เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. achocolate

achocolate เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อ1. วันอังคารที่ 11 ก.ค. 2466
    ข้อ2. หลวงพ่อชวน วัดยางมณี
    ข้อ3. เด่นด้านโภคทรัพย์ การงาน ทำมาหากิน<!-- google_ad_section_end -->

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

555.....หัวเราะกลบเกลื่อนครับ (deejai)

3. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

รับและแจกแน่นอนค่ะ คุณเบนใจดี

4. Modrung

Modrung Active Member

11 พฤศจิกายน 2009
    ขอร่วมด้วยคนนะครับ
    ข้อ1. วันอังคารที่ 11 กรกฎาคม 2466
    ข้อ2. หลวงพ่อชวน วัดยางมณี
    ข้อ3. เด่นด้านโภคทรัพย์ และเมตตามหานิยมครับ

5. Ekawat

Ekawat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีพี่ๆทุกๆท่านครับ เป็นน้องใหม่พึ่งเข้ามาครับ ฝากพี่ๆทุกท่านด้วย
    ด้วยนะครับ มาขอตอบคำถามเอาของดีๆไว้ใช้ครับตอบข้อหนึ่งวันที่ 11 วัน
    อังคาร พ.ศ.2466(พอดีไม่ได้ถามเดือนแต่แถมให้ครับ..เดือนกรกฎาคม ครับ) ตอบข้อสอง หลวงพ่อชวน วัดยางมณี ตอบข้อสาม เด่นด้านขจัด
    ปัดเป่าอุปสรรค เมตตา เสริมสติปัญญาดีครับ
    ถ้ามีบุญวาสนานำพาผมขอผ้ายันต์รอยเท้าของหลวงพ่อทรงด้วยนะครับ
    ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมตอบด้วยครับไม่รู้ทันรึเปล่า เกิดวันเสาร์ที่ 11 กรกฎาคม 2466 ข้อ2 หลวงพ่อชวน วัดยางมณี ข้อ3 เด่นเรื่องเมตตา ทำมาค้าขาย เสริมดวง ขจัดอุปสรรคครับขออนญาติแก้ไขข้อ 1 เป็นวันพุธที่ 11 กรกฏาคม 2466 เช็คปฏิทินแล้วเป็นวันพุธอ่ะครับไม่ใช่วันอังคาร.......เหมือนที่ตอบๆ กัน แหะๆๆๆ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2012
  7. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ต้องลองปรึกษาเสี่ยอ้วน แม่กลองดูครับ ขานี้แกจำศีลใต้ท้องทะเลอยู่นาน ไม่ยอมออกมาแสดงตัวในบ้านนี้มาเป็นเดือน มีโทษปรับเป็นพระหลวงปู่ทรงจำนวนตามน้ำหนักตัวขอรับ :)

8. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขอมาร่วมตอบคำถามด้วยครับ
    ข้อ1.เกิดเมื่อวันอังคารที่ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2466
    ข้อ2.พระอุปัชฌาย์ของท่านคือ พระครูสุกิจวิชาญ (หลวงพ่อชวน พรหมโชโต) วัดยางมณี
    ข้อ3.พระเครื่องวัตถุมงคลของท่านจะเด่นทางด้านทำมาหากิน โภคทรัพย เมตตามหานิยม ครับ

9. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เช็คข้อมูลอีกที ผมเช็คแล้ววันที่ 11 กรกฏา 2466 เป็นวันพุธอ่ะครับไม่ใช่วันอังคาร......แหะๆๆๆเช็คปฏิทิน 100 ปี ใน google อีกที แหะๆๆๆ

10. sagang

sagang เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุญาติร่วมตอบด้วยค่ะ
    1.วันอังคารที่11กรกฎาคม ปีพ.ศ.2466 แรม14ค่ำ เดือน8 ปี กุน
    2.พระอุปัชฌาย์ หลวงพ่อชวน วัดยางมณี
    3.วัตถุมงคลท่าน พุทธคุณครอบจักรวาล เมตตามหานิยม แคล้วคลาด คงกระพันชาตรี เจริญรุ่งเรือง มหาอำนาจปกป้องผองภัยสารพัด
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2012
  11. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008

ป๋าพุธครับ ตะโพนใบนั้น เปลี่ยนเป็นขอสมเด็จแทนยังมีลุ้นกว่านะครับผม!555:cool:

12. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ขอร่วมด้วยช่วยแจกครับป๋าเบ็น
    สำหรับผมขอรับผิดชอบ4ท่านที่เกินจาก 10ลำดับมานะครับ
    ท่านที่ 1และ3 ขอแจกแหวกม่านครับ ส่วนท่านที่ 2 และ 4 แจกปรกโพธิ์ครับผม:cool: รอป๋าเบ็นบอกรายชื่อที่ตอบถูก เรียบร้อยแล้ว pm มาที่ผมได้เลยครับ

13. one11

one11 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมร่วมลุ้นด้วยคนครับท่าน
    ข้อ1 เกิดวันพุธที่11 กรกฎาคม ปี2466 ครับ
    ข้อ2 อุปัชฌาย์ พระครูสุกิจวิชาญ (หลงพ่อชวน วัดยางมณี)ครับ
    ข้อ3 วัตถุมงคล เด่นด้านเมตตา มหานิยม แคล้วคลาด คงกระพันชาตรี ครับท่าน

14. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันสุขครับพี่น้อง

ตอบมั่งครับ
    1 เกิดวันอังคารที่ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2466
    2 พระอุปัชฌาย์ หลวงพ่อพระครูสุกิจวิชาญ หรือหลวงพ่อชวน วัดยางมณี
    3 วัตถุมงคลของหลวงพ่อ เด่นทางด้านเมตตา มหานิยม เสริมปัญญา แคล้วคลาด คงกระพัน

ถูกไม่ถูก ไม่เป็นไร ร่วมลุ้นด้วยคนครับพี่:cool:

15. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สงสัยออกพรรษาต้องจองมั่งแระ ของแจกฟรี ดีเสมอครับพี่:cool:

16. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:ขอโมทนาด้วยนะครับ :cool:

17. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:55 สาวๆสวยๆ กระทู้ หมู่บ้านเหรียญบินนี่
    เขารัก และ ส่งเสริมกันดีเน้อ สุดยอดดดดดดดดดดดด:cool:

18. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    บุญวาสนาพวกท่านมีอยู่แล้วครับ...แหะๆ

ผมแค่เป็นเด็กส่งของ

แค่ส่งซอง ปิดแสตมป์ ๕ บาท จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองมา ให้ผม พี เสาวภา

ทำเท่านี้ ซองมา ผ้ายันต์ไป

แจกฟรีๆครับ และถ้าใครนึกว่าของฟรี ไม่มีสรรพคุณ ท่านกำลังเข้าใจผิด ของชิ้นนี้แม้ไม่ทันหลวงพ่อ แต่

๑) ทำแจกฟรี เจตนาบริสุทธิ์ ด้วยกุศลเจตนาอันนี้ หลวงพ่อท่านสามารถรับรู้ เพราะเป็นเรื่องดี แค่นี้ก็ขลังได้แล้ว ทางคุ้มครอง ทำมาหากิน

๒) ปลุกเสก มาหลายพิธี และ นานเป็นเดือนๆจากหลวงปู่ครูบา ตั๋น และเข้าพิธีพุทธาภิเศก หลายพิธี

๓) คนทำ เจตนาดี บริสุทธิ์ ของเจตนาดี ทำแจกฟรี ไม่มีอามิส ราคาหลอกลวงอัพราคา ขายเอาเงินทอง เข้ากระเป๋า เข้ามาเกี่ยวข้อง ในทางพุทธพานิช ท่านเพียงแต่ทำตัวของท่านให้ใจบริสุทธิ์เป็นภาชนะ ตอนรับของ เมื่อ ของบริสุทธิ์มาประจบกัน ทั้ง ผู้ทำ ผู้เสก ผู้ให้ ของที่ทำ และ ผู้รับ บริสุทธิ์ ด้วยศรัทธา ในพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ไม่เอามาแอบอ้าง หากินเอาอามิสเข้าตัวเอง เอามาหากิน

เป็นของใหม่ไม่ใช่ของสงฆ์ ของกรุ หรือ ผ่านมือใครมาก่อนทำให้เสื่อมจากการผิดศีลข้อห้ามไปได้ เมื่อเป็นแบบนี้

ความศักสิทธิ์ก็บังเกิด ให้ มีรูป มีนาม มีจิต มีวิญญาณ มีอิทธิฤทธิ์ ปาฏิหาริย์ สามารถคุ้มครองตัวท่าน และ คนที่ท่านรักให้ แคล้วคลาด ปลอดภัย โชคดี มหาศาล ตลอดไปน่ะจ้ะ

ของฟรี สู้ของขายเอากำไร อัพราคา

ตามนโยบาย ศิษย์วัดใหม่ฯ ที่ยึดถือปฏิบัติกันมาเกินกว่า ๑ ทศวรรษครับ และ ศิษย์วัดใหม่ ทุกคน เอาตัวรอดได้ทุกคน อยู่ กันจนแก่ผมหงอก พุงโต ครับ...เหอๆๆๆ

ซองมา ผ้ายันต์ไปครับ

19. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    เพิ่งตื่น มาถึงก็ลอกข้อสอบกันเลยเห็น 555+

1.วันอังคารที่ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2466
    2.หลวงพ่อชวน วัดยางมณี
    3.เด่นเรื่องทำมาหากินครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

20. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

Originally Posted by gim [​IMG]
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ
    กราบ หราบ กราบ หลวงปู่พระครูบุญศรี ครับ

ได้รับผ้ายันต์เรียบร้อยแล้ว ครับ
    ขอบคุณ พี่พีมาก ครับ

[​IMG][​IMG][​IMG]