เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

อาจจะรวยอยู่แล้วน่ะครับ เลยจะเป็นเศรษฐีเก่าน่ะตอนนี้ รวยยิ่งขึ้นไปอีก...แหะๆ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ล็อกเก็ตลูกแก้ววิเศษ

ของแถมสมนาคุณแก่ผู้ที่มียอดอันดับหนึ่งในการประมูลรอบที่ ๔ ครับ ผมฝังแผ่นทองแดงที่ตอกโค็ดแพฯไว้แล้ว แผ่นทองแดงนี้คือตะกรุดสาริกาที่เจตนาจะเอาไว้ลงในด้ามมีดตามที่เล่า เสกมายาวนาน หลายปี ร่วมพิธีเสกบนแพฯด้วยครับ แต่การทำมีดยากมาก หลายขั้นตอน กำไรน้อย...แหะๆ จะเอาเงินมาสร้างโบสถ์เลยเลิกครับ ทำเหรียญ เทพระได้เยอะกว่าครับ ได้ปริมาณดีด้วยเพราะแจกไปได้กว้างขวาง

ส่วนผงวิเศษ นี้ ผมเอาผง ว่านสาวหลงที่บดไว้ หลวงปู่เสกไว้แล้ว เป็นผงสาวหลงจะเอามาทำพระเนื้อดินสอพอง รวมกับผงอิธเจ และเส้นเกศา หลวงปู่ ผงสาวหลงนี่หลวงพ่อทรงก็เสกให้ด้วยน่ะครับ

ส่วนผงอิทเจเป็นผงชนิดเดียวกับที่ใส่ในพระกริ่ง ส่วนเส้นเกศาเป็นชุดที่หลวงปู่เก็บไว้ให้ผม เพราะก่อนหน้าไปทีไรโดนตัดหน้าไปทุกที ผมไปร่วมสองปี กว่าจะได้ เส้นเกศานี้จะมีศิษย์รุ่นเก่า เช่นพระหลวงพี่ที่วัด เขาแก้ว รู้แกว ถ้าวันพระวันโกน จะมาขอดักไว้ก่อน และหลวงปู่เอง ท่านไม่ได้โกนทุกวันโกนน่ะครับ ปีหนึ่ง อาจจะแค่ สาม สี่ครั้ง ท่านรู้วาระของท่าน ศิษย์บางคนเอาภาชนะ โถเคลือบอย่างดีมาถวายขอไว้มีหลายใบหลายท่าน ว่าหลวงปู่ปลงแล้วให้ใส่เผื่อโถไว้ เป็นอะไรที่แม้ผมไปทุกอาทิตย์ ปีล่ะ ห้าสิบกว่าครั้งขึ้นไปก็ยังได้ยากครับ จนต้องอ้อนท่านแบบยื่นคำขาด ท่านเลยโกนแล้ว เอาห่อใบบัวไว้ให้ บอกให้ผมแบ่งไปบ้าง ผมรอมานานแล้ว เลยเอาซ่ะให้คุ้ม

ผมเอาทั้งหมดมานวดกับกาวอีป๊อคซี่ แปะไว้ รับรองอยู่ติดทนนาน ไปได้ตลอดกาลไม่มีหลุด

ผมจุดธูปบอกท่านแล้วเรื่องล็อกเก็ต เอาไปติดตัวได้เลยครับ รับรองว่า หลวงปู่ท่านรับรู้ว่าผมแจกฟรี และมาช่วยน้ำท่วมครับ แค่ผงเส้นเกศาก็มั่นใจได้แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      188
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      171
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      171
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      169
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      166
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2011
  3. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เลขสวยครับ พี่พี โพสตอน 9.09

จำนวนคลิกก็ 919,229 ก้าวหน้า ก้าวหลังพอดี

จำนวนคนดูก็ 18 รวมเป็น 9 โอ้ว บังเอิญจริืงๆ

<table class="tborder" id="threadslist" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody id="threadbits_forum_127"><tr><td class="alt1" id="td_threadtitle_122347" title="">[​IMG] เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงปู่พระครูบุญศรี น. ๑๒๗๗ (18 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] พี เสาวภา
    </td> <td class="alt2" title="จำนวนตอบ: 32,046, จำนวนอ่าน: 919,229">
    วันนี้ 09:09 AM
    โดย พี เสาวภา [​IMG]
    </td> <td class="alt1" align="center">32,046</td> <td class="alt2" align="center">919,229</td></tr></tbody></table>

4. yodd555

yodd555 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 6 ...2,200.00 บาท ครับ

5. พี เสาวภา

ข่าวจาก INN

ชายจีนบอกตื้นตันคนไทย-ทหาร มีน้ำใจ (ไอเอ็นเอ็น)

ขอขอบคุณภาพประกอบจาก เฟซบุ๊ก มั่นใจคนไทยเกินล้าน ขอบคุณทหารที่ช่วยเหลือประชาชนจากอุทกภัย ปี 54's

ชายชาวจีนที่อาศัยอยู่ จ.นนทบุรี เผยสื่อนอก ประทับใจคนไทยและทหารไทยมีน้ำใจ แม้มีภัยน้ำท่วมใหญ่มากขนาดนี้

นายวั่น ชุ่นเสียง หนุ่มชาวจีน ที่อาศัยอยู่ที่ จ.นนทบุรี กับครอบครัว เปิดเผยความประทับใจความมีน้ำใจเอื้อเฟื้อกันของคนไทยที่มีให้กัน ผ่านเว็บไซต์เดอะอีโพชไทมส์ ซึ่งเป็นเว็บไซต์หลายภาษาของกลุ่มสนับสนุนฝ่าหลุนกงว่า เขาและครอบครัว อาศัยอยู่ในจังหวัดนนทบุรี ซึ่งแถวบ้านเริ่มมีน้ำท่วมระดับข้อเท้าตั้งแต่กลางเดือนตุลาคม โดยเขาไปตลาดเพื่อซื้ออาหารไว้สำรอง เกรงว่าราคาจะปรับสูงขึ้น แต่กลับพบว่าราคาเท่าเดิม และเห็นสังเกตเห็นชาวบ้านย่านนั้น ซื้ออาหารในปริมาณปกติ

นายวั่น เผยว่า พ่อค้าแม่ค้าในตลาดบอกว่า ทุกคนควรช่วยกันในยามวิกฤติ หากคนมาก่อนซื้ออาหารจำนวนมากไปกักตุนไว้ คนมาทีหลังก็จะไม่เหลืออะไรให้ซื้อ หลายวันต่อมาระดับเพิ่มสูงขึ้นเหนือเข่า ตนได้ส่งครอบครัวย้ายไปยังที่พักปลอดภัยในกรุงเทพ แต่ตัวเองยังอยู่ช่วยเหลือแม่ลูกชาวจีนคู่หนึ่งที่สามียังไม่กลับจากต่างจังหวัด เขาเห็นชาวบ้านแถวนั้น พายเรือและแพ ไปตามตรอกซอกซอยอาสารับส่งเพื่อนบ้าน โดยไม่เก็บเงินแม้แต่บาทเดียว

นายวั่น เผยอีกว่า วันอพยพ ตนยืนแช่น้ำรอรถทหารนานกว่า 2 ชั่วโมง เพราะไม่มีรถอื่นสามารถเข้ามาได้ สตรีคนหนึ่งซึ่งยืนคุยเป็นเพื่อนเขา ขอให้ทหารซึ่งลากแพยางผ่านมาช่วยรับตนไปด้วย ทั้งที่บนแพมีหญิงชราวัย 90 กว่าปี 1 คน และชายวัย 60 กว่าปี 2 คน จนแทบไม่เหลือที่ว่างแล้ว แต่ตนขอแค่วางกระเป๋าเสื้อผ้าบนแพ และจะเดินลุยน้ำตามไป แต่คนไทยคะยั้นคะยอให้ขึ้นไปนั่งบนแพ ระหว่างทางมีชายคนหนึ่งขอให้ชายชราอีกคนอาศัยไปด้วย เขาคิดจะสละที่ให้ แต่ทหาร 2 นายห้ามไว้ พร้อมกับอธิบายว่า จะต้องดูแลความปลอดภัยให้ชาวต่างชาติ ทำให้เขาตื้นตันจนแทบกลั้นน้ำตาไม่อยู่

ทุกครั้งที่เรือหรือแพผ่าน ผู้คนก็จะโบกไม้โบกมือ ยิ้มให้กำลังใจกัน นายวั่นประทับใจคนไทยมากที่มีน้ำใจและสุภาพแม้ประสบภัย แตกต่างจากเมื่อครั้งที่เขาเผชิญน้ำท่วมใหญ่ในจีน เมื่อปี 2541 ครั้งนั้น ระดับน้ำแค่ข้อเท้า แต่ทุกคนแตกตื่นซื้อข้าวของจนหมดเกลี้ยง

น้ำท่วมเป็นเรื่องแย่ เป็นวิกฤติการ แต่ในวิกฤติก็มีโอกาสจริงๆ ในนั้นมีน้ำใจเหลือเฟือ ทำให้มั่นใจเพิ่มขึ้นมาว่าคนไทยยังรักกัน ความขัดแย้งเป็นแค่เรื่องการเมือง

รักกันน่ะจ้ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2011
  6. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายครับ
    ไม่ได้ร่วมประมูลร่วมบุญด้วย ของแถมแต่ละอย่างสุดๆเลย
    :'(

7. พราหมณ์

พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    รายการที่ 6 ...2499

ราคาเริ่มวิ่งกันอีกแล้ว มีน้อยทำน้อย มีมากก็ทำมาก ไม่มีก็อนุโมทนากัน ได้บุญทั้งนั้น

8. พี เสาวภา

ผมโหลดรูปไม่ได้ สงสัยทางเว็บจะมีปัญหาน่ะครับ...กร่อยเลย...แหะๆ

9. พี เสาวภา

ครับ...ตามโมทนาน่ะครับ

10. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    การประมูลรอบนี้ยังไม่นิ่งเลย ขอโมทนาบุญทั้งผู้ให้และผู้รับนะครับ

11. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ อัพเดจเรียบร้อยแล้วครับ _/|\_

12. พี เสาวภา

ขยับมาล่าสุดเลยครับ

13. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้พัสดุรายการที่ ๒, ๓ จากครั้งก่อน มาถึงแล้ว

หีบห่อดีมากปลอดภัย พระผงรูปเหมือนจีวรเกษายาวมาก(๓) ชอบครับ

ขอโมทนา ขอบคุณครับ

14. พี เสาวภา

EMS แต่ไปช้ามากเลยครับ

แต่ต้องเห็นใจไปรษณีย์ เนื่องจากน้ำท่วมน่ะครับ

15. พี เสาวภา

ตอนเย็นจะลองโหลดรูปดูอีกทีน่ะครับ...ไปะธุระแปปครับ

16. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วนึกภาพตามไปด้วย...ในภาวะที่เราต้องเผชิญปัญหาใหญ่เช่นนี้ ถ้าคนรอบข้างเรายังมีน้ำใจต่อกัน ทุกอย่างไม่ใช่ปัญหาค่ะ....รู้สึกตื้นตันไปกับคนจีนผู้นั้นไปด้วยจริงๆค่ะ :cool:

17. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    โมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ
    แรงส์ กันทั้งนั้นเลย
    กระผมนั่งดู เพลินเลยครับ อิอิ

18. พี เสาวภา

งานนี้คนไทยทำได้ดีมากครับ น้ำใจนำหน้าในยามวิกฤติ มีชื่อเสียงออกไปทั่วโลก ใน CNN ก็มีข่าวในด้านความสามัคคีช่วยเหลือกัน ถึงจะไม่เท่าคนญี่ปุ่น แบบเข้าแถวปันอาหาร แต่ในภาพรวมดูดี อันเป็นธรรมชาติของคนไทยที่มีวัฒนธรรมมาหลายร้อยปี อาจจะเป็นพันปี ถ้าอ่านเรื่องพระเจ้าพรหมมหาราช ของหลวงพ่อฤาษีฯ สมัยเริ่มไล่ขอม(ไม่ใช่เขมร) ออกไปจากเมืองไทยเริ่มชืื่อคนไท แบบเป็นทางการ

คำว่าไท คือคนรักอิสสระ ไม่ชอบขึ้นกับใคร( คนต่างชาติ) และเราสามัคคีกันเมื่อมีภัย และมีน้ำใจให้ทุกคนและชอบยิ้ม

การยิ้มของเราบางทีฝรั่งมันงง เหมือนคนจีนงงในการยิ้มของเรา ว่ายิ้มอารมณ์ไหน

แต่เราคนไทเข้าใจรอยยิ้มของกันและกันดีว่ายิ้มอารมณ์ไหน

เป็นเอกลักษณ์ ขอคนเผ่าไทครับรับรองว่าไปมาหลายย่านน้ำหลายทวีป ไม่มีใครมีรอยยิ้มแบบคนไทครับ

19. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ
    ยิ้ม ของเรา ชาวสยาม มีเสน่ห์ มีมนต์ขลัง เสมอครับ ท่านอ.พี
    กระผม มี แฟน..... ก็ เพราะชอบรอยยิ้มของเขาครับ อิอิ.
    ขำ ขำ ..............คลาดเครียด .....................ครับ:cool:

20. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรงครับ