เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    นั่นสิครับ ไม่อย่างนั้นผมคงต้องเตรียมแก้บนกันชุดใหญ่อลังการกันเลยทีเดียว
    เอาเป็นว่าคราวนี้ขอทายจริงก่อนแบบไม่มีคำใบ้หรือตัวช่วยอื่นใด ว่าเป็นหลวงปู่คร่ำ ก็แล้วกันนะครับ

2. สุทธินันท์

สุทธินันท์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ยินดีกับทุกท่านที่ทายถูกครับและอนุโมทนาบุญกับคุณ Wanwi ที่มีเสียสละทรัพย์เพื่อส่งเสริมพระพุทธศาสนาและเวลาอันมีค่าเขียนเรื่องราวสนุกๆ ให้ได้อ่านกันทุกวัน

ผมขอร่วมลงชื่อจับฉลากหลวงพ่อสงฆ์ด้วยคนครับ

3. pee_art

pee_art เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอลงชื่อร่วมสนุกจับรางวัลพระสายใต้ด้วยคนนะคะ ถึงแม้จะเป็นคนไม่ค่อยมีโชคทางด้านนี้ก็ตาม แต่บางครั้งคนเราก็ต้องหาความตื่นเต้นในชีวิตบ้าง นอกเหนือจากวันความหวังแห่งชาติ (วันที่ 1 กับ 16 ของทุกเดือน) จริงมั้ยคะพี่ wanwi
    ขอบคุณสำหรับความรู้เกี่ยวกับพระเกจิทางสายใต้นะคะ

4. tumyami

tumyami เป็นที่รู้จักกันดี

มังกรตะวันออก ขอทายว่าเป็น "หลวงพ่อโต วัดเขากระโดน" ครับ
    ทางอิสาน ขอทายว่า "หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ศรีสะเกษ" ครับ
    ส่วน กทม. ขอให้เป็นหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ด้วยเถิดสาธุ

5. naibumja

naibumja เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วยังดีกว่ามาช้า สวัสดีครับคุณอาและน้องต๊อดขอเมตตาลงชื่ออีก 1ท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2017
  6. naibumja

naibumja เป็นที่รู้จักกันดี

จะเป็นใคร ในหลวงปู่ 3 ท หรือปล่าว ผมก็เดาไปเรื่อย

7. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สวัสดียามเช้าครับ พี่วันและพี่ๆน้องๆทุกท่าน เมื่อวานเล่าเรื่องประสบการณ์ของหลวงพ่อสงฆ์ "เทพเจ้าแห่งชุมพร"ไปแล้ว ไว้ครั้งหน้าขออนุญาตพี่วัน เล่าเรื่องของ"เทพเจ้าบางสะพาน"(ประสบการณ์ที่จะเล่าเกิดกับผมโดยตรง ไม่ได้ฟังคนอื่นมาเล่า ไม่ได้แต่งนิทานขายของ เพราะมีไม่มากขนาดขายทำกำไรได้ ) ไว้เล่าคั่นเวลาเป็น Appetizer รอก่อน Main course ครับ

8. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    อรุณสวัสครับ วันพระ ทำจิตทำใจทำกายให้สงบ สวดมนต์ไหว้พระกันครับ

9. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อรุณเบิกฟ้า นกกาโบยบิน สวัสดีเช้าวันอาทิตย์ค่ะ คุณอาและทุกๆท่าน

สองท่อนเมื่อวาน อินทรีย์ผงาดฟ้า ที่คุณอาเขียน ราวกับสารคดีมีชีวิตเลยค่ะ

วันนี้ก็ยังเป็นวันหยุด พักผ่อนกันตามอัธยาศัยค่าา

และขาดไม่ได้คือ เข้ามากระทู้คุณอา มีสารพันเรื่องราว ยิ่งอ่านยิ่งดี ดี ดี ค่ะ

10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับทุกท่าน
    เป็นอีกกระทู้ที่
    น่ารัก มาก
    ทั้งผู้ให้ ผู้รับ

อนุโมทนาครับ

11. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    หากผมได้รับสิทธิ์ต่อจากท่าน s@n16. ก็ขอรับสิทธิ์ครับ

12. wanni_ch

wanni_ch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่วันวิและFcทุกท่านค่ะ. ไม่ได้เข้ามานานเกือบครึ่งเดือน มาตามไล่อ่านเหลืออีก40กว่าหน้าจะตามทัน กระทู้ไปเร็วมาก. เนื้อเรื่องยิ่งอ่านยิ่งลุ้น ยิ่งเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ นี้ถ้ามีผู้จัดมาอ่านจะเอาไปทำละครคงคิดหนักน่าจะยากน่าดู ขออนุโมทนาบุญกับผู้โชคดีทุกท่านด้วยค่ะ
    ช่วงนี้ยุ่งๆทั้งเรื่องงานและเรื่องส่วนตัวเดินทางเยอะมาก ตอนที่พิมพ์อยู่นี้ก็กำลังเดินทางด้วยรถไฟความเร็วสูงคาดว่าอีก6ชั่วโมงถึงที่หมาย. เป็นกำลังใจให้ทุกท่านสำหรับการเริ่มต้นทำงานในวันพรุ่งนี้ค่ะ รักษาสุขภาพด้วย

13. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ประสบการณ์"ถึงชีวิต"น้องเมษฯ
    ไม่ใช่"เรื่องเล็กๆ"อย่างที่ว่ามา
    แต่ใหญ่สุด เพราะเอาชีวิตเข้าแลก
    รอดมาเล่าเรื่องนี้ได้ ก็เหลือเชื่อแล้ว
    ผมไม่คอมเม้นท์เพิ่มเติม
    เพราะเขียนเสริมแบบไหน
    ก็ไม่มีคุณค่าเท่า เจ้าตัวเล่าเอง

ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องราวดีๆ
    ส่งเสริมบารมีคุณหลวงพ่อสงฆ์ยิ่งๆขึ้น
    เหรียญที่แขวนนั้น น่าจะเป็นรุ่นปี19ครับ
    ของดีไม่แพง ยิ่งกว่า"หลักร้อย-พุทธคุณล้าน"
    เพราะรอดขนาดนี้ "ร้อยล้าน" ก็ซื้อไม่ได้-สาธุ!

14. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

น้องปรายได้รับสิทธิ์นั้น เดี๋ยวนี้
    ให้ชื่อ-ที่อยู่กับคุณน้ำฝน-พรุ่งนี้ส่งพระครับ

15. wanwi

1

คุณวันนีกำลังเดินทางไกล แต่ยังมีใจทักทายกัน
    ขอบคุณมากมายไม่ต้องบรรยาย ขอให้ปลอดภัย
    ทุกเมื่อเชื่อยาม... ทุกสถานที่ กิจการงานก้าวหน้า
    แม้นจะอยู่ต่างด้าว ท้าวต่างแดน ก็ไม่มีอุปสรรค

เหลือเดินทางอีก6ชั่วโมง กระทู้นี้อีก40หน้า
    คงพอเป็น"เพื่อนร่วมทาง"ให้ได้อยู่หรอกครับ

16. wanwi

1

อีกหนึ่งสุดยอดประสบการณ์เยี่ยมจากคุณวิชุ
    ยืนยันสรรพคุณ"น้ำปลารักษาโรค"หลวงพ่อ
    นอกจากช่วยสารพัดโรค ยัง"รักษาติดเหล้า"

เสียดาย หากหลวงพ่อยังอยู่...รัฐคงไม่เปลืองงบพันล้าน
    รนณรงค์ให้คนเลิกเหล้า หมดมหาศาล ให้หลวงพ่อเสก
    น้ำปลา...ใช้เงินกะติ๊ดเดียว-เห็นผลทันตา-ฮ่า

คุณวิชุทายถูกเป็น"ไม้แรก" อย่าลืมชื่อ-ที่อยู่
    จัดส่งพระให้พรุ่งนี้ครับ-รอรับได้ ยินดีด้วย

17. wanwi

1

แนะนำไป ก็อาจจะผิดพลาด เพราะผมเลิก
    ตระเวณกราบพระ หาพระนานแล้ว อายุมาก
    วัตถุมงคลก็เลิกเก็บ-กำลังทะยอยให้ทำบุญอยู่นี่ไง
    แต่กว่าจะทำบุญตามวิธีหมด น่ากลัวอีกสองชาติ-ฮ่า

คุณคลองฯลองเปิดดูในเว็ปนี้เถอะ
    มีคนเขียนถึงพระเกจิรุ่นใหม่มากมาย
    ใช้สติปัญญาพิจารณา...สงสัยก็ถามไถ่
    พระดีจริง ยังมีอีกมาก มีความตั้งใจจริง
    เดี๋ยวท่านสงเคราะห์ให้พบเจอแน่

18. wanwi

1

ไม่มีพระระดับนั้นมากมายพอแจกหรอกน้องชาติ
    แต่ถ้าเป็นระดับ"ลูกศิษย์"พอไหวอยู่
    เออ...ไม่ได้ใบ้ล่วงหน้านะ-ฮ่า

19. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

12
    สวัสดีคุณอา วันนี้แถวนี้ฝนตกชุ่มช่ำแต่เช้า อากาศกำลังดี เลยต้องรีบเข้ามาอ่าน ทักทาย จิบยกล้อสบายช่ำอุรา 555++

รอลุ้นงวดนี้ฟุดๆ ^_^

20. wanwi

1

ตอบน้องณัธฯ แยกเป็นคำถาม
    1...ที่ว่าพุทธคุณต่าง ผลต่างกัน ก็จริงอยู่
    แต่พุทธคุณนั้น ย่อมคุ้มครองผู้เคารพทุกเมื่อ
    ไม่ต้องแยกธาตุดิน-น้ำ-ไฟ-ลม ออกมาให้วุ่น

แต่"พระถูกโฉลก"นี่สิ เป็นเรื่องจริง เพียงแต่ว่า
    ต้องตรวจสอบ ให้คล้องจอง ทั้งวันเกิด กำลังวันฯ
    ถ้า"ลังเลสงสัย"มากเช่นนั้น เราก็ต้องเลิกแขวนพระ

2...ให้ผมจัดพระ ใหม่ ผมจะแขวนเพียงพวงละ3องค์
    เพราะอายุมากแล้ว แขวนมากไม่ไหว-อันตรายด้วย
    ทองเต็มคอ ไม่เป็นคุณกับผู้ใช้เอาซะเลย

ชุดแรก...ลพ.เกษมเป็นประธานกับ"ปรกซ้าย-ขวา"
    ชุดสอง...ลป.ทิม(เหรียญใดเหรียญหนึ่ง)เป็นประธาน
    กับพระปิดตาซ้าย-ขวา-ตระกรุดก็ตามแต่สะดวก
    ที่เหลือก็แขวนเดี่ยวได้ทุกองค์ พระชุดนี้เยี่ยมทั้งนั้น

แต่เรื่องเอาของติดตัวมาก ก็เหมือนผมเล่า"ทอง"นั่นไง
    ข้อนี้เห็นใจ ผู้พก ใช้วิธีน้องชาติแนะนำด้านล่างก็ได้
    ยินดีที่ให้เกียรติเป็นที่ปรึกษา ปกติผมปรึกษาบริษัทไหน
    รับเงินมากมาย มีในเว็ปนี้ ฟรี ฟรี ฟรี ทุกประการ-ฮ่า