เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005

นั่นสิคะ คุณยาย..หนูว่านะ มองโลกในแง่ดี ก้อ เป็นภัยกับตัวเองเหมือนกันนะเนี่ย...จิตใจคนนี่ยากแท้ หยั่งถึง จริงๆ ต่อไปรินจะไว้ใจคนยากละ อิอิ เพราะโดนแบบนี้มาตลอดเลย เราก้อหวังดี แต่สุดท้าย...มันถูกลบไปหมดเลยง่ะ...แต่ เสียดายนะคะ คุณยาย..เมื่อวานนะมานั่งคิด นอนคิดนะ เอาเงินให้พ่อแม่ หรือ เอาไปทำบุญทำทาน บริจาคให้คนที่ไม่มีจริงๆอ่ะค่ะ จะสุขใจเลยแหละ..คงไม่ซังกะตายแบบนี้อ่ะ เนาะ..หรือไม่งั้นนะคะอย่างน้อยเราก้อเอาเงินเนี่ยไปล่องแพรที่กาญเนาะ คุณยาย กินอาหารไปด้วย กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด คิดแล้วอยากเลยหนู..เกิดมายังไม่เคยล่องแพรเลยอ่ะ ...อิอิ

2. rinnn

โหยยย..ยายกะหลาน นี่เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ยเลยนะเนี่ย คิคิ....ตอนนี้ไม่มีเงินอ่ะจับรินไปก้อเลี้ยงรินอีกคนนะคะยายจ๋าาาาายินดีให้จับค่ะ อยู่นานๆก้อได้ค่ะ หนูกินง่ายนะ ไข่ทอด ไข่ดาว ไข่เจียว ก้อโอเคล่ะค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ...หรือไม่ก้อ น้องอ้นเอามาให้พี่ยืมดีกว่าม๊ะ..(รู้งี้นะ รีบไปอยู่กะยายดีกว่าเรา ฟรี อิอิ เอามั้ย อ้น ไปลุมยายกัน คือ ไปกินอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆ อยากกินส้มตำสูตรคุณยายผีป่าสุดๆเลย )

3. rinnn

อืมมมม...คุณยายคะ รินงงอ่ะ บางคนบอก วัดท่าซุง อยู่ อุทัย...แล้วที่รินจะไปเนี่ย มันที่กาญหรอคะยาย งงค่ะ
    รินจะไปบวชชีพรามณ์ที่นั่นด้วยค่ะ ตอนนี้ต้องรักษาสุขภาพดีๆก่อนค่ะ แล้วรินต้องไปที่ไหนคะ ของกาญอ่ะค่ะ..

น้องอ้น..ถ้าน้องอ้นไปช้ากว่านี้คงได้เจอกันอ่ะน้องอ้น..อิอิ พี่จะเอาแกลบไปฝาก..เหอะๆ ล้อเล่นนะจ้ะหนูอ้น..

4. rija

rija เป็นที่รู้จักกันดี

เขียนยาวๆๆ ไม่ผ่านทุกที

5. rija

rija เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังให้คุณรินค่ะ คิดซะว่าชาติที่แล้วไปโกงเค้าไว้เยอะ แล้วก็มาใช้หนี้เค้า หมดหนี้ก็คงหมดกรรมละมั้งค่ะ ใช่มั้ยหนอ รุ่งปลอบใจถูกมั้ยค่ะ คุณยายคะ

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

วัดท่าซุง ที่หลวงพ่อพระฤษีลิงดำ(ฉายาท่านที่ใช้เขียนหนังสือและหลวงปู่ปานเรียกท่านว่า ลิงดำ) อยู่อุทัยธานีค่ะ ใกล้ๆชัยนาท ลูกศิษย์ลูกหานิยมไปฝึกมโนฯที่นั่น

แต่ที่กาญจนบุรี มีสถานปฏิบัติธรรมมากมาย เป็นดินแดนศักดิ์สิทธิ์ พระพุทธเจ้าหลายองค์เคยเสด็จมาสั่งสอนสรรพสัตว์ มาโปรดประจำแม้กระทั่งทุกวันนี้

กาญจนบุรี เป็นที่ๆมีสถานที่ลึกลับมากมาย

หลวงพี่เล็กท่านอยู่กาญจนบุรี(ทองผาภูมิ) ยายผีป่าสิงที่นี่ด้วย

7. DevilBitch

หากเราจะแก้นิสัยเราทางการฝึกกำลังใจนะ ให้รู้ตัวว่าเราติดอารมณ์ไหน (อารมณ์ที่มิน่าเอาไว้เป็นเอกลักษณ์ประจำตัวเพราะเป็นแล้วไม่งามเรย) พอเรารู้ตัว เราพิจารณษตอนหน้าตาเราเป็นอย่างนั้น ดูท่าดูทางที่มันงอนสุดๆจนน่าถีบตัวเองเหมือนกัน ก็หากมันเกิดต้องบอกตัวเองว่า

เฮ๊ยๆ อย่าเผลองอนนะย่ะ เดี๋ยวเสียสวย เดี๋ยวขึ้นคาน เดี๋ยวไม่มีคนคบหาด้วย

หากน้องรุ่งอยากรู้ว่าคนขี้งอนนี่เป็นอย่างไร ให้ไปยืนหน้ากระจก แล้วนึกถึงสิ่งที่ทำให้เรางอนตุ๊บป่อง แล้วทำหน้า ทำท่าทาง แล้วถ่ายรูปไว้ เอาไปให้เพื่อๆดู โดยเฉพาะคนที่เราจะจับเค้ามาเป็แควน ดูสิว่าเขาจะว่าอย่างไร

8. rinnn

รินงงอ่ะ...ว่าทำไม คุณรุ่ง งอนคะ ไม่เห็นว่าคุณรุ่งจะ ท่าทางขี้งอนเลยค่ะ..งอนเพราะอะไรเอ่ยยย..เดี๋ยวแก่เร๊วนะจะบอกให้...เพราะเวลางอน หน้าต้องหงิกแน่ๆๆๆ อิอิ

ยิ้มไว้ค่ะ ยิ้มไว้...ใช่ๆๆๆ อย่างที่ยายบอก
    ..เฮ้ยๆๆๆ อย่าเผลองอนนะย่ะ เดี๋ยวไม่สวย อีกอย่างทำให้ไม่มีคนกล้าเข้ามาคุย เข้ามาหาเรานะคะ เพราะเค้าจะกลัวอารมณ์เราน่ะค่ะ...เอ่อ คุณรุ่งคะ...คุณรุ่งเคยฝึก วิปัสสนากรรมฐาน มั้ยคะ?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2006
  9. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เย้เย วันพรุ่งนี้พวกผมจะออกเดินจากหน้าชมรมพุทธฯ มข. ประมาณ 7.45 น.

ไปถึงวัดท่าซุง ประมาณ บ่ายๆ ประมาณบ่ายสามอ่ะครับ คิดว่านะ ....

.... ยิ้ม ยิ้ม

ลืมบอกพี่รินนะ ผมอาจจะอยู่ต่อกะน้องเบิร์ดที่ถ้ำทะลุ จนถึง..วันที่ 22 23 เลยก็ได้...แล้วพี่รินจะมาตอนไหน เอาเงินมารินๆผ่านน้องๆบ้างนะครับ รองาบ..งาบ..และ งาบ คร๊าบบ

ปล. แกลบก็กิน ของฟรีเป็นใช้ได้

10. DevilBitch

อ้น ถ้ำทะลุน่ะ นอนบนถ้ำโล่งๆนะจ๊ะ ยายจะจัดหาเสบียงกรังไว้ให้ พระเจ้าสำนักมีแต่ไม่ค่อยอยู่วัด มีแต่คนงานก่อสร้างกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ หากอยากปฏิบัติแบบที่น้องจินมาปฏิบัติ ยายจะพาไปฝากวัดธารน้ำตกนะคะ ฉันมื้อเดียว สายหลวงปู่ชา แต่ขอยืนยันว่า จินชอบมั๊กๆ

เออ ว่าจะเล่าเรื่องที่เจ้าจิน ตอนไปบวชขาวที่วัดธารน้ำตก

รอจินมาเล่าก็ไม่ว่าง

11. rinnn

12. rinnn

เหอะๆๆๆ พี่รู้ละ เรื่องเงินเนี่ยสำคัญจริงๆๆอ่ะนะ น้องอ้น นะ...ขนาดจะไปวัด ขอเงินอีก น้องเอ๋ยยยย....ขำอ่ะ
    อ้นๆๆ แต่อ้นนี่เป็น แบบ อ้วนดำ อ้วนแดง อ้วนดำแดง...หรือ ผอมเพรียว อ่ะ พี่ไปแล้วจะได้รู้อ่ะ พี่ว่าพี่ไปน้องอ้นยังอยู่อ่ะ...เอิ๊กกกกกกกกกก เอาโอเลี้ยง ชาเย๊น ไปฝากนะ กะน้องเบริด อ่ะ ..อิอิ

13. DevilBitch

เมื่อครั้งที่น้องจินเดินทางไปพักบ้านป่าลายตะกวดของยายผีป่า(ครอบครัวนรกแตก) คุณแม่น้องจินบอกให้ยายสอนน้องจินได้เต็มที่ แหม น้องจินตัวโตยังกะหมี ยายผีป่าไม่กล้าสอนร๊อก เกิดสอนไม่ถูกใจโดนตื๊บมาล่ะแย่เรย เพราะเจ้าจิน บักจิน เขาสวมวิญญาณนายขนมต้มมาเมื่อไรล่ะก้อ ข้าน๊อยตายแน่ๆ

ยายผีป่าเลยผลักไสไล่ส่งเพราะเอาไว้บ่านก็กลัวทะเลาะกับสามีไม่สะดวก เลยส่งเจ้าจินไปที่ชอบที่ชอบ คือไปวัด

14. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เห็นมีใครพูดถึงวันที่ 16 เลย

เนื่องจากวันที่ 16 เมษายน 2549 ที่จะถึงนี้ ที่วัดท่าซุงจะมีพิธี สะเดาะห์เคราะห์ ที่ศาลา 12 ไร่อ่ะครับ มี 2 รอบ เช้า - บ่าย ใครที่คิดว่ากำลังมีเคราะห์กรรมก็ไปทำพิธีกันได้นะครับ แต่ก่อนจะไปให้ตั้งศรัทธามาก่อนนะครับ ถ้าไปด้วยใจศรัทธา เทวดา ท่านก็ทำให้ครับ วัดท่าซุง เป็นวัดที่มีการก่อสร้าง ถาวรวัตถุไว้มากมาย ด้วยพระแก่ ๆ องค์เดียวเริ่มแรก จนแล้วเสร็จด้วยแรงศรัทธาจากมหาชนและลูกหลานหลวงปู่ลิงดำ ทุก ๆ คน ไม่ว่าหลวงปู่จะจากไปแล้วกี่ปีก็ตาม แต่เทวดาที่มีหน้าที่สงเคราะห์ผู้ที่เป็นลูกหลานหลวงปู่ก็ยังคงทำหน้าที่กันตามปรกติ และจะอยู่ทำไปจนครบจำนวนลูกหลานหลวงปู่ที่ตามท่านไปถึงพระนิพพานกันทุกๆ คนครับ (ผมมักจะได้ห้องนอนหลังโบสถ์ เบอร์ 11 เปงประจำ ไปกี่ทีก็ห้องนี้ ไม่รู้ว่าทำไมยายตอบทีดิ)

15. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอ้นไปนอนห้องไหนอ่ะ

เวลาไปวัดไปนอนที่ไหนเหรอครับ ไปคราวนี้อย่าลืมไปไหว้หลวงพ่อสมปองด้วยนะครับ องค์นี้หลวงปู่ฤาษีพยากรณ์ไว้ครับว่าท่านจะสำเร็จ...............ไปหาคำตอบกันเอาเองครับ มีผู้รู้หลายท่านอยู่ในนี้

16. KomAon11

ผมไม่รู้ครับว่านอนห้องไหน ให้น้อง KittiWit.C(เอก) ติดต่อให้..เพราะน้องเขาไปวัดบ่อย

....ส่วนที่กาญจน์ก็นอนบ้านยายแระก็นอนถ้ำทะลุครับ...

17. KomAon11

โฮะๆ หน้าตาผมก็แบบใน

แนะนำ กระทู้ถอดหน้ากาก ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8)
    bridge

....ดูจนหนำใจไปเลย ห้า ห้า ห้า ...

เมื่อวานส่งอนาคตังสญาณ..ว่าตอนเดินทางเป็นยังไง เห็นตอนหลังๆ หลับคร๊อกฟี้เลย...เหอๆ ทีแรกๆ ก็เคารพเทวดาตามทางดีอยู่หรอก หลังๆเอ๊ะ ยังไง หลับจ้อยซะงั้น

18. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    ไม่ต้องเตรียมก็ได้มั้งคุณยาย จับอ้นไปไดเอ็ทกันดีกว่า 55555 เอิ๊กกก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2006
  19. anko

อ้าวววว เจอsoundtrackเข้าซะแล่ว คนที่ภาษาม่ะแข็งแรงจะแปลกันได้มะล่ะนี่

20. anko

เออ ใช่ๆ หวัดดีรินก่อน เดี๋ยวรินคนสวยจะน้อยใจ ไม่ได้คุยด้วยนานแล้ว ได้แต่เข้ามาอ่าน แบบว่างานแอนช่วงนี้มันยุ่งๆอ่ะ แถมตอนนี้ยังเป็นหวัดงอมแงมอีก สมาชิกท่านใดในเว็บนี้แพร่เชื้อให้หรือเปล่าเนี่ย อุอุอุ...

เรื่องเงินเรื่องทองมันไม่เข้าใครออกใครหรอกรินจ๋า แอนก็เคยให้เพื่อนยืมเงินเหมือนกัน ได้คืนมั่งไม่ได้คืนมั่ง ก็วัดใจกันไป เลยได้ข้อคิดใหม่มาว่า ถ้าไม่อยากเสียเพื่อนอย่าให้เพื่อนยืมเงิน 555 เพื่อนคนนั้นของริน ถ้าเค้าไม่คืนก็ถือว่าเราใช้หนี้ใช้สินที่เราอาจจะเคยมีกับเค้า จำนวนเงินมันอาจจะมากอยู่ ก็ค่อยๆทำใจกันไปนะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้รินอีกคน