แจกฟรี DVD เสียงหนังสือกรรมพยากรณ์ ตอนชนะกรรม จำนวน 50 แผ่น

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย onlyone, 10 ธันวาคม 2007.

1. ศิพรริ

ศิพรริ สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ และขออนุญาติเผยแพร่เป็นธรรมทานด้วยค่ะ
    ศิริพร ฉกามานันท์
    962 สศช./สปผ. ถ.กรุงเกษม
    แขวงวัดโสมนัส เขตป้อมปราบฯ
    กรุงเทพฯ 10100

2. onlyone

onlyone เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมาได้เรื่อยๆนะคะ แต่อาจรอนิดนึงค่ะ คงเริ่มส่งได้ในสัปดาห์หน้าค่ะ

ฟังแล้วรบกวนทุกท่านติ ชม หรือให้คำแนะนำได้นะคะ

3. seksitk05

seksitk05 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนา ขอรับ 1 ชุดครับ
    คุณเสกสิทธิ์ กำลังดี 28/1 ซ.มิตรประชา ถ.สุขุมวิท12 ต.ห้วยโป่ง อ.เมือง จ.ระยอง 21150 <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

4. suwannat

suwannat สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญค่ะ หากยังพอเหลือ จะขอรับซีดีบ้างนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ
    สุวรรณา ถาวรรุ่งโรจน์
    คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ต ท่าโพธิ์ อ เมือง พิษณุโลก 65000

5. onlyone

ยินดีค่ะ ใครขอก็ส่งให้จ้ะ รอนิดนึงนะคะ

6. onlyone

ถึงท่านที่เข้ามาอ่านนะคะ หลังจาก DVD ครบ 50 แผ่นแล้ว จะขออนุญาตเปลี่ยนเป็น CD mp3 แทนเพื่อการง่ายต่อการรับฟังของทุกท่านค่ะ

7. pubman98

pubman98 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    คุณศิรสิทธิ์ เวศย์วรุตม์
    99 ม.1 ถ.เพชรเกษม
    ต.หัวสะพาน อ.เมือง
    จ.เพชรบุรี 76000

8. pubman98

pubman98 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณชัยชนะ เพชรวิเศษศิริ
    17 (25/168) หมู่บ้านสวนหลวงนิเวศน์
    ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 34
    แขวงหนองบอน เขตประเวศ
    กรุงเทพฯ 10250

9. onlyone

คุณเชื่อมกมล,คุณรพีพร,คุณชิตณุพงศ์,คุณณัฐยศ,คุณภาณุพงษ์,คุณTawit,คุณฉัตรไชย , คุณสาธิต, คุณศิรสิทธิ์, คุณพิพัฒน์ พรุ่งนี้จะส่ง DVD ให้นะคะ

10. มนุษย์โลกคับ

มนุษย์โลกคับ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ พร้อมขอรับ 1 ชุดครับ
    กรุณาส่ง
    คุณนิรุต นัยเนตร บ.ไทยโพลีเอสเตอร์ จำกัด
    888 ม.1 ถ.ฉะเชิงเทรา-สัตหีบ ต.หนองไผ่แก้ว อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20220
    ทานใดไม่เท่าทานธรรมครับ

11. naruphol

naruphol เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุด ครับไว้เป็นวิทยาทานแจกจ่ายต่อครับ
    นายนฤพล บุญสุข 234/18 แฟลต 54 แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม 10400

ผมเป็น MODERATOR เว็บ อยู่ 5 เว็บ เนื้อหาทั้ง 5 เว็บจะเหมือนกัน ในส่วนของ FORUM หรือห้องประเภท เกี่ยวกับ คนไกล้วัด บอร์ดธรรมะ เนื้อหาส่วนหนึ่งนำมาจากเว็บพลังจิตเผื่อเผยแพร่เป็นวิทยาทาน ใช้ชื่อ MODERATOR NARUPHOL http://www.zone-it.com/f/board:62.0 ผมมี...
    **โครงการ *สื่อธรรมะ *สื่อการเรียนการสอน *แจกเป็นธรรมทาน**
    ตอนนี้ผมมีโครงการนำสื่อธรรมะต่างๆไปเผยแพร่ตามโรงเรียน วัดสถานปฎิบัติธรรม บริจาคแก่คนทั่วไปที่เห็นว่าควรมแก่การมีไว้ครอบครองและเกิดซึ่งประโยชน์ต่อคนในสังคม ลูกหลาน เลน สืบต่อไป
    ตอนนี้ผมได้ติดต่อไป 3 โรงเรียนแล้วครับ
    ได้ไปคุยกับอาจารย์โรงเรียนนิคมวิทยา จ.ระยอง ฝ่ายสังคมศึกษาเพื่อติดต่อบริจาคสื่อธรรมะนี้และทางโรงเรียนยินดีที่จะขอรับบริจากเพื่อเป็นสื่อแล้วเนื่องจากทางโรงเรียนมีสื่อไม่เพียงพอ ซึ่งสื่อที่เป็น วีซีดีนี้เป็นแนวทางในการเรียนการสอนสมัยใหม่ ที่น่าสนใจยิ่ง
    และโรงเรียนอึกหนึ่งโรงเรียนที่ผมติดต่อไปคือโรงเรียน นิคมสร้างตนเองจังหวัดระยอง 8
    โรงเรียนนี้ถือว่าขาดแคลนเรื่องสื่อมากถึงจะมีเครื่องเล่น DVD คอมพิวเตอร์อินเตอร์เน็ต ห้องโสต แล้วก็ตาม แต่ยังขาดสื่อผมเองจึงอยากเป็นตัวกลางในการจัดหาและเผยแพร่ และผมได้ติดต่อขอมอบสื่อแล้วซึ่งทางโรงเรียนยินดีมากที่จะขอรับสื่อนี้
    และอีกโรงเรียน คือ โรงเรียนบ้านหนองแฟบ อยู่ในชนบท ติดต่อกับผอ. พจน์นิลวงศ์ แล้วครับ เหลือแต่นำสื่อไปบริจาค ประมาณปลายเดือนธันวาครับ
    เนื่องจากโรงเรียนตามต่างจังหวัดขาดแคลนเรื่องสื่อมากความรู้เรื่องพวกคอมก็น้อยไม่รู้ว่าจะหาสื่อได้จากที่ไหนและในอนาคตกระผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะทำโครงการเผยแพร่สื่อประเภทนี้ไปอีกหลายๆโรงเรียนวัด สถานปฎิบัติธรรม เท่าที่กระผมจะกระทำได้
    รายการสื่อการเรียนการสอนที่กระผมมีอยู่ตอนนี้
    1.VCD การ์ตูนพุทธประวัติ ภาษาไทย จำนวน 1 แผ่น
    2.VCD การ์ตูนพุทธประวัติ ภาษา ENGLISH+ THAI จำนวน 1 แผ่น
    3.DVD ธรรมะเดลิเวอร์รี่ ของพระมหาสมปองชุด 1-8 จำนวน 1 แผ่น
    4.VCD สารคดี สังเวชนียสถาน 4 ตำบลจำนวน 1 แผ่น
    5.วีดีทัศน์พุทธประวัติย่อจำนวน 1 แผ่น
    6.VCD พระธรรมเศนา หลวงปู่หล้า เขมปัตโตจำนวน 1 แผ่น
    7.DVD MP3 ธรรมะ + E-book หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุงฟรีจำนวน 2 แผ่น
    8.VCD ตามพระใหม่ไปเรียนธรรม ของพระธรรมปิฏก ปอ.ปยุตโต จำนวน 2 แผ่น
    9.DVD พระธรรมเทศนา พระพรหมคุณาภรณ์ปอ.ปยุตโตจำนวน 1 แผ่น
    10.VCD สติปัฎฐาน 4 หลวงพ่อจรัญ จำนวน 1 แผ่น
    11.VCD การเจริญวิปัสสนาหลวงพ่อจรัญ จำนวน 1 แผ่น
    12.DVD ตามรอยพระพุทธเจ้า [Panorama Documentary] จำนวน 2 แผ่น
    13.VCD การ์ตูนพระเจ้า10 ชาติจำนวน 2 แผ่น
    14.VCD การ์ตูนดีมีความรู้-- มิลินทปัญหา--ที่เคยฉายช่อง7 จำนวน 2 แผ่น
    เนื่องจากผมต้องการแจกสื่อการเรียนการสอนในทุกๆด้านให้แก่เด็กนอกเหนือจากสื่อธรรมะผมยังมี
    15. DVD Dynamic English เป็นสื่อการเรียนของวิชาภาษาอังกฤษ ฝึกพูด ฟังจำนวน 3 แผ่น
    16. โปรแกรมฝึกพิมพ์โดยการสัมผัส ภาษา TH+EN VCD จำนวน 1 แผ่น
    17. DVD ฝึกภาษาอังกฤษด้วยการ์ตูนของดิสนีย์ 32 ตอนจำนวน 2 แผ่น

12. viruch2007

viruch2007 สมาชิกใหม่

13 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาในธรรมทานครั้งนี้ด้วยครับ

ขอด้วยนะครับ สาธุ
    แจกฟรี DVD เสียงหนังสือกรรมพยากรณ์ ตอนชนะกรรม
    วิรัช คำใส
    เลขที่ 44 ชั้น 4 ห้อง 4/1 ซ.นามบัญญัติ
    ถ.ประชาธิปไตย
    แขวงบางขุนพรม
    เขตพระนคร
    กรุงเทพ

13. Tawit

Tawit เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนา 1 ชุดครับ
    ทวิช พรพิทักษ์สิทธิ์
    410/9 ซ.วชิรธรรมสาธิต 57 ถ.สุขุมวิท 101/1
    บางจาก พระโขนง กรุงเทพ 10260

14. okay

okay Active Member

24 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับขอรับ 1 ชุด ครับ
    กรุณาส่ง
    คุณ กุลวัฒน์ กาพันธ์
    92 ม.3 ต.เวียงยอง
    อ.เมือง จ.ลำพูน 51000
    ขอบคุณครับ
    “สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ” การให้ธรรมย่อมชนะ การให้ทั้งปวง

15. jirawan08

jirawan08 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    คุณจิรวรรณ กาญจนารัตนากร
    โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย สระบุรี
    ต.ปากข้าวสาร อ.เมือง จ.สระบุรี 18000

16. ahcuna

ahcuna เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอรับ DVD จำนวน 1 แผ่น
    อนุชา สมบัติธรรม
    96/17 ถ. ขอนแก่น - เชียงยืน
    ต. พระลับ อ. เมือง
    จ. ขอนแก่น 40000

17. kaaoasuk

kaaoasuk สมาชิก

27 กันยายน 2007
    333 ถ.สมเด็จเจ้าพระยา แขวงคลองสาน เขตคลองสาน กทม.10600(kiss) สุขุม เจียมพาณิชย์เจริญ

18. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
  19. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    <TABLE class=tborder id=post862452 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #65 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>มุ่งเต็มใจ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_862452", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 11:00 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 6,675 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 3,333 ครั้ง ใน 678 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 444 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD></TR></TBODY></TABLE>เลขสวยจัง3333,678,444

20. onlyone

นั่นจิ(good)