เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

2. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แจ้งข่าวครับ

หลวงปู่เล็กวัดทำนบอาพาธ

เนื่องจากหลวงปู่เล็กวัดทำนบ พระคณาจารย์ที่ผมและชาวทำนบและพี่ๆในเวปนี้ให้ความเคารพอีกท่านหนึ่ง ตอนนี้ท่านอาพาธน่ะครับ เป็นโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมากและระบบทางเดินหายใจ ตอนนี้ท่านรักษาอยู่ที่โรงพยาบาลวเศษชัยชาญครับนอนโรงพยาบาลอีกหลายวันครับ แต่ท่านรู้สึกตัวครับ พูดคุยได้อาการไม่น่าเป็นห่วงเท่าไรครับ ท่านอายุมากแล้วน่ะครับเก้าสิบกว่าครับ แถมท่านเดินไม่ไหวแล้ว และช่วงนี้ท่านผอมไปหน่อยครับ กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ ขอให้หลวงปู่หายไวๆครับ สาธุ

4. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณเบ็นนี่ที่แจ้งข่าว ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยๆ ขนาดผู้ใหญ่เเข็งแรงๆ ยังป่วยได้ หลวงปู่ท่านอายุเยอะเเล้ว โดนอย่างนี้เข้าไปก็แย่ได้เหมือนกัน ขอให้คุณพระศรีรัตนตรัย ช่วยโปรดให้หลวงปู่เล็กหายไวๆ นะครับ จะได้มีแรงมาดุพวกผมอีก อิอิ

5. angkor2012

angkor2012 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ ลพ.ทรง ครับ
    ผมก็พึ่งผ่านวิกฤตน้ำท่วม ปีนี้น้ำท่วมหนักมากที่โคราช
    เสียหายพอสมควร ขาดการแจ้งเตือน จึงทำให้ตั้งตัวกันไม่ทัน
    ในบริเวณบ้านผม ท่วมอยู่ 7 วัน วันนี้ ดูดน้ำออกหมดแล้ว

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

เห็นใจจริงๆครับ

ท่วมมากหรือไม่ เสียหายมากหรือไม่ครับ

พวกพี่ น้องๆ ในนี้พอจะช่วยอะไรได้บ้างครับ

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบๆๆ หลวงปู่เล็กครับ

จะสวดมนต์ ช่วยให้ท่านหายไวๆ น่ะครับ

8. พี เสาวภา

แหะๆ ...ที่ดุนี่ถือว่าได้พรน่ะครับ หาพระดีๆ แบบนี้มาดุพวกเรายากน่ะครับ

เล่นลูกทนครับ ดุก็หลบหน้า เฉยเข้าไว้....แหะๆ

9. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    สาธุ ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

10. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรง... ครับ
    เข้ามาตอกบัตรกะดึก... ( อีกแล้ว )

11. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009

อนุโมทนาด้วยครับ

ขอให้หลวงปู่หายเร็วๆนะครับ ขอบคุณท่านเบนที่มาแจ้งข่าวครับ

12. ไม่เกิด

ได้ทราบข่าวหลวงปู่เล็กแล้ว ก็หวังว่าหลวงปู่คงจะหายจากอาพาธในเร็ววัน....
    พี พี ครับ... ไม่ทราบว่ารูปถ่ายอัดกระจกของหลวงปู่เล็กยังพอมีอยู่บ้างหรือเปล่าครับ... คือผมอยากจะขอให้น้าผม (น้าแท้ๆ เป็นทหารอากาศ ) สักชิ้นหนึ่งครับ... เพราะว่าน้าผมได้รับคำสั่งให้ลงไปปฎิบัติหน้าที่ๆ ปัตตานี ทำหน้าที่เป็นมวลชนสัมพันธ์ และก็ต้องเข้าไปตามหมู่บ้านต่างๆ กว่าจะได้ขึ้นมาอยู่ที่กรุงเทพฯ ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไร...? ผมเป็นหลานก็เป็นห่วงเหมื่อนกัน ก็ได้แต่หาวัตถุมงคลที่มีอยู่ (หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง จ.อุตรดิตถ์ ) เตรียมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำเอาไว้ให้สักชิ้น เห็นน้าผมบอกไว้ว่าจะขึ้นมากรุงเทพฯอีก ก็ประมาณวันที่10 อีกที... พอได้อ่านกระทู้ด้านบนเกี่ยวกับการอาพาธของหลวงปู่เล็ก ก็เลยนึกขึ้นได้ว่า พี่ พี มีรูปถ่ายอัดกระจกของหลวงปู่เล็ก แจกเพื่อนๆสมาชิกและ ทหาร ตำรวจที่ปฎิบัติหน้าที่ทางใต้ ก็เลยอยากจะรบกวน พี่ พี สัก 2 ชิ้นครับ เพราะตัวผมเองก็อยากได้เหมื่อนกันและผมก็ยังไม่ได้รูปถ่ายอัดกระจกของหลวงปู่เล็กเหมื่อนกันครับ....

13. พี เสาวภา

ขอชื่อที่อยู่ครับ

สำหรับทหาร ตำรวจที่ปฎิบัติงานเสี่ยงภัย ชายแดน สามจังหวัดภาคใต้ ติดต่อมาได้ตลอดครับ ผมรักและนับถือพวกท่าน ขอให้บอกมา ผมส่งให้ฟรีๆตลอดครับ

หลวงปู่เล็กบอกผมว่า คนมีพระท่าน กลับบ้านได้ทุกคน

อันนี้ผมไม่ได้ว่า ท่านบอกเอง แต่ก่อนท่านก็เคยแจกทหาร และ พวกที่รับแจกท่านบอกว่ากลับมาบ้านทุกคน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2010
  14. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมนี่เจอดุมาเต็มๆครับ อิอิ แต่ก้เคารพท่านมากครับถึงจะไม่ได้ไปหาท่านบ่อยๆ(กลัว อิอิ) คนทำนบก็เกรงท่านไม่แพ้ผมหรอกครับแฮ่ๆ แต่จริงๆแล้วท่านเมตตามากครับ เมื่อปีที่แล้วที่วัดมีลิเกพรเทพ งบบานไปสองแสนกว่าท่านบอกไม่ให้จัดแล้วปีหน้า แต่พอมาปีนี้ท่านคงเห็นว่าชาวบ้านตั้งใจกันมาทุกปี ปีนี้ท่านเลย (สั่ง) ให้หาลิเกพรเทพเองเลย และให้เงินอีกแสนนึงช่วยกรรมการวัดแฮ่ๆ กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ครับ ขอให้หลวงปู่หายไวๆครับ สาธุ

15. พี เสาวภา

ปีที่แล้วผมอยู่ในเหตุการณ์บางช่วงพอดี

ตอนรู้ว่าค่าลิเกสองแสน ท่านบ่นใหญ่ คนเข้าหน้าไม่ติด...แหะๆ

เลยตอนไปกราบท่าน บรรยากาศไม่ดีเท่าไหร่ มันตึงเครียด....เหอๆๆ

16. ไม่เกิด

กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ... พี่ พี
    ส่วนตัวก็ได้แต่มอบความปราถนาดี และหวังว่าเป็นที่พึ่งทางใจบ้าง เพราะน้าผมบอกว่าต้องเข้าไปในพื้นที่ๆอันตรายเลย ต้องระมัดระวังตัวอย่างมาก.... ก็หวังว่าเหตุการณ์ร้ายต่างๆของภาคใต้ น่าจะสงบได้ โดยไม่ต้องมีการเสียชีวิตและบาดเจ็บอีก...... ( สาธุ )
    ที่อยู่สำหรับส่งรูปถ่ายหลวงปู่เล็กอัดกระจก....
    คุณวาสิทธิ์ อรัณยกานนท์
    99/9 หมู่ 2 ซอยเพิ่มสิน 8 พหลโยธิน 54/1 แขวงคลองถนน เขตสายไหม กรุงเทพฯ 10220

17. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง .... หลวงปู่อั๊บ

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านค่ะ

ขอบคุณน้อง Ben ที่แจ้งข่าวของหลวงปู่เล็ก ขออธิษฐานให้สุขภาพของท่านแข็งแรงขึ้น
    โดยไวด้วยค่ะ

18. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีพี่พี และพี่น้องทุกท่านครับ
    อย่าลืมดูแลสุขภาพตนเองและคนในครอบครัวด้วยนะครับ
    น้ำท่วมมากในหลายจังหวัดครับ

19. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงและครูบาอาจารย์ทุกองค์ครับ

20. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    สวัสดีพี่ๆตอนสายๆครับ

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ