เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    หลวงปู่พระครูบุญศรีกับโชคลาภ

เรื่องนี้เกิดขึ้นบ่อย แต่เล่ายาก เพราะทำให้เป็นนามธรรมยาก พิสูจน์ยาก แต่มีคนเจอหลายคน ลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดหลวงปู่ทุกคนจะรู้ดี ว่าบางจังหวะจะมีเฮ

ผมจะเล่าไปตามที่ผมเจอ นึกออกจะเล่าต่ออีก ผมจะยังไม่เข้าไปในภาควัตถุมงคล ทั้งที่รู้ว่าพวกท่านอยากจะอ่าน อดใจรอสักหน่อยน่ะครับ...แหะๆ

วันหนึ่ง ผมกำลังจะกลับบ้านพร้อมกับเพื่อนอีกคน เวลาเย็นมาก พอจะกลับหลวงปู่เอามือกับนิ้วเขี่ยนมกล่อง ให้กล่องหนึ่ง แล้วเอานิ้วมือชี้ไปที่กล่อง บอกวันหมดอายุ ผมกับเพื่อนงงๆ ในมุข ท่านเห็นท่า งงๆ ท่านก็เอานิ้วชี ชี้ไปที่ฝากล่องแล้วพูดอีกว่าวันหมดอายุๆ ผมก็รับนมกล่องไว้ ชักสงสัย แต่รู้นิสัยหลวงปู่ว่า เรื่องนี้ถามมากไม่ได้ กราบท่านแล้วลากลับ

ตอนขับรถกลับมา ผมให้เพื่อนดูที่ฝากล่อง บนฝาซึ่งมาดูที่หลังจะบอกเดือนเป็นตัวเลข แต่ที่พิมพ์ชัดเจนเป็นปีฝรั่ง 97 ท่านลองไปดูบนกล่องนมซิครับ ผมลืมยี่ห้อ เลือนๆว่าเป็นนมสด ถ้าจำไม่ผิด เป็นนมเดนมาร์ค งวดนั้น คงไม่ตองบอก ผมได้ค่าน้ำมันหลาย ออก 97 บน ตรงๆ ไม่ต้องกลับ

ส่วนอีกครั้ง ผมมาที่วัด เจอ ชายสองคน เด็กหนุ่มๆ ขับรถกะบะมาก ท่านทั้งสองนี้ ผมเห็นบ้าง หลายครั้ง คราวนี้ได้ความว่าจะมาบวช แต่จะบวชวัดเดียว บวชเข้าสึกเย็นอะไรแบบนี้ หลวงปู่เลยไม่ยอมบวชให้ ท่านบอกบวชไปทำไม บวชแค่วันเดียว ผมกราบเรียนถามหลวงปู่ว่า เขาบวชทำไม ท่านบอกว่าเขาถูกหวยมา ผมไปเรียบๆเคียงชายทั้งสองคนที่นั่งรอ เขาเงียบเมื่อถามเรื่องหวย ไม่ยอมพูดอะไรเด็ดขาด แต่ผมมารู้ที่หลังจากสายสืบ ( พระที่วัด )ว่างวดนั้น เขาได้หลายแสน เลยจะมาบวชกับหลวงปู่

ในอีกคราว น่าจะเกี่ยวข้องกับสองคนนี้ หรือ อาจจะไม่ก็ได้อาจจะเป็นลูกศิษย์คนอื่นซึ่งผมไม่อาจจะยืนยันได้ พอผมไปถึงวัดผมขึ้นไปกราบหลวงปู่ ท่านเอามือควักไปใต้เสื่อ เสื่อจันบูณร์ที่ท่านนั่งแล้วควักแบ็งค์พันมาปึกหนึ่ง เรียกชื่อผม ___ แล้วยกแบ็งค์ปึกนั้นเอามาชูอวด ถ้าท่านพอจะยุ่งเกี่ยวกับเงินๆทองๆบ้างอาจจะพอทราบว่า ปึกหนึ่งที่มีแบ็งค์พันร้อยใบจะเป็นปึกหนึ่งในราคาแสนบาท เอาสิบปึกมามัดรวมกัน จะยาวประมาณคืบเด็ก และหนักประมาณ หนึ่งกิโล สามขีด หรือ หนึ่งล้านบาท

ผมดูจากปึกนั้นแล้ว คะเนว่าประมาณ สี่ ห้าแสนบาท ผมก็กราบเรียนถามว่า หลวงปู่ไปได้มาจากไหนครับ ท่านบอกว่า เขาถูกหวยแล้วเอามาถวาย ...แหะๆ แล้วท่านก็ยัดเก็บไว้ใต้เสื่อเหมือนเดิม ผมกราบเรียนท่านว่า หลวงปู่อันตรายน่ะครับ เอาไปฝากแบ็งค์ดีกว่า ท่านตอบ อือๆ แลวไม่มีท่าทีอยากจะคุยหรือสนใจเรื่องนั้นอีกต่อไป

เรื่องลาภลอยนี้ผมเป็นคนไม่มีลาภด้านนี้ แต่ยังได้มาบ้างเรื่อยๆ ขนาดเด็กที่รับเดินหวยในบริษัทของผม ยังมาแซวผมว่า เลขพี่น่ะออกเรื่อยเลย แต่บางทีไม่ออกตรงๆงวดนั้น ดันไปออกในงวด ที่สามสี่ต่อจากนั้น แบบ ผมก็ไม่ได้ตามเพราะไม่ใช่นักเล่นหวยอาชีพแทงแล้วแทงเลย จะให้มาตามทุกตัว งงตาย

เคยมีอยู่ครั้งผมได้เลขมา ที่ได้มา เพราะว่ามีอยู่ครั้งท่านเดินไปส่งลูกศิษย์บนลานวัด พอเขาขึ้นรถ ท่านเดินไปดูท้ายรถ ทำท่าก้มลงมอง แล้วหันมายิ้ม ผมจำเบอร์ไม่ได้ เพราะบอกต่อกันมา แต่งวดนั้น ก็สามตัวจังๆ

ท่านทำแบบนี้หลายครั้ง แต่มันมีเหตุการณ์มาเกี่ยวข้องด้านอื่น ต้องตีความให้ดี เพราะมีอยู่ครั้ง แมวของท่าน แอบมาขึ้นรถลูกศิษย์แล้วแอบเข้าไปนอนในห้องเครื่อง พอเจ้าของรถขับออกไปนอกวัด เจ้าแมวกระโดดออก และได้รับการบาดเจ็บ ( น่าจะถึงตาย ) เจ้าของรถก็เปิดแน่บ ( ไม่ทราบใคร อาจจะขาจรไม่ทราบว่ามีเด็กเส้นติดมาด้วย ) คนไปเจอศพแมวเข้ามาบอกท่าน ทีนี้ล่ะเป็นเรื่อง ใครจะออกจากวัด ท่านจะลงไปส่ง ที่ไปส่งน่ะ ท่านไปดูแมวของท่านว่าติดรถไปหรือปล่าว ท่านจะดูอย่างละเอียด มองซ้าย มองขวา แล้วท่านยังวาง ร ป ภ (พระหลวงพี่ ) ไว้องค์โดยเฉพาะในวัดเสาร์ อาทิตย์ ไว้ที่ลานวัด เอาไว้เฝ้าแมวของท่าน...แหะๆ

ผมก็ได้มาแบบเดียวกัน คราวนั้นเลยแทงแบบว่า ถ้าถูก ผมจะกลายจาก นายพี เป็นคุณพี ทันที ปรากฎว่าแห้วครับ เลยรู้ว่าไม่มีโชคใหญ่แบบนั้น เอาแค่มันๆล่ะก็ได้

บางคนที่สนิทกับหลวงปู่มากๆ ผมไม่บอกชื่อ ก่อนกลับจะยื่นปากกาและมือให้หลวงปู่ให้ท่านเขียนให้ ท่านก็เขียนให้บ้าง ผมก็ไม่ได้ตามว่าเขาถูกบ่อยหรือปล่าว การบอกหวยนี้มีหลายวิธี คราวหนึ่งผมซื้อลูกแก้วแบบ แก้วกลีบมะเฟื่อง ไปถวายท่านให้ท่านปลุกเสกแจกคน ท่านก็เสกแจก ถ้าคนไหมมีโชด ท่านจะนับส่งให้ แบบ ว่า ออก ๕๗ ท่านส่งคราวแรกให้ ห้าลูก คนรับก็สงสัยว่าได้ทำไมตั้ง ๕ ลูก กำลังงๆอยู่ ท่านส่งมาอีก ๗ ลูก คนที่ตีความออก เป็นรุ่นน้องทำงานห้องดราพที่บริษัทของผมเอง...แหะๆ รับไปเต็มๆงวดนั้น

เรื่องตัวเลขนี้ยังมีอีกยาว นึกออกจะมาเล่าต่อครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2010
  2. ton3170

ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    สวัสดีครับพี่พี
    มีเรื่องสอบถามนิดนึง เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ผาด วัดไร่ (เผื่อพี่รู้)
    ของที่ท่านเสกนี่ ส่วนใหญ่เป็นของศูนย์สร้างให้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่มีอะไรที่ทางวัดจัดสร้างเองบ้างไหมคับ
    ว่าจะบูชาพญาครุฑของท่าน แต่เห็นแล้วน่าจะเป็นศูนย์สร้างเลยเกิดความไม่แน่ใจขึ้นมา

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ....เรื่องนี้ผมไม่อยากยุ่งกับการทำมาหากินของใครเลยครับ ลองไปถามเซียนวิเศษฯ คนท้องที่ดูน่ะครับ

เท่าที่ผมเคยไปกราบหลวงปู่ผาดมา สองครั้ง ครั้งแรกท่านนั่งรับแขกในศาลา ท่านเขียนคาถาให้ นะ ปรุ นะ โปร่ง

ครั้งที่สอง ท่านมานั่งรอตรงทางเดินเลย ผมก็กราบบนทางเดินน่ะเเหละ ไม่ได้บูชาวัตถุมงคลอะไร ได้แต่เดินไปดูในศาลาวัตถุมงคล ผมเพียงแต่ควักเบี้ยผมมาส่งขอให้ท่านเมตตาเสกซ้ำให้ ท่านก็รับไป เสกสักแป็ป แล้วส่งกลับ

เท่าที่ดู ผมคิดว่าท่านอายุมากแล้วล่ะครับ จัดว่ามีอาวุโสเบอร์หนึ่งของอ่างทองทีเดียว อาวุโสกว่าหลวงปู่เล็กซ่ะอีก หลวงปู่เล็กยังเรียกท่านหลวงพี่ ผาด ท่านผ่านไป ไปกราบเอาศิริมงคลดีครับ เรื่องวัตถุมงคล ผมคิดว่าท่านอายุมากแล้ว ท่านคงไม่ได้ดำริห์อะไรออกมาอีกหรอก ใครเอาอะไรไปให้ท่านเสกท่านคงเสกให้ ท่านไปดูแล้วท่านใช้วิจารญาณของท่านเองก็แล้วกันครับ ใกลๆกันก็วัดมะนาวหวาน ตรงข้ามถนนเยื้องๆกัน ไปที่วัดนี้ก็มีของดีเยอะครับ

4. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องโชคลาภ หลวงปู่บุญศรีท่านเด่นมากเลยนะครับพี่พี

5. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ... ครับ
    เข้ามารายงานตัวตอนเช้า พร้อมกับยิ้มรับอากาศเย็นสบายๆ ( ชอบอากาศแบบนี้จัง )

6. พี เสาวภา

เรื่องที่เล่า แค่เรียกน้ำจิ้ม เรื่องโชคลาภนี้ จัดว่าเป็นบารมีส่วนตัวของท่านทีเดียว หาพระแบบนี้ได้ยากมากครับ ถ้าท่านยังอยู่จะไม่มีใครมาพูด เพราะเดี๋ยวท่านไม่ได้หลับไม่ได้นอน โดยเฉพาะพวกบ้าหวยนี่ พวกนี้บ้าจริงๆซ่ะด้วย

แนวที่ผมสังเกตุ คือเนื่องจากหลวงปู่ท่านมีบารมีสูง ผมสมมุติตัวอย่างน่ะครับ สมมุติว่า ผม นายพี เสาวภา ติดต่อไปยังท่านนายก รัฐมนตรี ของประเทศเพื่อนบ้าน สมมุติว่ามาเลเซียก็แล็วกัน บอกว่า ท่านครับ ขอทหาร หรือ องค์รักษ์มือดีๆ มาช่วยสักคนสองคนซิครับ ท่านว่า ท่านนายก มาเลเซียท่านจะว่าอย่างไร

อย่างแรก ท่านไม่ได้ยินดวยซ้ำไป หรือ ถึงผมส่ง จ.ม. ไป ถึงท่านอ่าน ท่านก็คงจะไม่ทำอะไร เพราะไม่รู้จักผม เรียกว่าผมบารมีไม่ถึงน่ะครับ

แต่ถ้าท่าน นายก ประเทศไทย ยกหูโทรศัพท์ส่วนตัวสายตรงโทรไป หาท่านนายกมาเลเซีย พูดแบบเดียวกัน ผมว่าได้น่ะครับ อาจจะไม่ถามเหตุผลรายละเอียดมาก ท่านนายกมาเลเซียก็คงส่งมือดีที่สุดที่ท่านมี มาช่วยท่านนายกรัฐมนตรีของไทย อันนี้ตัวอย่างน่ะครับ อย่าไปคิดมาก เอาว่ายกตัวอย่างให้มันชัดเจนว่า คนมีบารมีน่ะมันง่ายขนาดไหน

แต่การจะมีบารมี มันไม่ใช่ได้มาง่ายๆครับ ต้องสร้าง ต้องสะสม การฝึกสมาธิ เป็นการสร้างบุญบารมีอย่างหนึ่งให้เกิดฤทธิ์ ( จิตสงบ ด้านสมถะ ) แต่การสร้างสะสม สร้างบุญอันนี้ต้องทำมาด้วย บุญเนื่องจากการให้ทาน การถือศีล การฝึกวิปัสสนา การมีฤทธิ์ ก็ต้องสร้าง แต่การมีบุญก็ต้องสร้าง คนมีบุญมีบารมี มีอำนาจมากกว่าคนมีฤทธิ์น่ะครับ ถ้าเป็นบุญจาก ทาน ( เบื้องต้นมีหลายแบบ ) ศีล สมาธิ และปัญญา เข้าแนวนี้ ยิ่งแรงมาก อาจจะต้องสะสมกันมาหลายร้อย หลายพันชาติ และแนวพระโพธิสัตว์ ( ผู้ที่ปราถนาพุทธภูมิ ) จะมีกำลังสูงมากในแนวนี้ และจะชอบช่วยคน ไม่หนีไปอยู่เงียบๆอย่างเดียว

หลวงปู่พระครูบุญศรี เป็นคนที่มีบารมีสูงครับ การอธิษฐานจิตของท่าน นอกจากกำลังของท่านแลว ที่เหลือจากนั้น ท่านเชิญ เทพ เทวดา มาเป็นพยาน มาช่วยเหลือ โดยอาจจะขอเทพผู้ใหญ่มากๆ เรียกว่า ฝากให้ช่วย เทพผู้ใหญ่มาไม่ได้ ก็จะส่งบริวารมาช่วย และไม่ใช่เทพองค์เดียว ถ้าท่านติดต่อ จะเป็นเทพ หรือ พรหม องค์ใหญ่สุดครับ เทพรองลงมาก็รับนโยบายมา และติดต่อ ช่วยๆกันมา

และ เทพ เทวดา ท่านมีสัจจะครับ ถ้ารับปากแล้วไม่มีเบี้ยวเหมือนคนขี้หมา อย่างแย่ที่สุด ถ้าเจ้าของวัตถุมงคลมันแย่จริงๆ หรือ ไม่นับถือ ท่านก็ถืออุเบกขา คือ เฉยซ่ะ

และหลวงปู่บุญศรี ท่านเชิญอะไร ได้ แบบนั้น ครับ ทำให้การปลุกเสกของท่าน การทำจิตวิมุตติ์ของท่าน ไม่ต้องใช้เวลานาน แป็ปเดียวก็เสร็จ และของนั่น เอาไปใช้บูชาได้ครับ และวัตถุสิ่งนั้นจะเป็น จะมีหัวใจ ตามที่ท่านลง สมมุติว่า หัวใจพระสิวลี วัตถุมงคลนั้นก็จะเป็น ด้านโชคลาภ และยังแถม เทพ เทวดาตามมาอีกเพียบครับ

และแนวโชคลาถ การทำมาหากิน ไม่อับจน เป็นบารมีส่วนตัวของท่านที่ช่วยศิษย์ครับ หลวงปู่ท่าน ล่ะสังขารไปแล้ว การติดต่อถึงท่านยิ่งง่ายใหญ่แค่นึก เอาวัตถุมงคลของท่านมา เป็นสื่อก็ใช้งานได้ครับ และเทพเทวดาที่ท่าน สถิตย์อยู่ท่านจะช่วยหนุนครับ

ผมเล่ามาท่านอาจจะว่าผมบ้า ปรามาสผมไม่เป็นไร แต่อย่าเผลอไปปรามาส อาจารย์ของผมเข้า เอาว่า ผมเชื่อของผมแบบนี้ ผมบ้าคนเดียวก็แล้วกันครับ

กราบ ๆ ๆ หลวงปู่พระครูบุญศรี หลวงพ่อทรงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2010
  7. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง
    กราบพระเดชพระคุณหลวงปู่บุญศรี

เรื่องโชคลาภด้านหวย ตัวผมเองก็ไม่ค่อยจะโฉลกกันเท่าไหร่
    เคยถูกครั้งนึงนานมาแล้ว เมื่อครั้งที่ได้ พระกรุ วัดเงินคลองเตย พิมพ์ซุ้มกอฐานเตี้ยมาใหม่ให้ลูกชายเลือกล็อตเตอรรี่ เจ้าลูกชายก็เลือก 33 ผมก็คิดว่า เอาน่า ซื้อเล่น เผื่อมีดวง แต่ก็ไม่ได้หวังอะไร ปรากฏว่า ออกตรงๆ 33 ลูกชายเลยได้กินขนมแบบหนำใจ

แล้วก็ทิ้งช่วงมาอีกนานหลายปีไม่เคยถูกและก็ไม่คิดที่จะเล่น เพราะไม่มีดวงด้านนี้ แต่มักจะเป็นดวงโภคทรัพย์ด้านการงานมากกว่า

แล้วก็มาเฉี่ยวๆ อีกทีตอนที่ได้เหรียญเต่าของ ลพ.ทรง โดยมีหมายเลข 25 ตอกมาด้วย
    ก็พอจะมีความหวังเล็กๆ แบบเผื่อถูก ซื้อ 25 52 ข้างล่าง
    พอหวยออก ปรากฏว่า ออก 52 เต็มๆ แต่เป็นข้างบน อิอิ
    มีให้พอเสียวๆ ลุ้นๆ ของเกจิท่านอื่นยังไม่เคยมีประสบการณ์ด้านโชคลาภครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Lp Boonsri.JPG
      Lp Boonsri.JPG
      ขนาดไฟล์:
      140.1 KB
      เปิดดู:
      108
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2010
  8. พี เสาวภา

Copy of IMG_0004.jpg

หัวใจพระสิวลี หลวงปู่พระครูบุญศรี

เอามาลงล่อน้ำย่อย ลายมือ หลวงปู่พระครูบุญศรี ลง นะ ชา ลี ติ บนผ้ายันต์พญาเต่าเลือน เรื่องใครสร้าง สร้างเท่าไหร่ ไปว่ากันภาควัตถุมงคลน่ะครับ

ผมลองหลายทีกว่าจะเอาลงได้ ต้องยกมือไหว้ถึงยอมมา ก่ะว่าทีนี้ไม่มาอีกต้องไปจุดธูปบอกกลางแจ้งกันล่ะ

9. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

มาติดตามอ่าน ผ้ายันต์สวยมากครับ

10. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้านำเสนอตั้งแต่สมัยหลวงปู่ท่านยังทรงสังขาร ถนนหน้าวัดเป็นเทือกแน่ๆครับผม แหะๆๆ

11. พี เสาวภา

เลยไม่เล่าครับ ตอนนี้ใครอยากเจอหลวงปู่ ไปเจอได้ครับ เชิญได้ทุกวัน...แหะๆ

12. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ไปหาป้าอี๊ด เมื่อไม่นานนี้ เห็นเต่าทองเหลือง ที่มี่รูปอย่างที่คุณพีนำมาลงด้านบน ประมาณ 2ถุง ถุงละ 100-200 ครับ ป้าอี๊ดเพิ่งหาเจอ และนำมาให้บูชาถ้าอย่างไรลองติดต่อที่ป้าอี๊ดดูครับ ตามด้านล่าง
    ติดต่อขอบูชาได้ที่ [FONT=&quot]
    มูลมูลนิธิส่งเสริมปฎิบัติธรรมศิษย์ประราชพรหมยาน (แม่ชีปทุม โชติอนันต์)
    คุณประภาศรี นิยมแก้ว (ป้าอี๊ด) 08-1906-9140<O:p></O:p>
    [/FONT]

**อยากถามคุณ พี เสาวภา เรื่องสีผึ้งหลวงปู่บุญศรีด้วยครับเพิ่งได้จากป้าอี๊ดมา

13. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ... ครับ
    เข้ามารายงานตัวกะดึก ( อีกรอบ ) วันนี้คอมว่าง เนื่องจากคุณลูกไปเข้าค่ายลูกเสือ แถวมวกเหล็ก กว่าจะกลับก็วันพุธ.....

14. พี เสาวภา

ครับ รีบบูชาไว้น่ะ ผมคะเนว่าหลังจากเรื่องนี้เปิดเผยไป ของจะหายวับไปกับศิษย์ที่อยากได้ เต่ารุ่นนี้ จากการตั้งชื่อของ เสี่ย ท ผู้นำในการสร้าง ตั้งชื่อว่า พระปัจเจกพุทธเจ้า พญาเต่าเลือน ออกแบบยันต์มา แล้วมาให้หลวงปู่ตรวจทาน เต่ารุ่นนีมีเนื้อเงิน เนื้อแร่ และเนื้อทองเหลือง มีอภินิหารมากครับ เรื่องแปลกๆ ก็เกิดขึ้นได้ ผมจะเล่าในภาควัตถุมงคลน่ะครับ

ส่วนสีผึ้งหลวงปู่พระครูบุญศรี เป็นของแจก ปกติ ที่มาจากดำริห์ของท่าน ของที่มาจากดำริห์ของท่านคือ

๑) ล็อกเก็ตหินอ่อน ท่านไปสั่งทำมาเอง จากร้านบัวขาว ในพยุหคีรี แล้ว มาเสกแจกลูกศิษย์

๒) ลูกประคำไม้ ท่านจะไปเหมามาเป็นถุงๆแล้วเสกแจก เป็นของปกติ ท่านจะสั่งไว้ให้แขวนไว้ที่หน้ารถ

๓) สีผึ้ง อันนี้ท่านชอบแจกมาก และหลังๆลูกศิษย์จะทำมาถวาย ตอนแรกๆที่ผมไปเสี่ย ธ จะทำมาถวาย แต่หลังๆทำไม่ทันเพราะท่านเสี่ย คนนี้ชอบไปทำพระ ทำมาหลายรุ่น เลยทำสีผึ้งไม่ทัน ผมรำคาญเลยแย่งมาทำ หลังจากนั้น ผมทำถวายท่านมาตลอด แต่ก็มีลูกศิษย์ ทหารอากาศจากตาคลีทำมาถวาย และยังเห็นพวกซื้อแบบของโหลตลับแดงๆ ที่มีปลาตะเพียนมาถวาย สีผึ้งนี้ใช้สีปากและติดตัว มีอภินิหารมาก เล่าสามวันไม่จบครับ เป็นวัตถุมงคลที่เด่นที่สุดของท่าน ในสายตาผมน่ะครับ เพราะใครมา ท่านก็แจกสีผึ้งเป็นหลัก

ของพวกนี้แจกฟรีทั้งสิ้น แจกหมด ก็ทำมาใหม่ ก็แจกอีกจนหมด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2011
  15. พี เสาวภา

เหรียญ พญาเต่าเลือน.JPG

เหรียญพญาเต่าเลือน

เหรียญซ้ายเนื้อทองเหลือง เหรียญขวาเนื้อแร่ ( ดีบุก ตะกั่ว แร่โคตรเศรษฐี )

ลายละเอียดจะเล่าให้ฟัง ทีหลังครับ

16. พี เสาวภา

ผมกำลังเขียนเรื่องศิษย์คนสำคัญของหลวงปู่อยู่น่ะครับ ต้องเขียนข้างนอก เพราะยาวหลายตอน แล้ว ก็อบเข้ามา มาเขียนในเวบบางที save แล้วหาย...แหะๆ

พรุ่งนี้น่าจะได้ตอนแรกครับ

17. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

18. พี เสาวภา

กราบ ๆ ๆ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

19. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ ครับ

20. พี เสาวภา

วันนี้ไปธุระข้างนอก กลับมาจะเขียนต่อน่ะครับ