แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ สาธุ

2. khochpak

khochpak เป็นที่รู้จักกันดี

สวัดดีครับอาจารย์ ผมขอร่วมคณะศรัทธาบุญนี้ด้วยคนนะครับ เพิ่งมาพบมาเห็น เพราะห่างหายจากพลังจิตไปนาน วันนี้มาเปิดดูห้องแจกฟรีเพื่อตามตระกรุดหลวงปู่หงษ์ แต่มาสะดุดกับกระทู้ของอาจารย์เลยนั่งอ่านจนตาแฉะ และเนื่องจากว่าตอนนี้ลูกสาวอายุเพียง 1ขวบสองเดือนกำลังป่วยเป็นอย่างมาก ผมก็เลยไม่ค่อยจะมีเวลาต้องรีบไปโรงพยาบาล ก็เอาเป็นว่า ถ้าผมจะขอบูชาเทียน 2 เล่ม แผ่นยันต์ปลดหนี้ 2 แผ่น และตะกรุดพระอุปคุตจกบาตร ทั้งน้ำผึ้งและน้ำมันอย่างละ 1 ขวด จะมีเหลืออยู่หรือไม่ครับ ถ้ามี รบกวนอาจารย์ช่วย PM เรื่องค่าใช้จ่าย ให้ทราบด้วยครับ และถ้าเป็นไปได้ ผมอาจจะขอไปรับของที่บ้านอาจารย์เลยก็ได้ เพื่อจะได้ไม่เป็นการรบกวนเวลาของอาจารย์ในการส่งพัสดุ ขอรบกวนอาจารย์เพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ
    คชภัค ตันประยูร
    0896693422

3. จิ๋ว2009

จิ๋ว2009 Active Member

สวัสดีคะ
    ไม่ทราบว่ายังขอรับแผ่นยันต์ปลดหนี้ ได้อยู่รึปล่าวคะ
    ขอรับบูชา 1 แผ่นคะ
    ชื่อ พรพรรณี สันติภาพนิโลบล คะ
    รายละเอียดเดียวแจ้งตามอีกทีนะคะ

4. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับจะมาเมื่อไหร่ช่วยแจ้งล่วงหน้าด้วยครับยินดีต้อนรับทุกท่านครับในวันอาทิตย์ผมจะสอนวิชาคัมภรีมหาภูตให้ทุกคนที่ต้องการเรียน
    ค่าบูชา เทียนและน้ำมัน1000 บาทถ้วนครับส่วนยันต์ปลดหนี้นั้นแจกฟรีครับ

5. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ปลดหนี้ยังขอรับได้อยู่ครับส่งซองมาขอรับได้เลยครับ

6. ซานต้า

ซานต้า สมาชิก

สาธุครับ สาธุฯ

เดชา เอื้อชูวรนนท์ เกิดวันจันทร์ 15 กค 2506 กทม ตอนเช้า 8.30

912/2ถ.พระรามหก 21 อุรุพงษ์ ราชเทวี กทม 10400

7. เด็กไร้เดียงสา

ท่านใดที่จะบูชาเทียนหรือน้ำมันอุปคุตกรุณาแจ้งไว้ในกระทู้ได้เลยครับ ช่วงนี้ผมจะเข้ามาในกระทู้ตอนเย็นๆครับ

8. khochpak

ถ้าวันอาทิตย์นี้ผมจะไปรับเลย ไม่ทราบว่า อาจารย์จะทำเทียนเสร็จทันหรือเปล่าครับ ถ้าทัน ผมรบกวนขอเบอร์โทรด้วยครับ เผื่อไปแล้วหลงจะได้โทรถามทางครับ

9. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าจะเริ่มสอนวันไหนครับ

10. เด็กไร้เดียงสา

น่าจะทำไม่ทันนะครับของคุณเพราะตามยอดที่สั่งผมกำลังทำอยู่ครับได้แค่20เล่มเองครับตอนนี้

11. เด็กไร้เดียงสา

ยังไม่ได้จัดตารางวันที่สอนครับเพราะว่าตอนนี้ยังหาเวลาว่างไม่ได้เลยครับ

12. khochpak

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

13. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ผมขอบูชาเทียนซัก ๔ เล่ม แผ่นยันต์ปลดหนี้ ๒ แผ่น และตะกรุดพระอุปคุตจกบาตร ทั้งน้ำผึ้งและน้ำมันอย่างละ ๒ ขวด ได้โอนเงินให้จำนวน ๒,๐๐๐ บาท วันนี้เวลา ๑๗: ๒๓ น.ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2009
  14. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

บอกเวลาผิดครับโอนจากตู้ ATM ธ.กรุงเทพ เข้าบัญชี ธ.กรุงไทย 065-1-41596-9 ชื่อบัญชี นส.นุชจิรา โชติยาเวชรัตน์ จำนวน 2,000.-บาท เวลาโอน 17.10 น. ครับ

15. เด็กไร้เดียงสา

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. เด็กไร้เดียงสา

วันนี้ดูเหมือนไข้หวัดจะกลับมาอีกแล้วครับเป็นๆหายๆอยู่อย่างนี้สงสัยไม่ไหวมั้งร่างกายมันเสื่อมครับทุกข์ทางกายมันมีแต่ดีหน่อยทุกข์เวทนาทางใจมันดีหน่อยไม่งั้นไม่ไหว
    วันนี้หยุดทำเทียนหนึ่งวันครับเพราะว่าร่างกายไม่เอื้ออำนวยอีกแล้ว
    นี่ก็พยายามฝืนครับจะเล่าถึงพระอุปคุตต่อนะครับ
    (ตอนที่แล้วท่านได้รับนิมนต์จากทางคณะสงฆ์แล้วว่าจะเป็นผู้ดูแลควบคุมงานฉลองสถูป)
    หลังจากที่ได้รับนิมนต์ในคณะสงฆ์แล้วพอตอนเช้าตรู่อีกวันหนึ่งสมเด็จพระเจ้าอโศกมหาราช(สมเด็จกรุงธรรมโศกราช)ได้เดินทางมาเพื่อสอบถามว่าคณะสงฆ์หาพระภิกษุที่จะเป็นผู้ดูแลควบคุมในงานฉลองครั้งนี้ได้หรือยังเมื่อมาถึงทางคณะสงฆ์ได้กล่าวว่าได้พบพระภิกษุผู้มีบุญและอิทธิฤทธิ์แล้วมีนามว่าพระมหาอุปคุต เมื่อพระองค์ทรงมองดูก็เห็นร่างกายของพระอุปคุตท่านผอมแห้งก็คิดนึกอยู่ในใจว่าร่างกายยังผอมแห้งขนาดนี้แล้วจะมีอิทธิไปสู้กับพญามารได้อย่างไรจึงคิดที่จะทดสอบอิทธิฤทธิของพระอุปคุตโดยได้นิมนต์พระมหาอุปคุตไปรับบิณทบาตรในตอนรุ่งเช้าอีกวัน แล้วได้ปล่อยช้างพลายตกมันเข้าไปหาพระมหาอุปคุตท่านเมื่อพระมหาอุปคุตเห็นดังนั้นจึงใช้ฤทธิ์สะกดช้างให้กลายเป็นหินนิ่งอยู่เมื่อพระอโศกเห็นดังนั้นก็มีความเลื่อมใสพระมหาอุปคุตเป็นอย่างมากจึงเดินตรงเข้าไปกราบขอขมาต่อพระอุปคุตท่าน
    พอถึงวันงานฉลองพระสถูปพญามารก็มารบกวนด้วยวิธีการต่างๆเช่นทำลมฝนเป็นเพลิงตกลงในงานพระอุปคุตท่านก็ใช้อิทธิฯหอบเอาพายุฝนเพลิงไปทิ้งนอกจักรวาลทำมากี่ครั้งก็หอบเอาไปทิ้งนอกขอบจักรวาลทุกครั้ง แม้แต่พญามารแปลงร่างเป็นโคตัวใหญ่หรือแปลงร่างเป็นอะไรพระอุปคุตท่านก็ปราบได้ทุกครั้งด้วยบุญญาธิการ
    จนในที่สุดพระอุปคุตท่านจึงคิดว่าต้องหาวิธีให้มารตนนี้ละเลิกคิดอกุศลเสียจึงเนรมิตซากหมาเน่ามีหนอนเต็มไปหมดพันรอบคอพญามารเอาไว้พร้อมได้ตั้งจิตว่าไม่ว่าจะเป็นใครผู้ใดก็ไม่สามารถเอาซากหมาเน่าหนอนนี้ออกจากคอของพญามารนี้ได้นอกจากท่านเองเป็นผู้เอาออก เมื่อพญามารในคอรอบคอมีซากหมาเน่าพันอยู่ก็ไม่สามารถที่จะเอาซากดังกล่าวออกได้แม้แต่ไปหาเทพพรหมเทวดาที่อื่นให้ช่วยก็ไม่มีท่านใดจะช่วยได้มีแต่บอกให้พญามารไปกราบขอขมาต่อพระอุปคุตเท่านั้นจึงจะหายจนในที่สุดพญามารต้องไปกราบขอขมาพระอุปคุตท่านท่านจึงเอาออกแล้วใช้อิทธิฯผุกพญามารไว้ที่ภูเขาลูกหนึ่งจนกว่างานจฉลองพระสถูปจะเสร็จสิ้น เพื่อเป็นการสอนให้มารนั้นเลิกละจิตที่เป็นบาปและสำนึกผิดได้
    (นี่เป็นประวัติพระอุปคุตโดยย่อครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2009
  17. เด็กไร้เดียงสา

การบูชาน้ำมันตะกรุดพระอุปคุตจกบาตร
    คาถาบูชาพระอุปคุต
    ว่านะโม 3 จบ
    พระมหาอุปคุตโต พระมหาอุปคุตตัง จะมหาเถโร สัพเพชะนา พะหูชะนา อิถีชะนา มามังพุทธะจิตตัง มหาลาโภ พุทธะธัมโม จะมหาลาภัง พุทธะสังฆัง จะมหาสัจจัง สัพพะลาภัง ภะวันตุเมฯ
    คาถาขอลาภพระอุปคุต
    มหาอุปคุตโต จะมหาลาโภ พุทโธลาภัง สัพเพชะนา พะหูชะนา ราชาปุริโส อิถีโยมามัง นะโมโจรา เมตตาจิตตัง เอหิจิตติจิตตัง ปิยังมะมะ สะเทวะกัง สะพรหมมะกัง มะนุสสานัง สัพพะลาภัง ภะวันตุเม
    เอหิจิตติ จิตตังพันธะนัง อุปะคุตะ จะมหาเถโร พุทธะสาวะกะ อานุภาเวนะ มาระวิชะยะ นิระภะยะ เตชะปุณณะตา จะเทวะตานัมปิ มะนุสสานัมปิ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ อิมังกายะ พันธะนัง อะทิถามิ ปะอัยยิสุตัง อุปัจสะอิฯ
    ให้สวดบูชาทุกวันถ้าเป็นร้านค้าร้านขายให้สวดบูชาตอนเช้าทุกวันแล้วอธิษฐานว่าควันธุปที่จุดบูชานี้ลอยไปทางใดให้นำพาคนมาซื้อมาหานำเงินทองข้าวของมาสู่ดังนี้เป็นต้นดีนักแล

18. khochpak

<table id="post1942095" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 1px 0px 1px 1px; font-weight: normal;">[​IMG] 06-03-2009, 11:29 AM <!-- / status icon and date --> </td> <td class="thead" style="border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 1px 1px 1px 0px; font-weight: normal;" align="right"> #1624 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175"> khochpak <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_1942095", true); </script>
    สมาชิก

<if condition=""></if> พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_1942095" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- message --> สวัดดีครับอาจารย์ ผมขอร่วมคณะศรัทธาบุญนี้ด้วยคนนะครับ เพิ่งมาพบมาเห็น เพราะห่างหายจากพลังจิตไปนาน วันนี้มาเปิดดูห้องแจกฟรีเพื่อตามตระกรุดหลวงปู่หงษ์ แต่มาสะดุดกับกระทู้ของอาจารย์เลยนั่งอ่านจนตาแฉะ และเนื่องจากว่าตอนนี้ลูกสาวอายุเพียง 1ขวบสองเดือนกำลังป่วยเป็นอย่างมาก ผมก็เลยไม่ค่อยจะมีเวลาต้องรีบไปโรงพยาบาล ก็เอาเป็นว่า ถ้าผมจะขอบูชาเทียน 2 เล่ม แผ่นยันต์ปลดหนี้ 2 แผ่น และตะกรุดพระอุปคุตจกบาตร ทั้งน้ำผึ้งและน้ำมันอย่างละ 1 ขวด จะมีเหลืออยู่หรือไม่ครับ ถ้ามี รบกวนอาจารย์ช่วย PM เรื่องค่าใช้จ่าย ให้ทราบด้วยครับ และถ้าเป็นไปได้ ผมอาจจะขอไปรับของที่บ้านอาจารย์เลยก็ได้ เพื่อจะได้ไม่เป็นการรบกวนเวลาของอาจารย์ในการส่งพัสดุ ขอรบกวนอาจารย์เพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ
    คชภัค ตันประยูร
    0896693422
    </td></tr></tbody></table>

เอ ไม่ทราบว่า ที่อาจารย์บอกว่าตระกรุดน้ำมันอุปคุตจกบาตรมีคนจองกันครบแล้วนั่น มีของผมด้วยหรือเปล่าครับ เพราะวันก่อนถามอาจารย์ไปว่า เทียน 2 เล่ม ตระกรุดน้ำมันกับน้ำผึ้งอย่างละขวด แผ่นยันต์ปลดหนี้ 2 แผ่น อาจารย์ให้โอน 1000 บาท พอดีวันนี้มาอ่าน เลยถามอาจารย์อีกทีให้แน่ใจจะได้โอนยอดเงินถูกครับ

19. เด็กไร้เดียงสา

น้ำมันผมจะให้ท่านหนานทำเพิ่มขึ้นมาอีกเล้กน้อยเพราะได้คุยกันไว้ก่อนล่วงหน้าแล้ว โอนเงินแล้วแจ้งที่พีเอ็มหรือโทรที่ 0877524995ได้เลยครับตอนนี้ผมโดนมรสุมกรรมวิบากเล่นงานอยู่ไม่รู้จะรอดหรือเปล่างานนี้ครับอย่างไรจะทนอยู่ให้ถึงเดือนพฤษภาคมที่จะถึงหวังว่าคงช่วยต่ออายุชีวิตผมได้ทันตอนนี้พยายามฝืนควบคุมร่างกายและจิตใจอยู่มากครับเป็นเรื่องอจินไตย

20. เด็กไร้เดียงสา

รบกวนคุณพีแมนช่วยเพิ่มรายชื่อด้วยครับมีคุณ สุวัฒน์ขอนแก่นบูชา เทียน1เล่มกับน้ำมัน 1 ขวดครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้