เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ส่งซองมาตามนี้น่ะจ้ะ

ซองมา ผ้ายันต์ไป จะไปอีกชุดเร็วๆนี้

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เมื่อเฉลยแล้วผมจะเล่าซ้ำ ในฐานะผู้รวบรวม ประวัติหลวงพ่อ จากปากคำของท่าน น่าจะมากที่สุดคนหนึ่ง

๑) หลวงพ่อบอกว่าวันเกิดท่านไม่แน่ นอน คนโบราณ ทางมารดา บิดา ของท่านคงจำไม่ได้ ตามสไตล์คนรุ่นเมื่อ ร้อยกว่าปี แต่ประมาณ วันที่ ๑๑ ถึง ประมาณ ๑x กรกรฎาคม ๒๔๖๖

ผมเลยเข้าโปรแกรม ไปคำนวน ดวง ชะตาของท่าน ตามปฏิทิน ๑๑ ก.ค. ๒๔๖๖ ตามหลักสุริยคติ จะเป็นวันพุธ แต่ท่านยืนยันว่า ท่านจำได้ ว่าวันอังคารแน่นอน เลยมีได้ประการ เดียว น่าจะเป็นวันที่ ๑๑ กค ของวันอังคาร ตามหลัก จันทร์คติ โหราจารย์ โหราศาสตร์ วันใหม่จะเปลี่ยนเวลา หก โมง เช้า ท่านอาจจะชาตะในเวลากลางคืน ก่อน หกโมง เช้า

เพราะฉนั้น ความเป็นไปได้สูงที่จะเป็นวันนี้ หรือ ๑๘ กค ไปเลยอีก ๗ วัน ที่ท่านจำได้ว่า ไม่ใช่แน่นอน

เลยตกลงกับท่านว่า แม่พิมพ์ รูปเหมือนรุ่นแรก ลงเป็นเวลา ๑๑ ก.ค.

๒) อันนี้ไม่มีปัญหา เป็น อุปัชฌาย์ เดียวกับ หลวงพ่อ อ่อน หลวงพ่อ เสียน ส่วนหลวงพ่อผาด มี หลวงพ่อชวน เป็นอาจารย์ เหมือนกัน เป็นพระคู่สวด

สังเกตุคนโบราณ แถว วิเศษฯ ใช้คำไทย คำเดียว ผาด ทรง อ่อน เสียน เขียน

๓) หลวงพ่อบอกว่า อยากให้ลูกศิษย์ รวยทุกคน ที่เด่นที่สุด คือ โภคทรัพย์ ครับ ชัดเจนต่างจากหลวงพ่ออื่นที่ผมเคยเจอมา นอกจาก หลวงปู่บุญศรีท่านเดียวที่เด่นทางด้านโภคทรัพย์เหมือนกัน โภคทรัพย์ รวมทั้ง ลาภ โชค เงิน ทอง ลาภลอย การทำมาหากิน นะ ชา ลี ติ แนวนี้ครับ แก้ว แหวน เงิน ทอง มาไม่ขาดสาย

ตามนั้นมา คือ แนวเย็นๆ ด้านเมตตา ส่วนที่เหลือ ตามมาครบเครื่องครับ มีด้านแคล้วคลาด คุ้มครองป้องกันครับ ไม่ใช่ไม่มี และ แรงด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2012
  3. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบพระคุณและอนุโมทนาครับพี่เบ็น:cool::cool:
    เดียว PM ที่อยู่ไปนะครับพี่

4. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขอบคุณและโมทนาบุญครับ เดี๋ยวส่งข้อความแจ้งที่อยู่ให้ครับ (ผมต้องส่งที่อยู่ให้คุณเบ็นหรือคุณ chatbu88ครับ)
    จะได้มีพระหลวงพ่อทรงองค์แรกแล้ว :cool:

5. sansiree

sansiree เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่น้องบา้นเหรียญ
    ตามที่คุณล่องลอยลม พีเอ็มมาถามเรื่องต้นตลับ ต้องขอโทษด้วย ที่ตอบช้าเพราะเพิ่งกลับจากต่างจังหวัด
    ให้ติดต่อ คุณ cc5922 หนุ่มรูปหล่อเมื่องลพบุรี 081-4458407 เห็นท่านบอกว่าต้นตลับติดที่สวนท่าน

6. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผมได้รับสิทธิ์ส่ง ที่อยู่ทาง พีเอมไปแล้วครับขอคุณครับ

7. พี เสาวภา

ของฟรี ดีกำลังสองครับ

ยืนยัน

8. พี เสาวภา

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา [​IMG]
    รูปรอยมือ หลวงปู่พระครูบุญศรี

และ รอยเท้า หลวงพ่อ ทรง

ยังแจกฟรีน่ะครับ

9. พี เสาวภา

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา [​IMG]
    กราบเรียนเชิญครับ

ซองมาผ้ายันต์ไปครับ

ติดแสตมป์มาเลยครับ เสร็จเลย ผมเอาผ้ายันต์ใส่ซองอย่างเดียวครับ

ส่งมาที่

พี เสาวภา

๙๔/๑๐ หมู่ ๖ ซอย กรุงเทพ - นนท์ ๑๔

ถนน กรุงเทพ - นนท์

อ. เมือง

นนทบุรี ๑๑๐๐๐

แจ้งด้วยว่าต้องการอะไร

๑) รอยมือ หลวงปู่ บุญศรี

๒) รอยเท้า หลวงพ่อ ทรง

ซองมา ผ้ายันต์ไป ไม่มีเงื่อนไข

ผมไม่ได้มา หาเสียงไปสมัคร สจ หรือ มาหาเสียงกับเว็บ ไม่สนใจด้วยครับ แค่อยากแจก

หลวงปู่ของผมท่านเป็นคนชอบแจก แจกฟรี แจกด่ะ ผมทำจิตแบบท่านไม่ได้ แต่ทำการปฏิบัติแบบท่านได้ ก็ขอแจกฟรีบ้าง แจกมานาน แจกไปเรื่อยๆ แต่ไม่ได้มั่ว ไม่ใช่หวง แต่บางคนแจกไปไม่รู้ค่า เอาไปวางทิ้งบนโต็ะ บนคอม เอาไปขายต่อก็มี คนแบบนี้ ที่จริงไม่น่าแจกครับ กิเลสผมยังมีอยู่เยอะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ส่งซองมาตามนี้น่ะจ้ะ

ซองมา ผ้ายันต์ไป จะไปอีกชุดเร็วๆนี้<!-- google_ad_section_end -->

แจกฟรี สู้ของอัพราคา ของเสริม<!-- google_ad_section_end -->

10. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:กราบโมทนาบุญด้วยนะครับ ท่าน เบน ท่าน chatbu

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2012
  11. rungaran

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

12. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ส่งpmที่อยู่มาที่ผมได้เลยครับ

13. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั๊บ
    สวัสดียามดึก พี่พี พี่ช้าง พี่น้องบ้านเหรียญบิน แพโบสถ์น้ำทุกท่านครับ

เอาบุญมาฝาก ทุกท่านครับ
    วันนี้ผมและคณะ ได้ไปถวายทองคำหนัก1บาท เงินสด7200 เพื่อหล่อพระสมเด็จองค์ปฐม - หลวงพ่อฤาษีลิงดำ กับพระอาจารย์ยุคลธรณ์

ซื้อปลาดุกที่ตลาดบางแค 60 ก.ก. ไปปล่อยแม่น้ำนครชัยศรี ที่วัดไร่ขิง
    และทำบุญกับมูลนิธิเมตตาประชารักษ์ 500 บาท

ขอทุกท่านได้ร่วมโมทนาบุญนี้ด้วยกันครับ

14. rungaran

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ:cool:

15. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ผมขอโมทนาบุญกับพี่และชาวคณะทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ!

16. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อนุโมทนาครับผม

17. Ekawat

Ekawat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012

ขออนุโมทนาบุญครับ ขอให้มีความสุขยิ่งๆขึ้นไปครับ

18. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ.....

19. Ekawat

Ekawat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012

20. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

ขอโมทนาสาธุครับ.............