เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่านที่อ่านมาตั้งแต่เรื่องหลวงพ่อทรง มาเห็นผมย้ำเรื่อง หลวงปู่ฤาษีลิงเล็ก อาจจะงงๆ ถ้าท่านไม่ได้เป็นลูกศิษย์วัดท่าซุง ยุคเก่าๆหน่อยมา และไม่ได้รู้จัก คุณแม่ปทุม และ หลวงปู่พระครูบุญศรี มาก่อน

สาเหตุเพราะเรื่องนี้มันเป็นประเด็นมานาน ตั้งแต่หลวงปู่พระครูบุญศรี ยังมีสังขารอยู่ ผมก็ฟัง และ ก็เห็นมานานหลายปี เป็นสิบปี แต่น้ำท่วมปาก จะพูดไป หลวงปู่ก็คงยิ่งเหนื่อย เพราะคงเหมือนยิ่งห้าม เหมือนยิ่งยุ และมาหลังๆ ท่านล่ะสังขารไป สิบปี เรื่องนี้ก็ยังไม่จบซ่ะที

ซึ่งน่าจะจบกันซ่ะที อยากได้ของ หรือ อยากเจอ หลวงปู่ฤาษีลิงเล็ก ต้องมีวาสนา และเข้าไปหาท่านในป่าให้เจอครับ หลวงพ่อวัดท่าซุงเคยเล่าไว้ว่า ตอนท่านไปสุโขทัย หลวงปู่ทั้งสอง ( หลวงปู่ลิงขาวและลิงเล็ก ) มาหา บ้างก็ลือกันว่า หลวงปู่ฤาษีลิงขาวไปแดนเกษมแล้ว ส่วนหลวงปู่ ฤาษีลิงเล็กอยู่ที่ป่าเมืองกาญจนบุรี อยากได้พระท่านก็ตามไปในป่าน่ะครับ...แหะๆ

แต่ถ้าอยากได้ของหลวงปู่พระครูบุญศรี หาได้ตามเน็ท พอหาได้ ราคาไม่แพง แต่ไม่ใช่ของในฐานะหลวงปู่ ฤาษีลิงเล็กครับ...แหะๆ จบข่าว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2010
  2. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามอ่านครับผม.......

3. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กรายบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง
    ช่วงสิ้นปีมีสมาชิกหลายท่านคงไปท่องเที่ยวกัน ขอให้สนุกนะครับ และที่สำคัญอย่าลืมตั้งสติก่อนสตาร์ทนะครับ

4. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบ กราบ กราบ ครูบาอาจารย์ทุกท่านครับ

ปุ่มอนุโมทนากลับมาแล้ว แหะๆ

5. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    เข้ามากราบหลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ
    เข้ามารับฟังเรื่องราวดีๆ จากพี่พีครับ

6. damk1966

damk1966 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง สวัสดีปีใหม่พี่พี พี่น้องทุกคน ขอให้ทุกคนมีแต่ความสุขกาย สบายใจ ตลอดไป

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมกำลังเรียบเรียงข้อมูล และ ภาพถ่าย มันเยอะมาก ว่าจะเขียนไปเรื่อยๆดีกว่า

8. พี เสาวภา

ยันต์ ๑.jpg ยันต์ ๒.jpg ยันต์ ๓.jpg

ยันต์ ๔.jpg

ยันต์ที่หลวงปู่เคยสักเอง คนพวกนี้โชคดีมาก มหาศาล โชคยิ่งกว่าถูกล็อตเตอรี่

หลวงปู่เคยเป็นอาจารย์สักยันต์

เรื่องนี้อาจจะไม่มีใครทราบ ถ้าทราบก็คงมีน้อยมาก ผมเอามาลงให้เป็นชิมลาง ว่าหลวงปู่สมัยหนุ่มๆ เก่งเรื่องอักขระเลขยันต์มาก เรียนมาเยอะ อ่านออกทุกยันต์ เปิดตำราให้ท่านดู ท่านอธิบายเสร็จ แต่พอแก่ๆแล้วท่านวางไปหลายสิบปี ผมเคยไปถามท่าน ท่านบอกว่าไม่ได้ลงมานานมันเลือนๆไป เลยที่ท่านลงจะเป็นอักขระไม่กี่ตัว ส่วนพวกยันต์ยากๆ อักขระเยอะๆท่านไม่ลงแล้ว ท่านบอกลืม...แหะๆ เลยแห้ว

ส่วนเข็มสักยันต์ ท่านโยนทิ้งในแม่น้ำหน้าวัด อาจารย์สักสังเกตุดูจะเป็นแบบนี้ส่วนใหญ่ พอแก่ตัวปฏิบัติธรรมสูงขึ้น จะเลิกของร้อนๆแบบนี้

ผมเห็นยันต์พวกนี้แล้ว ที่จริงผมไม่ชอบสักเลย ถ้าจะเอา เอาซ่ะนานแล้วตั้งแต่หนุ่ม รุ่นๆ สักน้ำมันก็ได้มีโอกาศหลายที พอผมรู้ว่าท่านเคยสัก ผมเลยอยากสักบ้าง ไปตื้อ ท่าน ท่านก็บอกว่าเข็มโยนทิ้งน้ำไปแล้ว หน้าวัด ไปงมสิ...แหะๆ หลวงปู่ทิ้งไปกี่สิบปี ผมไปงมจะเจอไหมเนี่ย แต่พอตื้อมากๆ ท่านก็บอก ลงปากกาเอา เหมือนกัน ท่านให้นอนหงายแล้วท่านเอาปากกาลงที่หน้าอก เป็นยันต์เหมือนกับที่หลังพวกพี่ๆ ชาวบ้านที่ผมถ่ายมานี่แหละครับ ในตอนที่ผมลง มีเพื่อนตามมาด้วยหลายคน คนที่ได้ลงจัดว่าโชคดี เพราะคงเป็นศิษย์สักยันต์รุ่นสุดท้ายแน่นอน

ส่วนที่แขน ผมไม่ได้ลง แต่ขอท่านลงที่มือขวา ผมขอท่านไว้ อะไร ไม่สามารถบอกได้ แต่ผมใช้มือนี้หากินมาตลอด

นอกจากนี้ ยังมีคนที่ไปสักมาแล้ว โดยมาบอกท่านก่อน มาขอท่าน เอาแบบไหน เช่นผมเคยเห็นยันต์พระสิวลี พระองค์หนึ่งมาขอ แล้วท่านให้ไปสักมา พอสักเสร็จกลับมาให้ท่านครอบ แบบนี้ก็จัดว่าใช้ได้

เรื่องนี้ผมจะเขียนอีกที เอาละเอียดว่าท่านใช้ยันต์อะไร และสรรพคุณของยันต์ จะเปิดเผย ไม่ปิดบัง เพราะอยากจะบันทึกไว้ เป็น วิชาส่วนหนึ่งของท่าน ที่ผมพอทราบมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2010
  9. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บครับ วันนี้ได้โอกาสไปกราบหลวงพ่อคูณวัดบ้านไร่เป็นครั้งแรก แล้วกลับมาแวะสำนักปฏิบัติธรรมแม่ชีประทุมด้วยครับ บูชาเหรียญเต่าและเหรียญกลมหลวงปู่บุญศรีมาด้วยเป็นของขวัญปีใหม่ให้ตัวเอง ขอให้พี่พี และทุกท่านรวมทั้งครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรงครับ...ขอบคุณพี่ JLB ที่เคยบอกทางไว้ด้วยครับ

10. พี เสาวภา

หลวงพ่อคูณท่านเป็นอย่างไรบ้างครับ????

เอารูปเหรียญมาลงบ้างน่ะครับ พวกพี่ๆน้องๆจะได้ดู...แหะๆ

11. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทรง
    กราบพระเดชพระคุณ หลวงปู่บุญศรี

เหรียญกลมน่าจะเป็น เหรียญพระนิพพาน จำนวน อาจจะเหลือน้อยมาก ใครยังไม่มีรีบเก็บโดยด่วนครับ
    ผมเองหากมีโอกาส ก็จะแวะไปเรื่อยๆ

12. พี เสาวภา

ใครคุยกับป้าอิ้ดบ่อยๆ น่าจะขอข้อมูลมาลงน่ะครับ ว่าเหลือ อะไร เท่าไหร่

13. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุครับ ได้ไปกราบหลวงพ่อคูณถือว่าเป็นสิริมงคลรับปีใหม่อย่างดีครับ

14. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

15. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามเส้นทาง สำนักปฏิบัติธรรมแม่ชีประทุมด้วยครับ ขอบคุณมาก

16. พี เสาวภา

มีผู้รู้เส้นทางหลายท่าน เดี๋ยวคงมาอธิบายครับ อยู่ที่หนองสาหร่าย น่าจะหาไม่ยาก

17. พี เสาวภา

กราบ ๆ ๆ หลวงปู่พระครูบุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

เมื่อวานผมนั่งคนรูป โหลดรูป เล่นซ่ะทั้งวันเลยครับ

18. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

19. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทรง
    กราบพระเดชพระคุณ หลวงปู่บุญศรี

ได้ครับพี่พี
    หากผมมีโอกาส ไปอีกผมจะ นำข้อมูล มาอัพเดท ให้ทราบครับ

ขอโอกาสแนะนำเพิ่มเติม ยังมีพระพิมพ์ลีลา หลังพระ สิวลี ทั้งเนื้อแร่โคตรเศรษฐีล้วน และ เนื้อดำ ฝังแร่โคตรเศรษฐี อีกอย่างที่อยากจะแนะนำเพื่อนๆ ครับ

เพื่อนผมเช่าไป 2 องค์ จากนั้นก็มีโชคลาภ 3 ครั้งติดๆ ได้เงินไปมากโขอยู่
    จึงฝากผมเช่าเพิ่มอีก 1องค์

20. พี เสาวภา

เรื่องนี้ขอยืนยันอีกคนน่ะครับ

คนมีบารมีทางลาภลอย ก็จะได้ลาภ

คนไม่มีบารมีทางลาภลอยก็จะ ไม่(อับ)จน