แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟัง ข่าวดีอยู่นะครับ อ.คนวัด สดวกเมื่อไร ผมจะรีบเดินทางไปทันใด ( เหมือนเพลงเลย) :cool:

2. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี อ. ครับ

รู้สึกว่าจากผลการจุดเทียน อ. ยังไม่ได้แนะนำวิธีแก้เรื่องลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ผมน่ะครับ

ขอบคุณครับ

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ช่วงนี้ อ. ต้น ไม่ค่อยสบายอ่ะค่ะ พักผ่อนอยู่ เดี๋ยวคงกลับมาตอบกระทุ้ให้รอกันไปก่อนนะคะ

4. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ไม่ได้แวะมากระทู้นี้นานเลย

5. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนญาติธรรมทุกท่าน
    ผมจะทำการสักผงยาให้แค่วันที่5เมษายน2553 ถ้าผมมีบุญต่อ คงได้สักให้ทุกท่านต่อ ดังนั้นขอให้ท่านที่ต้องการสักผงยา กรุณามาทำการสักตามที่ท่านประสงค์ก่อนในวันที่5เมษายน 2553
    ขอนุโมทนบุญกับทุกท่านในการทำความดี
    อ.คนวัด บ้านดวงธรรม (ปล หลังจากเวลาดังกล่าวผมคงขอตัวพักซักระยะเวลาหนึ่ง)
    เนื่องด้วยสุขภาพไม่เอื้ออำนวย

6. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    อาจารย์ครับ วันที่ 20 มีนาคม (เสาร์ 5) นี้อาจารย์อยู่ไหมครับ
    ผมอยากเข้าไปสักผงยากับ อ. และ อ.อยู่เวลากี่โมงครับ
    คือผมจะเดินทางจากต่างจังหวัดไปหาอาจารย์ครับกลัวจะไม่เจอ
    และที่บ้านอาจารย์ไปยังไงครับขอบพระคุณครับ

7. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เรียนญาติธรรมทุกท่าน

ขอแจ้งให้ทราบว่า หากท่านใดประสงค์ที่จะสักยา ขอให้มาภายในวันที่ 5 เมษายน 2553 นี้เท่านั้น

และขอ งดรับแขกที่มีปัญหาในเรื่องอื่นๆ โดยเด็ดขาด เนื่องด้วยอาการป่วยของ อ.คนวัด ที่เป็นต่อเนื่องอยู่ขณะนี้ อาจจะทำให้ธาตุขันดำรงอยู่ได้ไม่นาน ซึ่งอาจจะเกิดเหตุการณ์ตายในครั้งที่ 4 ในกะทันหัน ในเร็ววันนี้

จึงขอให้ญาติธรรมทั้งหลายที่มีทุกข์ในเรื่องอื่นๆ นอกจากสักยา กรุณาอย่าพึ่งรบกวนอาจารย์โดยเด็ดขาด

และขอความกรุณาญาติธรรมทุกคนส่งบุญแผ่กุศลให้กับ อ.คนวัด ด้วยค่ะ ขอให้ส่งให้เรื่อยๆนับแต่วันนี้จนพ้นเดือนเมษายนนี้ไป ร่วมด้วยช่วยกันนะคะ อยากให้อาจารย์อยู่กับลูกศิษย์ได้นานเท่านานค่ะ

8. i-Anne

ขออนุญาติตอบแทน เสาร์ที่ 20 นี้ อาจารย์ ไม่อยู่บ้านค่ะ

9. i-Anne

คนที่จะเข้าไปสักยานะคะ ขอให้เตรียมของดังนี้

1.กล้วยน้ำว้า 1 หวี
    2.มะพร้าวมีเปีย 1 ลูก
    3.ดอกไม้สีขาว 1 กำ (กล้วยไม้สีขาวก้อได้)
    4.ธูป + เทียน อย่างละ 10
    5.ค่าครู

หากมีข้อสังสัยกรุณาโทรสอบถามอาจารย์ และขอให้โทรนัดอาจารย์ก่อนไปนะคะ บางวันอาจารย์มีธุระที่อื่นก็อาจจะไม่ได้อยู่บ้านทุกวันค่ะ

หมายเหตุ ก่อนเข้าไปสักยาให้ทานมังสวิรัตในวันที่สัก หรือ ทานมาก่อนล่วงหน้าหลาย ๆ วันจะยิ่งได้รับผลเร็วและดียิ่งขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2010
  10. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อกี้ได้คุยกับท่านอาจารย์แล้ว ขอความกรุณาอย่าไปรบกวนเรื่องดูดวงหรือให้ช่วยเหลือต่างๆ เพราะธาตุขันธ์ของอาจารย์ อย่างที่คุณi-Anneบอกถ้าจะสักก็ให้นัดหมายล่วงหน้าและเตรียมของไปให้พร้อม และขอความกรุณาลูกศิษย์ทุกท่านช่วยส่งบุญให้กับท่านอาจารย์ทุกครั้งที่ได้ทำบุญหรือสวดมนต์เพื่อให้ธาตุขันธ์ของท่านดำรงอยู่ต่อไปนานๆน่ะครับขอความร่วมมือและความกรุณาจากทุกท่านด้วยครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

11. papawich

ขอรบกวนอีกนิดครับแล้ววันที่ 16 มีค นี้เข้าไปสักได้ไหมครับ
    มีแผนที่ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ขอบพระคุณมากครับ

12. i-Anne

เดี๋ยวรอให้ อ.เข้ามาตอบนะคะ ว่า อ.ว่างหรือไม่ ไม่ทราบจริงๆค่ะ

ส่วนแผนที่ รอให้นัด อ.ได้ แล้วจะส่งให้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2010
  13. thanitaroong

thanitaroong Active Member

บุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำขอส่งให้อ.คนวัด ด้วยคนค่ะ ขอให้อ.มีสุขภาพแข็งแรงไปนานๆๆ น่ะ และขอแสดงความยินดีกับคุณ i-Anne ด้วยน่ะ สาธุ:cool:

14. saipote

บอกข่าวช้าเกินไปจนพี่ต้นต้องมาบอกข่าวเอง อนุโมทนาสาธุค่ะ วันนี้ไปถวายสังฆทานให้พี่ต้น มาแล้วค่ะ ขอส่วนกุศลผลบุญนี้ที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาแล้วเมื่อในอดีตชาติ-ปัจจุบันชาติ จงสำเร็จแก่พี่ต้น ให้แก่เทวดาประจำสังขารและเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายตลอดจนผู้ไม่ประสงค์ดี ขอให้พี่ต้นฟันฝ่าอุปสรรคและขอให้ดำรงค์ธาตุขันธ์อยู่ได้ตลอดไปค่ะ และขออนุญาตินำข่าวนี้ไปตั้งกระทู้ในห้องดูดวงด้วยนะคะเพื่อจะได้สงเคราะหฺคนที่ศรัทธาพี่ต้นให้ทั่วถึงกันด้วยค่ะ

15. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่16ผมจะเดินทางไปวัดอัมพวันแต่เช้ามืดครับ คงกลับมาช่วงไม่เกินเที่ยงวันหรือบ่ายโมง ส่วนวันที่20มีนาคมผมจะสักกาแป็ด ให้กับคณะศิษย์ ที่บ้านคลายทุกข์นครนายก
    วันที่21มีนาคมผมจะเดินทางไปที่วัดอัมพวันอีกครั้งนึง
    ส่วนท่านใดที่มีปัญหาเรื่องอื่นๆนะครับ ตอนนี้ขอความกรุณางดรับซักระยะครับ แต่การสักผงยานี่ผมจะดำเนินการสักไปจนถึงวันที่5เมษายน
    วันที่7-8--9 เมษายนนี้ ถ้าเกิดอะไรขึ้น ทางคณะศิษยืผมจะแจ้งข่าวให้ทุกท่านทราบ
    ขออนุโมทนาบุญในการทำดีขอให้ทุกท่านเอาธรรมะเป็นที่พึ่ง ผมได้นำเอาพระธรรมของพระผู้มีพระภาคเจ้ามาชี้แจงในการแก้ไขปัญหาให้กับชีวิตของทุกท่าน
    ขอให้ทุกท่านเอาพระธรรมเป็นที่พึ่ง เจริญสติตลอดเวลาทุกอย่าง ทำอะไรอย่าประมาท ละเว้นสิ่งไม่ดีทั้งปวง ทำดีต่อผู้มีคุณ อยู่แบบเรียบง่าย
    ขอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    อ คนวัด บ้านดวงธรรม

16. Bhutan

Bhutan เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2008
    สำหรับผม ไปแน่ๆ แล้วก็จะไปร่วมบุญอย่างที่ตั้งใจไว้ ก่อนอื่นขอตั้งใจเริ่มทานมังสวิรัตก่อนเลย
    ท่านใหนจะไปน่าจะรวมๆกันไปเนอะ แล้วก็ตรวจสอบวัน เวลาที่อาจารย์ว่าง บางทีอาจารย์อาจจะสะดวกมากกว่า ต่างคนต่างไป....ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าวิธีใหนดี ไม่อยากให้อาจารย์เหนื่อยไปมากกว่านี้ เพราะเกรงใจอาจารย์มากๆๆ เลยครับ (ส่วนผมก็ยังไม่เคยไปหาอาจารย์เลยน่ะ)
    อยากให้อาจารย์เป็นที่พึ่ง ที่ระลึกของคนแบบผม ที่ใจมืดมิด ไร้หนทาง ยังขาดสติ ปัญญา ยังหลงติดกับ ในวังวนของสมมุติโลก นับวันมีแต่จะตกไปสู่เบื้องต่ำแห่งบาป เมื่อไหร่หนอ จะโผล่พ้นน้ำกับเขาสักที
    ขออนุโมทนาในบุญทุกบุญกับอาจารย์ด้วยครับ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงทั้งกายและใจ สาธุ

17. i-Anne

ถามอาจารย์ให้แล้วนะคะ ก็ดีเหมือนกันค่ะ เวลาทำพิธีจะได้ไม่หลายครั้ง ครั้งนึงก็สักได้หลาย ๆ คน

ก็ลองเข้ามาลงชื่อกันดูนะคะ เด๋วจะลองจัดตารางไว้ให้เพื่ออำนวยความสะดวกแก่ญาติธรรมทั้งหลาย ค่ะ

และจะได้ไม่เป็นการเสียเวลาการเดินทางด้วยหากมีท่านอื่นเข้ามาโดยไม่ได้นัดหมายแล้วอาจารย์ไม่อยู่บ้านค่ะ

18. saipote

รอกระทู้ตกหน้าก่อง จะได้อัฟ อิๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2010
  19. papawich

วันที่ 16 บ่ายโมงใครจะไปหาอาจารย์บ้างโทรหาผมด้วยนะครับ ผมไม่อยากรบกวนอาจารย์เหมือนกันแต่ผมลางานได้ 1 วันครับใครรู้แผนที่บอกผมด้วยนะครับ
    ต้อม 0803722555 0898499181 เบอร์ไหนก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

20. ผู้มีธรรม

ผู้มีธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    เอาธรรมพระพุทธเจ้าให้มากๆๆ อาจารญ์สอนผมเสมอครับ

ปล.น้อมรับใส่ในจิต ขอรับบ ู^^...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้