เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอให้ความไม่มีจงไม่มีแก่ท่านทั้งหลาย สวัสดีปีใหม่ครับ กราบหลวงปู่ทรง

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนาครับ.............................

3. plykaew

plykaew เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง.......
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี.....
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่อั๊บ........
    กราบ กราบ กราบ ครูบาอาจารย์ทุกๆองค์

และขอสวัสดีปี 54 กับพี่ๆน้องๆบ้านเหรียญบินทุกๆท่าน.....

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เมื่อวานไปทำบุญกับพระอาพาธมาน่ะครับ

ขอแบ่งส่วนบุญให้กับพี่น้องทุกท่าน

5. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    มารับเลยคนแรกค่ะคุณลุงพี ขออวยพรให้สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะค่ะ หยุดสี่วันตั้งใจถวายสังฆทานทุกวันเหมือนเคยค่ะ

6. พี เสาวภา

สวัสดีครับ ...ผมเพิ่งติดตามอ่านระยะหลังในกระทู้หลวงพ่อทรง ในเวปพลังจิต ยังไม่มีความรู้วัตถุมงคลของหลวงพ่อทรงมากนัก
    อยากให้ช่วยแนะนำพระของหลวงพ่อมาบูชาด้วยครับ...ผมมีอาชีพค้าขาย มีร้านเป็นตึกแถว 1 คูหา ที่กรุงเทพ...

อยากได้พระที่มีพุทธคุณด้านค้าขายดี เมตตาแรงๆ ราคาพอสมควร มาบูชาครับ...รบกวนช่วยแนะนำรุ่นที่มีประสบการณ์เหล่านี้ด้วยครับ...ขอขอบคุณครับ
    </PRE>
    ยินดีครับ

แนะนำ พระที่มีรูปหลวงพ่อน่ะครับ

PICT2601.JPG PICT2602.JPG

๑) รูปเหมือนเนื้อผงสี่เหลี่ยม น่าจะหาได้ตามเว็บ ยังไม่มีของเก็ ราคาขึ้นอยู่กับสภาพ รุ่นนี้เมตตาสูงมากเหมือนหลวงพ่อมาเอง โชคลาภก็ดี รับประกันคุณภาพครับ แต่องค์ใหญ่หน่อย แต่เลี่ยมปลาสติกห้อยคอ องค์เดียวก็สวยงามดีครับ

สภาพไม่สวยผมเห็นอยู่ที่ สามสี่ร้อย สวยๆก็คงสัก หก เจ็ดร้อย ตามรูป

๕ นิ้ว ทิ้งทวน หน้า.JPG ๕ นิ้ว ทิ้งทวน หลัง.JPG ๕ นิ้ว ทิ้งทวน ฐาน.JPG

๒) แพงขึ้นมาอีกสักหน่อยก็รูป บูชา ๕ นิ้ว รุ่นสุดท้ายที่วัดทำ ( มีของศูนย์ทำมา แต่ไม่เหมือนกัน ) รุ่นนี้เป็นรุ่นทิ้งทวน ทำก่อนมรณะภาพ ประวัติชัดเจน และยังไม่เห็นมีปลอม แต่ต่อไปไม่แน่ น่าสนใจมาก มีแบบไม่รมแดง และรมแดง ที่ฐานมีเส้นเกศาหลวงพ่อด้วยครับ ราคาเห็นประมาณ สาม สี่พัน บาท

ตั้งบูชาในร้านน่าจะช่วยฮวงจุ้ย การบูชาก็ไม่ยาก แค่สวดมนต์ ยิ่งบ่อยยิ่งดี หลวงพ่อชอบคนสวดมนต์ครับ

นอกนั้นหารูปถ่ายหลวงพ่อก็ได้น่ะครับ รูปที่ทันหลวงพ่อมีหลายรุ่น ในรูปใหญ่ ราคาน่าจะหลักร้อย แต่ถ้ามีรอยจารหลวงพ่ออาจจะขึ้นหลักพันๆ บาทครับ

นอกจากนั้นมีรูปเล็กๆ แต่คงหามาตรฐานยาก เพราะทำขึ้นมาได้ใหม่ แต่ถ้ามีรอยจารก็ชัวร์ ใช้ได้ครับ

ก่อนจะซื้อส่งรูปมาให้ดูก็ได้ครับ ผมจะแนะนำให้ก่อนซื้อตามที่พอรู้ครับ

ด้วยความเคารพ

พี เสาวภา

<STYLE>.ExternalClass .ecxhmmessage P{padding:0px;}.ExternalClass body.ecxhmmessage{font-size:10pt;font-family:Tahoma;}</STYLE>

7. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับพี่พีด้วยครับ

8. พี เสาวภา

ยังยุ่งเที่ยวอยู่น่ะครับ....แหะๆ

เดี๋ยวว่างมาเขียนต่อ

9. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาบุญครับพี่พี

อนุโมทนาครับป๋าพุธ หายไปนานเลยนะครับ คิดถึงๆ

10. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ... ครับ
    ไม่ได้เข้ามาหลายวัน เนื่องจากเป็นสารถี พาคุณแม่กลับบ้านไร่ จ.อุทัยธานี เพิ่งกลับมาได้สักพักใหญ่ๆ เดินทางได้สะดวกดี ( เหมื่อนเดิม ) เพราะทางที่ไปก็ไม่ใช่สายหลักๆ เพราะไปทางปทุมธานี เข้าสุพรรณบุรี ไปทางอ.ด่านช้าง เข้าอ.บ้านไร่ได้เลยครับ สะดวกจริงๆ รถแทบจะไม่ค่อยมีด้วย อากาศก็กำลังเย็นๆพอสมควร....
    ในวาระขึ้นปีใหม่ ก็ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก ไม่ว่าจะเป็นพระแก้วมรกต พระพุทธชินราช หลวงพ่อโสธร ..... ฯลฯ และที่ขาดไม่ได้ ขอบารมีหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั๊บ จงบันดาลให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สมาชิกบ้านเหรียญบินและผู้ที่ผ่านเข้ามามีความสุข ความเจริญ ร่างกายแข็งแรง คิดสิ่งใด สมปราถนาทุกประการเทอญ.... ( สาธุ )

11. พี เสาวภา

วันนี้สงสัยไปเที่ยวกัน ...เลยเงียบๆ

12. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่ศรี
    สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆ ท่าน

13. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรีและคณาจารย์ทุกท่านครับ

14. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่พระครูศรี
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง
    สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆ ท่าน<!-- google_ad_section_end -->

15. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ... ครับ
    เข้ามารายงานตัวรอบดึกก่อนคุณลูกจะยึดคอม...

16. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง
    สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆท่าน ช่วงปีใหม่พอดีไปเที่ยวแถบวังน้ำเขียวกับครอบครัวเลยไม่มีโอกาสเข้าบ้านเหรียยบิน ยังไงก็ขออวยพรย้อนหลังให้ทุกท่าน อย่าเจ็บ อย่าไข้ จงได้ จงมี ตลอดปีและตลอดไปนะครับ

17. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ พี เสาวภา ครับ
    วันนี้ผมได้จองพระบูชาขนาด 5 นิ้ว
    เนื้อทองเหลือง หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน รุ่นสุดท้ายปี 2550 มาครับเอารูปมาให้ดูครับ เห็นเค้าบอกว่าสร้างแค่ 200 องค์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.6 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      139.3 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      140.2 KB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2011
  18. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี ครับ
    สวัสดีปีใหม่ครับพี่ๆ
    เพิ่งจะกลับมาถึงไทย แหะๆ ก่อนจะปีใหม่ได้ฝันถึงหลวงปู่บุญศรี ได้ลาภมาชุดใหญ่ครับ แหะๆ

19. พี เสาวภา

มีจารซ่ะด้วย

รุ่นนี้รุ่นทิ้งทวนครับ

รุ่นสุดท้าย

20. พี เสาวภา

ลาภอะไรมาแบ่งพี่น้องมั่งซิ....แหะๆ