((เล็กๆน้อยๆ))พระเครื่อง วัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน และ พระสุปฏิปันโน(เเบ่งให้บูชา)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 12 มิถุนายน 2011.

1. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    เดี่ยวนิ้วมา อุ้ย.....แหวนมาจะวัดให้น่ะครับ คุณ Saksiam :cool:

2. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่8 พระเเร่โคตรเศรษฐี พิมพ์หนาเเม่ชีปทุม (เลี่ยมทองเก่าเดิมๆ)

คัดมาตอนหนึ่งท่านเเม่ชีกล่าวไว้ว่า
    ข้าพเจ้าวางของลงที่โต๊ะนั่งของหลวงพ่อ ( หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จังหวัด อุทัยธานี ) ข้าพเจ้าก้มลงกราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อ เมื่อเงยหน้าขึ้นมาหลวงพ่อพูดกับข้าพเจ้าขึ้นว่า " นี่โยม โยมชีจะเอาของมาทำฉันหรือ เห็นเป็นมันวาววับโยม "
    ท่านพูดท่านยิ้มมองดูของ ท่านถามข้าพเจ้าว่า " นั่นอะไร "

ข้าพเจ้าตอบท่านว่า “ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ โยมปฏิบัติธรรมได้ของสิ่งนี้มาค่ะหลวงพ่อ โยมนำมาให้หลวงพ่อดู ”
    หลวงพ่อมองดูแล้วพูดว่า " ดีนะโยม ของนี้เป็นของพันปีมีค่ามหาศาล "

หัก20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

* พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --> (องค์นี้เจ้าของเดิมฝากลงเผื่อมีคนสนใจ)<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่9 เชือกสามปม (เลี่ยมกันน้ำอย่างดี เจ้าของเดิมรับจากมือหลวงพ่อ)
    หลวงพ่อเเจกสมัยแรกๆ ศิษย์รุ่นเก๋าๆ เเละ เก่าๆจริงๆต้องเรียกว่าแก่หน่อยจึงจะมีกัน เป็นเชือกที่หลวงพ่อจะทำตอนให้น้ำเกลือหรือเดินทางไปเจริญพุทธมนต์ ท่านจะเข้าผละสมาบัติเต็มกำลัง(สมาบัติพระอริยเจ้า) ถอยมาที่อุปจารสมาธิแล้วอธิษฐานมัดหนึ่งปม ทำเช่นนี้ 3 ครั้ง พุทธคุณด้านฤทธิ์ด้านป้องกันถือว่าสุดๆ พุทธคุณสูงแรงมาก ปัจจุบันหากันได้ยาก

20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

* ตั้งไว้ที่6,000บ พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

4. ศิษย์ปลายแถว

รายการที10 แหวนจักรพรรดิ์ เลี่ยมทองคำแท้ (เจ้าของเดิมรับจากมือหลวงพ่อ...รายการเจ้าของเดิมนี้ฝากออก)

แหวนจักรพรรดิ์ สุดยอดวัตถุมงคลที่มีราคาแพงที่สุด ก็ว่าได้ ในขณะที่ของอย่างอื่นราคาตั้งแต่สิบบาท เดิมแหวนนี้เป็นเพชรจักรพรรดิ์ชุบทองธรรมดา
    เเต่เจ้าของเดิมไปเปลี่ยนเป็น วงทองคำเอง ซึ่งจะเพชรเม็ดเล็กสองข้างได้หล่นหายไปหนึ่งเม็ด จึงใช้เพชรที่หลวงพ่อให้มาองค์ใหม่ติดใส่(เห็นว่าจะใหญ่กว่าเดิมนิดนึง องค์ซ๊ายมือ) เป็นเพชรเขาพระงาน ลพบุรี และ เลี่ยมทองใช้อยู่ครับ รับประกันเเท้ชัวร์ไม่มั่วนิ่มครับ พุทธคุณเเรงน่าบูชา หายากส์ (ท่านรับจากมือหลวงพ่อเเน่นอน)

เจ้าของเดิม ร่วมบูรณะวัดโพธิ์เมืองปักด้วย20%ครับ (โมทนาล่วงหน้าครับ)

มาก่อนได้ก่อนครับ เฉพาะค่าทองคิดเอาเองไม่น่าต่ำกว่าสองสลึงแน่ๆ

* ตั้งไว้ที่30,000 บ พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2011
  5. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG]
    :cool:พอจะนึกหน้าออกแล้ว ว่าเป็นของใคร น้องปรีชา อนุโมทนาสาธุด้วยครับ :cool:

6. ศิษย์ปลายแถว

ช่วยๆกันครับ คุณบุญทรง มีแค่นี้แหละ เพราะของดีมีน้อยไม่เหมือนของคุณอา (เป็นกรุ) อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2011
  7. ศิษย์ปลายแถว

รบกวนกลางวันเที่ยง และ เย็นๆหลังห้าโมงจึง สามารถรับโทรศัพท์ได้ครับ
    ถ้าสอบถามทางพีเอ็ม จะดีกว่าครับ ผมสามารถตอบตลอดครับ

8. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลที่ยังไม่ปิดรายการ

รายการที่1 มีดหมอด้ามงา-ฝักงา สร้างเมื่อมันที่ 16 พฤษภาคม พ.ศ.2535 (หายากส์แล้ว) 20% ทำบุญวิหารทาน วัดโพธิ์เมืองปัก

ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ครับเป็นพิธีชาตรี น่าบูชาครับสวยเดิมๆเก่าเก็บ
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ท้าวมหาราชทั้ง4 ครูบาอาจารย์ทุกท่านสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา "ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ"
    ขับไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา " นะโมพุทธายะ "

* โทรสอบถาม หรือ พีเอ็ม ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ายการที่2 มีดหมอด้ามไม้-ฝักไม้ รุ่นที่1 สร้างเมื่อมันที่ 26 กรกฎาคม พ.ศ.2534 (แบบนี้ยิ่งหายากส์) 20% ทำบุญวิหารทาน วัดโพธิ์เมืองปัก

ปลุกเสกเมื่อวัน อาสาฬหบูชา ครับเป็นรุ่นที่.1ครับเป็นพิธีชาตรีเช่นกัน น่าบูชาครับสวยเดิมๆเก่าเก็บ
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ท้าวมหาราชทั้ง4 ครูบาอาจารย์ทุกท่านสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา "ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ"
    ขับไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา " นะโมพุทธายะ "

* โทรสอบถามต่อรองได้ หรือ พีเอ็มก็ได้ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่3 มีดหมอด้ามไม้-พิเศษ- รุ่นที่2 สร้างเมื่อมันที่ 7 ก.พ. พ.ศ.2535 (แบบนี้ยิ่งหายากส์ Show Only)

ปลุกเสกเมื่อวัน งานเป่ายันต์เกราะเพชร 7 ก.พ. 2535ครับเป็นรุ่นที่.2 พิธีชาตรีเช่นกัน น่าบูชาครับ สมัยนั้นหลวงพ่อจะบอกให้พระ ฆารวาสเตรียมมีดหมอมาเข้าพิธีได้ เล่นนี้พิเศษหน่อย คมมากครับ สวยเดิมๆเก่าเก็บ

* โชว์อย่างเดียว ครับ ยังไม่อยากออก<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เว้นของมีคมสักหน่อย อันตรายครับ

รายการที่4 แหวนข้าวตอกพระร่วง(หัวกลมเล็ก) หลวงพ่อแจกตั้งเเต่ปี พ.ศ.2518
    (แบบนี้เหมาะ สำหรับผู้หญิงครับ)

สมัยก่อนหลวงพ่อได้เเจกเเร่ข้าวตอกพระร่วง และ นำไปเจียรนัยเป็นหัวแหวนกันก่อนที่จะทำเป็นวงให้บูชาครับ วงนี้น้าแกใช้สมัยอยู่วัดทาสี ทองในวัดให้หลวงพ่อ เลยมีสีติดแบบนี้ครับ

หลวงพ่อได้แจกแร่พระร่วงนี้เมื่อปี ๒๕๑๘ และได้มีประกาศไว้ดังนี้
    แร่นี้มีคุณสมบัติเท่าที่ทราบจากพระธุดงค์ที่เคยประสบมาคือ
    1.เมื่อจะใช้ท่านให้อาราธณาพระร่วงแล้วอมไว้ เดินทางตลอดวันไม่กระหายน้ำ
    2.พระธุดงค์อีกคณะหนึ่งแจ้งว่า เมื่อเดินธุดงค์เพื่อนเกิดท้องร่วง ไม่มียาจึงเสี่ยงเอาแร่พระร่วงใส่กาต้มน้ำแล้วเอาน้ำให้ฉัน พระองค์ที่ป่วยหายจากอาการท้องร่วงทันที
    3.เมื่อปี 2516 พระปลัดฉ่อง แห่งอำเภอสรรค์บุรี จังหวัดชัยนาท ได้ทำเป็นแหวนแจก ผู้รับไปจำชื่อไม่ได้ มีโจรเข้าปล้นควายโจรมีปืน เจ้าของคนเดียวมีมีดด้วยความเสียดายควายแม้จะเป็นคนเดียวและอาวุธไม่ดีก็ยอมเสี่ยงเข้าไล่โจร โจรยิงด้วยปืนพกและลูกซอง ปรากฏว่าไม่มีแผล เจ้าตัวยืนยันว่าไม่มีอะไรอื่นเลยมีเพียงแร่พระร่วงเท่านั้น.......และได้นำมาทำเป็นแหวนข้าวตอกพระร่วงเมื่อปี ๒๕๒๘

* ให้บูชา 4,000 ครับ (ต่อรองได้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่5 แหวนจักรเพชร เพชรเขาพระงาม หัวกลมเม็ดเดียว(ประมาณ8มม.)
    หัก20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

รุ่นนี้ไม่มีแล้วที่วัด วงนี้เจ้าของเดิมรับจากมือหลวพ่อโดยตรง เเละบูชาใช้มาบ้างครับ
    พุทธคุณ ไม่ต่างกับแหวนจักรพรรดิ์ครับปลุกเสกพร้อมกัน พระพุทธเจ้าองค์เดียวกัน

* ให้บูชา 8,000 บาท ครับ<!-- google_ad_section_end -->

รายการที่6 สมเด็จองค์ปฐมรุ่นยันกลับ (กล่องเดิมๆ)
    ใครทำไม่ดียัน กลับหมด หายากแล้วครับ รอเจ้าของตัวจริง

ผู้มีองค์ปฐมไว้ครอบครองไม่ว่ามนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี สัตว์ร้ายต่างๆ ภูตผีปีศาจร้าย ถ้าคิดจะทำร้ายเราจะรุ่มร้อนจนทนไม่ได้ต้องล่าถอยไปในที่สุด ตามคำที่หลวงพ่อท่านเคยปรารปไว้...

* ให้บูชา 12,000 บาท ครับ<!-- google_ad_section_end --> (ต่อรอง สอบถามได้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่7 เหรียญทองคำแท้ สมเด็จพระนางเจ้าสุนันทากุมารีรัตน์ พระบรมราชเทวี (ท่านเเม่ศรี)
    หนักประมาณหนึ่งบาท (กล่องเดิมๆ) โดนใจใครบ้างหรือเปล่าครับไม่น่าเกินหลักร้อยองค์ อิอิ

เหรียญทองคำ ตามจำนวนที่สั่งจองครับ เนื่องในงานทอดกฐิน วัดโขงขาวปี36 ครับ สภาพสวยไม่ผ่านการใช้ หายากส์ มากๆๆครับ

* พีเอ็มหรือ โทรสอบถามครับ<!-- google_ad_section_end --> (ต่อรอง สอบถามได้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->
    เพิ่มเติม : สมเด็จพระนางเจ้าสุนันทากุมารีรัตน์ พระบรมราชเทวี<!-- google_ad_section_end -->

รายการที่8 พระเเร่โคตรเศรษฐี พิมพ์หนาเเม่ชีปทุม (เลี่ยมทองเก่าเดิมๆ)

คัดมาตอนหนึ่งท่านเเม่ชีกล่าวไว้ว่า
    ข้าพเจ้าวางของลงที่โต๊ะนั่งของหลวงพ่อ ( หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จังหวัด อุทัยธานี ) ข้าพเจ้าก้มลงกราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อ เมื่อเงยหน้าขึ้นมาหลวงพ่อพูดกับข้าพเจ้าขึ้นว่า " นี่โยม โยมชีจะเอาของมาทำฉันหรือ เห็นเป็นมันวาววับโยม "
    ท่านพูดท่านยิ้มมองดูของ ท่านถามข้าพเจ้าว่า " นั่นอะไร "

ข้าพเจ้าตอบท่านว่า “ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ โยมปฏิบัติธรรมได้ของสิ่งนี้มาค่ะหลวงพ่อ โยมนำมาให้หลวงพ่อดู ”
    หลวงพ่อมองดูแล้วพูดว่า " ดีนะโยม ของนี้เป็นของพันปีมีค่ามหาศาล "

* พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --> (องค์นี้เจ้าของเดิมฝากลงเผื่อมีคนสนใจ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

รายการที่9 เชือกสามปม (เลี่ยมกันน้ำอย่างดี เจ้าของเดิมรับจากมือหลวงพ่อ)
    หลวงพ่อเเจกสมัยแรกๆ ศิษย์รุ่นเก๋าๆ เเละ เก่าๆจริงๆต้องเรียกว่าแก่หน่อยจึงจะมีกัน เป็นเชือกที่หลวงพ่อจะทำตอนให้น้ำเกลือหรือเดินทางไปเจริญพุทธมนต์ ท่านจะเข้าผละสมาบัติเต็มกำลัง(สมาบัติพระอริยเจ้า) ถอยมาที่อุปจารสมาธิแล้วอธิษฐานมัดหนึ่งปม ทำเช่นนี้ 3 ครั้ง พุทธคุณด้านฤทธิ์ด้านป้องกันถือว่าสุดๆ พุทธคุณสูงแรงมาก ปัจจุบันหากันได้ยาก

20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

* ตั้งไว้ที่6,000บ พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG]

รายการที10 แหวนจักรพรรดิ์ เลี่ยมทองคำแท้ (เจ้าของเดิมรับจากมือหลวงพ่อ...รายการเจ้าของเดิมนี้ฝากออก)

แหวนจักรพรรดิ์ สุดยอดวัตถุมงคลที่มีราคาแพงที่สุด ก็ว่าได้ ในขณะที่ของอย่างอื่นราคาตั้งแต่สิบบาท เดิมแหวนนี้เป็นเพชรจักรพรรดิ์ชุบทองธรรมดา
    เเต่เจ้าของเดิมไปเปลี่ยนเป็น วงทองคำเอง ซึ่งจะเพชรเม็ดเล็กสองข้างได้หล่นหายไปหนึ่งเม็ด จึงใช้เพชรที่หลวงพ่อให้มาองค์ใหม่ติดใส่(เห็นว่าจะใหญ่กว่าเดิมนิดนึง องค์ซ๊ายมือ) เป็นเพชรเขาพระงาน ลพบุรี และ เลี่ยมทองใช้อยู่ครับ รับประกันเเท้ชัวร์ไม่มั่วนิ่มครับ พุทธคุณเเรงน่าบูชา หายากส์ (ท่านรับจากมือหลวงพ่อเเน่นอน)

เจ้าของเดิม ร่วมบูรณะวัดโพธิ์เมืองปักด้วย20%ครับ (โมทนาล่วงหน้าครับ)

มาก่อนได้ก่อนครับ เฉพาะค่าทองคิดเอาเองไม่น่าต่ำกว่าสองสลึงแน่ๆ

* ตั้งไว้ที่30,000 บ พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

----------------------------------------------------------------
    การโอนเงินมีรายละเอียด ดังนี้ครับ
    นายปรีชา ตีคิยานันท์
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    ออมทรัพย์ สาขาบิ๊กซี นครราชสีมา
    800-218-962-0
    เบอร์โทร 081-730 8187

EMS ค่าจัดส่ง 50บาท
    ----------------------------------------------------------------

9. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดทุกรายการเลยครับพี่ตั้ม แต่ตอนนี้ผมงดรับเช่าเข้าแล้วครับ (งบประมาณหมดแล้ว)

10. Pjmmc22

Pjmmc22 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2009
    ยินดีด้วยครับคุณปรีชา

11. ศิษย์ปลายแถว

ต้องเอางบที่ไม่ประมาณ ซิครับ น้องต้น อุๆๆๆ
    รับรองโดน ของดี เร็วๆๆนี่ยิ่งขึ้นอีก แพงยิ่งกว่าทอง อีกอิอิ:cool:

12. ศิษย์ปลายแถว

วัดแล้วน่าขนาดเรียกว่า size 44 ครับ (เส้นรอบนิ้ว 50มม) ครับ

13. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่ำรวย ร่ำรวย นะครับคุณตั้ม

14. ศิษย์ปลายแถว

สาธุๆๆๆ ครับ เสี่ยยอด
    นี่เปิดไว้งั้นแหละครับ ของหลวงพ่อบางอย่างก็หวง และ ห่วง ครับอิอิ:cool:

เอาไว้พูดคุย ลงสัพเพเหระ ถือว่าได้ช่วยเวป เล็กๆน้อยๆๆ , ทำบุญกับพี่ๆน้องๆ และ ช่วยลูกหลานหลวงพ่อ ที่กำลังเดือดร้อน (ไม่ได้อารายเลย นอกจากช่วยกันครับ):cool:

เสี่ยยอดมีของดีเยอะๆๆเอามาโชว์ได้น่ะครับ อิอิ

15. ศิษย์ปลายแถว

ยินดีเช่นกันครับ เป็นงานอดิเรก พูดคุย โชว์เผื่อออก บ้างครับพี่ปรีชา
    ถือว่าได้ช่วยเวป เล็กๆน้อยๆๆ , ทำบุญกับพี่ๆน้องๆ และ ช่วยลูกหลานหลวงพ่อ ที่กำลังเดือดร้อน

แล้วเมื่อไหร่ จะมาที่วัดรับท่านปู่ท่านย่า และ ไม้เท้าหวาย ล่ะครับ
    ปรีชา และ คณะ ยังรอพี่ปรีชาอยู่น่ะ

เอ พูดยังงัยดี ชื่อเหมียนกันล์ ด้วยอุๆๆ
    โมทนาด้วยทุกประการน่ะครับ

16. saksiam

saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    *** ถ้าออกให้บูชาเมื่อไหร่ แจ้งราคาด้วยนะครับ ***

17. ศิษย์ปลายแถว

ตอบไปทางพีเอ็มแล้วน่ะครับคุณ Saksiam:cool:

18. ศิษย์ปลายแถว

ว่างๆๆ จะถ่ายรูป ย่ามหลวงพ่อให้มา มาให้ชม น่ะครับ (โชว์ อย่างเดียว)

19. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีค่ะพี่ตั้ม ถ่ายรูปองค์ท่านให้ชมแล้ว อยู่ที่กระทู้พัณณ์นะคะ ^^

20. ศิษย์ปลายแถว

โอ้ว......ว้าว สมเด็จองค์ปฐม ชอบมากครับ คุณพันซ์
    คิดว่าที่วัดมีหลายแบบ ให้เลือกบูชา ปิดทอง 7000 บาท เริ่มต้น

ปล แล้วมีหมอล่ะ ขอชมด้วยครับ อิอิ (คนรักมีดหน่ะครับ)