เล่าประสบการณ์ โชว์วัตถุมงคล หลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน นครศรีธรรมราช

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย SangTong, 28 มกราคม 2015.

1. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงพ่อสมนึก สวัสดีครับพี่แสงทอง ได้เห็นภาพหลวงพ่อสมนึกภาพนี้แล้วรู้สึกดีใจและสบายใจกับท่านด้วย เห็นอริยบทสบายๆแบบนี้เหมือนกับว่าหลวงพ่อท่านได้มีเวลาพักผ่อนส่วนตัวบ้าง ถึงแม้ว่าจะเป็นแค่ช่วงเวลาสั้นๆก็ตามเพราะส่วนใหญ่ที่พี่นำรูปหลวงพ่อท่านมาลงให้ดูนั้นมีทั้งเข้าป่าหาว่าน บดมวลสารผสมมวลสาร ปั๊มวัตถุมงคล เขียนแผ่นยันต์ ปลุกเสกวัตถุมงคลฯลฯแทบเหมือนว่าในแต่ละวันหลวงพ่อท่านจะไม่ค่อยได้มีเวลาพักผ่อนเลยทีเดียวน่ะครับ

2. SangTong

SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็ดีใจเหมือนกันครับดีได้เห็นภาพหลวงพ่อได้มีเวลาพักผ่อนบ้างครับ

ปกติหากอยู่วัดท่านจะโปรดญาติโยมอยู่เกือบตลอดเวลาครับ
    เพราะมีญาติโยมมากราบท่านอยู่ตลอดมิขาดสาย

ญาติโยมมาขอความเมตตาตั้งแต่เกิดจนไม่มีลมหายใจ
    ยกตัวอย่างเช่น ไม่ว่าเมือลูกเกิดมาก็มาขอความเมมตาจากหลวงพ่ออาจจจะด้วยการตั้งชื่อให้ เป่ากระหม่อมให้ ผูกขอไม้ขอมือให้ เมือโตขึ้นก็มาขอความเมตตาบนให้สอบโน้นสอบนี้ได้ไม่ว่าโรงเรียนที่หวังงานที่ชอบ เมือมีรถก็ขอเมตตาให้หลวงพ่อเจิมให้ เมือถึงวัยบวชวัยแต่งงานก็ขอเมตตาให้หลวงพ่อดูวันให้ เมือถึงวัยไม่มีลมหายใจก็มาจัดงานที่วัด เป็นต้น

ถึงจะมีญาติโยมมาขอความเมตตาจากหลวงพ่อตอนไหนเวลาใดหลวงพ่อก็จะเมตตาให้ความช่วยเหลือในทุกๆเรื่องทุกๆเวลาที่ญาติโยมได้ขอความเมตตามาครับ ...นี้คือความเมตตาของหลวงพ่อ

ถึงแม้ตอนนี้หลวงพ่อจะอยู่บนเขาอาจจะไม่มีญาติโยมขึ้นเขามาขอความเมตตาจากหลวงพ่อ แต่หลวงพ่อเองก็ยังคิดถึงญาติโยมอยู่เสมอมักจะทำของดีจากบนเขาเพื่อให้ญาติโยมได้มีของดีไว้ใช้ครับ

เวลาอยู่บนเขาหลวงพ่อจะสวดมนต์ตั้งแต่เช้ามืด และเวลาอยู่บนเขาหลวงพ่อจะไม่ปล่อยเวลาให้ผ่านไปเสียป่าว หลวงพ่อจะเอาตำรับตำรามาอ่านมาศึกษา ทำวัตถุมงคลให้ไว้หลวงศิษย์ได้ใช้ และบำเพ็ญเพียรเพื่อเตรียมตัวสำหรับงานเป่ายันต์เกราะเพชรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2015
  3. SangTong

ประสบการณ์กุมารเทพจากพี่ Chairat ในเฟสบุ๊คกลุ่มวัดหรงบน
    ซึ่งเกิดขึ้นเมิ่อช่วงเวลาตี5.10 น.ของวันนี้21/03/58
    โดยปรกติแล้วแฟนผมจะตั้งนาฬิกาปลุกใว้ตีห้าเพื่อออกไปที่ร้านขายของห่างกันประมาณ1.5ก.ม แต่บังเอิญลูกชายผม เอาโทรศัพท์ไปเล่นเกมส์จนแบตหมด นาฬิกาไม่ปลุก มีเสียงเด็กผู้ชายมาเรียกว่า "แม่จ๋ แม่จ๋า แม่จ๋า ตื่นๆ" ทำให้แฟนผมตื่นขึ้นมาดูนาฬิกา อ้าวตีห้ากว่าแล้ว ถ้าไม่ยินเสียงปลุกคงหลับยาว เพราะตอนกลางคืนพึ่งไปงานเลี้ยง กลับมาดึก
    เหตุการณ์นี้ผมและภรรยาเชื่อว่า องค์กุมารเทพ พระอาจารย์ วัดหรงบนที่แฟนผมเซ่นไห้ว บูชาอยู่ทุกวันมาปลุก
    ปล.สำหรับครอบครัวผมถือว่าเป็นเรื่องธรรมดา เพราะครอบครัวผมเจอประสบการณ์เกี่ยวกุมารเทพมาเยอะมาก แค่อยากแชร์ให้เพื่อน รีบบูชามาใช้กันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. SangTong

พี่ ผู้ชาย ในเฟสบุ๊คกลุ่มวัดหรงบนได้โพสว่า

"หลังจากได้โชคลาภก็ทำตาม คำอธิษฐานแล้ว"

ทุกตอนเช้าก็บูชาวัตถุมงคลติดตัวเป็นประจำทุกวันก่อนไปทำงานและทุกวันจะจุดธูป 9 ดอกไหว้มีดหมอเป็นประจำทุกวันขอพรเสร็จแล้วก็บอกว่าวันนี้ขอให้มีโชคลาภด้วยเพราะตรงกับวันที่16ก็สมปรารถนาดั่งที่ขอครับ

5. SangTong

มวลสารศักดิ์สิทธิ์ที่หลวงพ่อสมนึกท่านนำมาสร้างสุดยอดปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านรุ่นแจกกฐิน ทำให้พลังอนุภาพของวัตถุมงคลจึงเข้มขลังมากๆครับ "เพียงแค่ส่วนหนึ่งนะครับ"

เป็นมวลสารส่วนหนึงที่หลวงพ่อได้เก็บไว้ในตู้ ปัจจุบันตู้มวลสารตั้งอยู่ภายใต้เจดีย์หลวงปู่เขียวเพื่อที่จะให้ญาติโยมที่มาวัดได้ชมกันครับว่ามีอะไรบ้างเป็นมวลสาร

6. SangTong

วันนี้น้องคนหนึ่งอยู่ อ.ปากพยูน จ.พัทลุง เล่าประสบการณ์ของวัตถุมงคลปู่เจ้าสมิงพรายให้ฟังว่า 2 เดือนที่ผ่านมามีหญิงคนหนึ่งอยู่แถวๆบ้านของเขาโดนแฟนทำของใส่มานานแล้วพาไปรักษามาหลายหมอแล้วแต่ก็ไม่หายสักที พอดีผู้หญิงคนนั้นได้ไปรู้จักกับเพื่อนของเขาที่ทำงานอยู่อำเภอรัตภูมิ จังหวัดสงขลา ซึ่งเมื่อครั้งงานทอดกฐินวัดหรงบนวันที่ 27ตุลาม 56 น้องคนนี้กับเพื่อนก็มาร่วมทำบุญทอดกฐินจึงได้รับปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านมาบูชาเพื่อนเขาจึงให้ปู่เจ้าสมิงพราย 1 องค์แก่ผู้หญิงคนที่โดนของและแนะนำให้เอาไปแช่ทำน้ำมนต์แล้วลองอธิฐานดื่มกินดูปรากฏว่าวันแรกพอกินน้ำมนต์เข้าผู้หญิงคนนั้นก็มีอาการจะอาเจียนออกแต่สุดท้ายกับกลายเป็นท้องเสียแทน วันที่สองเขาก็กินน้ำมนต์ที่แช่ด้วยปู่เจ้าสมิงพรายอีกปรากฎว่าครั้งนี้อาเจียนออกมาเป็นเลือดเลยครับ นี้คือพุทธคุณของวัตถุมงคลปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านวัดหรงบนรุ่นแจกเจ้าภาพกฐินปี 56 ซึ่งนับวันลูกศิษย์จากหลายจังหวัดนำไปบูชาแล้วได้เกิดประสบการณ์เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ต่อไปภายภาคหน้าคงจะเป็นตำนานดั่งหลวงพ่อสมนึกท่านเคยปรารภเอาไว้อย่างแน่นอน ครับ กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน

7. SangTong

ขอพักก่อนนะครับไว้เดียวจะมาโพสต่อครับ

ขอให้บารมีหลวงปู่เขียว หลวงพ่อสมนึก ดลบันดาลให้ทุกท่านมีความสุขครับ

8. SangTong

ตอนนี้หลวงพ่อสมนึกได้ลงมาจากเขาแล้วครับ
    แต่ทว่าตอนนี้ที่วัดมีปัญหาน้ำประปาไม่ไหลอยู่ครับ
    เมือหลวงพ่อสมนึกถึงวัดเมือรับทราบปัญหาก็ลงมือจัดการปัญหาโดยทันทีเลยครับ ตอนนี้กำลังกึงซัมเมอร์ ออกจากท่อบาบาล ที่ลึก138เมตร

ขนาดไฟล์:
      251.8 KB
      เปิดดู:
      1,388
  9. SangTong

ประสบการณ์ของปู่เจ้าสมิงพรายยังมีต่อนะครับ ทั้งเนื้อหาและประสบการณ์นั้นมีมากหน่อยนะครับ เขียนตั้งแต่หน้า 13 บัดนี้มายังหน้า 18 แล้วเรื่องราวก็ยังไม่หมดเสียที จะมีเรื่องราวอะไรอีกนั้นโปรดติดตามครับ

10. SangTong

วันที่ 29 ตุลาคม 2556 ผมได้รับปู่เจ้าสมิงพราย มีดหมอมหาปราบ 5 นิ้ว และขุนแผนไข่หลง รู้สึกได้ว่าพระจะแรงมากๆจนรู้สึกปวดหัว มึนมากๆ
    พอมาถึงบ้านก็ได้นำเข้าเก็บไว้ในห้องพระและแฟนผมก็ฝันแปลกๆ ทำให้มั่นใจได้ว่าของที่หลวงพ่อจัดสร้างนี้แรงจริงๆครับ

11. SangTong

ประสบการณ์เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 8 มกราคม 57 ที่ผ่านมาเพื่อนของพระหมีได้พาผู้หญิงอิสลามคนหนึ่งเดินทางจาก อำเภอสะเดา จ.สงขลา มายังป่าช้าเกาะฝ้าย หมู่ที่ 6 บ้านขนุนท่าออก ตำบลวัดขนุน อำเภอสิงหนคร จังหวัดสงขลา ซึ่งช่วงวันที่ 5-20 มกราคม 57 พระสงฆ์จากวัดหรงบนท่านเดินทางมาร่วมเข้าปริวาสกรรมที่นี้ในแต่ละปีจะพระสงฆ์จากทั่วสารทิศมานั่งวิปัสสนาปักกรดกรรมฐานเป็นระยะเวลา 15 วัน เข้าเรื่องกันเลยนะครับ เมื่อเพื่อนพระหมีมาถึงยังป่าช้าเกาะฝ้ายก็เล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นให้ัฟังว่า ย้อนไปประมาณ 8 เดือนที่แล้วผู้หญิงอิสลามคนนี้ซึ่งเป็นเพื่อนร่วมงานของเขาได้มาทำงานอยู่ที่ด่านตรวจอำเภอสะเดา จ.สงขลา หลังจากทำงานอยู่มาไม่นานนักผู้หญิงอิลามก็เจ็บป่วยมีอาการแปลกๆอยู่เรื่อยๆ บางครั้งก็ร้องไห้โดยไม่ทราบสาเหตุ บางครั้งก็มีอาการหูแว่วเหมือนคนโดนของ พระหมีท่านฟังเพื่อนท่านเรื่องราวที่เกิดขึ้นจบจึงยื่นมือหยิบแก้วน้ำที่วางอยู่บริเวณนั้นแล้วก็เทน้ำใส่เพื่อจะทำน้ำมนต์ให้ผู้หญิงอิสลามกิน ท่านได้นำมีดหมอมหาปราโลก พระพิมพ์หลวงปู่ทวดปี 48 ปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านรุ่นแจกกฐินปี 56 แช่ลงไปในแก้วน้ำจังหวะพระหมีกำลังจะยกแก้วน้ำมนต์ขึ้นอธิฐานจิตเท่านั้นแหระผู้หญิงอิสลามคนที่นั่งอยู่ถึงกับร้องไห้โอดโอยขึ้นมาด้วยความเจ็บปวด เมื่อพระหมีทำน้ำมนต์เสร็จก็ให้ผู้หญิงอิสลามดื่มกินเข้าไปก็อาเจียนเหมือนคนโดนของ โดนคุณไสย์ที่พระหมีท่านเคยทำน้ำมนต์รักษามาหลายๆคนก่อนหน้านี้ แต่สิ่งที่ทำให้ผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ในวันนั้นแปลกใจก็คือหลังจากผู้หญิงอิสลามหายเป็นปกติแล้วได้ยกมือไหว้พระหมีนับว่าเป็นเรื่องยากมากๆสำหรับผู้ที่นับถืออิสลามจะไหว้พระสงฆ์ วันนั้นก่อนผู้หญิงอิสลามจะเดินทางกลับอำเภอสะเดายังได้นำเงินจำนวน 500 บาทร่วมทำบุญค่าอาหารเลี้ยงพระอีกด้วย จากเหตุการณ์ครั้งนี้แสดงเห็นได้ว่าแม้แต่ผู้ที่นับถือศาสนาอื่นเมื่อได้รับความช่วยเหลือจากวัตถุมงคลของหลวงพ่อสมนึกก็ยังเกิดความเลื่อมใสศรัทธา กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน ครับ

12. SangTong

เมือเสร็จพิธีสวดนพเคราะห์หลวงพ่อสมนึกได้เมตตาแจกวัตถุมงคลและเป่ากระหม่อมให้ลูกศิษย์ทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติครับ ณ วัดคอหงส์ หาดใหญ่

ขนาดไฟล์:
      169.7 KB
      เปิดดู:
      1,468
  13. SangTong

สุดยอดมากๆสำหรับวัตถุมงคลปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านที่หลวงพ่อสมนึกปลุกเสกแจกเจ้าภาพกฐินปี 56 วันนี้ผมก็มีเรื่องมาเล่าสู่กัน คือเมื่อเช้าพี่ที่ทำงานเล่าให้ฟังว่า เมื่อคืนนอนหน้าทีวีคนเดียว รู้สึกเหมือนมีคนยืนมองอยู่ปลายเท้าครั้งแรกอยู่ดีๆก็นึกถึงปู่เจ้าสมิงพรายด้วยความง่วงเลยอธิฐานจิตว่าไม่ต้องมาปรากฎตัวให้ลูกเห็นนะ ผ่านไปครั้งที่2รู้สึกอีกสลึมสลือเลยบอกว่าไม่ต้องห่วงนะนอนได้ ถึงหลับได้จนเกือบสว่างเลยไปนอนในห้องต่อ ก่อนหน้านี้หลังจากได้ปู่เจ้าสมิงพรายมาบูชาใหม่ๆเคยได้กลิ่นเหมือนขับรถเหยียบซากสัตว์ตายตอนกลับจากเลิกงานได้กลิ่นกัน 3 คนคือพี่ในห้องทำงานผม น้องแฟนเขา แล้วก็แฟนของน้องแฟนพี่เขา กลิ่นซากสัตว์นั้นแรงมาก พอขับรถถึงบ้านจอดรถแล้วลงส่องหาก็ไม่เจออะไรว่าไปเหยียบอะไรมา

14. SangTong

แชร์ประสบการณ์เมื่อวันที่ 16กันยายน 57 ครับน้องสาวคนนี้มีสิ่งแอบแฝงตามมาจากโรงพยาบาลทำให้ตัวเขาสามารถจะกินไม่ได้นอนไม่หลับพยายามเอามีดแทงตัวเอง ลูกศิษย์หลวงสมนึกท่านหนึ่งทราบข่าวก็ได้อธิฐานน้ำมนต์จากปู่เจ้าสมิงพรายทั้งตบหัวทั้งดื่ม แปบเดียวฉี่แตกเลย วันนี้ก็หายเป็นปกติแล้วครับเป็นอีกหนึ่งประสบการณ์หนึ่งจากอภินิหารปู่เจ้าสมิงพรายของหลวงพ่อสมนึกวัดหรงบนครับ

15. SangTong

วันนี้เรื่องเล่าจาก facebook เมื่อวันที่ 6 พ.ย. 57ของคุณ Arjan Neung Sakyan เขาเล่าว่าผู้หญิงคนนี้เมื่อคืน นอนอยู่เลือดออกจากปากเป็นก้อนดำๆเยอะมากจนสงสัยว่าผัวหรือไม่ก็เมียน้อยทำของใส่เลยมาปรึกษา ผมเลยลองอธิฐานจิตขอบารมีครูบาอาจารย์ทั้งหมดขอใช่มีดหมอมหาปราบกับปู่เจ้าสมิงพรายทำน้ำมนต์แก้ครับ ดื่มน้ำมนต์เข้าไปไม่ทันได้สักนาทีปรากฏว่าได้ผล แก้อาการเป็นอย่างดีครับ บารมีมีดหมอมหาปราบโลก ของพระอาจารย์สมนึกวัดหรงบน

16. SangTong

วันนี้ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังอีกแล้วครับ.........เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับน้องผู้หญิงคนหนึ่งที่ผมเคยให้ปู่เจ้ามิงพราย กับมีดหมอเล่มเล็กไปครับ เรื่องมีอยู่ว่า เมือวานนี้ วันที่ 28-12-57 ขึ้น 8 ค่ำ เดือน 2 ซึ่งตรงกับวันพระ มีคนมาขอลองของกับน้องเค้าที่หน้าห้อง เค้าบอกว่าในห้องนี้มีของดีนิ อยากขอลองสักหน่อยว่าเป็นยังไง ไม่รู้ว่า...รู้ได้ยังไงว่าที่ห้องน้องเค้ามีของดี ? (ห้องพักน้องเค้าเป็นห้องแถวครับ) คือยุดีๆก็เหมือนมาพูดหรือคาถาอะไรสักอย่างที่หน้าห้อง ทำให้น้องเค้าที่นอนกลางวันยุในห้องถึงกับขยับตัวไม่ได้ ทั้งๆที่รู้สึกตัวยุ แต่พอน้องเค้านึกถึงบารมีปู่เจ้าสมิงฯและท่องคาถาบูชาปู่เจ้าสมิงพรายไปเท่านั้น คนที่ยื่นยุหน้าห้องถึงกับร้อง...โฮ ! ออกมา บอกว่าไม่ไหวๆ แล้วรีบเดินหนีไปเฉยๆ น้องเลยจึงลุกขึ้นมาได้ น้องเค้าบอกว่าคนนี้เค้าค้าขายและเหมือนจะมีของดีเช่นกัน แต่เห็นบอกว่าน่าจะเป็นทางพวกสายพรายหรือของดำ เห็นคนนั้นและคนอื่นๆพูดกันยุครับ และล่าสุดเช้านี้ น้องเค้าจึงเอาปู่เจ้าสมิงพรายกับมีดหมอเล่มเล็กขนาด 4.9 ซ.ม.ทำน้ำมนต์ กะว่าจะกิน อาบและพรมทั่วห้อง แต่พอน้องเค้าทำการจุดธูปเที่ยน ท่องคาถาบูชามีดหมอ และคาถาบูชาปู่เจ้าฯเสร็จก็เกิดมีแสงสีขาวเป็นวงกลมเกิดขึ้นที่เผดานตรงกลางระหว่างหัวน้องเค้ากับขันน้ำมนต์พอดี แสงมันจ้ามากๆตอนแรกๆน้องเค้าก็นึกว่าเป็นแสงสะท้อนจากขันน้ำมนต์ที่กระทบกับแสงแดดที่ลอดเข้ามา แต่พอน้องเค้าขยับขันน้ำมนต์ยกไปมา แสงนั้นก็ยังยุที่เดิม และแสงแดดที่ลอดเข้าก็ไม่ได้มีเข้ามามาก จนทำให้เกิดแสงได้จ้าแสบตามากเหมือนในตอนนี้ น้องเค้าก็พยายามหาที่มาของแสงแล้วแต่ก็ไม่พบ เหมือนกับว่าแสงนั้น จะมีแค่เฉพาะที่ยุข้านบนเผดาน (เหมือนกับเกิดขึ้นเอง) และที่สำคัญพอธูปใกล้จะหมดดอก แสงที่ว่านี้ก็ค่อยๆ ลดลงๆ ตามธูปที่กำลังไหม้หมดลงทีละน้อยๆ จนหายไปพร้อมกับควันธูปเลยครับ

17. SangTong

เรื่องเล่าจากคุณ Narin เขาเล่าว่า อีกหนึ่งประสบการณ์ตรงจากเพื่อนที่ทำงานผมเองครับ ในเรื่องเมตตาค้าขาย เพื่อนผมคนนึ้ได้เล่าให้ผมฟังว่า ตั้งได้ได้รับปู่เจ้าสมิงพรายและพระสีวลีไปก็ขายของดีมากๆ จนขายแทบไม่ทันลูกค้าเลยครับ ขายหมดเกลี้ยงทุกวัน อีกทั้งยังเคยขอพรใว้ว่าให้ทางห้างต่อสัญญาต่อให้ ผลออกมาก็สมปราถนาที่เคยขอใว้จริงๆครับ บรรยายตามรูปเลยครับ..

18. SangTong

เรื่องเล่า....ประสบการณ์ปู่เจ้าสมิงพราย วัดหรงบน มาให้อ่านอีกแล้วครับผม

มีเรื่องราวที่เกิดจากตัวของฉันเกี่ยวกับพุทํคุณขององค์ปู่เจ้าสมิงพรายดีมากค่ะ ฉันเป็นเจ้าของโรงงานแห่วหนึ่งในจังหวัดแพร่ค่ะมาวีนหนึ่งมีลูกน้องผู้หญิงคนหนึ่งมาปรับทุกให้ฟังว่าคิดถึงสามีเก่าหลังจากเลิกรากันไปประมาณสามปีกว่าเพราะทนนิสัยแย่ๆของสามีไม่ไหวสามีเก่ามาขอคืนดีถึงขั้นกราบเท้าแต่ผู้หญิงคนนี้ไม่ยอมคืนดีด้วยจนประมาณต้นเดือนที่แล้วผู้หญิงคนนี้มาบ่นและปรับทุกข์ทั้งน้ำตาและสีหน้าที่เศร้าและหน้าตาก็ดำคล้ำว่าอยู่เค้าก็คิดถึงสามีเก่าขึ้นมาเที่ยงคืนของทุกคืนผู้หญิงคนนี้จะต้อวตื่นขึ้นมาร้องไห้เพราะคิดถึงสามีเก่าโดยมีสามีใหม่ของเธอนั่งให้กำลังใจกลางวันเธอนั่งทำงานอยู่ดีๆอยู่เธอก็นั่งร้องไก้คิดถึงสามีเด่าจากที่ก่อนหน้านี้เธอเกลียดสามีเก่าเธอเข้ากระดูกดำเลยเธอไม่ได้นอนมาเป็นเวลาสามเดือนข้าวก็ไม่ยอมกินมาทำงานไม่เคยยิ้มแย้มจากที่เธอเป็นคนร่าเริงซ้ำร้ายเธอเครียดจนแท้งลูกและเธอกำลังท้องได้เดือนกว่าเธอมาปรึกษาและเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้ฉันฟังฉันนึกขึ้นได้ว่ามีองค์ปู่เจ้าสมิงพรายพี่ชายคนหนึ่งให้ฉันไว้แกบอกว่าเอาไว้ช่วยคนและคุ้มครองคนในบ้านฉันจึงเอาขันใส่น้ำจุดเทียน1คู่ธูปสามดอกแล้านำองค์ปู่ใส่ในขันแล้วท่องนะโม3จบสวดคาถาและขอบารมีของปู่เจ้าช่วยผู้หญิงคนนี้และก็ให้ผู้หญิงคนที่โดนของสามีเก่าอธิษฐาน ลืมบอดไปค่ะว่าผู้หญิงนนี้ไปดูดวงมาหมอทักว่าโดนเสน่ห์สามีเก่าโดนทำของใส่ค่ะพอเธอดื่มน้ำมนต์ไปได้สองอึกเธอก็อ้วกออกมาฉันก็บอกเธอว่าให้ดื่มอีกอดทนและเข้มแข็งไว้เธออ้วกด้วยร้องไห้ด้วยเธอบอกว่าทรมานจริงๆทำไมทำกันแบบนี้เธอบอกมันจุกอยู่ตรงหน้าอกเหมือนไม่อยากออกพอเธออ้วกออกมาจนอ่อนหมดแรงเธอก็กลับไปพักที่บ้านพอรุ่งเช้าเธอรีบวิ่งมายกมือไหว้ฉันพร้อมกับใบหน้าที่ยิ้มแย้มสดใจเธอบอกว่าขอบคุณที่ช่วยขีวิตเธอเธอกลับไปบ้านเธอเพลียมากจนหลับพอตื่นขึ้นมาเเธอหิวข้าวมากกินเหมือนคนตายอดตายอยากจากเธอสามเดือนเธอกินข้าวไม่ลงเลยและเธอก็นอนหลับทุกคืนหลังจากที่กินน้ำมนต์ของปู่เจ้าไปค่ะนี่เป็นประสบการณ์ที่เจอกับตัวเองค่ะ

19. SangTong

พี่ท่านหนึ่งได้กราบหลวงพ่อและกลับมาโพสในเฟสบุ๊คกลุ่มวัดหรงบนว่า

"วันนี้ ผมมีโชค ได้มากราบ"พระอาจารย์สมนึก"ทีวัดหงษ์ประดิษฐาราม หาดใหญ่ ผมประทับใจท่านมาก ท่านเมตตามาก ให้ความสำคัญ เท่ากันหมด กับทุกๆคนท่านจะให้ทุกอย่างที่เราขอกับท่าน ที่ท่านมี ในขณะนั้นผมดีใจแทนศิษย์ ของท่านจริงๆ ที่มีครู อาจารเช่น"พระอาจารย์ สมนึกครับ"...22/3/58"

20. SangTong

นมัสการหลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน พระผู้ที่มีแต่ความเมตตามีแต่ให้