เหรียญกายสิทธิ์ เหรียญรวมใจ เหรียญเปิดโลก หลวงตาม้า หลวงปู่ดู่ หลวงปู่ชื้น หลายสาย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย วรรณนภา, 28 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนภา

วรรณนภา เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จนพเก้า วัดเขาวง จ.สระบุรี ปี ๒๕๓๖ องค์ที่ 4
    สมเด็จเกี่ยว วัดสระเกษ อธิฐานจิต มวลสารดีมาก น่าใช้มากครับ ผสมผงสมเด็จวัดระฆัง,ผงวัดปากน้ำ,ผงวัดพลับ ฯลฯ ตามใบแนบเดิมๆจากวัด

องค์ละ 300 บาท

ค่าส่ง 50 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

2. วรรณนภา

เหรียญหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ปี 2526

รับประกันแท้ครับเก๊คืนเงินเต็ม

ขนาดไฟล์:
      893.7 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      117.3 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      392.9 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      653.9 KB
      เปิดดู:
      73
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013
  3. วรรณนภา

ตะกรุดหลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    ลายถักชัดเจนครับ แท้ดูง่ายครับ
    ดอกละ 9500 บาทครับ
    รับประกันแท้ครับเก๊คืนเงินเต็ม

ขนาดไฟล์:
      435.2 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      256.9 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      505.5 KB
      เปิดดู:
      60
  4. วรรณนภา

พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้านฝังปฐวีธาตุ วัดศรีมุงเมือง จ.เชียงใหม่
    หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร อธิฐานจิต

ปฐวีธาตุ หรือก็คือธาตุดิน
    แต่ถ้าบอกว่าปฐวีธาตุเจ้าคุณนรฯ กลับกลายเป็นวัตถุกายสิทธิ์
    ที่มีอานุภาพครอบคลุมคุ้มครองผู้บูชาอย่างเอกอุ
    กันได้กระทั่งกัมมันตภาพรังสี หรือนิวเคลียร์
    สืบต่อจากท่านเจ้าคุณนรฯ
    ก็มีอีกหลายองค์ที่สามารถทำก้อนหินธรรมดา
    ให้กลายเป็นวัตถุกายสิทธิ์ได้
    ไม่ว่าจะเป็นองค์หลวงปู่ขาว หลวงปู่ดูลย์
    หลวงปู่คำพัน และหลวงปู่อ่อนสา
    ทุกวันนี้ปฐวีธาตุเหล่านี้ล้วนเป็นตำนาน
    ที่พอหาได้และมั่นใจ ก็ต้องยกให้
    ปฐวีธาตุหลวงปู่คำพัน
    ที่บรรจุอยู่ในพระเครื่องท่านบางรุ่น
    และปฐวีธาตุหลวงปู่อ่อนสา
    ที่บรรจุอยู่ในพระปิดตาสมจินตนา
    นอกนั้นอาศัยความเชื่อใจทั้งสิ้น
    หิน เก็บตรงไหนก็เหมือนๆกัน
    พลังจากเนื้อในหาใช่สิ่งที่ปุถุชน
    คนเดินดินเช่นเราจะรับทราบ

หลังจากสิ้นหลวงปู่คำพันก็พอทราบว่าท่านพ่อเมือง
    ท่านพอทำปฐวีธาตุได้
    แต่ปัจจุบันทราบว่าท่านได้งดเสียแล้ว
    และโบ้ยให้ไปหาปฐวีธาตุหลวงปู่อ่อนสาแทน

จนเมื่อต้นปีที่ผ่านมา
    เพื่อนผมคนหนึ่งได้เข้าไปกราบหลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร
    ซึ่งบังเอิญวันนั้นท่านเอก เจ้าอาวาสวัดศรีมุงเมือง
    ก็ได้เข้าไปกราบหลวงพ่อประสิทธิ์เช่นกัน
    เป็นการไปโดยไม่ได้นัดหมาย
    เพื่อนผมได้กราบเรียนถามหลวงพ่อประสิทธ์ว่า

หลวงพ่อครับ หลวงพ่อเคยได้ยินเรื่องปฐวีธาตุท่านเจ้าคุณนรฯ กับหลวงปู่คำพันรึเปล่าครับ

เคยได้ยินอยู่

หลวงพ่อทำได้รึเปล่าครับปฐวีธาตุ

ทำได้อยู่

เขาว่าปฐวีธาตุท่านเจ้าคุณนรฯ กับหลวงปู่คำพัน กันนิวเคลียร์ได้ ถ้าหลวงพ่อทำจะกันได้เหมือนกันรึเปล่าครับ

หลวงพ่อพยักหน้ารับ

ท่านเจ้าคุณนรฯใช้หินบางบ่อ หลวงปู่คำพันใช้หินแม่น้ำโขง ไม่ทราบของหลวงพ่อจะต้องใช้หินที่ไหนครับ

ปฐวีธาตุก็คือธาตุดิน หินที่ไหนก็ใช้ได้หมด

หลังจากนั้นท่านเอกก็ได้นำหินชุดแรก
    ที่มีผู้ศรัทธานำมาจากแม่น้ำโขงชุดแรก
    พร้อมทรายและมงคลวัตถุต่างๆ
    ไปขอเมตตาหลวงพ่อประสิทธิ์อธิษฐานในวันเสาร์ห้า
    โดยการนำปฐวีธาตุไปอธิษฐาน
    ได้กราบเรียนขอให้หลวงพ่ออธิษฐาน
    ให้เป็นปฐวีธาตุเหมือนท่านเจ้าคุณนรฯและหลวงปู่คำพัน
    ซึ่งหลวงพ่อก็พยักหน้ารับ
    แต่เนื่องจากปฐวีธาตุชุดแรกได้แต่หินก้อนใหญ่
    ไม่สามารถบรรจุลงในพระได้จึงเกิดปฐวีธาตุชุดที่สอง
    โดนนำหินจากแม่น้ำโขงเหมือนเดิมแต่เป็นขนาดเล็ก
    นำมาเข้าพิธีพุทธาภิเศกพระสิวลีเมื่อพญาวันที่ผ่านมา
    แต่ไม่ได้กราบเรียนเรื่องขอให้อธิษฐานให้เป็นปฐวีธาตุ

และปฐวีธาตุในชุดที่สองนี้ได้นำมาบรรจุใน
    พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้านพิมพ์หกเหลี่ยม
    ซึ่งหลวงพ่อประสิทธิ์ได้เมตตาอธิษฐานจิต
    ในวันอาทิตย์ที่25ก.ค.ที่ผ่านมา
    และการขอเมตตาหลวงพ่อในครั้งนี้ได้กราบเรียนหลวงพ่อ
    เรื่องอธิษฐานให้เป็นปฐวีธาตุด้วย
    ซึ่งหลวงพ่อก็เมตตา พยักหน้ารับ

โอกาศอันดีมาถึงแล้ว
    ปฐวีธาตุ ที่บรรจุในพระ
    ต่อไปการเปลี่ยนมือไปยังลูกหลานจะไม่สับสน
    จนลูกหลานบางคนคิดว่าปฐวีธาตุ
    ที่พ่อแม่ตนบูชาเป็นเพียง หิน
    และนำไปทิ้งเช่นบางคนที่ผมเคยได้ยินมา
    อย่างน้อยก็เป็นรูปพระพุทธเจ้า

พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้านที่บรรจุปฐวีธาตุ
    และมวลสารที่ใช้สร้างพระรุ่นนี้ครับ
    มวลสาร

1.ปฐวีธาตุ หลวงพ่อประสิทธิ์

2.ผงพุทธคุณ พระธาตุเจดีย์นพีสีพิศาลมงคล -ผงเบ้าหลอมพระเจ้าเพชรเงินล้าน

3.ผงธูปพุทธคุณ เสาร์ ๕

4.ผงดอกไม้ บูชาพระเจ้าเพชรเงินล้าน ตั้งแต่ปี ๕๐-๕๒ หลวงพ่อประสิทธิ์ เสกทุกวาระ ที่มีการเสกพระ
    -งานเสกมวลสารพระเจ้าเพชรศรีมุงเมือง รุ่นแรก และหล่อพระเจ้าเพชรเงินล้าน วิสาขะ พ.ค. ๕๐
    -งานเสกพระเจ้าเพชรศรีมุงเมืองรุ่นแรก และเสกพระเจ้าเพชรเงินล้าน ๕ ธ.ค. ๕๐
    -งานเสกรูปเหมือนลอยองค์ หลวงพ่อประสิทธิ์ ๑๖ ม.ค. ๕๒
    -งานกฐินมหากุศล และเสกประเจ้าเพชรเงินล้าน รุ่นแรก ๒๒ ต.ค.๕๒
    -งานเสกพระสิวลี (ต่ออายุ) ๑๕ เม.ย. ๕๓
    -งานบรรจุหัวใจ พระสิวลี(ต่ออายุ) ๒๕ ก.ค. ๕๓ (เป็นองค์พระแล้ว)

5.ทรายเสก เสาร์๕

6.กล้วยน้ำหว้า เสาร์๕

7.ข้าวก้นบาตร เสาร์๕

8.น้ำมนต์ เสาร์ ๕

9.ผงตะไบพระสิวลี(ต่ออายุ) องค์ใหญ่ โรยหลังพระทุกองค์

องค์ละ 500 บาท

ขนาดไฟล์:
      389.5 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      388.7 KB
      เปิดดู:
      53
  5. วรรณนภา

ธนาธิป EK0684 7329 5 TH
    อัครพล EK0684 7330 4 TH

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2013
  6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอนแล้วครับเหรียญใจรวม-รวมใจ

รบกวนส่ง อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    407/6 ถ.อิสรภาพ
    ต.เวียง อ.เมือง
    จ.เชียงราย 57000

ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      136.1 KB
      เปิดดู:
      58
  7. วรรณนภา

ขอบคุณครับ

จะรีบจัดส่งให้นะครับ

8. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    โอนเงินแล้วครับ

9. วรรณนภา

ขอบคุณครับ
    จะรีบจัดส่งให้นะครับ:cool::cool::cool:

10. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 เหรียญครับ.................

11. วรรณนภา

ได้ครับ
    ขอบคุณครับ:cool::cool::cool:

12. วรรณนภา

ส่งเมื่อเช้านี้ครับ

อนุงพศ์ EK068434915TH
    ธิติวัจน์ EK068434901TH

13. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ..ที่อยู่ตาม PM นะครับ.....

14. วรรณนภา

ขอบคุณครับ
    จะรีบจัดส่งให้นะครับ:cool::cool:

15. วรรณนภา

มีอยู่นะครับ

16. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ผมได้โอนเงินแล้ววันที่ 1 กรกฎาคม 2556 สถานที่ K01349 เวลา 16.42 น. จำนวนเงิน 1,550 บาท สำหรับการจองเหรียญเปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ ปี 39
    กรุณาจัดส่งที่อยู่แจ้งทาง PM
    ขอบคุณครับ

17. วรรณนภา

ขอบคุณครับ
    จะรีบจัดส่งให้นะครับ

18. วรรณนภา

ส่งเมื่อเช้าครับ

คุณธีรพจน์ EK068479465TH
    คุณประเทือง EK068479474TH

19. amonechai

amonechai Active Member

เหรียญกายสิทธิ์หมดยังครับขอจอง 1 เหรียญ

20. วรรณนภา

ยังมีอยู่ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้