เรื่องน่ารู้เกี่ยวกับเนื้อคู่

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 12 กรกฎาคม 2008.

1. pim_jai

pim_jai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยุ่งนิดนึงค่ะ พิมไม่ชอบเรื่องกิ๊กหรือมือที่สามเลยอยากแนะนำว่า ให้คุยเปิดอกกับสามีไปเลยว่าคุณไม่ชอบที่เค้าทำแบบนี้ ให้บอกสามีว่าถ้าคิดจะรักและอยู่ด้วยกันต่อไป ก็ให้เลิกติดต่อกับแฟนเก่าเสีย เพราะคุณไม่สบายใจ ไม่ต้องการให้มีมือที่สามหรือกิ๊กหรือแฟนเก่ามายุ่งย่ามในชีวิตครอบครัว บอกสามีไปตรงๆเลยค่ะ

และถ้ามีโอกาสก็โทรไปหาผู้หญิงที่เคยเป็นแฟนเก่าสามีว่า เลิกยุ่งกับครอบครัวเราเสียที ไม่จำเป็นไม่ต้องติดต่อกันอีก เพราะภรรยา(คุณ)ไม่สบายใจค่ะ พิมคิดว่าถ้าเค้าเป็นคนที่มีคุณธรรมในใจบ้างก็จะเลิกยุ่งค่ะ แต่ถ้าไม่เลิกยุ่งก็โทรไปบอกผู้หญิงคนนั้นว่าจะฟ้องร้องและบอกสามีของเธอและจะเอาเรื่องไปประจานให้ได้อับอาย บอกอย่างนี้ไปเลย รับรองว่าจะไม่มีใครกล้ามายุ่งกะสามีคุณอีกค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ มีปัญหาต้องจัดการ อย่าให้ใครมาระรานชีวิตครอบครัวเราได้ค่ะ ถ้าผู้หญิงหน้าด้านไร้ยางอาย เราก็ไม่ต้องไปเกรงใจ ทำตามที่พิมบอกได้เลยค่ะ

เอ้อลืมบอกไปอีกเรื่องค่ะ ถ้าสามีคุณเล่นfacebook หรือmsn คุณหนูนาก็เข้าไปโพสต์อะไรหวานๆให้สามีเลยค่ะ เน้นว่าหวานๆ รักนะ คิดถึงนะจากแฟน/ภรรยาค่ะ ลงท้ายชื่อแบบนี้ไปเลย เพราะพิมเคยทำแล้ว ดีค่ะ ไม่มีผู้หญิงที่ไหนกล้าเข้ามายุ่งกับแฟนอีกเลยค่ะ ทำบ่อยๆทุกอาทิตย์ค่ะ จะไม่มีแฟนเก่าหรือกิ๊กกล้าเข้ามายุ่งอีก พิมเน้นการปฏิบัติที่ได้ผลจริงค่ะ อิ อิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2011
  2. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นใจคุณหนูนาน้อย จังค่ะ

อยากออกความเห็นช่วยเหลือเกิน
    แต่ประสบการณ์เรื่องครองรัก ครัวเรือน ของข้าพเจ้ามาจากโทรทัศน์เป็นส่วนใหญ่

มา มา เริ่มเลยนะคะ
    1. ซื้อต้นงิ้วหนาม ส่งไปทางบ้านฝ่ายหญิง แนบการ์ด ด้วยว่าสำหรับลดโลกร้อน เพิ่ม อ๊อกซิเจน ไรไรก็ว่าไป สำหรับผู้ที่มีใจรักธรรมชาติ หรือใจรักในสิ่งเดียวกัน และ หาซื้อ ตุ๊กตานกกา()ด้วยว่า ปากเหล็ก จิกชู้
    2.เล่านิทานให้สามีคุณพี่หนูนาน้อยฟังนะคะ ว่าด้วย มีเรื่องที่ ชายชู้ ถูกสามีของหญิงคนรัก ยิงตายหงส์ ตายห่านไป หรือ สามีถูกภรรยา ตัด สิ่งใดสิ่งหนึ่ง สับให้เป็ดกินเสียสิ้น ตลกดีดีไหมนะคะ สามีขา

1-2 นี่หากยังไม่สิ้นรักกันนะ

3.ส่วนตัวข้าพเจ้านะ(ขี้งอนนิดนึง) แอบเก็บหลักฐานเงียบๆ ไม่โตกตาก แล้วตามไปเก็บภาพ หรือภาพบทอัศจรรย์ต่างๆ บันทึกไว้ แล้วแบล๊คเมล์ พวกแกชายโฉดหญิงชั่วทั้ง ๒ ถ้าไม่อยากให้ภาพไปถึงบุพการี ญาติมิตร เจ้านายที่ทำงานพวกแก สามีเก่าของข้าเจ้าจงเซ็นใบหย่าแล้วไปแต่ผ้ัาเตี่ยวผืนเดียวเที่ยวไปเถิด ส่วนอีนางแพศยา ลองยื่นข้อเสนอมา แกทำลายหัวใจข้านัก จงไปบวชเสีย สึกมาเมื่อใด แกได้สูญสิ้นทุกอย่างเมื่อนั้น ไม่ก็ย้ายไปนอกประเทศ โอนสัญชาติเป็นก๊อดอาร์มีซะ วะ ฮ่า ฮ่าาาาาา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2011
  3. pim_jai

pim_jai เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ คนที่นอกใจแฟน สมควรจะถูกหั่นให้เป็ดกินค่ะ 5555

4. ทิพย์ปทุโม

ทิพย์ปทุโม เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    เมื่อวานพระอาจารย์จรัญ ภคญาโณ แห่งวัดสังฆทาน ท่านตอบคำถาม โยมที่มีปัญหาการทำกรรมฐาน ในรายการธรรมะสว่างใจ สถานี [FONT=Times New Roman, serif]SBB TV [/FONT]ท่านบอกว่า เกิดมาก็ผูกศพติดคอมากันทุกคน เราควรพิจารณาซากศพที่เป็นของเรา ยืน เดิน นั่ง นอน ให้ดูซากศพของเรา ให้จิตของเรา เป็นแมลงวัน ที่ถูกขังอยู่ในลูกโป่ง คือกายเรา ให้มันวนเวียนอยู่แต่กายเรา จิตเกาะที่ไหน ผม ขน เล็บ ฟัน หนัง ก็ให้เป็น ผม ขน เล็บ ฟัน หนังของเรา พิจารณาให้เป็นอสุภกรรมฐาน กายะคะตาสติ และ มรณานุสติ ทุกคนเป็นศพกันหมด ไม่เว้นว่าดีหรือชั่ว อยู่ที่ว่า เราจะสลัดศพเน่าเหม็นนี้ออกจากตัวเราได้หรือไม่ หากจิตเราเป็นแมลงวันที่ไปตอม ผม ขน เล็บ ฟัน หนัง ของคนอื่น พอเห็นคนอื่นเน่าเหม็น เป็นซากศพ เราจะสะอิด สะเอียน ให้จิตอยู่แต่ในกายเรา เห็นตัวเองเน่าเหม็น มันจะเกิดความเบื่อหน่าย ในสังขารไปเอง

ทิพย์ว่า เราหนีซากศพที่ผูกคอเราอยู่เป็นดีที่สุด ทิ้งให้ได้ในชาตินี้แหละ เอาใจช่วยทุกคนที่ อยากเป็นอมตะค่ะ [FONT=Times New Roman, serif]([/FONT]นิพพาน[FONT=Times New Roman, serif])[/FONT]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2011
  5. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาสาธุกับบทความดีๆรู้แล้วล่ะที่เขาจากไปเพราะบุญไม่เสมอกันใครๆก็บอกอยู่เหมือนซาตานกับนางฟ้าน้อยๆอิอิ

6. Snow_Princess

Snow_Princess เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2011
    เคยอ่านเจอในหนังสือ(ทั่วไป)ในเรื่องการแบ่งประเภทของคู่ในอีกรูปแบบ
    มี 4 แบบ
    1.คู่เวรคู่กรรม
    2.คู่ทุกข์คู่สุข
    3.คู่สร้างคู่สม
    4.คู่บุญคู่บารมี

7. kengjingjung

kengjingjung เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ... ผมก็เคยอธิษฐานตอนก่อนเลิกกับแฟนว่าถ้าเคยเป็นคู่เวรคู่กรรมกันก็ขอให้เลิกกันและให้เจอคู่ที่แท้จริง แล้วก็ไม่น่าเชื่อไม่ถึงเดือนได้เลิกกันจริงๆ ทั้งที่ไม่มีท่าทีที่จะเลิก ตอนนี้ก็ได้แต่รอพบคู่ที่แท้จริง ก็ไม่ได้ไปค้นหาอะไร ไม่รู้ว่าชาตินี้จะเจอมั้ยเนี่ย

8. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

อืม ปีที่แล้วเรายังเป็นคนไม่ดีอยู่เลยรึนี่
    ปีนี้เราตั้งใจเป็นคนดี อีกนิดหน่อยละ

คำแนะนำใหม่คือ
    ตามไปทำบุญวัดเดียวกัน

9. ิWorakan

ิWorakan Active Member

7 พฤศจิกายน 2010
    แล้วเราจะอยู่คู่กับอะไรดีเอ่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

10. กระเเสใจ

กระเเสใจ สมาชิก

11 ธันวาคม 2011
    เห็นด้วยกับคุณDoraemon Inline ค่ะ ข้าพเจ้าคิดว่า
    เราเป็นปุถุชนที่ยังเหยียบเดินอยู่ในวัฏฏสงสาร เพ่ื่อเเก้ผลกรรมที่เราทำมาจากชาติภพเเล้วๆมา ดังนั้นคงมีหลากหลายผู้คนที่ทำให้เราได้เจอกันในชาติภพนี้ทำให้เราอาจมีจิตใจหวั่นไหวต่อคนผู้นั้นๆอยู่ ขอให้มีกำลังใจที่เข้มเเข็งหากว่ายังมีจิตใจยังเข้มเเข็งไม่เพียงพอ ลองอ่านชาติภพพระพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ เเละพระอริยสงฆเจ้าหลายองค์ หลายท่านดูนะคะ ข้าพเจ้าลองอ่านดูรู้สึกดี จิตใจเข้มเเข็งขึ้น จึงบอกต่อค่ะ หากความเห็นนี้เกิดประโยชน์ หรือโทษใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

11. กระเเสใจ

กระเเสใจ สมาชิก

11 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณข้อมูลดีๆค่ะ

12. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

คน1คน มีเนื้อคู่กี่คนคะ? (สงสัยค่ะ)