เพื่อการกุศล "เหรียญเจริญดี-มีดหมอ รุ่นแรก" ปัจจัยสร้างกุฏิถวาย "ลป.ดี ธมฺมธีโร" (ภาพวันงาน น.19-20)

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 25 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบตามนั้นทุกรายการและได้อัพเดทให้เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทั้ง 2 ท่านด้วยนะคะ... สาธุ...

2. Noo Norway

หนูได้เปิดกระทู้งานบุญเพื่อหลวงปู่ดีอีก 1 โครงการเรียบร้อยแล้วค่ะ... ขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมบุญกันนะคะ

http://palungjit.org/threads/เชิญจอ...ถวายเป็นค่ารักษาพยาบาล-ลป-ดี-ธมมฺธีโร.462707/

3. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญสร้างกุฏิถวาย "หลวงปู่ดี ธมมฺธีโร" ณ วัดส้มเกลี้ยง ตาก

;aa32สมาทานศีล ๕ ก่อนแล้ว
    เมื่อวานขอร่วมทำบุญสร้างกุฏิถวาย "หลวงปู่ดี ธมมฺธีโร" ณ วัดส้มเกลี้ยง ตาก
    ๙๐๙.๙๙ บาท
    มีดหมอ ๑ /๕๐๐
    นวะ ๑ /๒๙๙
    ค่าจัดส่ง ๑๐๐

ผ่านนกวายุภักษ์สีขาวล้อมรอบด้วยสีฟ้าครับKTB เวลา ๑๘.๐๘ น.
    ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์
    พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช
    นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย เศรษฐกิจพอเพียงเลี้ยงชีวิตยั่งยืนครับ
    อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    catt14อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    catt14

4. zero3

zero3 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008
    วันนี้โอนให้แล้วนะครับตอน 9 โมง ที่บัญชีวัดส้มเกลี้ยง

ทั้ง 3 รายการ รวมค่าจัดส่ง 100 บาท รวม 2,400 บาท

ที่อยู่เดี๋ยว PM ไปให้ครับ

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญครับ

5. sp-pol

sp-pol เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    รับทราบครับ จะรอฟังข่าวดี และขอขอบคุณ คุณหนูท่ีช่วยเป็นธุระให้ครับ

6. Noo Norway

ยินดีเสมอค่ะ... ขอให้พี่สุรพลสมหวังดั่งปรารถนานะคะ ^^

7. Noo Norway

รับทราบตามนั้นและได้รับที่อยู่ทาง pm แล้วค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ zero3 อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

8. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณเบเบ้อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

9. Ongard

Ongard เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญเหรียญเนื้อเงิน 1 เหรียญ
    0894823689

10. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ Ongard ที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

11. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

เนื่องจากขณะนี้หนูได้เปิดกระทู้งานบุญอีก 1 โครงการเพื่อถวายหลวงปู่ดี (เปิดจองเสื้อรักพ่อ) แต่เนื่องจากหลวงปู่ดีท่านไม่มีบัญชีค่ารักษาพยาบาลโดยตรง ท่านเจ้าอาวาสเลยอนุญาตให้หนูใช้บัญชีของทางวัดส้มเกลี้ยงแทนได้ ในกระทู้นี้ก่อนหน้านี้หนูได้แจ้งบัญชีเอาไว้ 2 ธนาคารด้วยกัน แต่ ณ บัดนี้หนูขอประกาศให้ทราบโดยทั่วกันว่าหนูขอนำ "บัญชีธนาคารธนชาต" ไปใช้สำหรับกระทู้ใหม่ ส่วนในกระทู้นี้หนูขอใช้ "บัญชีธนาคารกรุงไทย" เพียงธนาคารเดียวนะคะ

จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ

12. Noo Norway

โอกาสนี้หนูจึงขอเรียนเชิญลูกๆหลานๆลูกศิษย์ลูกหาและผู้มีจิตศรัทธาต่อหลวงปู่ดีร่วมสั่งจอง "เหรียญรุ่นเจริญดี" ตามรายละเอียดด้านล่างนี้นะคะ

- เหรียญเนื้อทองคำ สร้างตามจำนวนสั่งจอง ให้ร่วมบุญเหรียญละ 10,999 บาท (ปิดรับจองแล้ว)
    - เหรียญเนื้อเงิน สร้างจำนวน 149 เหรียญ ให้ร่วมบุญเหรียญละ 1,499 บาท (ได้โควต้ามาเพียง 20 เหรียญ) (เหลืออีกเพียง 3 เหรียญ)
    - เหรียญเนื้อนว สร้างจำนวน 1,149 เหรียญ ให้ร่วมบุญเหรียญละ 299 บาท
    - เหรียญเนื้อทองแดง สร้างจำนวน 11,149 เหรียญ ให้ร่วมบุญเหรียญละ 99 บาท
    - มีดหมอ ขนาดปากกา สร้างจำนวน 100 เล่ม ให้ร่วมบุญเล่มละ 500 บาท (ได้โควต้ามาเพียง 60 เล่ม) (จองครบแล้ว)

ปล.1... จะปิดรับการสั่งจองภายในวันที่ 15 มีนาคม... โอนปัจจัยช้าสุดภายในวันที่ 20 มีนาคม
    ปล.2... ขอรบกวนช่วยค่าจัดส่งด้วย 60 บาท หากหลายรายการขอรบกวน 100 บาท
    ปล.3... จะทำการอธิษฐานจิตปลุกเสกในวันที่ 23 มีนานคม 2556
    ปล.4... หลังจากพิธิปลุกเสกจะทำการทำลายบล็อกแม่พิมพ์เหรียญและโค๊ตทันที
    ปล.5... เมื่อโอนปัจจัยแล้วช่วยแจ้งหลักฐานไว้ในกระทู้และชื่อที่อยู่ในการจัดส่งให้หนูทาง pm ด้วย
    ปล.6... ทางวัดจะจัดส่งวัตถุมงคลให้หลังวันงาน

สามารถโอนปัจจัยร่วมบุญมาได้ตามนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี: วัดส้มเกลี้ยง
    ธนาคาร: กรุงไทย
    สาขา: ตาก
    เลขที่บัญชี: 603-0-40890-9

หรือธนาณัติสั่งจ่ายในนาม: พระครูสิริสุตวัฒน์ เจ้าอาวาสวัดส้มเกลี้ยง ต.ป่ามะม่วง อ.เมือง จ.ตาก 63000

ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ท่านเจ้าอาวาส "พระครูสิริสุตวัฒน์" (พระมหาวันชัย) 081-6659221

13. Noo Norway

โครงการนี้ได้ทั้งบุญและได้ทั้งของดีไว้บูชาครอบครองค่ะ ^^

14. kamsajja

kamsajja เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2008
    ขอสำรองมีดหมอ 2 เล่มได้หรือเปล่าครับ
    ขอสำรองไว้ก่อนนะครับ หากได้รบกวนแจ้งกลับด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณครับ

15. sin1

sin1 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหนูครับ ขอแจ้งโอนเงินยอด 560. (ชำระค่ามีดหมอ)แล้ว ธ.กรุงไทย วันที่ 8/03/56เวลา 11.52
    ขอบคุณครับ

16. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ sin1 ที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

17. Noo Norway

หนูขออนุโมทนากับกุศลจิตในครั้งนี้แต่ต้องขออภัยด้วยค่ะ... หนูขอแนะนำให้ติดต่อกับทางวัดโดยตรงเลยจะดีกว่านะคะเพราะเท่าที่ดูแล้วงานนี้คงไม่มีใครสละสิทธิ์หรอกค่ะ หรือหากมีจริงๆก็มีรายชื่อสำรองก่อนคุณ kamsajja ตั้งหลายท่าน ยังงัยก็คงไม่ถึงคุณ kamsajja แน่นอน

ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ท่านเจ้าอาวาส "พระครูสิริสุตวัฒน์" (พระมหาวันชัย) 081-6659221

สามารถโอนปัจจัยร่วมบุญมาได้ตามนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี: วัดส้มเกลี้ยง
    ธนาคาร: กรุงไทย
    สาขา: ตาก
    เลขที่บัญชี: 603-0-40890-9

หรือธนาณัติสั่งจ่ายในนาม: พระครูสิริสุตวัฒน์ เจ้าอาวาสวัดส้มเกลี้ยง ต.ป่ามะม่วง อ.เมือง จ.ตาก 63000

18. สิงห์คราม

สิงห์คราม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    ขอจองเพิ่มเหรียญเนื้อทองแดง 2 เหรียญครับ

19. Noo Norway

รับราบตามนั้นและหนูอัพเดทให้เรียบร้อยแล้วค่ะ

20. win044

win044 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    จองนวะและทองแดงอย่างละ1เหรียญครับ
    ขอบคุณครับ