เรื่องเล่าจากความฝัน.... ถึงพระอริยสงฆ์และบุคคลสำคัญๆ มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย chabay, 31 ตุลาคม 2016.

1. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ยังไม่เคยทานเลยครับพี่ สงสัยวันหลังต้องลอง ^^

2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
  3. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

1

สมุนไพรละลายเสมหะดีจริงๆครับ ตอนแรกๆที่ผมกิน เสมหะมันออกมาเยอะมาก พอเสมหะมันออกอาการเจ็บคอเป็นไข้มันจะลดลงอย่างเห็นได้ชัดครับ

เคยแนะนำให้คุณภรรยากินตอนเริ่มเป็น เขาไม่ค่อยสนใจ เพราะเคยกินแต่ยาลดไข้แก้ปวดแผนปัจจุบันจนติด มาพักหลังกินตามที่ผมบอก คุณภรรยายังเอ่ยปากเลยว่า ยาละลายเสมหะของหลวงปู่ดีจริงๆ เราได้ทีก็บอกไปว่า ก็บอกตั้งนานแล้วว่าดีจริงๆ ไม่เคยต้องเสียเงินซื้อยาพารามากินเลย ดีทั้งต่อกระเป๋าตังค์และ ต่ออวัยวะภายในอีกต่างหาก

วันนี้เมื่อตอนเช้ามืดฝันถึงหลวงปู่ ฝันเป็นฉากๆเลย ชัดมากถึงขนาดได้ยืนสนทนากับท่าน ไม่รู้ว่าทำไมถึงฝันถึง ไม่ได้ฝันถึงท่านมานา....นมากแล้ว หรืออาจเป็นเพราะว่าเพิ่งกลับมาจากงานบุญใหญ่ ทีสำนักปฏิบัติธรรมเทพมงคลสุขใจหรือเปล่าก็ไม่ทราบครับ...หรือว่าอาจจะเกี่ยวเรื่องโชคลาภหรือเปล่า ลองคิดเล่นๆดูว่า บ่ายวันนี้น่าจะมี เลข 8 อยู่ใน 1 ใน 2 ตัวท้ายเหมือนอย่างเคยหรือเปล่า ????....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2017
  4. poon-pan

1
    เคยเอายาสมุนไพรละลายเสมหะ ถวายหลวงปู่ดี ตอนนี้ท่านย้ายไปพักที่จังหวัดตาก ตอนนั้นท่านเป็นหวัดมีน้ำมูก ระคายคอ ผมเลยถวายให้ท่านไป พอวันหลังไปถวายอาหารท่าน ท่านยังเอ่ยปากเลยว่า ยานี้ดีจริงๆ น้ำมูกแห้ง และก็ไม่มีอารการระคายคอ เลย

5. poon-pan

1
    พอพูดถึงเรื่องหนังสือหลวงพ่อปาน แล้วทำให้นึกถึงเรื่องในอดีต พอผมได้อ่านเรื่องราวของหลวงพ่อปานของหลวงพ่อฤาษีแล้ว ผมก็ได้มารู้จักกับพี่ที่เขาเป็นลูกศิษย์สายวัดป่า จนได้มาช่วยพี่เขาทำงานให้วัด จนได้บวชเข้าพรรษา ปี 2539 พอสึกออกมาเลยไม่แตะต้องเหล้าอีกเลย

เพราะเรารู้แล้วว่ามันไม่ดีควรงดเว้น มีบางครั้งต้องไปงานเลี้ยงปิดโครงการก่อสร้าง เลยต้องใช้วิธีของท่านเจ้าคุณนรฯที่ท่านสอนหลายชายของท่านไว้ว่าให้หาผ้าเช็ดหน้าแล้วบ้วนออก
    ขนาดผมบ้วนออกใส่ผ้าเช็ดหน้าแล้ว ฤทธิ์ของแอลกอฮอล์ยังไหลซึมเข้ากระแสเลือด ทำให้มีอาการร้อนท้อง เวียนศรีษระพอสมควร

6. poon-pan

1
    ดีนะที่ไม่ออก ไม่งั้นจะกลายเป็นกระทู้ใบ้หวยไปเสียก่อน...555

7. poon-pan

1
    เห็นกระทู้เด่นหน้าเวบพลังจิตเรื่อง รอดตายเพราะสวดมนต์

เลยทำให้นึกถึงเรื่องจริงที่เกิดก้บเพื่อนของแม่ผมเองที่บริษัทขายตรงแห่งหนึ่ง
    ผู้หญิงคนนี้เกษียณอายุมาจากครู มาค้าขายสินค้าเพื่อสุขภาพ แกคนเป็นคนที่ไม่เหมือนคนไทยทั่วไปที่มีความคิดว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

แกเป็นคนจริง กล้าที่จะลบหลู่ท้าทายเรื่องคนที่ชอบเข้าวัดทำบุญ อะไรก็ตามที่เกี่ยวกับพระ แกจะแอนตี้มากครับ แกจะว่าจาบจ้วงอย่างสาดเสียเทเสีย จนคนอื่นเขาเอือมระอา แต่ไม่อยากไปต่อกรขัดคอแกเพราะอย่างน้อยก็อยู่บริษัทเดียวกัน

จนมาวันนึงแกมาเล่าให้เพื่อนที่บริษัทฟังอย่างน่าตื่นเต้น (แม่ผมก็อยู่ด้วย) วันนึงแกอยู่คนเดียวที่บ้านจะเป็นเวลาไหนผมก็จำไม่ได้แล้ว แกเกิดไม่สบายขึ้นมาอย่างกะทันหัน คืออยู่ๆดีแกก็หายใจไม่ออก แน่นหน้าอกจวนเจียนจะเฮือกสุดท้ายแล้ว แกก็นึกถึงบทสวดมนต์ขึ้นมาอย่างที่ไม่เคยมาก่อน แกเลยสวดมนต์ใหญ่เลย และตั้งจิตไว้ว่าถ้ารอดตายจะกลับตัว จะทำบุญเข้าวัดอาการหายใจไม่ออกก็เริ่มคลายตัว ...ไม่รู้ว่าเรื่องครูผู้หญิงที่เกษียณคนนี้ไปถึงไหนแล้ว เดี๋ยวกลับบ้านจะลองไปถามแม่ผมดูอีกทีนึงครับ

8. poon-pan

1
    ขอรบกวนถามหน่อยครับ

เกี่ยวกับฝันเห็นท่านเจ้าคุณนรฯ ที่ท่านมาเยี่ยมที่บ้านแล้ว มีอะไรที่เกี่ยวกับท่านเจ้าคุณนรฯ ตามมาบ้างไหมครับ อย่างเช่นได้รับ พระเครื่อง พระธาตุ ฯลฯ บ้างหรือไม่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2017
  9. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

นี่ผมว่าคงสร้างเหตุหรือมีพ่อแม่ครูบาอาจารย์ท่านสงเคราะห์ให้หักเหความคิดนะครับ ไม่งั้นอาจจะแย่ได้

10. chabay

สวัสดีพี่ๆทุกท่านในวันพระใหญ่ครับ ^^

11. poon-pan

1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2017
  12. poon-pan

1
    เมื่อคืนผมฝันถึง สมเด็จโต เป็นครั้งแรกของชีวิต

ผมฝันไปว่า มีกลุ่มพลังงานเข้ามาทางประตูหลังบ้าน ตอนแรกคิดว่าเป็นแมวดันประตูเข้ามา พอมองไปที่ประตูก็เห็นว่าแมวมันเข้ามาอยู่ก่อนแล้ว แต่ประตูก็ดันเปิดเข้ามาได้เอง

ตอนนั้นก็คิดว่า คงเป็นวิญญาณผีอะไรที่ไม่ดีเข้ามาในบ้าน สักพักกลุ่มพลังงานนั้นก็มาสำแดงให้คนในบ้านเห็น โดยมาปรากฎสำแดงให้เห็นอยู่ตรงหน้าที่นั่งดูโทรทัศน์ แต่เห็นเป็นกลุ่มพลังงานแต่ไม่มีรูปร่าง( น่าจะเหมือนกับพยับแดดที่มีความหนาแน่น) ตอนนั้นผมก็เริ่มบอกคนในบ้านว่า ให้ท่อง นะโมพุทธายะเพื่อจะขับไล่วิญญาณนั้นออกไปจากบ้าน ผมก็เริ่มท่องเพื่อส่งคำคาถาไปที่กลุ่มพลังงานนั้น แต่พอท่องไป กับส่งเสียงไม่ออก เหมือนคนพูดเสียงแหบๆแบบแหบมากๆ เลยหันไปบอกพ่อแม่ว่า พูดคาถาเสียงไม่ออกเลยเหมือนโดนวิญญาณนั้นบังคับเอาไว้

พอหลังจากันนั้นไม่นาน กลุ่มพลังงานนั้นก็เริ่มปรากฎแสดงตัวตนให้เห็นว่าคืออะไร ผมเห็นกลุ่มพลังงานนั้นเริ่มคลายเป็นรูปสมเด็จโตในท่านั่งสมาธิ แต่เห็นแค่ท่อนล่างโดยเห็นเป็นขาขัดสมาสในท่านั่งสมาธิ และเห็นสีจีวรพระ และเห็นชื่อไม่ชัดมากนักที่ฐาน แต่ก็อ่านได้ว่าสมเด็จโต ผมเลยรีบประนมมือเพื่อจะนั่งลงเพื่อกราบท่าน ท่านก็รับมือที่ผมประนมอยู่นั้นไว้ แต่ก็จับแบบโดยที่ท่านยังเป็นกลุ่มพลังงานอยู่ ไม่ได้เป็นรูปสมเด็จโต ...ผมก็ตกใจตื่นขึ้นมา

13. chabay

เป็นมงคลยิ่งเลยครับพี่

14. chabay

ขออนุญาตเล่นความฝันเดือนนี้ครับ

จำไมไ่ด้ว่าวันไหนแต่ฝัน 2 วัน ฝันเห็นพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่10 ในฝันสองครั้งท่านทรงใกล้ชิลและเมตตาให้ผมรับใช้ครับ จำรายระเอียดไม่ค่อยได้ แต่จำได้ว่าถวายงานบนเครื่องบินด้วยครับ

** โชคดีวันพรุ่งนี้กลางเดือนคัรบ ฮ่า **

15. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

169

16. poon-pan

1
    ข้อความเดิม

อ้าวเหมือนกันเลยค่ะ ก่อนท่านขึ้นครองราชย์๒เดือน อยู่ๆก็ฝันว่าท่านมาเคาะประตูบ้าน พอเปิดประตูออก ท่านตรัสว่า"จะพาไปชอปปิ้ง" เอเราก็คิดว่าเรามันแค่ไพร่ฟ้าประชาชนนะ จะไปเดินเคียงข้างมันไม่ถูก เลยเดินตามหลังท่านไป ตื่นมาก็คิดว่าเราไม่เคยคิดถึงท่านเลยนะ ฝันได้ หลังจากนั้น๒เดือนท่านก็เสด็จขึ้นครองราชย์

ท่านเจ้าคุณนรเป็นพระองค์โปรดของคุณย่าค่ะ ส่วนหลวงปู่มาเยี่ยมคุณย่าทุกเดือนก็จะมีพระมาให้ทุกทีแต่พวกเราดูไม่เป็นค่ะได้แต่เก็บอย่างเดียว ใครขอก็ให้หมดค่ะ(คงจะมีสมัยนั้น)

- ผมอ่านแล้วยังงงๆอยู่ครับ หลวงปู่ นี่คือ ???

17. supatorn

169
    ............
    หลวงปู่(สามีคุณย่า)แต่ท่านไปบวชและเป็นเจ้าอาวาสวัดสันติธรรมารามค่ะ มาทราบจากในเวปนี้ว่าท่านไปร่วมพิธีปลุกเสกพระหลายที่เลยถึงได้ทราบว่าท่านเป็นเกจิองค์หนึ่งในพิธีค่ะ ที่บ้านเลยมีพระเยอะรวมทั้งหลวงพ่อคูณและพระที่พ่อหลวงสร้างค่ะ

18. poon-pan

1
    รบกวนถามด้วยครับว่า วัดสันติธรรมาราม ที่กรุงเทพฯ หรือ อยุธยาครับ

19. supatorn

169
    กรุงเทพค่ะ(สมัยก่อนเป็นธนบุรี)

20. chabay

นี่ถ้ายังเล่นหวยใต้ดินเหมือนสมัยก่อนนะครับ มีเฮ 55+ (ฝันแม่นจิงๆเวลาเลิกเล่นแล้ว)

19 / 198