เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ยายผีป่า, chaimongkol2, rija </TD></TR></TBODY></TABLE>อิอิ ยินดีจ๊ะน้องรุ่ง สาวสวยแห่งเวปวัวงาม ยินดีต้อนรับค่ะ เห็นชื่อขึ้นที่หน้าบอร์ดว่าสมาชิกใหม่ก็รู้ทันที่ค่ะว่าเป็นน้องรุ่ง ตะกี้เพิ่งไปแซตหน้าห้องเช้าท์บอร์ดฝากฝังน้องรุ่ง พอเข้ามาห้องนี้เจอน้องรุ่งเลย

ทุกๆท่านจ๊ะ น้องรุ่งนี้ยายไปฉุดกระชากลากถูจากเวปเกี่ยวกับวัวงามค่ะ ช่วยกันมาต้อนคนสวยเข้าคอก อุ้ย เข้าห้องของพวกเราหน่อยนะจ๊ะ รุ่นพี่จ๊ะ ทั้งหนุ่มทั้งสาวมารับน้องใหม่เร้ว เอาอะไรมาเลี้ยงต้อนรับหน่อยนะคะ น้องรุ่งไม่ก๊อบภาพตัวเจงๆของน้องรุ่งมาโพสให้สมาชิกห้องนี้ยลโฉมหน่อยได้ไหมจ๊ะ ห้องนี้พวกแก๊งค์ตามยายคุยกันแบบพี่ๆน้องๆค่ะ บางครั้งหยอกกันแร๊งแรง แต่รักกันค่ะ
    น้องรุ่งต้องตามอ่านตั้งแต่หน้าแรกทีล่ะนิด จะได้ทราบบุคคลุกลิกของแต่ล่ะคน

อย่างคุณชัยมงคลนี่ส่วนมากจะมาแอบอ่านค่ะ ไม่ค่อยคุยเลยค่ะ

เอ๊ะ สาวน้อยที่อกหักเนี่ย อาการดีขึ้นยังจ๊ะ ถ้ายัง ดีเจจ๊ะช่วยจัดเพลงปลอบใจน้องเขาหน่อยนะคะ

เดี๋ยวยายจะกลับมาทักทายทำนายชะตาให้นะจ๊ะน้องรุ่ง มีใครเข้ามากล้าๆคุยกันหน่อยสิจ๊ะ เด่วยายงอนเน้อ

2. DevilBitch

น้องรินยายเข้าใจดีค่ะว่าน้องรินหยอกเย้ากระเซ้าแหย่พ่อจินด้วยความรักแบบพี่แบบน้อง แต่ตอนนี้น้องรินต้องเข้าใจนะคะว่า พ่อจินเขากำลังปปรับสภาพค่ะ

จินเอ๊ย อะไรที่หนักนิดเบาหน่อย ย้อนคิดให้ดีๆนะจ๊ะน้อง ยายเคยบอกก่อนที่จินจะแยกทางกลับจากบ้านป่าของยาย ยายบอกจินว่ายังงัยจำได้ไหม

คร่าวๆนะ ทำเขาให้ดีเพื่อวันข้างหน้า ดีกว่าทิ้งขว้างให้เสียคน(ทั้งสองฝ่าย)

คิดให้หนักแน่นนะน้อง

นี่น้องรุ่งน้องใหม่คงงงว่า เอ๊ะเข้ามาปั๊บ เจอคนงอนกันแระ

เค้างอนกันตามประสาพี่น้องจ๊ะ

เดี๋ยวยายเอาอมยิ้มมาแจก พวกเค้าก็จะยิ้มได้เองล่ะ

จินทำงานที่กลางทะเลแม้จะอ้างว้างแต่ไม่โดเดี๋ยวนะน้องนะ ที่นี่ยังมีพี่ๆน้องๆเพื่อนๆคอยใส่ใจเสมอ

ดูอย่างจินหายจากบอร์ดไปตั้งเป็นปี ยายและเพื่อนๆมีใครลืมจินบ้าง ทุกอย่างมันฝังที่กึ๋นแห่งมิตรภาพโว๊ย

3. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ขอบคุณนะคะ ยาย..รินไม่ได้คิดอะไรหรอกค่ะ..น้องจินไม่พอใจก้อเป็นสิทธิของเค้าค่ะ รินก้อขอโทษน้องจินแล้ว..รินคงเล่นเกินไปน่ะค่ะ..ไม่รู้ว่าน้องไม่ชอบเพราะปกติก้อคุยเล่นกันค่ะ
    แต่..โอเคค่ะ ไม่เป็นไร..รินไม่คิดอะไรค่ะ ไม่ว่าน้องจินค่ะ เพราะยังไงน้องจินก้อเป็นเหมือนน้องชายรินคนนึงง่ะค่ะ...
    (แต่รินคงไม่กล้าคุยเล่นกะน้องจินแล้วล่ะค่ะ กลัวค่ะ)

แต่อันนี้ถือเป็นเหตุการณ์ที่สอนรินเลยล่ะค่ะ...เพราะอารมณ์ของคนแต่ละคน เราไม่สามารถรู้ได้จริงๆ ถ้าไม่ได้อยู่ต่อหน้าเรา.
    ดีเหมือนกันค่ะ รินจะได้ไม่แกล้งใครแบบนี้อีก เพราะหนูกลัวค่ะ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2006
  4. DevilBitch

ยายจะบอกอะไรให้นะคะ เวลาแฟนยายเครียดๆเนี่ย คุยกันดียังงั๊ยยังงัยก็ไม่รู้เรื่อง แต่พอต่างฝ่ายต่างเงียบ แยกกันเข้ามุมของแต่ล่ะฝ่ายก่อนช่วงพักยกมองหาทางหนีทีไล่ แต่พอมาตะบันหน้ากันตอนหายหงุดหงิด ทีนี้หยอกแรงยังงั๊ยๆก็น่าร๊ากจ๊ะ

อย่างวันนี้นะยายคุยไปคุยมา เอาล่ะแขวะยายให้ ยายเลยไม่อยากคุยด้วย เค้าก็มาง้อค่ะแล้วมีลูกเล่นให้เราคิดว่าเขางอนสุดๆล่ะเราก็ต้องง้อเขากลับ เขาก็เลยหายตัดพ้อเรา นี่ล่ะค่ะคำว่ารักและผูกพัน จำคำนี้ไว้นะคะ ไม่ว่าจะเป็นแฟน หรือเป็นเพื่อน เวลางอนกัน ต้องง้อจ๊ะ สุดท้ายก็ดีกันเองล่ะเพราะเรารู้ดีว่า เอ็งกะข้า มันร๊ากกันปานจะแหกดากดม อิอิ

5. chaimongkol2

chaimongkol2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    คุณยายผีป่าพอมีเหลือวัตถุมงคลของหลวงปู่ใหญ่บ้างไหมครับ

6. chaimongkol2

chaimongkol2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    กำลังจะมาร่วมทำบุญด้วยขอติดขบวนไปด้วยนะครับ

7. DevilBitch

แหมขอมาได้ตรงจังหวะที่คุณภูเขาเพิ่งมอบพระมาให้อีก ๑๕ องค์ค่ะ ไปจองได้นะคะ ที่ห้องบันไดนาคนะคะ หรือจองตรงนี้ก็ได้ ส่งเงินเข้าบัญชีคุณตั้ม ไปอ่านที่ห้องบันไดนาคฯ หน้าท้ายๆน่ะค่ะ อนุโมทนาค่ะ

8. DevilBitch

นี่ค่ะภาพพระกรุที่จะแจกแต่ล่ะองค์ จากคุณภูเขาค่ะ บูชาองค์ล่ะ ๑๐๐๐ บาท ร่วมสมทบทุนเข้ากองผ้าป่าสร้างบันไดนาคค่ะ มี ๑๕ องค์แค่นั้นเองจ๊ะ

9. DevilBitch

อุ๊ยผิดพลาด ก๊อบภาพมาวาง

10. DevilBitch

อุ๊ยผิดพลาด

11. DevilBitch

อุ๊ยผิดพลาด ก๊อบภาพมาวาง แต่ลืมวางง่ะ

12. DevilBitch

อุ๊ยผิดพลาด ก๊อบภาพมาวาง แต่ลืมวางง่ะ คริ๊

13. DevilBitch

อุ๊ยผิดพลาด ก๊อบภาพมาวาง แต่ลืมวางง่ะ คริ๊ คริ๊

14. DevilBitch

อุ๊ยผิดพลาด ก๊อบภาพมาวาง แต่ลืมวางง่ะ คริ๊ คริ๊ ว่าแร้วแก่ก็อย่างงี้แระ

15. DevilBitch

อุ๊ยผิดพลาด ก๊อบภาพมาวาง แต่ลืมวางง่ะ คริ๊ คริ๊ ว่าแร้วแก่ก็อย่างงี้แระ

16. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าสองพี่น้องสุดแสบสองคนนี้ขอบอกว่า โคตะระโหด ไม่พอใจนี่เลย "กำปั้น" ส่วนคำพูดคำจานี่ พ่อกับแม่ต้องเบือนหน้าหนีทั้งน้ำตาคลอเบ้าหลายรอบแล้วจ้ะ ♥

ที่ไม่อยากจะโพสท์มากนะเพราะเจ้าตัวแสบพวกนี้ชอบมาอ่าน เห็นบอกว่าจะลงทะเบียนเข้าที่เวปพลังจิตด้วย นี่แค่ เจ็ดแปดขวบ อีกคนก็สิบขวบ เองนะเนี่ย และมีเมล์แอดเดรสกันเรียบร้อยแล้ว แถมเล่นเอ็มเอสเอ็น กันทั้งวันกับพรรคพวก ... เฮ้อ ... เด็กยุคโลกาภิวัฒน์จริงๆ !!!

เพราะฉะนั้น โพสท์นี้อาจจะเป็นโพสท์สุดท้ายของ ###อ่อน### ก็ได้นะ

เอ้อ แต่เดี๋ยวก่อน พวกนี้กำลังเล่น Ragnarok Online อยู่ ... คงไม่สนใจจะมาจับผิด ###อ่อน### หรอกนะ ... คงเป็นเช่นนั้น

เหอ เหอ เหอ

17. DevilBitch

ช่วยลงภาพลูกๆให้ดูหน่อยสิจ๊ะ

18. DevilBitch

วันนี้เซ็งมั๊กๆ เจออะไรที่ไม่น่าเจอ มิน่าน้องอ่อนกะคุณเต๋าถึงห้ามมิให้กระทำการใดๆที่ต้องเดินงาน(รับหัวโขนมาใส่)ด้วยตัวเอง

ไหมล่ะ เจอดีจนได้ ตอนนั้นก็คิดแล้วว่าเรามาดี เราต้องไม่มีปัญหา ถ้ามีปัญหาไม่ได้มาจากเราหรือคน แต่มาจากเรื่องอื่นที่ไม่หยุมหยิม

19. DevilBitch

เคยเตือนตัวเองเสมอว่า จงรอบคอบกับทุกๆจริต อย่าไปใส่ใจจริตผู้อื่น เจองูก็ให้ดูดีๆว่างูประเภทไหน (โดยเฉพาะพวกหัวงู มันลอกคราบกี่หนๆสันดานมันก็ไม่เปลี่ยน) อย่าตื่นกลัวเมื่อเจองู(มันต้องกลัวบ้างล่ะใช่ป๊ะ) ถ้ากลัวว่ามันจะฉกจะทำร้ายเรา เราต้องค่อยๆเขยิบถอยหนีงูเบาๆ เพราะงูมันมีประสาทสัมผัสจากการเคลื่อนไหว อันนี้สอนให้รู้ว่า เป็นคนโผงผาง ตะโตกกระตาก ไม่ระมัดระวัง ไม่รอบคอบ ต้องโดนงูกัด ทีนี้เข้าใจคำว่า ตราบใดที่ยังไม่เป็นอริยะ กมลสันดานคนเดิน ดิน กิน ขี้ ปี้ นอน มันยังหลอนอยู่เสมอล่ะ

20. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ติดตามข่าวเรื่อยๆ นะคะ ..>> ไม่หายค่ะ ไม่หาย