เล่าประสบการณ์ โชว์วัตถุมงคล หลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน นครศรีธรรมราช

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย SangTong, 28 มกราคม 2015.

1. SangTong

SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกการกดถูกใจ อนุโมทนา และแสดงความคิดเห็น รวมถึงส่งข้อความเข้ามาทางกล่องข้อความ ทุกอย่างคือกำลังใจให้ผมเข้ามาโพสเผยแพร่บารมีครูบาอาจารย์ครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาจะมาปล่อยเช่าวัตถุมงคลต่างๆแต่อย่างใดในเว็บพลังจิต มีบ้างท่านให้ความสนใจในวัตถุมงคลเช่น ปู่เจ้าสมิงพราย ตะกรุดมหาสะท้อน เป็นต้น ผมก็ไม่ได้นำของที่ผมมีมาปล่อยเช่าให้บูชา ผมกลับแนะนำให้ท่านไปกราบหลวงพ่อเผือว่าไปจังหวะที่หลวงพ่อมีติดย่ามอยู่ท่านก็อาจจะได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อเพราะหลวงพ่อชอบแจกฟรี หรือให้ท่านไปทำบุญกับทางวัดโดยตรงครับ

2. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน สวัสดีครับพี่แสงทองพี่ช่วยเล่าประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงพ่อสมนึกให้อ่านมากๆก็ได้ครับ อยากอ่านมากเลย

3. kom48

kom48 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียงครับ รออ่านด้วยครับพี่แสงทอง

4. RANGSARID

RANGSARID เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2012
    ยังขาดกุมารเทพครับ รอฟังและเป็นกำลังใจให้ครับผม

5. SangTong

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจครับ นั้นเรื่องต่อไปน้องกุมารเทพพ

6. SangTong

กุมารเทพบุญฤทธิ์ วัดหรงบน จัดสร้างโดยหลวงพ่อสมนึก

เมื่อครั้งที่หลวงพ่อสมนึกนอกจากสร้างมีดหมอมหาปราบโลกรุ่นแรกแล้วยังท่านยังนำมวลสารมีดหมอมหาปราบโลกมาสร้างกุมารเทพบุญฤทธิ์นอกจากนั้นท่านได้นำกุมารเทพบุญฤทธิ์มาอธิฐานจิตปลุกเสกในพิธีเดียวกันกับมีดหมอมหาปราบโลก ...ชื่อว่ากุมารเทพบุญฤทธิ์...สำหรับกุมารเทพบุญฤทธิ์หลวงพ่อสมนึกสร้างนั้นต่างจากกุมารทองทั่วไปเพราะว่า กุมารทองเราต้องมีสิ่งของต่างๆไม่ว่าจะเป็นของเล่น ขนมนมเนย เรียกกินข้าวบ้างหาของเล่นให้บ้างซึ่งเราจะวานใช้ก็ต้องมีสิ่งจูงใจก่อนจึงจะเกิดผลตามความประสงค์ปรารถนา แต่กุมารเทพบุญฤทธิ์นี้พระอาจารย์สมนึกท่านว่าเมื่อเราบูชามาแล้วให้ตั้งชื่อให้จากนั้นก็อธิฐานบูชาตามความปรารถนาไม่ว่าจะเป็นการปกป้องคุ้มครองภัยอันตรายทั้งปวง ทำมาค้าขาย อีกทั้งยังช่วยดูแลทรัพย์สินสิ่งของให้แก่ผู้บูชา โดยไม่ต้องเลี้ยงดูเหมือนกุมารทอง เพราะว่าเป็นกุมารเทพอิ่มทิพย์แล้ว พระอาจารย์สมนึกท่านบอกว่าคนสนใจแต่มีดหมอมหาปราบเลยมองข้ามของดีอย่าง กุมารเทพบุญฤทธิ์ ไปสักวันหนึ่งคงหาของดีๆแบบนี้ไม่ได้อีกแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2015
  7. SangTong

คาถาบูชากุมารเทพบุญฤทธิ์

8. SangTong

เดียวจะนำประสบการณ์น้องกุมารมาให้อ่านกันด้วยนะครับ

9. SangTong

สารบัญเนื้อหาในกระทู้
    มวลสารมีดหมอมหาปราบโลก น.2
    เรื่องราวขุนแผนไข่หลง น.3
    พิธีเป่ายันต์เกราะเพชร น.6
    เข้าป่าขึ้นเขาเก็บมวลสารว่านยา น.7
    ความเมตตาของหลวงพ่อสมนึก น.8
    ตะกรุดมหาสะท้อน น.10
    ตะกรุดบุญญานุภาพ น.12
    ปู่เจ้าสมิงพราย น.13
    พระสิวลี น.19
    หลวงพ่อทันใจ น.19
    กุมารเทพบุญฤทธิ์ น.21

10. SangTong

คัดลอกข้อมูลจากคุณ kwundoembang

โชคลาภก็เด่นมากครับสำหรับกุมาร โดยผมได้รับกุมารเทพ จากพระอาจารย์สมนึกมาก็แบ่งเพื่อนพี่ๆที่สนิทกันไป 4 ท่าน หลังจากทุกคนได้ไป (ทยอยกันได้รับครับเพราะผมเจอแต่ล่ะท่านไมา่พร้อมกัน) ก็แปลกครับทุกคนไม่ได้เป็นคนชอบซื้อลอตเตอรี่ แต่เขาลองเสี่ยงโชคดูหลังจากได้กุมารเทพไป ทุกท่านล้วนถูกรางวัลจากการเสี่ยงโชค มากบ้างน้อยบ้างว่ากันไปครับมีโชคกันถ้วนทั่ว แต่แน่ๆคือทุกท่านเชื่อว่ากุมารเทพบุญฤทธิ์มอบโชคให้ครับ

11. SangTong

คาถาบูชาตะกรุดมหาสะท้อน
    จิตติ ภะเว นะมัสโส
    โลหะเร ภะเวเสติ

12. wichu

wichu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณแสงทองมากนะครับ ที่นำเรื่องดีๆ มาเล่า
    พรุ่งนี้ มีธุระไปตัวอำเภอเชียรใหญ่พอดี จะได้เข้าไปทำบุญวัดหรงบนครับ

13. SangTong

วัตถุมงคลทางวัดดำเนินเองทุกอย่างทุกขั้นตอน ไม่ใช้เฉพราะวัตถุมงคลเฉพราะพระผงที่ทางวัดรวบรวบรวมมวลสารแล้วปั้มพระเองและตะกรุดที่จารเองเท่านั้น แม้แต่ผ้ายันต์วัดก็เป็นผู้ดำเนินการเอง วันนี้นำรูปหลวงพ่อสมนึกกำลังดำเนินการสร้างผ้ายันต์เพชรพญาธรมาให้ชมกันครับ หลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน ท่านใส่ใจทุกลายละเอียดและทุกขั้นตอนจริงๆครับ

หลวงพ่อสมนึกท่านบอกไว้เสมอว่าถ้าจะสร้างอะไรสักอย่างขึ้นมาแล้วต้องช่วยเขาได้จริงๆไม่ใช่ สุกเอาเผากิน อย่างนั้นท่านไม่ทำ

"ทำแล้วทำให้จริง ทำให้ดี ไม่ดีไม่ต้องทำ ทำแล้วให้หรอย ให้สุดยอดไปเลย"

นมัสการหลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน
    ท่านใดกดถูกใจ กดแชร์ภาพหลวงพ่อสมนึก ขอให้ทุกท่านมีความสุข ความเจริญ ร่ำรวยเงินทอง สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. SangTong

ขออนุโมทนาดบุญด้วยครับที่ได้ทำบุญกับหลวงพ่อสมนึก หลวงปู่เขียว วัดหรงบน

15. SangTong

นมัสการหลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน
    หลวงพ่อเมตตากับลูกศิษย์ทุกคนเท่าเทียบกันไม่ว่าจะรวยหรือจน

ท่านใดกดถูกใจ กดแชร์ภาพหลวงพ่อสมนึก ขอให้ทุกท่านมีความสุข ความเจริญ ร่ำรวยเงินทอง สาธุ สาธุ สาธุ

16. wichu

wichu เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ พระอาจารย์สมนึก ติดกิจนิมนต์ครับ
    มากราบสรีระ พ่อท่านเขียว ในมณฑป
    พร้อมบูชา มีดหมอเหล็กลาย ปู่เจ้าสมิงพราย ขุนแผรรุ่น3 พระสีวลี กุมารเทพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2015
  17. ole

ole เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ติดตามอ่านอยู่ครับผม :cool::cool::cool:

18. SangTong

ขออุโมทนาบุญกับพี่ wichu ด้วยครับที่ได้ทำบุญกับ หลวงปู่เขียว หลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน พี่ ทางวัดหรงบน ไปวัดกี่ครั้งแล้วครับเห็นบูชาวัตถุมงคลมาเยออะเลย

19. SangTong

ขอบคุณพี่ ole มากครับที่เข้ามาแวะเยี่ยมชมและติดตามกระทู้

20. SangTong

atit ตอบกลับเมื่อ 24-1-2013 23:00
    อยากทราบว่ากุมารเทพกับพระแขวนรวมกันสร้อยเส้นเดียวได้หรือป่าวคับ

ถามมาก็ตอบไปครับ ผมกราบถามหลวงพ่อสมนึกท่านแล้วว่ามีลูกศิษย์สังสัยเกี่ยวกับการบูชากุมารเทพบุญฤทธิ์ว่า เมื่อจะนำกุมารเทพบุญฤทธิ์กับพระเครื่องแขวนรวมในสร้อยเส้นเดียวกันนั้นสามารถทำได้หรือไม่ ท่านเมตตาตอบว่าสามารถแขวนกุมารเทพบุญฤทธิ์รวมในสร้อยเส้นเดียวกันกับพระเครื่องได้ครับท่านบอกอีกว่าทางที่ดีก็ควรจะแยกนำมาพกติดตัว เช่น เหน็บใส่กระเป๋าจะดีกว่า เพราะว่าแม้กุมารเทพบุญฤทธิ์จะมีบุญฤทธิ์ อิทธิ์ฤทธิ์มากมายเพียงใดนั้น แต่องค์กุมารเทพบุญฤทธิ์ก็ยังให้ความเคารพต่อครูบาอาจารย์ หลวงปู่ หลวงพ่อ พระเกจิอาจารย์ที่เรานับถืออยู่กันเดียวกัน หากจะนำมาบูชาไว้บนหิ้งที่บ้านก็ควรให้อยู่ต่ำกว่าพระพุทธรูป รูปหล่อพระสงฆ์ที่เราเคารพนับถือ ทางที่ดีแล้วควรจะแยกหิ้งบูชาไปเลยครับ ถึงอย่างไรกุมารเทพบุญฤทธิ์จะก็ยังเคารพต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เรากราบไหว้เช่นเดียวกันครับ