แจกเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรวัดป่ากุงรุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่ทวดค่ะ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย Mrs.Kim, 4 มกราคม 2011.

1. itipizo

itipizo Active Member

13 พฤศจิกายน 2010

ไม่ทราบมีสหธรรมิกท่านใดอยู่ใกล้วัดสะแก บ้าง
    อยากทราบว่า หลวงน้าสายหยุด ยังอยู่หรือเปล่าครับ...

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

2. darling

darling สมาชิกใหม่

ขอรับ 1 ชุดคะ แล้วจะส่งซองไปคะ
    พิมพ์ลักษณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2011
  3. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    -ท่านที่เคยได้เหรียญหรือพระผงทำน้ำมนต์ของทีมพี่สุชาติแล้ว

ขอรุ่น4 เพิ่มได้.....แต่ต้องเอาขึ้นคอทุกรูปลักษณ์นะครับ และต้องปวารณาตนช่วยทำนุบำรุง

พระพุทธศาสนา และช่วยสังคมส่วนรวมโดยไม่ยึดติดกับกิเลสตนเอง

เป็นสัจจะที่พี่สุชาติตั้งไว้

ต้องถามใจตนเองหลายๆครั้งก่อนนะครับว่ารับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่ เพราะมันเกี่ยวพันกับสัจจะบารมี ของท่านทั้้งหลายเองด้วยทำแบบลวกๆคงไม่ดีหรอกครับ ^^

คิดดูให้ดีว่าท่านสามารถเอาเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4ที่ขอไป เลี่ยมขึ้นคอทุกรูปลักษณ์ได้หรือไม่ ถ้าทำไม่ได้ให้ผู้ที่เหมาะสมกว่าได้ไปเถิดครับ

แต่ถ้าท่านมั่นใจว่าสามารถรับสัจจะและทำได้

สัจจะของลูกผู้ชาย...คำไหนต้องเป็นคำนั้น
    รับสัจจะแล้วต้องทำให้ได้นะครับ^_^ ;
    (สัจจะบารมีของสุภาพสตรีก็ต้องมีนะครับ^^ )

เลี่ยมขึ้นคอแล้วรบกวนถ่ายรูปมาให้ดูทุกท่านด้วยครับ

อ้างอิง:

มาทบทวนกติกากันอีกรอบ...

**ในกรณี ตามข้อ 2 หลังจากพวกเราได้ปรึกษากับทีมผู้สร้าง และพี่สุชาติได้โทรมาบอกเพิ่มว่าสามารถอนุโลมให้รับได้

แต่ถ้าเคยรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่นอื่นมาแล้ว

ต้องรับสัจจะว่าจะไม่นำเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์ไปขายและจะนำ
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์ขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก
    และ
    ต้องรับสัจจะว่าจะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและช่วยเหลือผู้คน โดยไม่ยึดสักกายทิฎฐิของตนเองเป็นใหญ่
    ถึงจะมีสิทธิ์รับนะครับ

ขอให้ท่าน
    ที่เคยได้รับเหรียญทำน้ำมนต์หรือพระผงทำน้ำมนต์รุ่น1-3(ของทีมคุณ สุชาติ อรรัตนสกุล)แล้ว

ลองพิจารณาดูนะครับว่า รับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่
    ถ้ารับได้และจะนำเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์(ที่จะขอ) นี้ไปขึ้นคอแบบถาวร (คือแขวนขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก) และรับสัจจะว่าจะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและช่วยเหลือผู้คน โดยไม่ยึดสักกายทิฎฐิของตนเองเป็นใหญ่

แน่นอนก็ส่งซองมาได้เลยครับ

และเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4ทุกรูปลักษณ์

ขอได้เพียงสมาชิกท่านละ 1 ชุดนะครับเพราะ 1 เหรียญ ต่อ 1 ครอบครัวก็เพียงพอ ถ้ารู้วิธีอธิษฐาน

ขอ ให้อ่านกติกาให้ละเอียดๆหลายๆรอบนะ ครับถ้าทำผิดกติกา สิ่งล้ำค่าอาจไม่ถึงมือท่าน

4. PPERM

PPERM Active Member

15 กันยายน 2010
    ลำดับ ที่ 48

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ทวด 1 ชุด

ขออนุโมทนาสาธุ ครับ

5. MAYSB

MAYSB สมาชิกใหม่

ลำดับ ที่ 49

สวัสดีค่ะ ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ทวด 1 ชุด

ขอขอบคุณและขออนุโมทนาสาธุค่ะ

6. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพิชชากร นิรันตสุขรัตน์ ไม่ได้ส่งซองซิปใส่ซองจม.ติดแสตมป์จ่าหน้าถึงตัวเองมาให้ก้อยค่ะ รบกวนส่งใหม่ด้วยค่ะ...ขอบพระคุณมากค่ะ

7. vasuton

vasuton สมาชิกใหม่

ขอรับ1องค์ครับ ลำดับที่ 50
    วสุธร เกิดวิชัย

8. ๋๋JIRANAI

๋๋JIRANAI สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 51

ผมขอรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ทวด 1 ชุด

9. TEWRY

TEWRY สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 52

สวัสดีครับ ผมขอรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ทวด 1 ชุด

10. mature_na

-ท่านที่เคยได้เหรียญหรือพระผงทำน้ำมนต์ของทีมพี่สุชาติแล้ว

ขอรุ่น4 เพิ่มได้.....แต่ต้องเอาเลี่ยมขึ้นคอทุกรูปลักษณ์นะครับ สัจจะนี้รวมถึงการเลี่ยมขึ้นคอแบบถาวร (คือแขวนขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก) และต้องปวารณาตนช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา และช่วยสังคมส่วนรวมโดยไม่ยึดติดกับกิเลสตนเองด้วยครับ

เป็นสัจจะที่พี่สุชาติตั้งไว้

ต้องถามใจตนเองหลายๆครั้งก่อนนะครับว่ารับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่ เพราะมันเกี่ยวพันกับสัจจะบารมี ของท่านทั้้งหลายเองด้วยทำแบบลวกๆคงไม่ดีหรอกครับ ^^

คิดดูให้ดีว่าท่านสามารถเอาเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4ที่ขอไป เลี่ยมขึ้นคอทุกรูปลักษณ์ได้หรือไม่
    โดยเลี่ยมขึ้นคอแล้วต้องรับสัจจะว่าไม่เอาออกจากคอแน่นอนอีกด้วย

ถ้าท่านทำไม่ได้ให้ผู้ที่เหมาะสมกว่าได้ไปเถิดครับ

แต่ถ้าท่านมั่นใจว่าสามารถรับสัจจะและทำได้

สัจจะของลูกผู้ชาย...คำไหนต้องเป็นคำนั้น
    รับสัจจะแล้วต้องทำให้ได้นะครับ^_^ ;
    (สัจจะบารมีของสุภาพสตรีก็ต้องมีนะครับ^^ )

เลี่ยมขึ้นคอแล้วรบกวนถ่ายรูปมาให้ดูทุกท่านด้วยครับ

อ้างอิง:

มาทบทวนกติกากันอีกรอบ...

**ในกรณี ตามข้อ 2 หลังจากพวกเราได้ปรึกษากับทีมผู้สร้าง และพี่สุชาติได้โทรมาบอกเพิ่มว่าสามารถอนุโลมให้รับได้

แต่ถ้าเคยรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่นอื่นมาแล้ว

ต้องรับสัจจะว่าจะไม่นำเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์ไปขายและจะนำ
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์ขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก
    และ
    ต้องรับสัจจะว่าจะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและช่วยเหลือผู้คน โดยไม่ยึดสักกายทิฎฐิของตนเองเป็นใหญ่
    ถึงจะมีสิทธิ์รับนะครับ

ขอให้ท่าน
    ที่เคยได้รับเหรียญทำน้ำมนต์หรือพระผงทำน้ำมนต์รุ่น1-3(ของทีมคุณ สุชาติ อรรัตนสกุล)แล้ว

ลองพิจารณาดูนะครับว่า รับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่
    ถ้ารับได้และจะนำเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์(ที่จะขอ) นี้ไปขึ้นคอแบบถาวร (คือแขวนขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก) และรับสัจจะว่าจะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและช่วยเหลือผู้คน โดยไม่ยึดสักกายทิฎฐิของตนเองเป็นใหญ่

แน่นอนก็ส่งซองมาได้เลยครับ

และเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4ทุกรูปลักษณ์

ขอได้เพียงสมาชิกท่านละ 1 ชุดนะครับเพราะ 1 เหรียญ ต่อ 1 ครอบครัวก็เพียงพอ ถ้ารู้วิธีอธิษฐาน

ขอ ให้อ่านกติกาให้ละเอียดๆหลายๆรอบนะ ครับถ้าทำผิดกติกา สิ่งล้ำค่าอาจไม่ถึงมือท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2011
  11. Mrs.Kim

วันจันทร์ที่ 10 มกราคม พ.ศ.2554 เวลา08:37น.ได้ส่งเหรียญทำน้ำมนต์ฯเป็นจม.ลงทะเบียน ไปให้ 13 ท่านดังนี้ค่ะ

1.คุณบุญเลิศ จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RE 6887 9928 9 TH
    2.คุณภัทรินทร์ท จ.สมุทรปราการ เลขทะเบียน RE 6887 9929 2 TH
    3.คุณนนทกร จ.ชลบุรี เลขทะเ บียน RE6887 9930 1 TH
    4.คุณชนันทภัทร จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RE 6887 9931 5 TH
    5.คุณขวัญ จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RE 6887 9932 9 TH
    6.คุณจงเกษม จ.สงขลา เลขทะเบียน RE 6887 9933 2 TH
    7.คุณบัณฑิต จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RE 6887 9934 6 TH
    8.คุณอุเทน จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RE 6887 9935 0 TH
    9.คุณสมบุญ จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RE 6887 9936 3 TH
    10.คุณวิชัย จ.ตรัง เลขทะเบียน RE 6887 9937 7 TH
    11.คุณวีระ จ.นครปฐม เลขทะเบียน RE6887 9938 5 TH
    12คุณชัยพัชร จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RE 6887 9939 4 TH
    13.คุณสฤษฎิ์ จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RE 6887 9940 3 TH

ทุกท่านสามารถตรวจสอบสถานะของจม.ได้ที่ www.thailndpost.co.th หรือโทร.1545 ค่ะ

ขอโมทนากับทุกท่านที่ช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงคงอยู่ต่อไปด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2011
  12. ถวาย

ถวาย เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ลำดับที่ 55 ขอรับ 1 ชุด วีรยุทธ รัตนมงกุฏ

13. pulay

pulay สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 54

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ 1 ชุด

ขอขอบคุณและขออนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

14. Mrs.Kim

วันอังคารที่ 11 มกราคม พ.ศ.2554 เวลา14:18น.ได้ส่งเหรียญทำน้ำมนต์ฯเป็นจม.ลงทะเบียน ไปให้ 7 ท่านดังนี้ค่ะ

1.คุณนาวิน จ.ปทุมธานี เลขทะเบียน RF 2084 0811 9 TH
    2.คุณอัครพล จ.เชียงใหม่ เลขทะเบียน RF 2084 0812 2 TH
    3.คุณอุเทน จ.กรุงเทพ เลขทะเ บียน RF 2084 0813 6 TH
    4.คุณวีรนันท์ จ.ร้อยเอ็ด เลขทะเบียน RF 2084 0814 0 TH
    5.คุณเสรี จ.นครราชสีมา เลขทะเบียน RF 2084 0815 3 TH
    6.คุณณัฏฐ์คเณษ จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RF 2084 0817 5 TH
    7.คุณบัณฑารีย์ จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RF 2084 0816 7 TH

ทุกท่านสามารถตรวจสอบสถานะของจม.ได้ที่ www.thailndpost.co.th หรือโทร.1545 ค่ะ

ขอโมทนากับทุกท่านที่ช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงคงอยู่ต่อไปด้วยค่ะ

15. LungPong

LungPong สมาชิกใหม่

ลำดับที่ ๕๕
    อนุโมทนาครับ
    ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ด้วยครับ
    จะรีบจัดส่งซองไปรับครับ

16. mature_na

สาสน์จากพี่สุชาติครับ

พี่สุชาติฝากบอกทุกท่านที่ได้รับ

-เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น1
    -เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น2
    -เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น3
    -เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4

ไม่ว่าจะได้รับจากพี่สุชาติ โดยตรงหรือผ่านผู้อื่นก็ตาม

ขอให้ทำตามเจตนารมณ์ที่ทางเจ้าภาพได้วางไว้คือ "แจกฟรี โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทนและไม่รับสิ่งใดตอบแทน"

"ไม่ว่าจะเป็นลาภสักการะ วัตถุสิ่งของ เงินทอง ชื่อเสียง ผลประโยชน์ ใดๆก็ตาม"

ขอให้ทุกท่านที่ได้รับเหรียญทำน้ำมนต์ทุกรุ่นไม่ว่าจะเป็นจำนวนน้อย(2-1000เหรียญ) หรือจำนวนมาก(1,000เหรียญ-10,000 เหรียญขึ้นไป)
    ไม่ว่าจะได้รับจากพี่สุชาติ โดยตรงหรือผ่านผู้อื่นก็ตาม

ขอให้ทุกท่านทำตามเจตนารมณ์ที่ทางเจ้าภาพได้วางไว้คือนำออกมาแจกฟรีโดยด่วน และเร็วที่สุดตามกติกาที่พี่สุชาติวางไว้เพื่อประโยชน์สุขของมหาชนโดยส่วน รวม

ถ้าท่านไม่สามารถทำได้ ขอให้จัดส่งเหรียญทั้งหมดคืนทางเจ้าภาพ;(คุณสุชาติ)โดยเร็วที่สุด

เพื่อที่จะไม่ได้เป็นบาปกรรมติดตัวท่าน เพราะทางพี่สุชาติเน้นย้ำมามาก ว่าการมอบให้ทุกครั้งพี่สุชาติอธิษฐาน"ให้มอบต่อ" เพื่อประโยชน์สุขของคนจำนวนมาก โดยไม่ยึดติดกับสักกายทิฏฐิ ของตนเอง

และท่านที่ได้รับได้รับเหรียญทำน้ำมนต์ทุกรุ่นแล้ว ไม่ว่าจะได้รับจากพี่สุชาติ โดยตรงหรือผ่านผู้อื่นก็ตามถือว่ารับ สัจจะนั้นแล้วโดยปริยาย

การที่ท่าน เก็บเหรียญไว้กับตัวโดยที่ "ไม่นำออกมาแจก(ฟรี)"

หรือแจกโดยหวังสิ่งตอบแทน

ถือว่าทำผิดสัจจะและผิดสัญญาที่ให้ไว้กับประธานผู้สร้าง จะเป็นบาปกรรมอย่างหนัก

กรรมนี้พี่สุชาติว่าไว้ว่า(ตามความเห็นส่วนตัว) จะทำให้ท่านต้องลงนรกขุมลึกมากและนานมากๆ ท่านที่ไม่สามารถทำตามสัจจะได้ ขอให้จัดส่งเหรียญคืนทางเจ้าภาพ;(คุณสุชาติ)โดยด่วนนะครับ

ท่านใดมีข้อสงสัยเพิ่มเติมโทรสอบถามพี่สุชาติได้ที่เบอร์ 081-300-1789 ตลอดวันครับ^_^

ทั้งหมดที่พี่สุชาติฝากมาให้กลุ่มพลังจิตเก่าและใหม่มีประมาณนี้ครับ ^^

17. leeshagee

leeshagee Active Member

25 กันยายน 2007
    ได้รับเหรียญทำน้ำมนต์แล้วครับ(เหรียญสวยมากๆครับ)ขอบคุณครับ

18. SAKURABO

SAKURABO เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ ๙ สมบุญ จงกลฐากร
    ได้รับพระฯ เรียบร้อยเมื่อวานนี้ (๑๒ ม.ค.) สวยงามและทรงคุณค่า จะนำไปเลี่ยมกรอบและขึ้นคอตามความประสงค์ของท่านผู้จัดสร้าง และขอขอบคุณทางผู้จัดสร้างและขออนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

19. ackarapol

ackarapol Active Member

13 มิถุนายน 2008
    สาธุครับ จะรอรับครับ

20. Mrs.Kim

วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม พ.ศ.2554 เวลา09:34น.ได้ส่งเหรียญทำน้ำมนต์ฯเป็นจม.ลงทะเบียน ไปให้ 11 ท่านดังนี้ค่ะ

1.คุณพิษณุ จ.กรุงเทพฯ เลขทะเบียน RF 2084 0878 5 TH
    2.คุณ Sek Dung จ.นครปฐม เลขทะเบียน RF 2084 0877 1 TH
    3.คุณ Mali Dung จ.นครปฐม เลขทะเ บียน RF 2084 0876 8 TH
    4.คุณDad Aod จ.นครปฐม เลขทะเบียน RF 2084 0875 4 TH
    5.คุณMalee See จ.นครปฐม เลขทะเบียน RF 2084 0874 5 TH
    6.คุณNoy Seeจ.นครปฐม เลขทะเบียน RF 2084 0873 7 TH
    7.คุณสหวัฒน์ จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RF 2084 0872 3 TH
    8.คุณกรรณิการ์ จ.ระยอง เลขทะเบียน RF 2084 0871 0 TH
    9.คุณเอกชัย จ.ระยอง เลขทะเบียน RF 2084 0870 6 TH
    10.คุณอนุชา จ.หนองคาย เลขทะเบียน RF 2084 0869 7 TH
    11.คุณพงค์พัฒน์ จ.เชียงใหม่ เลขทะเบียน RF 2084 0868 3 TH