เรื่องเล่าจากความฝัน.... ถึงพระอริยสงฆ์และบุคคลสำคัญๆ มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย chabay, 31 ตุลาคม 2016.

1. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตอน 7 ประสบการณ์ความฝันเกี่ยวกับโชคลาภที่ผมเจอมาช่วงตั้งแต่ปี 2550 ***

ผมนึกออกแล้วว่าผมได้ฝันเห็นเหรียญของหลวงปู่วัดป่าแห่งหนึ่งที่จ.ปราจีนบุรี แต่จำไม่ได้ว่าชื่อหลวงปู่อะไร ได้เหรียญท่านมาเหรียญนึงตอนไปกราบทำบุญกับท่านที่วัด ลูกศิษย์เลยมอบเหรียญมาให้ผมหนึ่งเหรียญนี้ด้านหลังระบุสร้างปี พ.ศ.2552 เพื่อหาปัจจัยสร้างกำแพงวัด

เป็นความฝันที่แปลกมากที่สุดคือฝันตอนสิบโมงเช้าตอนที่งีบหลับหน้าทีวี และวันนั้นก็เป็นวันหวยออกซะด้วย พอฝันเสร็จตื่นมาก็รู้และว่าเป็นโชคลาภ เพราะในฝันเห็นเลขพ.ศ. 2552 มีสีแดง แต่ตอนนั้นผมไม่ค่อยชอบเรื่องหวยอะไรเท่าไหร่ เต็มที่ก็ซื้อล๊อตเตอรี่เพราะว่าไม่ผิดกฏหมาย ไปหาตอนเที่ยงก็ไม่เหลือแล้ว ใต้ดินมันผิดกฎหมายเราไม่ซื้ออยู่แล้่วล่ะ ผลงวดนั้นรางวัลที่ 1 ออก XXXX52.....เฉยเลย

เลขก็ย้ากยาก....มีแค่สองตัวครับ 2 กับ 5

เอารูปมาลงครับจะได้เห็นกัน

I [​IMG]

***จำได้แล้วครับ ชื่อหลวงปู่จันทา วัดป่าเกษมสุข จ.ปราจีนบุรี เมื่อกี้ลองเสริชหาดู

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58.5 KB
      เปิดดู:
      1,529
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2016
  2. poon-pan

1
    ขอแสดงความคิดเห็นเรื่องโชคลาภหน่อยครับ

เรื่องหวยใต้ดินเมื่อก่อนใจผมก็ไม่ค่อยลงเพราะเห็นมันเป็นสิ่งผิดกฎหมาย แต่ตอนหลังๆมาอ่านเรื่องราวของครูบาอาอาจารย์ที่ท่านเมตตาสงเคราะห์ลูกหลาน ผมก็ไม่เห็นท่านจะว่าอะไรเลยเกี่ยวกับการเสี่ยงโชคทั้งของรัฐทั้งเอกชน(ใต้ดิน)

หลายๆคนที่เป็นลูกศิษย์ของพระระดับอภิญญา หลวงพ่อท่านก็สงเคราะห์ให้จนถึงกับบอกว่า " พอได้แล้วนะ หมดหนี้หมดสินตั้งตัวได้แล้ว...ให้เลิกซะ "

บางองค์ท่านก็สงเคราะห์ให้เลขมาเพื่อจะให้ลูกศิษย์มีโชคมีลาภ แต่ลูกศิษย์ก็ยังคว้ามาได้น้อย ท่านถึงกับเอ่ยปากว่า "วาสนามีเท่านี้"

3. poon-pan

1
    ตอน 8 ประสบการณ์ความฝันเกี่ยวกับโชคลาภที่ผมเจอมาช่วงตั้งแต่ปี 2550

ความฝันนึกออกอีกฝันนึงแล้วครับ

ผมฝันเห็นพระแม่ธรณี

คือผมเช่าบูชาพระแม่ธรณีลอยองค์สูงประมาณ 10-12 นิ้ว ของหลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี จ.สุรินทร์ เป็นพิมพ์บีบมวยผมที่พรรคประชาธิปัตย์ใช้เป็นสัญลักษณ์

ยังจำได้ว่าวันที่ไปรษณีย์เอาพระมาส่งที่บ้านของพ่อตาที่จ.นครนายก ช่วงนั้นปี 2554 น้ำท่วมบ้านผม ผมเลยให้เขามาส่งที่บ้านพ่อตา เพราะว่าผมกับครอบครัวอพยพมาอยู่ที่นครนายกกัน ผมก็ลองอธิษฐานดูว่าของที่เช่ามานี้จะแท้ไหม เพราะเราไม่มีข้อมูลเท่าไหร่ พอสวดมนต์ไหว้พระเสร็จก่อนนอนก็ตั้งจิตอธิษฐานถึงท่านว่า ถ้าเป็นของหลวงปู่หงษ์จริงแล้วก็ขอให้ฝันถึงพระแม่ธรณีด้วยเถิด ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยฝัน ก็ได้ฝันเห็นคราวนี้เอง ผมฝันเห็นรูปปั้นของท่านเหมือนกับว่าไปเห็นที่ สนามหลวง ไม่แน่ใจแล้วเพราะผ่านมานานมากแล้วครับ

ตามรูปนี้ครับ องค์นี้ผมเช่ามาจากในเวบประมูลเวบนึง เช่ามา 2,900 บาท

[​IMG] [​IMG][​IMG]

เห็นหมายเลข 212 ไหมครับ งวดนั้นท่านให้โชคครับ คือเลข 21 เป็นเลขประจำของพระแม่ธรณี ผมก็หาซื้อแต่ไม่ไมีเลย เพราะวันที่หาซื้อนั้นหวยจะออกตอนบ่าย เชื่อไหมครับ ผมเข้าไปหาซื้อกับคนขายผู้หญิงที่หน้าธนาคารกรุงไทย เขาไม่มีเลข 21 มีแต่ 12 จำนวน 5 ใบ เขาถามว่าเอามั๊ย เราก็บอกอยากได้ 21 เลยไม่ได้ซื้อมา

พอตอนบ่ายหวยออก 12 ....เวรกรรมของเวรกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2016
  4. poon-pan

1
    ผมคัดลอกรายละเอียดมาจากหน้าเวบตอนที่ผมเช่ามาให้ลองอ่านกันเล่นๆสนุกๆ ครับ

พระแม่ธรณีบีบมวยผม สูงประมาณ 11 นิ้ว เนื้อโลหะรมมันปู หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ วัดเพชรบุรี จ.สุรินทร์ ***รุ่นโชคลาภมหาเศรษฐี พิธีพุทธาภิเษกเมือปี 2546 ตอกเลขรันนิ่งที่ด้านข้างเลขสวย 212 ใต้ฐานบรรจุตะกรุด 3 กษัตริย์ +ผ้าจีวร +เบี้ยแก้ **สภาพสวย รับประกันของแท้จากวัดค่ะ

การสัมผัส แม่พระธรณี ย่อมเป็นการแสดงออกที่เป็นมงคล และถือเป็นภาพที่ก่อให้เกิดความรู้สึกประทับใจแก่คนไทยทั้งประเทศ ไม่ว่าใครจะชอบหรือไม่ชอบเขาอยู่ก่อนแล้วก็ตาม ในทางพุทธศาสนานั้น กิริยาที่อ่อนน้อม เป็นการแสดงออกในการละคลายตัวตน อันเป็นบันไดขั้นแรกในการพัฒนาตน แม้เราผู้เสพข่าวก็รู้สึกโมทนาบุญในใจ เราก็ได้บุญ
    แม่พระธรณี คือ เทพแห่งแผ่นดินการก้มกราบแผ่นดินไทย ตามธรรมเนียบปฏิบัตินั้น จะกราบทันทีที่ก้าวลงมาสัมผัสพื้นแผ่นดินไทย เช่น กรณีรัฐบาลพม่านิรโทษกรรมคนไทย ๓๓ คน เนื่องในงานเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว บางคนตื้นตันใจโดยเมื่อลงจากเครื่องบินแล้วก้มลงกราบผืนแผ่นดินไทยทันที
    ส่วน การก้มกราบแผ่นดิน เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจ คือ กลุ่มผู้ชุมนุมคัดค้านการเจรจา เอฟทีเอ ทำพิธีกราบแผ่นดิน โดยจะเดิน ๕ ก้าว แล้วก้มกราบพื้นไปตลอดทางเดินไปคัดค้านการเจรจา เอฟทีเอ ที่โรงแรมเชอราตัน เชียงใหม่ พระแม่ธรณีบีบมวยผม ไม่ว่าใครจะก้มกราบแผ่นดินด้วยเหตุใดก็ตาม คติความเชื่อเรื่องการก้มกราบแผ่นดิน หรือ การบูชา แม่พระธรณี นั้น อยู่กับมนุษย์อุษาคเนย์ไม่น้อยกว่า ๓,๐๐๐ ปีมาแล้ว โดยเฉพาะในอินเดีย มีมาก่อนพุทธศาสนา ในสมัยนั้น จะนับถือผีเป็นหลัก ผีสำคัญยุคแรกๆ คือ ผีน้ำและผีดิน ที่ต่อมาเรียกชื่อด้วยคำยกย่องว่า แม่พระคงคา กับ แม่พระธรณี
    ในขณะที่ชาวไทยสมัยโบราณบูชา แม่พระธรณี เพื่อให้แผ่นดินมีความสงบสุข และร่มเย็น เพราะว่า แม่พระธรณี คือ "เทพผู้คุ้มครองแผ่นดิน"
    ก้มกราบแผ่นดิน หรือ การบูชา แม่พระธรณี
    มา ถึงยุคปัจจุบัน แม่พระธรณียังได้รับการนับถืออยู่ โดยเฉพาะในหมู่ของผู้ค้าที่ดินจะเชื่อว่า อยากเป็นเศรษฐีที่นา อยากเป็นราชาที่ดิน อยากมีที่ทำกินอยู่อาศัย ต้องบูชาพระแม่ธรณีบีบมวยผม
    คาถาบูชาพระแม่ธรณี การบูชาแม่พระธรณี
    สำหรับ วิธีอาราธนา หรือ การบูชาแม่พระธรณี อ.ราม บอกว่า มีหลายตำรา เช่น ให้ตั้งนะโม ๓ จบ ว่า พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ แล้วว่า “อิติปิโสภะคะวาสะวาอะระหัง สุคะโตสวาหะ” ๓ จบ หลังจากนั้นสวดด้วย “ตัสสาเกษีสะโต ยะถาคงคา โสตังปะวัตตันติ มาระเสนา ปฏิฐาตุง อาสักโภนโต ปะลายิงสุปาริมานานุภาเวนะมาระ เสนาปะราชิตาทิโส ทิสัง ปะลายันติ วิทังเสนติอะเสสะโต” อย่างน้อย ๓ จบ แต่ถ้าจะให้ดี ๒๑ จบ เพราะกำลังของแม่พระธรณี คือ ๒๑

คาถาทั้งสองบทนี้ ใช้ได้ตามอธิษฐาน ทำน้ำมนต์แก้คุณเสนียดได้ผลดียิ่ง หากมีศัตรูให้เขียนชื่อนำพระแม่ธรณีทับไว้ อธิษฐานให้อภัยต่อกัน สวดคาถานี้ทำครบ ๗ วัน ฝ่ายตรงข้ามจะแพ้ภัยตัวเองไป แต่อย่าจองเวรเขาเลย จึงจะมีผล

เวลาเดินทางให้อธิษฐานพระนางธรณีไปจะพ้นภัยทั้งปวง เวลามีเหตุให้นึกถึงแม่พระธรณีแล้วภาวนาว่า สะนะมะอุ ไปเรื่อย ๆ จะทรงอานุภาพผ่านพ้นภยันตรายนั้นไปได้เป็นอัศจรรย์

5. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สุดยอดเลยครับ ฝันได้เป็นบุญมากจริงๆ

6. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถ้าแดงๆ นี่จากประสบการณ์โอกาสที่จะออก 99% เลยครับพี่ แต่ต้องไม่ใช่ประเภทคิดแต่เรื่องหวยมากๆ บ่อยๆนะครับ อันนั้นหมกมุ่นหวยหลอก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2016
  7. poon-pan

1
    ใช่ครับ มันจะเป็นขึ้นมาเอง ไม่เกิดขึ้นบ่อย
    ที่ผมฝันแบบนี้และนำมาเล่าแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ซึ่งดูเหมือนเกิดขึ้นถี่
    แต่ที่จริงแล้ว ปีนึงจะฝันเต็มที่แค่ไม่เกิน 3 ครั้ง บางปีก็ 1-2 ครั้งบ้าง บางปีก็ไม่เคยฝันเลย

ส่วนในกรณีที่หมกมุ่นมากๆในบางเรื่อง ก็อาจทำให้ฝันถึงเรื่องนั้น
    เหมือนกับตอนที่เรามีความวิตกกังวลบางเรื่อง ก็จะเก็บเอามาฝันอันนี้ก็เคยครับ

8. poon-pan

1
    เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับความฝัน แต่เป็นเหตุการณ์ที่ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเจอ

ช่วงนั้นเป็นเดือน กรกฎาคม ปี2557

เป็นวันเสาร์ ผมต้องไปรับไปรษณีย์ที่ ไปรษณีย์วัดมะเดื่อ บางใหญ่ จ.นนทบุรี
    ถ้าเพื่อนคนไหนที่ได้อ่านโพสนี้ และถ้าเคยไปที่นี่จะเห็นว่าตรงที่จอดรถเยื้องๆกับศาลพระภูมิจะมีต้นไม้ที่มีลำต้นคดเอียงเข้ามาในที่จอดรถ แต่ตอนนี้เขาตัดไปแล้ว สงสัยจะโดนชนบ่อย

วันนั้นผมดันถอยรถ( คันเก่าทะเบียน 3433 คันที่ฝันว่าหลวงปู่มานั่งรถผม) ชนลำต้นไม้ที่คดเข้ามา ร้อยวันพันปีไม่เคยมีปัญหา แต่วันนี้ทำไมเฮงจังทำให้ต้องเสียเวลาดูรถอยู่นานสิบนาที เพราะถ้าไม่ถอยรถชนป่านนี้ผมขับไปได้ไกลแล้ว พอทำใจเรื่องรถชนได้แล้วก็ขับรถออกมาเข้าถนนรัตนาธิเบศก์มุ่งหน้าไปกลับรถใต้สะพานยกระดับที่จะเข้าถนนกาญจนาฯ ตอนนั้นมีการก่อสร้างที่ดินที่เป็นพงหญ้าใต้ต่างระดับกำลังถูกถมและมีการกองของ

ผมกำลังขับรถตีโค้งกลับรถใต้สะพาน สายตาก็ไปเห็นมีอะไรอยู่ที่ผิวถนน เป็นปลาตัวนึงกำลังแถไถลอยู่บนพื้นถนน ดูทิศทางน่าจะมาจากหนองพงหญ้าจากฝั่งที่มีการก่อสร้าง หรือปลาจะรู้เลยอพยพหนีออกมา แต่เล่นกระดึบกระดึบข้ามถนนมาดูแล้วน่าหวาดเสียวมากครับ รอดมาได้ไงเนี่ย จากเลนหนึ่งมาเลนที่สอง ถนนกลับใต้สะพานจะมีสองเลนจังหวะที่ผมเห็นปลา ปลากำลังอยู่กึ่งกลางเลนที่สอง ผมเลยตัดสินใจชิดซ้ายตรงไหล่ทางเลยตัวปลาไปประมาณ สิบกว่าเมตรพอลงจากรถก็คิดว่าจะเอาอะไรใส่ปลาเพื่อเอาปลาไปปล่อยในหมู่บ้าน ในรถก็ไม่มีอะไรเลยแม้แต่ถุงพลาสติก ตอนนั้นเหมือนเหตุการณ์ต้องรีบคิดรีบทำ. เลยสอดส่ายสายตาดูข้างทางว่าจะมีอะไรหยิบมาใช้ได้บ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2016
  9. poon-pan

1
    ขอต่อครับ ต้องเบรคหน้ากลัวจะยาวไป

จนมองเห็นขวดน้ำพลาสติกแบบขุ่นที่ปากขวดมีรอยฉีกขาดทำให้ปากขวดกว้างออกเหมือนกับเป็นกระบอก ผมเลยรีบเข้าไปหาตัวปลา เป็นปลาช่อนตัวยาวเท่าฝ่ามือผม พยายามเอาขวดปากกระบอกไปดักให้แถเข้ามาเอง ตอนแรกปลาก็ไม่ยอมเข้า ตัวผมเองก็ไม่ชอบเอามือจับอะไรที่มันดุ๊กดิ๊กซะด้วย เลยใช้ความพยายามมากหน่อยจนปลาเข้าไปได้กำลังจะผละออกจากถนนเพราะได้ปลามาแล้ว สายตาก็เหลือบไปเห็นปลาอีกตัวก็กำลังแถไถลมาอีกตัวนึง ตัวนี้น่าหวาดเสียวกว่าตัวที่แล้วอีก เพราะอยู่ตรงกลางระหว่างเลนที่หนึ่ง สงสัยจะตามหลังตัวแรกมา ตอนนั้นก็รู้สึกงงมากว่าทำไม?เมื่อกี้ถึงมองไม่เห็นตัวที่สองทั้งๆที่ก็อยู่ไม่ห่างกันเท่าไหร่นัก

เลยต้องรีบเข้าไปจับตัวที่ 2 ตอนนั้นดีที่ไม่มีรถตามมา เพราะมันเป็นทางโค้งผมก็กลัวจะถูกรถชนเหมือนกัน ตัวที่สองก็เป็นปลาช่อน ตอนแรกเห็นไกลๆนึกปลาหมอเพราะตัวสั้นๆ เลยเอามาปล่อยในหนองน้ำในหมู่บ้าน

ตอนนั้นผมก็ไม่ได้คิดอะไร แต่ตอนหลังมานั่งทบทวนดู ทุกอย่างมันแปลกประหลาดไปหมดว่าทำไมช่วงเวลามันช่างเหมาะเจาะเกินไปหรือเปล่า เพราะมันเป็นหลักนาที คือถ้าวันน้ันรถผมไม่ชนต้นไม้ ผมจะต้องเลยปลาทั้งสองตัวนั้นไปอย่างแน่นอน แต่ช่วงเวลามันจะต้องให้ผมไปเจอปลาในเวลานั้นแบบพอดิบพอดีตามเคยครับ งวดนั้นข้างล่างออก 82 ไม่ถูกเหมือนเดิมครับ เพราะดันไปซื้อ 28 เห็นว่าเป็นเลขวันเกิดของพระบรมฯ คนขายเขาบอกมา

10. poon-pan

1
    ต่อภาคจบครับ

หลังจากนั้นไม่นาน ตอนเช้าวันนึงหลังจากขับไปส่งลูกไปโรงเรียนเสร็จ ก็ขับไปที่ทำงานระหว่างที่วิ่งไปรถมันติดก็ต้องชะลอรถตามๆกันไป ปรากฎว่ามีเสียงดังตึ้งที่ข้างรถ ตอนนั้นก็งงมาก รถก็ติดกันอยู่อะไรยังอุตส่าห์มาชนวะเนี่ยลงไปดูเห็นมอไซด์เห็นมอไซด์นอนตะแคงและพวงมาลัยมันขัดอยู่ใต้รถผม มอไซค์มันเกี่ยวกันหลังจากรถผมประมาณสองถึงสามคัน คือมอไซค์วิ่งระหว่างรถจอดทางยาว เจอมอไซค์อีกคันโผล่หัวมาเกี่ยวที่ล้อหลังของคันที่มาชนผม รถผมเห็นมีรอยบุบตรงกลางตัวรถบริเวณขอบด้านล่างที่โค้งลง น่าจะโดนล้อของมอไซค์มาชน ส่วนประตูหน้าซ้ายมีรอยแค่นิดหน่อย โดยรวมถ้าไม่สังเกตุจะไม่รู้ว่ารถถูกชน

จากเหตุการณ์นี้เลยทำให้ได้คิดว่า การที่เราช่วยเอาปลาพ้นจากถนนนั้นทำให้เราแคล้วคลาดไม่เป็นอะไรมาก น่าจะไม่ได้เกี่ยวข้องกับหวยเลยแม้แต่น้อย

11. poon-pan

1
    หลวงปู่องค์นึงท่านสอนว่า

หวยอย่าไปเล่นมาก ถ้าเราไปเล่นแล้วได้ลาภมา มันเท่ากับเราไปดึงเอาลาภที่สมควรจะได้ในกาลเวลาข้างหน้า เอามาใช้ก่อน พอถึงเวลาที่จะต้องใช้กับไม่มีให้ใช้ ผลของทานที่ทำไปเหมือนกับเสบียงที่เราต้องเตรียมไว้ใช้ในระหว่างการเดินทาง

หลวงปู่องค์ที่คุณ chabay รู้จักดี ท่านเทศน์สอนไว้ ผมจำได้แม่นเลยเพราะผมได้ยินมากับหู

12. poon-pan

1
    คญะญาติไปทำบุญที่วัดบนเขาค้อ

ตอนนั้นผมบวชไปเข้าพรรษาที่วัดป่าแห่งหนึ่งบนเขาค้อ ญาติก็ตามกันไปทำบุญ เป็นครั้งแรกที่ญาติผมรู้จักวัดป่า สายหลวงปู่มั่นเพราะพี่ๆน้องๆรุ่นแก่กว่าผมบวชที่วัดบ้านกันหมด นับว่าเป็นการเปิดโลกทัศน์กันเลยทีเดียว

ตอนผมมาบอกพ่อว่าจะบวชแล้วไปอยู่ที่วัดป่า พ่อกับผมยังทะเลาะกันอยู่เลยเพราะพ่อบอกวัดที่ไหนก็เหมือนกัน แต่พอพ่อไปเจอวัดป่าไปเจอผู้ทรงศีลสายวัดป่า นั้นก็มีอันต้องเปลี่ยนความคิดใหม่ทั้งหมด

พอวันหยุดนักขัตฤกษ์ก็ชักชวนเช่ารถตู้กันไปทำบุญ บางครั้งไปกันหลายคนเพราะญาติเยอะ เรื่องที่ผมจะเล่าให้ฟังนั้นผมมารู้ตอนหลังจากที่สึก

คือพี่สาวผมเป็นลูกของป้า มีสามีเป็นนายทหารจบจปร. เลยไปค้างกันบนเขาค้อที่เป็นที่พักของทหารบก ปรากฎว่าตอนเช้าลูกสาวตอนนั้นน่าจะไม่เกิน7 ขวบ มาเล่าให้ฟังว่าเมื่อคืนมีทหารมาบอกตัวเลข 2 ตัว พ่อกับแม่ก็หูผึ่งเลย ปรากฎมีโชคกันทั้งคณะ จากผีทหารที่มาเข้าฝันหลานสาว

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ผมก็เคยอ่านมาเหมือนกับว่าพอพวกวิญญานพอเขารู้หรือว่ารับบุญไปแล้วเขาก็อยากตอบแทนคณะผู้ที่มาทำบุญให้เขา อันนี้จริงเท็จอย่างไรไม่ทราบนะครับแค่เล่าสู่กันฟังเฉยๆ

13. chabay

สาธุครับพี่ แต่ส่วนตัวผมเล่นแต่รัฐบาลนะใต้ดินผมไม่ได้เล่น ซื้อไว้เพื่อฟลุ๊คเฉยๆ 555+

14. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- เหรียญที่ได้รับจากอาครับ

- ก่อนและหลังจากล้างทำความสะอาดครับ

ขนาดไฟล์:
      529.5 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      549.1 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      436.1 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      377.5 KB
      เปิดดู:
      67
  15. poon-pan

1
    เป็นบุญตาจริงๆครับ เหรียญสวยคลาสสิกมาก สุดยอดมากๆ

ขอบคุณมากนะครับที่นำมาลงให้ชมกัน

16. chabay

ช่วงนี้ฝากบ้านกับพี่ poon-pan ก่อนนะครับ ผมติดธุระติดๆเลยช่วงนี้ ขออภัยด้วยครับ

17. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปกราบทำบุญถวายผ้าไตรกับหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมพู พิบูล อุบลฯ ลองเสี่ยงเซียมซีตามลูก...ที่จริงขอหวยหลวงปู่... หวยออกเลขเซียมซีงวดต่อมา ออกตรงๆ แล้ววนออกตัวเดิมอีก ๒งวด รวม ๓งวด ผมซื้อไม่ถูกเลย...

18. poon-pan

1
    ขอบคุณ Chabay ด้วยครับที่ให้ความไว้วางใจ เหมือนกับผมได้เป็นรอง ผบ.ทบ.เลยนะเนี่ย

ผมก็ไม่รู้จะฝากใครต่อดี เพราะความฝันถึงพระและบุคคลสำคัญผมของผมน่าจะหมดแมกซ์ไปแล้วครับที่เหลือคงเป็นความฝันเกี่ยวกับการเตือนเหตุเภทภัยที่ผมและคนใกล้ชิด ซึ่งดูแล้วน่าจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนที่อาจจะมีความฝันแบบนี้ จะได้ระมัดระวังหาทางแก้ไขผ่อนหนักเป็นเบาได้ทัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2016
  19. poon-pan

1
    ท่านศักดิ์สิทธิจริงๆ แต่เราอาจยังไม่ถึงเวลาที่จะได้โชคมั้งครับ เดี๋ยวถึงเวลาเหตุปัจจัยพร้อมก็คงได้ครับ อย่าเพิ่งท้อนะครับ

คุณอาณัติแมนมากๆครับ ที่บอกว่า " ที่จริงขอหวยหลวงปู่ "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2016
  20. poon-pan

1
    ฝัน/ลางบอกเหตุ

สมัยตอนเป็นเด็กที่ รร.ประถม พาไปทัศนศึกษา ตอนนั้นผมอยู่ ป.3 พี่ชายผมอยู่ ป.5 มีแม่ไปด้วยอีกคน แม่มาเล่าให้ฟังตอนหลังว่า ตอนที่ไปไหว้พระที่เกาะลอย ชลบุรี พี่ชายไปเสี่ยงเซียมซีได้ใบไม่ดี มีเนื้อความว่า จะมีไฟสุมกาย ตอนนั้นแม่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก

จนเวลาผ่านมาพี่ชายประสบอุบัติเหตุได้รับบาดเจ็บที่ดวงตา หนักที่ว่าแม่ยังรู้สึกเสียใจมากจนถึงทุกวันนี้

คนทุกคนมีกรรมที่ต้องชดใช้ แต่ถ้าเรามีบุญพอก็อาจจะได้รับความเมตตาจากครูบาอาจารย์ให้ความช่วยเหลือผ่อนกรรมกนักเป็นเบาได้ ถ้าไม่ได้เจอมากับตัวก็คงไม่เชื่อครับ