เพื่อการกุศล ((เริ่มแล้ว..มหากุศลครั้งใหญ่"เจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี"ถวายแด่ ลต.อภิชาตบุตร(ลป.สุมา สัจจฺวโร)เริ่มหน้า11ครับ))

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย namayti, 20 ตุลาคม 2015.

1. Moon of Wanpan

Moon of Wanpan เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน รายการที่ 2 จำนวน 1,000 บาท ค่ะ

2. namayti

namayti เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบบุญนี้...เฮงๆรวยๆครับปัญหาที่เกิดตอนนี้...จงมลายหายไปนะครับท่าน Moon of Wanpan...???
    ----------------------------------
    ขออนุโมทนาบุญทุกประการ...ขอคำว่า"อภิชาตบุตร"จึงบังเกิดกับท่านและทุกคนในครอบครัว..จงพรั่งพร้อมด้วยพรอันประเสริฐทุกประการตามแต่ปรารถนา เทอญ...สาธุ

3. namayti

สายบุญยังเหนียวแน่น...ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ท่าน..naiburit..ขอให้เฮงๆรวยๆ..ปลอดภัย..ทำกิจการงานสิ่งใด จงสำเร็จทุกประการเทอญ..

4. namayti

สรุปรายชื่อผู้ใจบุญ-คณะศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพกองบุญกฐินสามัคคี (วันที่ 29 ตุลาคม 2558)
    [SIZE=4][COLOR=Blue][SIZE=5][COLOR=Red][COLOR=Blue]ขอ อารธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลก บารมีในองค์พระหลวงตาอภิชาตบุตร (ลป.สุมา สฺจจวโร) ได้โปรดปกรักษาคุ้มครองให้ทุกท่านจงแคล้วคลาด ปลอดภัย มีชัยชนะเหนือหมู่มาร ปราศจากทุกข์โศกโรคภัย จงอย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน เป็นอภิชาตบุตร มีความสุขทุกทวิราตรีกาล กิจการงานเจริญรุ่งเรือง มั่งมีทรัพย์สมบัติ พรั่งพร้อมด้วยจตุรพิธพรชัย ด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณธนสารสมบัติ ทุกประการ ทุกท่าน ทุกคน เทอญ...[/COLOR][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/SIZE]

5. namayti

ชุดมงคลพิเศษมอบให้เพิ่มในชุดทำบุญเจ้าภาพกองกฐิน 3,000.-ครับ
    ภายในบรรจุมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ดังนี้ครับ
    1.ข้าวสารเสก หลวงพ่อฤาษีลิงดา วัดท่าซุง มรดกตกทอด สมัยคุณพ่อครับ ป้องกันสัตว์ร้ายนานาชนิด เข้าบ้านเรือนได้เป็นอย่างดีครับ

2.เพชรหน้าทั่ง
    สรรพคุณ รองจากเหล็กใหล ที่เป็นเม็ดพกติดตัวดี ถ้าอยู่ที่ผู้ใดจะคุ้มครองป้องกันภัยภยันตรายต่างๆไปตลอดชีวิต บูชาไว้กับบ้าน ป้องกันภัยในครอบครัว ค้าขายก็ดี ทั้งดูดพิษสัตว์ ผู้มีวาสนาจึงมีไว้บูชาเป็นงูสวัดฝนละลายน้ำซาวข้าวทา หาย
    วิธีบูชา
    ตำราว่าเอาเพชรมงคล แช่ไว้กับน้ำฝน หรือน้ำสะอาด ผู้มีเพชรมงคลไว้บูชา ควรหาดอกมะลิ บูชาหรือขอให้มีโชคลาภ ให้ปลอดภัยมีความสุข

คาถาออกไปหาลาภ
    จุติ จิตตัง อรหัง พุทโธ นะโม พุทธายะ

เข้าหาผู้ใหญ่
    พุทโธ นะโมพุทธายะ

ไพไรต์ (Pyrite) หรือ "เพชรหน้าทั่ง"

มีสีเหมือนเหล็ก ปนเงิน-ปนทอง สีเหลืองทอง มีจุดเด่นอยู่ที่รูปทรงเป็นลูกบาศก์ เชื่อกันว่าเป็นแร่ดึงดูดทรัพย์ ช่วยเรียกเงินทองมาสู่ผู้เป็นเจ้าของ ช่วยเสริมสร้างสิ่งต่าง ๆ ในด้านบวก ช่วยให้มองโลกในแง่ที่ดี ช่วยนำพาความเข้าใจตัวเองและคนอื่นมาสู่เรา การมีสุขภาพและความเป็นอยู่ที่ดี ช่วยให้มีชัยต่อความขัดสน และความเอื่อยเฉื่อยของตนเอง
    บูชา "เพชรหน้าทั่ง" ถูกวิธี มีแต่รวยกับรวยยยยย
    เพชร หน้าทั่ง หรือ ไพไรต์ เป็นแร่กายสิทธิ์ชนิดหนึ่งเป็นของมงคลที่หายาก สรรพคุณ108 มีถิ่นกำเนิดในภาคใต้บริเวณภูเขาล้อมลอบ โบราณเชื่อว่า มีเทพเทวาและคนธรรพ์รักษา ถูกค้นพบครั้งแรกโดยพระธุดงด์ผู้ทรงจิตอภิญญา ณ เขาเจ็ดยอดที่พัทลุง และแจกจ่ายให้บรรดาสานุศิษย์ ในเวลาต่อมาคุณวิเศษที่น่าอัศจรรย์ ของเพชรหน้าทั่งได้ขจรไกลเลื่องลือ เรื่องค้าขายร่ำรวย เรียกเงิน เรียกทอง และกันสิ่งชั่วร้าย
    ผู้ ใดมีบูชาเก็บไว้ในบ้าน จะร่มเย็นเป็นสุข ป้องกันสัตว์ร้าย ภูตผีปีศาจ ทำมาค้าขายเจริญรุ่งเรือง การงานก้าวหน้า เกิดโชคลาภนับอนันต์ กินใช้เท่าไรก็ไม่มีวันหมด มีโชคลาภอย่างฟลุ๊คๆได้มาอย่างไม่คาดฝันอยู่เนืองๆ
    โบราณ ท่านว่า เพชรหน้าทั่งนี้เป็นรองเพียงเหล็กไหล มีสรรพคุณกว้างขวางครอบจักรวาล ตามแต่จะอธิษฐานไปทางใด ผู้มีวาสนาเท่านั้น จึงจะมองออกว่าเป็นของมงคลที่วิเศษ แต่ผู้ใดที่ไร้วาสนาแม้ได้พบ ก็จะไม่เห็นความสำคัญ คิดว่าเป็นเพียงโลหะธรรมดาเท่านั้น..
    เพชร หน้าทั่งเป็นแร่มงคล โบราณว่าเป็นธาตุกายสิทธิ์ ผู้ใดบูชาถูกวิธีจะทำให้เจ้าของร่ำรวย มีโชคลาภ ค้าขายดี ธาตุกายสิทธิ์ชนิดนี้มีพุทธคุณด้าน เรียกเงิน
    วิธีบูชา เพชรหน้าทั่งอย่างถูกวิธี จะทำให้ร่ำรวยไม่รู้เนื้อรู้ตัว
    (ขอบคุณที่มา : อีกหนึ่งบทความดีๆ)
    3.พระ อรหันตธาตุ-ปัฐวีธาตุ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ เทพเจ้าแห่งวัดเพชรบุรรี(สุสานทุ่งมน) จ.สุรินทร์ อีกหนึ่งสุดยอดมหามงคล สุดคำบรรยาย กราบครูบาอาจารย์เหนือเศียรเกล้า ที่ได้มอบให้มา และขอขมาที่ได้นำมาแบ่งบารมีบอกบุญให้ผู้ศรัทธานำไปกราบบูชาในครั้งนี้...สาธุ
    แบ่งๆกันได้จำนวนหนึ่งนะครับ แต่มากพุทธคุณและความเป็นมงคลยิ่งครับ
    ผมได้ตรวจสอบดูมีผู้ร่วมบุญ รายการที่ 4 ณ ตอนนี้จำนวน 4 ท่าน หากไม่มีเพิ่มเติม...ท่านใดอยากได้ไปไว้บูชา...เรียนเชิญจองบุญเอาไว้นะครับ....จะทำบุญเท่าไหร่ก็แจ้งประสงค์เลยนะครับ..เท่าไหร่ก็ได้ตามศรัทธาเลย...มีเหลือ 5 ชุดครับผม...ของดีๆมีมาแบ่งปันครับ...บุญทั้งนั้นเลยครับ...

6. Moon of Wanpan

Moon of Wanpan เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินค่ะ
    โอนวันที่ ๒๙ ต.ค.๕๘ เวลา ๑๗.๐๐ น.
    จำนวน ๑,๔๕๐.๐๐ บาท
    (ร่วบุญกฐิน ๑,๐๐๐ บาท ร่วมบุญโรงทาน ๔๕๐ บาท)

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

7. namayti

...รับทราบบุญนี้...เดี๋ยวอัพสรุปข้อมูลให้นะครับ...

8. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ร่วมทำบุญงานกฐินปี 2558เพื่อสมทบทุน"สร้างวัดใหม่" วัดป่าดงเตาไห ถวายแด่ หลวงปู่สุมา สจฺจวโร วันที่ 2 พ ย 58

จำนวน 500 บ (ยอดเข้าเย็นวันที่ 30 ตค 58)

เจตพมร
    401-0-13212-4
    นายเจตพมร อุทัยพรม
    รายละเอียดการโอน:
    ธนาคาร:
    ธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน)
    จำนวน:
    500.00 ฿

วันที่สั่งโอนเงิน:
    30/10/2015 03:19:55
    รับเงินภายใน:
    30/10/2015 17:00:00
    โน้ตของฉัน:
    เลขอ้างอิงรายการ:
    NT1500001279419000

9. suriya_2524

suriya_2524 เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    แจ้งโอนเงิน

Quote:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset">Originally Posted by suriya_2524 [​IMG]
    ขอร่วมเป็นเจ้าถาพกฐิน 1 กอง 500 บาทครับ

suriya_2524
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รับทราบบุญนี้...ขออนุโมทนาบุญทุกประการครับ...สาธุ
    แจ้งโอนเงิน เจ้าภาพกฐิน

โอนวันที่ 30/10/15 เวลา 06:11 น จำนวน เงิน 550 บาท

อนุโมทนา สาธุ

suriya_2524

10. Caracciolo

Caracciolo เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมกองบุญเจ้าภาพกฐินเพื่อสมทบร่วมสร้างวัดใหม่ (วัดป่าดงเตาไห)
    จำนวน 3636.-
    ร่วมกองบุญเจ้าภาพกฐินฯ 500 1 กอง
    ร่วมกองบุญเจ้าภาพกฐินฯ 3,000 1 กอง
    136 เป็นช่วยเหลือค่าจัดส่งครับ

รายละเอียดแจ้งให้ทาง PM แล้วนะครับ
    ขออนุโมทนา และขอบคุณครับ

11. namayti

รับทราบบุญนี้...ขออนุโมทนาสาธุครับ...ขอจงโชคดี มีชัย แคล้วคลาดปลอดภัย เฮงๆรวยๆ บารมีหลวงปู่บาอาจารย์ปกปักรักษาคุ้มครอง ทำสิ่งใดจงสำเร็จตามเจตนาทุกประการครับ...สาธุ

12. sujit

sujit เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    แจ้งขอส่งใบบันทึกรายการโอนเงินครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. namayti

รับทราบบุญนี้แล้วครับ...ขออนุโมทนาสาธุครับ..ท่าน sujit อีกสายบุญที่ร่วมบุญด้วยมาโดยตลอด..ขอบพระคุณมากครับ เฮงๆรวยๆครับผม
    thaxxthaxxthaxx

14. namayti

สรุปรายชื่อผู้ใจบุญ-คณะศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพกองบุญกฐินสามัคคี (วันที่ 30 ตุลาคม 2558)
    [SIZE=4][COLOR=Blue][SIZE=5][COLOR=Red][COLOR=Blue]ขอ อารธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลก บารมีในองค์พระหลวงตาอภิชาตบุตร (ลป.สุมา สฺจจวโร) ได้โปรดปกรักษาคุ้มครองให้ทุกท่านจงแคล้วคลาด ปลอดภัย มีชัยชนะเหนือหมู่มาร ปราศจากทุกข์โศกโรคภัย จงอย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน เป็นอภิชาตบุตร มีความสุขทุกทวิราตรีกาล กิจการงานเจริญรุ่งเรือง มั่งมีทรัพย์สมบัติ พรั่งพร้อมด้วยจตุรพิธพรชัย ด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณธนสารสมบัติ ทุกประการ ทุกท่าน ทุกคน เทอญ...[/COLOR][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/SIZE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2015
  15. mrdon

mrdon เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินครับ

โอนเงินแล้วครับ 30/10/58 10.26น. 1000บาท ที่อยู่ส่งให้ทางข้อความครับ ขอบคุณและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      102.1 KB
      เปิดดู:
      56
  16. namayti

รับทราบบุญนี้..ขออนุโมทนาสาธุครับผม....
    (kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)

17. naiburit

naiburit เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมกองบุญกฐินแล้วครับ รายละเอียดในข้อความส่วนตัว

18. namayti

รับทราบบุญนี้ทุกประการ...สาธุครับ ท่าน naiburit

19. namayti

สรุปรายชื่อผู้ใจบุญ-คณะศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพกองบุญกฐินสามัคคี (วันที่ 31 ตุลาคม 2558)

20. namayti

...กราบเรียนทุกท่านที่ร่วมเจ้าภาพกองกฐินสามัคคีในครั้งนี้...รบกวนแจ้งที่อยู่เพื่อการจัดส่งทางกล่องข้อความด้วยนะครับ...เมื่อดำเนินการจัดส่งแล้วผมจะแจ้งรายละเอียดการจัดส่งในกระทู้นี้ เพื่อการตรวจสอบต่อไป กราบขอบพระคุณในบุญกุศล ที่ท่านทั้งหลายสละร่วมบริจาคทำบุญสมทบกองบุญเจ้าภาพกฐินสามัคคี เพื่อสร้างวัดแห่งใหม่ วัดป่าดงเตาไหฯ พระหลวงตาอภิชาตบุตร สฺจจวโร ในครั้งนี้ ขออนุโมทนา สาธุ ครับผม...