เหลือให้บูชาอยู่หน้าท้ายสุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน พระแท้ทุกองค์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เต้อ๋อง8, 12 มกราคม 2012.

1. kanlapa

kanlapa Active Member

25 กรกฎาคม 2012
    จองรายการนี้ตามตกลงครับ

2. เต้อ๋อง8

เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบกาจอง ขอบคุณครับ

3. เต้อ๋อง8

เหรียญเสมา สมปราถนา หลวงปู่หมุน

เหรียญ เสมา สมปราถนา 3 โค๊ตสวยแชมป์ แท้ดูง่าย

หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี รุ่น “ มหาสมปรารถนา”เพื่อสมทบทุนสร้าง ศาลาเทิดพระเกียรติฯ วัดซับลำไยสามัคคีธรรม ต.ซับจำปา อ.ท่าหลวง จ.ลพบุรี
    ปลุกเสกใหญ่ที่วัดซับลำไย วันที่ 5 พฤศจิกายน 2543 และวัดระฆังโฆสิตาราม วันที่ 10 ธันวาคม 2543

พระอาจารย์ สมุห์ภาสน์ มงคลสงโฆ ศิษย์เอกของหลวงพ่อกวย ชุตินธโร ผู้บุกเบิกสร้าง วัดซับลำไย จนมีที่ดินของวัดเกือบร้อยไร่ สร้างวิหารถวายหลวงพ่อกวย ผู้เป็นอาจารย์ จนใกล้เสร็จ และได้ฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล จนได้รับความเมตตาจากหลวงปู่หมุนหลาย ๆ อย่าง และด้วยความกตัญญูในครูบาอาจารย์ หลวงปู่หมุน ที่พระอาจารย์ให้ความเคารพมาก ในวันที่ 3 กันยายน 2543 ที่วัดซับลำใยจะได้ทำพิธีเททอง เบิกฤกษ์ สร้างรูปหล่อหลวงปู่หมุน เท่าองค์จริงขึ้น พร้อมสร้างพระกริ่ง วัตถุมงคลอื่น ๆ ในเอกลักษณ์ของหลวงปู่หมุน ตามที่หลวงปู่หมุน ท่านได้กล่าวกับพระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ผู้เป็นศิษย์ก่อนสร้างวัตถุมงคลรุ่นมหาสมปรารถนาว่า……

“ นี่คุณสมุห์ภาสน์ ฉันจะอนุญาตให้คุณ ได้สร้างวัตถุมงคลของฉัน เพราะฉันเห็นแก่คุณสมุห์ฯ ที่สร้างวิหารเทิดพระเกียรติยังไม่เสร็จ อีกอย่างคุณสมุห์ฯ อยู่เบื้องหลังสร้างพระให้คนอื่นเขาสำเร็จมามากแล้ว ถึงตัวเองบ้างก็ยังไม่ทำอะไรขึ้น ”

หลวงปู่หมุนกล่าวเมื่องานยกช่อฟ้า วิหารที่วัดซับลำใย ซึ่งในตอนนั้น พระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ก็ได้กราบเรียนหลวงปู่หมุน ไปว่า “หลวงปู่ขอรับ กระผมไม่มีเงินทุนพอที่จะจัดสร้างวัตถุมงคลต่าง ๆ ตามที่หลวงปู่เมตตาแนะนำให้เลยขอรับ “มีซิฉันจะให้เธอสมปรารถนาทุกอย่างนั่นแหละ” (หลวงปู่หมุนกล่าวอย่างมั่นใจ) และนี่คือเป็นที่มาของการจัดสร้างวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล พระผู้มีประกาศิตต่าง ๆ ในตัว[
    /COLOR]

เหรียญนี้ตอก3 โค๊ต สวยแท้ดูง่ายมากๆครับ เหรียญนี้รับประกันเหรียญแท้ครับ

ให้บูชา 10,500 บาทเท่านั้นครับ

ติดต่อสอบถาม
    โทร 086-1928592 กันตพงศ์ (เต้อ๋อง8)

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา พิษณุโลก
    เลขที่บัญชี 1072883027
    ชื่อบัญชี นาย
    กันตพงศ์ ศรีเศวต ครับ
    รับประกันพระแท้ตลอดชีพ
    รับประกันความพอใจ เมื่อได้รับพระตลอด24ชั่วโมงครับ
    วัตถุมงคลทุกชิ้น จัดส่งให้แบบems ด่วนๆ

เหรียญนี้ขายแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      124.3 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      129.8 KB
      เปิดดู:
      72
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2012
  4. เต้อ๋อง8

เหรียญ เจริญลาภ หลังนารายทรงครุฑ โค๊ตมะ สร้างแค่2000 เหรียญเท่านั้น

เหรียญเจริญลาภ นารายทรงครุฑ โค๊ตวัดป่าหนองหล่ม สร้างแค่2000เหรียญ

เหรียญนี้พุทธคุณเด่นด่าน เมตตาโชคลาภ ผู้คนเกรงขาม เข้าหาผู้ใหญ่ดีครับ เหมาะแก่ข้าราชการ หรือพนักงานทั่วไป เป็นมหาอำนาจแก่ผู้พบเห็นครับ ดั่งพระนารายญ์ทรงสุบรรณ!!!
    คาถาบูชาหลวงปู่ครับ
    ตัวกูลุกพระพุทธองค์
    ครูสิทย์ ครูธงองอาจไม่ประมาทครู
    พบรอยก้มดู
    พบครูกราบใหว้

ของบูชาที่ควรบูชา
    ข้าวเหนียว ปลาดุกปิ้ง และน้ำโค๊กกระป๋องแดง 1 กระป๋องครับ พร้อมดอกไม้ธูปเทียน ถวายทุกวันพฤหัส จะเป็นมงคลยิ่งแก่ตัวท่านเองครับ ขอบารมีหลวงปู่หมุน คุ้มครองเฮงๆรวยๆทุกๆท่าน ที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ ครับ!!!!

ปลุกเศกพิธีเจริญลาภ และอีกหลายวาระ เรียกได้ว่าผ่านการปลุกเศกมาอย่างแน่นเอียด แถม เหรียญตอกโค๊ตนี้ ยังไม่มี
    ของเก๊นะครับ สบายใจได้ครับ

เหรียญนี้สวยมากครับราคาเบาๆแบ่งให้ท่าน บูชา 9,500บาทเท่านั้น

นิมนต์แล้วครับ....................................

ขนาดไฟล์:
      378.2 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      315.5 KB
      เปิดดู:
      76
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2012
  5. เต้อ๋อง8

เหรียญ รุ่นแรกหลวงปู่หมุน โค๊ตเลข1

ศักดิ์ศรีเหรียญรุ่นแรกที่ปลุกเสกนานนับปี เหรียญ รุ่นแรก หลวงปู่หมุน 2542 สวยๆจมูกโด่งๆ โค๊ต1 หางยาว
    รายละเอียด เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่หมุน อายุ 103 ปี พ.ศ.2542พร้อมเลี่ยมทองแท้

จัดสร้างโดย วัดป่าหนองหล่มครับ
    เป็นรุ่นที่ยอดนิยมเพราะเป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่
    ตอกโค๊ต"เลข 1"
    แจก ที่ระลึกงานหล่อพระแก้วมรกตจำลอง
    จำนวนการสร้าง เนื้อเงิน 50 เหรียญ
    เนื้อทองแดงสร้าง 5,000 เหรียญ
    เหรียญลองพิมพ์ 1 เหรียญ เป็นเหรียญรุ่นแรก

เหรียญรุ่นแรกนี้หลวงปู่ท่านปลุกเศกเดี่ยวนานนับปี พุทธคุณสูงมากครับ
    มีประสบการณ์ตั้งแต่วันแรกที่เปิดจองในสมัยนั้น

เหรียญนี้สวยมากครับ ผิวเดิมๆสวยๆ
    แถมตอกโค๊ตเลข1 หางยาวสวยมากๆครับ พร้อมเลี่ยมทองแท้อย่างดี

เหรียญนี้ให้บูชา 27,000 บาทเท่านั้นครับพร้อมเลี่ยมทองคำแท้อย่างดี

ศักดิ์ศรีเหรียญรุ่นแรก หลวงปู่หมุน ปลุกเศกแน่นเสกนานถึง2ปีเต็ม พุทธคุณไม่เป็นสอง รองใครแน่นอนครับ

นิมนต์แล้วครับ................................

ขนาดไฟล์:
      253.6 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      200.8 KB
      เปิดดู:
      78
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2012
  6. pee_art

pee_art เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    เหรียญหมุนเงินหมุนทองยังมีมั้ยคะ ขอทราบราคาด้วยค่ะ

7. เต้อ๋อง8

เหรียญ หมุนเงินหมุนทอง

เหรียญ หมุนเงิน หมุนทอง ประคำ19เม็ด บล็อคหนา นิยมครับ

เหรียญนี้สวยมากๆครับ รับประกันแท้

ให้บูชา 5,000 บาทเท่านั้นครับ

คุณ pee_art จองแล้วครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2012
  8. kanlapa

kanlapa Active Member

25 กรกฎาคม 2012
    โอนเรียบร้อยแล้วครับ

9. เต้อ๋อง8

รับทราบครับ

10. เต้อ๋อง8

ยกเลิกการจองคุณ นพวาทครับ เนื่องจากผ่านมาหลายวันไม่ได้รับ การติดต่อ ตอบรับเลยครับ

11. เต้อ๋อง8

รูปหล่อหลังเตารีด หลวงปู่หมุน

หลวงปู่หมุน เตารีดเจริญลาภ หล่อโบราณ เนื้อนวะโลหะบรมครู เนื้อพระกริ่งเจริญลาภ องค์ที่284

เตารีด รุ่น เจริญลาภ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน พิ มพ์เตารีดนี้ จัดสร้างเพียง 999 องค์และ ทั้งหมดหล่อจากชนวนพระ กริ่งเจริญลาภ พระกริ่งรุ่นแรกของหลวงปู่ที่มีการจัดสร้างขึ้น โดยเนื้อพระกริ่งและเตารีดเจริญลาภนี้ จะเป็นเนื้อนวะโลหะ แก่ท องคำ บางอค์วรรณณะกลับดำ บางองค์ แก่ทองคำมาก วรรณณะก็จะเหลืองเป็นประกายเหมือนดั่งทองคำ เพราะพระรุ่นนี้มีประชาชนที่เคารพรักและศรัทธาในบารมีหลวงปู่ ถวายทองคำใส่ในเบ้าหลอมพระกริ่งเจริญลาภพิมพ์หล่อโบราณนี้ มากถึงกว่า 200 บาท ด้วยเพราะเหตุความเคารพและศรัทธาในบารมีแห่งหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน พระอริยะสงฆ์ผู้ทรงศีลจาริยวัตรอันงดงาม ดุจเพชรแท้ แห่งพระธรรม อายุกว่า 105 ปีในขณะนั้น!!! พระรุ่นนี้ หลวงปู่เสกให้อย่างดี ตามหลักพิธีกรรมโบราณตามแบบฉบับวัดสุทัศน์ ที่มีมาแต่โบราณกาล และตั้งชื่อว่า รุ่นเจริญลาภ และใด้รับความนิยม อย่างสูงสุดอีกรุ่นหนึ่งตลอดมาครับ

องค์นี้เป็นพิมพ์รูปเหมือนหลังเตารีด รุ่นแรกและรุ่นเดียว สภาพสวยหล่อเต็มๆสมบูรณ์แบบ หมายเลข 284 ตอกโค๊ตและหมายเลข ชัดเจน ดู สวยเข้มขลังมากครับ

ให้บูชา 43,000 บาทเท่านั้น
    ครับ รับประก้นแท้ตลอดชีพ และตามกฏเวป เพราะองค์เช่ามากจากวัดนานมากแล้วครับ รับประกันแท้แน่นอน

นิมนต์แล้วครับ............................

ขนาดไฟล์:
      103.3 KB
      เปิดดู:
      281
      ขนาดไฟล์:
      87.5 KB
      เปิดดู:
      189
      ขนาดไฟล์:
      112.3 KB
      เปิดดู:
      93
  12. เต้อ๋อง8

แจ้ง รหัสพัสดุemsครับ จัดส่งให้ทุกท่านแบบ ลงทะเบียน ได้รับพระรวดเร็วและปลอดภัยทุกรายการครับ

1 คุณ ปุณณรัตน์ ej 3947 91051 th
    2 คุณ ภัทราพร ej 3947 51348 th
    3 คุณ พงษ์กรณ์ ei3947 89451th
    4คุณ ภาณุพงศ์ ej 3947 99654th

ขอบคุณมากครับ ขอบารมีหลวงปู่หมุน คุ้มครองทุกท่านครับ....

13. เต้อ๋อง8

[B]ติดต่อสอบถาม
    โทร 086-1928592 กันตพงศ์ (เต้อ๋อง8)

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา พิษณุโลก
    เลขที่บัญชี 1072883027
    ชื่อบัญชี นาย
    กันตพงศ์ ศรีเศวต ครับ
    รับประกันพระแท้ตลอดชีพ
    รับประกันความพอใจ เมื่อได้รับพระตลอด24ชั่วโมงครับ
    วัตถุมงคลทุกชิ้น จัดส่งให้แบบems ด่วนๆ
    [/B]

วัตถุมงคลทุกรายการ ยินดีลดราคาบูชาให้นิดหน่อย ทุกรายการครับ

14. เต้อ๋อง8

พระพุทธชินราช ญสส ว่านหน้ากากเงิน

เมื่อปี พ.ศ.สมเด็จพระญาณสังวรสมเด็จพระสังฆราชสกลมหาสังฆปรินายก มีพระเมตตาคุณประทานพระอนุญาตให้จัดสร้าง สิ่งมงคล สักการะพระพุทธชินราช พระ นามย่อ ญสส. ด้าน หน้าเป็นรูปพระพุทธชินรา ช ดุนด้วยแผ่นเงิน แท้ บริสุทธิ์ ด้านหลัง เป็นยันต์อกเลาศักดิ์สิทธิ์ จารึกพระคาถาหัวใจอริยสัจสี่ ( ทุ - สะ - นิ - มะ ) อันหมายถึง ทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค ความจริงอันประเสริฐ 4 ประการ ที่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงตรัสรู้ พิธีมหาพุทธาภิเษก-สมโภชน์ ครั้งยิ่งใหญ่ของเมืองพิษณุโลก ในรอบปี พ.ศ.2543 ณ วิหารพระพุทธชินราช เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 พฤศจิกายน 2543 พระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณวุฒิวิทยาคุณทั่วประเทศ นั่งบริกรรมปลุกเสก 4 ผลัดๆ ละ 21 รูป รวม 84 รูป นานถึง 12 ชั่วโมง พิธีกรรมเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ตามหลักโบราณจารย์ หนึ่งในนั้นมีหลวงปู่หมุน จิตสีโลแห่ง วัดบ้านจาน และเกจิดังมากมายร่วมพิธีปลุกเศกอย่างเข้มขลัง รายนามพระคณาจารย์ 84รูปที่ร่วมอธิษฐานจิต อาทิ
    1.หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน
    2.หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
    3.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม
    4.หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย
    5.หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
    6.หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม
    7.หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    8.สมุห์อวยพร วัดดอนยายหอม
    9.หลวงปู่หลวง วัดป่าสำราญนิวาส
    10.หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ
    11.หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ
    12.หลวงปู่ท่อน วัดศรีอภัยวัน
    13.หลวงพ่อหวล วัดพุทไธสวรรค์
    14.หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    15.หลวงพ่อเก๋ วัดปากน้ำ
    16.หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ
    17.หลวงพ่อกลั่น วัดเขาอ้อ
    18.หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม
    19.หลวงปู่เหรียญ วัดอรัญบรรพตคีรี
    20.พระมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ
    21.หลวงปู่ธีร์ วัดมิ่งเมือง
    22.หลวงพ่อสวัสดิ์ สำนักสงฆ์เม้าสุขา
    23.หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส
    24.หลวงพ่อเขียว วัดระเว
    25.หลวงพ่อพรหม วัดบ้านสวน
    26.หลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม
    27.เจ้าคุณจวบ วัดระฆังโฆสิตาราม
    28.หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า
    29.เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร
    30.หลวงพ่อสมพงษื วัดใหม่ปิ่นเกลียว
    31.หลวงพ่อเฉิลม วัดพระญาติการาม
    32.หลวงพ่อพูลทรัพ์ วัดอ่างศิลา
    33.หลวงพ่อลมูล วัดเสด็จ
    34.หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง
    35.หลวงปู่รอด วัดสันติกาวาส
    39.ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล เป็นต้น
    พิธีมหาพุทธาภิเศกครั้งยิ่งใหญ่ครั้งประวัติศาสตร์ของพิษณุโลกครับ อัดแน่นด้วยพุทธคุณแรงสุดๆครับ ของดีราคาเบาๆ พุทธศิลป์สวยงาม น่าเก็บครับพระสวยเดิมๆไม่ผ่านการใช้ครับ ประกันพระแท้ พุทธคุณเกิน 100 ครับ 1 พระพุทธรุปศักดิ์สิทย์+พระอริยเกจิ ผู้ทรงอภิญาอายุยืนกว่า 109 ปี นับเป็นวัตถุมงคลอีกรุ่นที่หน้าใช้ที่สุด ไม่แพ้วัตถุงมงคลเกือบทุกๆรุ่นของหลวงปู่หมุนเลยครับ
    องค์นี้สภาพสวยแชมป์ๆไม่ผ่านการใช้ แบ่งให้บูชาเพียง 1,800 บาทเท่านั้นครับ
    รับประกันพระแท้ เก๊คืนเต็มๆครับ

15. เต้อ๋อง8

พระผงสมเด็จรูปเหมือนรุ่นแรก (นั่งตั่ง)

พระผงพิมพ์สมเด็จรูปเหมือน ( นั่งตั่ง ) รุ่นแรก หลวงปูหมุน วั ดบ้านจาน องค์นี้สภาพสวยแชมป์ ดูง่าย สวยสุดๆคัดมาอย่างดี องค์ นี้เลี่ยมพาสติกกันน้ำพร้อมใช้อย่างดี เพื่อรักษาสภาพพระ พระสว ยมาก ปลุกเศกพิธีเดียวกันกับพระกริ่งเจริญลาภ (กริ่งรุ่นแรก ) และปลุกเสกร่วมอีกหลายพิธี พุทธคุณหายห่วง เสกนานหลายปี นับเป็นพระพิมพ์นั่งเต็มองค์ รุ่นแรก ของหลวงปู่ เนื้อหามวลสารผสมด้วยมวลสารศักดิ์สิทย์มากมาย เช่น เศษจีวร ชานหมาก และ เกศา ของหลวงปู่ รวมทั้งผงพุทธคุณวิเศษต่างๆ นับเป็นพระผงที่น่าใช้อีกรุ่นครับ เก็บใด้อนาคตไกล สวยๆแบบนี้ในสนามเริ่มหายากแล้วครับ ต่อไปจะแพงเหมือน พระผงกำแพงแสน หลวงปูดุลย์ อตุโล แห่งวัดบูรพราม แน่นอน สวยๆแบบนี้ ท่านใดยังไม่มี รีบหามาสะสมบูชาก่อนจะแพง และหาไม่ใด้ครับ เหมือนรุ่นอื่นๆนะครับ
    มี 2 องค์ เลี่ยมพสาติกกันน้ำ 1 องค์ องค์นี้ให้บูชา 2,000 บาท
    องค์ไม่ใด้เลี่ยมพาสติก ให้บูชา 1800 บาท
    รับประกันพระแท้ ตามกฎทุกกรณีเก๊คืนเต็มๆครับ

นิมนต์แล้วครับ...................................

ขนาดไฟล์:
      87.3 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      85.2 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      104.6 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      97.5 KB
      เปิดดู:
      51
  16. นพวาท

นพวาท Active Member

20 สิงหาคม 2012
    ขอโทษครับ ขอยกเลิกการจองก่อนครับ

17. เต้อ๋อง8

ผมยกเลิกคุณไปหลายวันแล้วครับ เนื่องจากติดต่อไม่ใด้ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2012
  18. g_banman

g_banman เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    วันนี้ได้รับพระแล้วครับ พระสวยมากกรอบก็สวยครับ ไว้จะอุดหนุนอีกนะครับ ตอนนี้ขออัฟ เลเวลมันนี่ก่อนครับ ขอบคุณครับ

19. เต้อ๋อง8

ขอบคุณที่ไว้วางใจ ใช้บริการครับ

20. เต้อ๋อง8

9999999999999999999999999999999999