เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

อรุณสวัสดิ์ยามสายครับน้องปราย
    เผ่นล่ะ ไม่แชเชือน สามลา-สี่ลาแล้ว

2. EMAN97

EMAN97 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทายปัญหาด้วยคนครับท่าน พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ ครับ

3. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    กะลังจะทายเลยครับ โดนเอาไปก่อนซะละ 5555 .... กะลังคิดๆ อยู่ว่าคุณอาอาจเอาพระที่สร้างวัตถุมงคลออกมาไม่มาก หรืออาจเป็นผู้ร่วมปลุกเสก อาจจะดังในพื้นที่ แต่ต่างพื้นที่อาจไม่ดัง แต่ที่แน่ๆ ท่านต้องเป็นผู้ที่ศีลจริยาวัตรที่กราบได้สนิทใจแน่นอน สุดท้าย...... ผมก็ยังฟันธงไม่ได้ตามเคย ชะเอิงเอยยย 55555 ^__^

4. kom48

kom48 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทายด้วยครับ อ.นองวัดทรายขาว

5. บางโกรก

บางโกรก เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทายด้วยครับ

พ่อท่านจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อ ครับ

6. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    ขอร่วมทายอย่างคนไม่รู้ทางละกันครับ หลวงพ่อคง วัดป่าขาด ครับ

7. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองดู
    ทายว่า พ่อท่านนวล วัดไสหร้า นครศรีธรรมราช

ขอบคุณครับ

8. สาธุ ภันเต

สาธุ ภันเต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาต ร่วมเกมส์ทายด้วยครับ ขอทายว่า พ่อท่านพลับ วัดชายคลอง พัทลุง

9. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

10. sek_toto

sek_toto เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันดีครับ ฝันว่าไปกราบท่านพ่อคล้าย วาจาสิทธิ์ วัดสวนขัน แล้วท่านคายชานหมากให้ผมด้วย เลยขอทายเป็นท่านละกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      32 KB
      เปิดดู:
      40
  11. ฅนคลองหลวง

ฅนคลองหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    "ขอเปลียนครับ"
    เป็น หลวงพ่อแสง วัดคลองน้ำเจ็ด
    (น่าจะได้ลุ้นกว่า แต่จะถูกหรีือเปล่า)

12. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1
    กระทูร่วมสนุกท่วมท้น ตอบไม่หวาดไหว
    ขอกดไลค์ให้อย่างที่บอก...ตอบบางโพสท์

แจ้งข่าวการโอนเงินสมทบบุญ "ปรกครูบาแก้ว"
    จำนวน2500บาท ให้เว็ปเรียบร้อย ตั้งแต่วันวาน

บช.คุณวีระชัย แก่นภักดี ธ.กรุงไทย 493-035939-2
    สาขามอลล์ งามวงศ์วาน โอนเวลา 28กพ.-17.09น.
    โมทนาบุญกับทุกท่าน ปิดจ็อบเริ่มของใหม่อาทิตย์หน้า

เพื่อไม่ให้เสียเวลา เขียนเรื่องให้อ่านก่อน
    โปรดรอการจิ้มชั่วครู่

13. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    พี่วันวิเคราะห์ได้ชัดเจนครับ
    ผมคิดตามก็เห็นด้วยอย่างพีนั่นแหละครับ เพราะเหรียญสร้างน้อย
    องค์จริงก็ไม่เคยเห็น ขอบตัดประวัติเหรียญสร้างน้อยแบบนี้คงจะไม่มี
    ให้เห็นตามเวปครับ สงสัยต้องไปจับพลังเอาแล้วครับ 555
    ขอบคุณพี่มากครับ

14. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    โหๆๆๆๆ 78 กะ 577 ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

15. wanwi

1
    (ต่อ)...อาถรรพ์"เหล็กไหล"-ประจันหน้า"เจ้าถ้ำ"!!!
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ความเดิม...คุณนงตัวสั่นระริก กอดผมตอบผมแน่น กระซิบเบาๆ...

"กลัวจังเลย ไม่น่าเชื่อว่ากล้ายิง"...!

ในซอกหลืบหัวใจลึกๆ ผมชักกลัวใจยอดสาวงามคนนี้...

เธอมีสัญชาติญาณนักฆ่าเหนือกว่าผมมาก ตั้งแต่ซัดลิงหน้าปากถ้ำกลิ้งโค่โล่3ตัว ยุให้ผมยิงหัวหน้าพญาวานรอย่ารั้งรอ...

กระสุนจากมือผมยังไม่เคยลั่นใส่เจ้าลิงยักษ์เป็นศพสักกะตัว!

ผู้หญิงคนนี้ เกินคำว่า...ธรรมดา หลายช่วงตัว!!!

ผมดึงตัวเธอออกจากอ้อมกอด เอามือจับสองบ่าไว้ จ้องหน้าในความสลัว มีแสงสว่างช่วยเพียงกองไฟวับแวม สายตาเราประสานกัน เห็นแววตาทอประกายทั้งคู่

"ทำดีแล้วครับ ผมไม่เคยเจอผู้หญิงกล้าหาญเหมือนคุณนงเลยในชีวิตนี้"

เธอพยักหน้า ถอนใจยาว..."นงอยากช่วยค่ะ ไม่อยากให้คุณรับภาระอยู่คนเดียว"

โอ...ผู้หญิงใจเพชรเด็ดแกร่งแบบนี้สิ เหมาะเป็นผู้ให้กำเนิดลูกเรา...!

ผมคิดสะท้านใจ ไหวเยือก แต่ฉับพลันทันใด รีบหักห้ามอารมณ์ที่ก่อขึ้นเหมือนไฟสุมขอน มันยังมีเชื้อเหลือแดงระเรื่อ ได้แรงลมเป่าพรวดเดียว ไฟลุกโชน สกัดดับ สงบลงดังเดิมยากเย็น

"ครับ ครับ คุณนงทำดีที่สุดแล้ว เราต้องฝ่าฟันไปรอดแน่ อย่าห่วง"

ผมผละจากเธอ รีบซุนฟืน เติมเชื้อไฟลุกโชน ร่างตะคุ่มเจ้าดำทมิฬนอนห่างปากเพิงพักไม่ถึง 10หลา พรุ่งนี้ต้องรีบขยับขยาย เรื่องสมบัติพระศุลี ผีคุหยัก ปู่โสมเฝ้าทรัพย์ ไม่เอาแล้ว

ไม่เล่าให้คุณนงกังวลด้วย เมื่อคืนโดน"เทพ"อาศัยร่างอีกหน...ผมปล่อยเรื่องราว ท้าวกุเวร-กุเปรัน-หรือท่านท้าวเวสสุวรรณ ผู้ยิ่งใหญ่ ล่องลอยไปในไพรกว้าง เป็นอากาศธาตุ ไม่ต่อความยาว สาวความยืด!

การมาเยือนของท่าน ทำเรารอดพ้นอันตราย ดีสุดเท่าที่เทพเมตตา ท่านมีส่วนปลุกคุณนงตื่นในยามผมหลับสนิท และความบ้าบิ่นชั่ววูบของเธอ ก็ช่วยรักษาชีวิตเรา

คุณนงปวดท้องเบา คว้าปืน ควานหาไฟฉาย ได้ยินเสียง"ตุ๊บ"...เจ้าดำปลอดกระโดดลงจากต้นไม้

"ลมแรงจัง ผิดปกติมาก หนาวจนสะดุ้งตื่น"...เธอเล่า

ผมชวนเธอสำรวจผลงานเมื่อท้องฟ้ามีแสงสว่างจับเหนือยอดไม้สาดสู่พื้นธรณี ก่อนอื่นดูเพศ...

"ตัวผู้"!...ผมบอกคุณนงอย่างโล่งใจ ในข่าวร้ายมีข่าวดีเล็กๆซุกซ่อน...หมายถึงหน่อเนื้อเชื้อไขของมันไม่สูญแน่ เพราะตัวเมียได้รับน้ำเชื้อ ผสมแล้ว รอดไป!

16. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ได้โชคมั้ยครับ ผมได้มานิดหน่อย

17. wanwi

1
    (ต่อ)...เหล็กไหลฯ
    ~~~~~~~~~~~
    ~~~~~~~~~~~

กระสุนนัดแรก คุณนงแม่นยิ่งกว่าจับวาง เข้าเหนือจมูก สูงกว่าหว่างตานิดเดียว จุดตายร้อยเปอร์เซ็นต์!

"บราโว คะแนนเต็มร้อย" ผมชี้ให้เธอชม ยกนิ้วหัวแม่โป้งให้ คนงามปืนโหด เบ้หน้า ทำท่าจะร้องไห้

"เห็นแล้ว สงสารมันจัง ต้องทำบุญไถ่บาปยังไงนี่?..." เธอรำพัน ผมรับหน้าที่ผู้(สู่)รู้อีกหน

"ไม่เป็นไรครับ ไว้เราทำบุญใส่บาตร ทำสังฆทานอุทิศกุศลไปให้ เป็นการฆ่าเพื่อเอาชีวิตรอด มันมุ่งร้ายเราก่อน บาปไม่หนัก"... ผมว่าไปตามเพลงกรรมที่นึกขึ้นได้

ไม่รู้ผิดหรือถูก แต่ก็ทำเธอคลายกังวล ยกมือพนมก้มหัวพึมพัม ขออโหสิกรรมกับซากเจ้าเสือกลายพันธุ์ถึงฆาต

เสียเวลาให้ซากไม่นาน ไม่มีส่วนใดของมันควรเอาไปเป็นที่ระลึก กลางแสงสว่างเจิดจ้า เห็นคาตาว่ามันไม่ได้ดำปลอด มืดทะมึนอย่างที่มองหลอกตาตัวเป็นๆ...ระหว่างผิวหนังมีด่างดวงเป็นจุดกลมโต จ้ำแทรกจางๆ

สมแล้วกับอีกนาม..."เสือลายจ้ำหลอด"ในภาษาพรานชาวลาว

เราทำธุระส่วนตัว กินไก่ป่าเหลือมื้อวันวาน ต้มน้ำโสมตามอิ่มท้อง หนนี้ผมหั่นจากหัวใหญ่ โสมลึกลับส่งพลังขับเคลื่อน ไล่ไอร้อนออกมาจากเส้นเลือดและขุมขน อบอุ่นทั่วสรรพางค์ กระเพาะอิ่มตื้อเหมือนซัดอาหารหนัก โสมมื้อนี้ อิ่มได้เกินเที่ยง

ช่วยกันขจัดขยะตามวิสัยนักเดินป่ามีจรรยาบรรณ สำคัญมากคือกองไฟ ต้องดับอย่าเหลือเชื้อ ขยะแข็งกลบฝัง รวมซากไก่ส่วนที่กินไม่ได้

เจ้าดำยักษ์ จำต้องปล่อยเป็นภาระสัตว์กินซาก มันใหญ่เกินขุดหลุมฝัง หรือฌาปนกิจ

เพิงหินถูกทิ้งไว้ข้างหลัง เรายกมือวันทาเจ้าที่ เจ้าทาง จะเป็นท่านท้าวกุเวร หรือพวกคุหยัก ก็ขอได้ความความขอบพระคุณ ต้องอำลาที่พักชั่วคราว...ชาตินี้คงไม่มีโอกาสแวะเวียนเป็นคำรบสอง

เสียดายนิดๆ ไม่ได้ทดลองขุดใต้พื้นที่นอน แต่ผมคลำดูเล่นๆ ดินแห้ง แข็งปนหินภูเขา หากมีสมบัติพวกคุหยัก-ผีซ่อนทรัพย์ใต้ผืนธรณี คงต้องขุดลึกหลายสิบเมตร

ทำโง่ๆเช่นนั้น มีหวังแก่ตาย หรือหมดแรงตายก่อน เป็นผีเฝ้าทรัพย์แทนพวก"คุหยัก"อยู่ตรงนี้!

18. wanwi

1

จิ้งจกสองตัว เจ็ดเจ็ดจริงๆ
    สมควรมีโชคน้องเมษฯ
    ไม่ต้องตีความยุ่งยาก-ฮ่า

19. wanwi

1

หัวร่อชอบใจ นี่ได้หรือโดนครับ?

20. wanwi

1

เนื้อเงินสร้างน้อยไม่มีตัวอย่างตัวตัด
    คุณเปลือกไม้ ดูผิวตึงๆไว้ ถ้าขรุขระ
    เหมือนผิวมะระ ก็วางซะ ตัดสินง่าย
    ความเก่าปรอทเงินก็พอบอกได้เช่นกัน