เหลือให้บูชาอยู่หน้าท้ายสุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน พระแท้ทุกองค์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เต้อ๋อง8, 12 มกราคม 2012.

1. เต้อ๋อง8

เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งให้พี่ทราบทาง pm แล้วนะครับ

2. เต้อ๋อง8

แจ้งส่ง รหัสพัสดุems จัดส่งให้ทุกท่านแล้วครับ
    1 คุณสุนทร ej 0031 2545 5th
    2 คุณ พีรพัฒน์ ej 0031 2546 9th
    3 คุณ วัฒนา ej 0031 2547 2 th
    4คุณ สุรศิทธิ์ ej 0031 2548 6 th

ขอบขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความไว้วางใจ โอกาสหน้าคงได้รับใช้ใหม่นะครับ

3. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011

โอนแล้วครับ ราคาตาม PM ที่คุยกันครับ ที่อยู๋ส่งทาง PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. เต้อ๋อง8

รับทราบครับพี่ พรุ่งนี้ผมจัดส่งให้ครับ ขอบพระคุณมากครับ

5. PTPOM

PTPOM เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้เรียบร้อยครับ ที่อยู่เดิมครับ

6. เต้อ๋อง8

รับทราบครับพี่ พรุ่งนี้จัดส่งแล้วจะแจ้ง รหัส emsให้ทราบครับ

7. เต้อ๋อง8

........ อัพเดทรายการ คงเหลือล่าสุด

ที่แบ่งให้บูชาครับ ........<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

8. เต้อ๋อง8

พระปิดตากดมือ รุ่นเสาร์5บูชาครู

พระปิดตาพิมพ์มือโบราณ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน อายุ 105 ปี รุ่น เสาร์ 5 บูชาครู พ.ศ. 2543 กดด้วยมือทีละองค์พร้อมทั้งเดินธาตุ ตั้งอาการ 32 ในฤกษ์ที่ดีที่สุดของแต่ละวัน มวลสารประกอบด้วย
    ผงอิติปิโสรัตนมาลา
    ผงว่าน เกสร กาฝาก 108 ชนิด
    ผงพุทธคุณต่างๆด้านหลังหลังติดจีวร ของหลวงปู่ พระปิดตาชุดนี้เน้นพิธีกรรมโบราณทุกขั้นตอน

สำหรับองค์นี้บูชามาจากวัด สภาพเก็บรักษามาโดยตลอดครับ พระปิดตาเนื้อผงนี้สร้างเสร็จก่อนพิธี หลวงปู่หมุนได้อนุเคราะห์ให้นำมาที่กุฏิเพื่อท่านจะได้ปลุกเสกเป็นเวลานานๆ ได้เป็นพิเศษ และผ่านการซึมซับพลัง 5 พิธี 3 รุ่น คือ
    รุ่นบูชาครู 3 รุ่นเสาร์ห้ามหาเศรษฐี 1
    และรุ่นไตรมาสรวยทันใจ 1

องค์นี้ สภาพสวยแชมป์ครับเก็บอย่างดี ด้านหลังมีจีวร

แบ่งให้ท่านบูชา 0,000บาทเท่านั้นครับ

ราคานี้มีไม่บ่อยครับ รุ่นนี้พิธีปลุกเศกดีเยี่ยมแถมราคาไม่แพงพุทธคุณไม่แพ้ปิดตารวยทันใจครับ

องค์สุดท้ายราคานี้ไม่มีให้เห็นบ่อยครับ
    อีก1 สุดยอดพระปิดตาหลวงปู่หมุน ที่มากด้วยประสบการณ์

นิมนต์แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  9. เต้อ๋อง8

เหรียญรุ่นแรก โค๊ตเลข1หลวงปู่หมุนครับ

เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่หมุน อายุ 103 ปี พ.ศ.2542
    จัดสร้างโดย วัดป่าหนองหล่มครับ
    เป็นรุ่นที่ยอดนิยมเพราะเป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่
    ตอกโค๊ต"เลข 1"
    แจก ที่ระลึกงานหล่อพระแก้วมรกตจำลอง
    จำนวนการสร้าง เนื้อเงิน 50 เหรียญ
    เนื้อทองแดงสร้าง 5,000 เหรียญ

เหรียญรุ่นแรกนี้หลวงปู่ท่านปลุกเศกเดี่ยวนานนับปี พุทธคุณสูงมากครับ
    มีประสบการณ์ตั้งแต่วันแรกที่เปิดจองในสมัยนั้น

ศักดิ์ศรีเหรียญรุ่นแรก หลวงปู่หมุน ปลุกเศกแน่นเสกนานถึง2ปีเต็ม พุทธคุณไม่เป็นสอง รองใครแน่นอนครับ

เหรียญนี้สวยมากๆครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่
    เริ่มหายากแล้วครับ

แบ่งให้ท่านบูชา 00,000 บาทเท่านั้นครับ

คุณptpom จองแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2012
  10. hamwin

hamwin เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจัดดด:cool:
    แต่เห็นเหรียญไม่ค่อยชัดเลยอะครับ :'(

11. เต้อ๋อง8

ถ่ายภาพเองครับ เลยถ่ายไม่สวยเท่าไร
    แต่องค์จริงสวยมากๆครับ เหลือเหรียญนี้เหรียญเดียวละครับ :cool::cool:

12. เต้อ๋อง8

สมเด็จ

สุดแห่งพระเนื้อผงของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล *** พระสมเด็จหลังยันต์ห้า ฝังเหล็กไหล
    พระสมเด็จเนื้อผงพุทธคุณ พิมพ์หลังยันต์ห้า ฝังเหล็กไหล
    เป็นพระสมเด็จที่หายากที่สุด และมีราคาแพงที่สุดของหลวงปู่หมุน
    หลวงปู่สร้างและปลุกเสกเองเต็มตลอดไตรมาส
    ที่วัดป่าหนองหล่ม เป็นครั้งแรก ในปี พ.ศ. 2542
    จำนวนสร้างน้อย มอบให้กับลูกศิษย์และ
    ญาติโยมที่ใกล้ชิดกับวัดป่าหนองหล่มเท่านั้น

สมเด็จรุ่นนี้ มวลสารมาจากของหลวงปู่ท่านที่สะสมไว้ ก่อนจัดสร้างท่านได้กล่าวว่า
    มวลสารพวกนี้วิเศษ ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก
    ฉันให้เอาไปทำพระมา ฉันจะปลุกเศกให้

จึงกลายเป็นที่มาของ สมเด็จยันต์5 ฝังชนวนเหล็กไหลนี้หละครับ

องค์นี้ สภาพยังพอสวย พร้อมเลี่ยมเงินลงยา อย่างดี

แบ่งให้ท่านบูชา 0,000 บาทเท่านั้น.
    นิมนต์แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  13. PTPOM

PTPOM เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์นี้ด้วยครับ ขอบคุณมาก

14. เต้อ๋อง8

ท้าวเวสสุวรรณ

อีกหนึ่งของหายาก รูปหล่อ ท่านท้าวเวสสุวรรณ รุ่นจักรพรรดิ์ตราธิราช เทพเจ้าแห่งขุมทรัพย์
    ผู้บัลดาล โชคลาภ

ท้าวเวสสุวรรณ รุ่นมหาจักรพรรตราธิราช หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 108 ปี

วัดบ้านจาน ต.จาน อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ พิธีมหาจักรพรรตราธิราช ณ อุโบสถวัดบ้านจาน 5 ธันวามหาราช หลวงปู่ “สั่งปิดประตูหน้าต่างปลุกเสกแบบบินเดี่ยว” เสกเสร็จพูดประกาศิตว่า “ใครมีวัตถุมงคลรุ่นนี้ ของข้าฯ ไว้บูชา ถ้าเป็นคนดีมีศีล มีธรรม ทำมาหากินสุจริต ขอให้ร่ำขอให้รวย ให้เจริญยิ่งขึ้นไป มีเงินเต็มห้อง มีทองเต็มไห เจริญในลาภยศ สรรเสริญไม่รู้ขาด ถ้าผู้ใดคิดคดโกงคิดร้าย ผลร้ายนั้นสะท้อนกลับไป

องค์นี้เป็นเนื้อนวะโลหะ ตอกโค๊ต กำกับ พร้อมกล่องเดิมๆ
    ท่านเจ้าของเดิมได้มาตอนไปทำบุญที่วัดหลวงปู่ รับมาจากมือท่านเลยครับ

องค์นี้แบ่งให้ท่านบูชา 0,000 บาท ผมมีแค่องค์เดียวเท่านั้น

ท้าวเวสสุวรรณ เนื้อสัมฤทธิ์เงิน จำนวนสร้าง 999 เนื้อนวโลหะ (ตอกโค้ด) จำนวนสร้าง 2,999
    มหาเทพแห่งโชคลาภและความมั่งคั่ง จัดสร้างเพื่อสนองความต้องการของศิษยานุศิษย์จำนวนมากที่มากราบหลวงปู่ เพราะจากที่เคยออกให้บูชาในรุ่นไตรมาส ปี 44 ท้าวเวสสุวรรณได้สร้างอภินิหารมากมาย ทั้งคนที่ถูกรางวัลใหญ่และได้นำปัจจัยไปถวายหลวงปู่กว่าแสนบาท และเจ้าของเรือประมงที่รอดตายจากพายุกลางทะเล และอีกหลาย ๆ ประสบการณ์ที่เกิดขึ้นในคราวนี้จัดสร้างด้วยเนื้อสัมฤทธิ์เงินและนวโลหะ

คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->dragonlord จองแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

15. ๙ยอด๙มงคล

๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2012
    รุ่นนี้ประสบการณ์ดีจริงๆครับผมเองก็พกติดตัวเป็นประจำครับ :cool:

16. เต้อ๋อง8

ใช่ครับพี่ ของดี ที่ไม่ควรมองข้าม มีครบทั้ง จีวรเกษา แถมราคาเบาๆ

17. เต้อ๋อง8

แจ้งการจัดส่งวัตถุมงคล

แจ้งการจัดส่งวัตถุมงคล จัดส่งให้ทุกท่านแบบด่วน ems ลงทะเบียน ทุกรายการ
    1 คุณ บดินทร์ ei 1797 8699 0th
    2 คุณ พลภัทร ei 1797 8702 3th
    3 คุณ ไพฑูรย์ ei 1797 8700 6th

ขอขอบพระคุณทุกท่าน ที่ให้ความไว้วางใจ โอกาสหน้าหวังว่าคงได้รับใช้ อีกนะครับ ขอบพระคุณมากครับ.

18. เต้อ๋อง8

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา พิษณุโลก

เลขที่บัญชี 1072883027
    ชื่อบัญชี นาย
    กันตพงศ์ ศรีเศวต ครับ

รับประกันความพอใจเมื่อได้รับวัตถุมงคล
    รับประกันวัตถุมงคลที่ลงให้บูชา เป็นของแท้ๆ ทุกชิ้นครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองคะ

QUOTE=เต้อ๋อง8;6323241]อีกหนึ่งของหายาก รูปหล่อ ท่านท้าวเวสสุวรรณ รุ่นจักรพรรดิ์ตราธิราช เทพเจ้าแห่งขุมทรัพย์
    ผู้บัลดาล โชคลาภ

ท้าวเวสสุวรรณ รุ่นมหาจักรพรรตราธิราช หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 108 ปี

วัดบ้านจาน ต.จาน อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ พิธีมหาจักรพรรตราธิราช ณ อุโบสถวัดบ้านจาน 5 ธันวามหาราช หลวงปู่ “สั่งปิดประตูหน้าต่างปลุกเสกแบบบินเดี่ยว” เสกเสร็จพูดประกาศิตว่า “ใครมีวัตถุมงคลรุ่นนี้ ของข้าฯ ไว้บูชา ถ้าเป็นคนดีมีศีล มีธรรม ทำมาหากินสุจริต ขอให้ร่ำขอให้รวย ให้เจริญยิ่งขึ้นไป มีเงินเต็มห้อง มีทองเต็มไห เจริญในลาภยศ สรรเสริญไม่รู้ขาด ถ้าผู้ใดคิดคดโกงคิดร้าย ผลร้ายนั้นสะท้อนกลับไป

องค์นี้เป็นเนื้อนวะโลหะ ตอกโค๊ต กำกับ พร้อมกล่องเดิมๆ
    ท่านเจ้าของเดิมได้มาตอนไปทำบุญที่วัดหลวงปู่ รับมาจากมือท่านเลยครับ

องค์นี้แบ่งให้ท่านบูชา 4,800 บาท ผมมีแค่องค์เดียวเท่านั้น

ท้าวเวสสุวรรณ เนื้อสัมฤทธิ์เงิน จำนวนสร้าง 999 เนื้อนวโลหะ (ตอกโค้ด) จำนวนสร้าง 2,999
    มหาเทพแห่งโชคลาภและความมั่งคั่ง จัดสร้างเพื่อสนองความต้องการของศิษยานุศิษย์จำนวนมากที่มากราบหลวงปู่ เพราะจากที่เคยออกให้บูชาในรุ่นไตรมาส ปี 44 ท้าวเวสสุวรรณได้สร้างอภินิหารมากมาย ทั้งคนที่ถูกรางวัลใหญ่และได้นำปัจจัยไปถวายหลวงปู่กว่าแสนบาท และเจ้าของเรือประมงที่รอดตายจากพายุกลางทะเล และอีกหลาย ๆ ประสบการณ์ที่เกิดขึ้นในคราวนี้จัดสร้างด้วยเนื้อสัมฤทธิ์เงินและนวโลหะ

[/QUOTE]

20. เต้อ๋อง8

เหรียญเสมาสมปราถนา เลี่ยมทอง

หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี ท่านใด้ดำริให้จัดสร้างวัตถุมงคล รุ่น “ มหาสมปรารถนา”ขึ้นเพื่อสมทบทุนสร้าง ศาลาเทิดพระเกียรติฯ วัดซับลำไยสามัคคีธรรม ต.ซับจำปา อ.ท่าหลวง จ.ลพบุรี
    ปลุกเสกใหญ่ที่วัดซับลำไย วันที่ 5 พฤศจิกายน 2543 และวัดระฆังโฆสิตาราม วันที่ 10 ธันวาคม 2543

เหรียญนี้เป็นเหรียญเสมามหาสมปราถณา เนื้อทองแดงตอก 3 โค๊ตครับ สภาพสวยเดิมๆไม่ผ่านการใช้ ผิวเดิมๆยังมีผิวไฟแดงๆฃฃปัจจุบันเหรียญนี้ใด้รับความนิยมมากๆ สวยๆเดิมๆแบบนี้เริ่มหายาก

องค์นี้สวยมากๆครับพร้อมเลี่ยมทองยกซุ้มอย่างดี ทองใหญ่หนาครับ

แบ่งให้ท่านบูชาเพียง 13,500
    บาทเท่านั้นครับ

เหรียญนี้พี่ PTPOM จองแล้วครับ!!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2012