เมื่อแม่คุณตั้งท้องคุณ ท่านฝันเห็นอะไรบ้างค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Changlin, 18 พฤศจิกายน 2004.

1. Monaiz

Monaiz เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    อันนี้หมายถึง ตัวเรานะคะ ว่าไม่ชอบกินทับทิม

แต่คุณแม่ชอบมากๆ

2. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แม่ฝันว่า คุณย่าเอาแหวนเพชรล้อมรอบอัญมณีอะไรสักอย่างสีเขียวหัวกลมเท่าหัวแม่มือ มาให้

พอท้องแม่ก็แปลก ๆ คือ ชอบกินผลไม้ กับนมสด อาหารคาวไม่ค่อยชอบ
    และอาการประหลาดอีกอย่างคือ เห็นพวกวณิพกไม่ได้ เห็นแล้วจะอาเจียน
    แม่บอกว่าไม่ได้รังเกียจ แต่เห็นแล้วสงสารและจะแพ้ท้องมาก ต้องรีบเดินหนี

ไม่เข้าใจเหมือนกัน งง ๆ ค่ะ

แต่อดีตก็คืออดีต นะคะ

3. ComeFromSaturn

ComeFromSaturn เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    แม่ฝันเห็นเด็กผู้ชายตัวดำๆ

4. *จอมขมังเวทย์*

*จอมขมังเวทย์* เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
  5. helloartdy

helloartdy เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    คุณแม่ฝันว่าเห็นขบวนแห่พระพุทธสิหิงค์จึงชวนคุณพ่อก้มลงกราบ แต่พอเงยหน้าขึ้นขบวนแห่ก็หายไปเหลือแต่พระพรหมอยู่บนมณฑปที่ขบวนหามมาทั่วบริเวณเป็นสวรรค์เวิ้งว้าง แล้วคุณแม่ก็ตกใจตื่น อาหารมื้อแรกที่คุณแม่อยากทานก่อนจะรู้ตัวว่าท้อง คือ ข้าวหมกไก่ ช่วงที่ท้องต้องทานขนมหวานทองหยิบ ทองหยอดทุกวัน ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2007
  6. Daisanger

Daisanger สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2007
    แม่ฝันว่ามีพระมามอบลูกแก้วให้แล้วไม่นานจึงตั้งท้อง และหลังจากนั้นหลายปีเพื่อนแม่คนนึงเล่าว่ามาเที่ยวที่บ้านแล้วขโมยแหวนเพชรปรากฎว่าลูกเขาออกมาเป็นเด็กผู้หญิงหน้าตาเหมือนแม่เราเดี๊ยะเลยแล้วเรียกแม่เราว่าแม่ด้วย( แม่เราเป็นครู ) แปลกดีแฮะ

7. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    คุณแม่ฝันเห็นพระองค์ทองค่ะ

8. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนแม่จะตั้งท้อง แม่ฝันว่า

มีคนเอา แหวนพลอยสีขาวมาให้

แต่แม่คิดว่าเป็นเพชรเลยเอามา ส่องดูอยู่นาน

แต่ไม่ใช่เพชรเป็น พลอยสีขาวน้ำงามมากๆ

ตอนท้องแม่จะชอบทานส้มมากๆ

แล้วก็แม่จะถูกหวยบ่อยๆอ่ะคะ ตอนเกิดอยู่ดีๆ
    ในห้องทำคลอดก็มีควันขาวๆ ฟุ้งเป็นเต็มห้องไปหมด ตอนแรกคิดว่า แก๊สรั่วแต่พอเช็คแล้ว
    ไม่ใช่แก๊สรั่ว แต่กว่าควันจะหายไปหมดก็เป็น ชั่วโมงเหมือนกันนะ

และตอนเป็นทารก ทางบ้านจะมีลาภการเงินดีมากอยู่ดีๆ ก็มีคนเอาเงินมาให้ถึงบ้าน

พ่อหาเงินได้เยอะมากๆ

โดยส่วนตัวคิดว่าตัวเอง เคยเป็น นางกวักมาก่อนนะ
    เพราะ เคยฝันตัวเอง ใส่ชุดไทยเต็มยศ ทองหยองเต็มตัวผ้าสไบสีแดงแบบจับจีบ มีผ้าดิ้นทองลายสวยงามเป็นลวดลายไทย เป็นห่มสไบทองทับอีกชั้น เข็มขัดก็เป็นทอง
    หน้าตาสวยมาก หน้าเหมือนเราชาตินี้แหล่ะ แต่ดูสวยกว่าเยอะเลย ไม่ใส่อะไรประดับผมนะ ไม่ได้รวบแบบในหนังไทยนะ ผมจะแสกข้างยาวถึงเอว ตามเนื้อตัวจะมีเครื่องประดับทองทั้งตัวกำไลทอง ต่างหูทอง สร้อยทอง กำไรรัดต้นแขนทอง

มีสายอุบะยาวๆเป็นเส้นทองยาวๆ ใช้พาดบ่าพาดทับสไบประดับลงมาอีกชั้น เรียกไม่ถูกจำศัพท์ที่ใช้เรียกไมได้ ในฝันจะ ยืนอยู่ในบ้านทรงไทย ด้านหลังเป็นหิ้ง ที่บูชานางกวัก กับ ตุ๊กตากุมารทอง

ในฝันจะมีเด็กหัวจุกนุ่งผ้าแดงมายืน ข้างๆ เหมือนกุมารทองเลยอ่ะ ยืนเกาหัวอยู่
    มีความรู้สึกเหมือนตัวเอง เป็นนางกวักของบ้านหลังนั้นอ่ะ ในบ้านหลังนั้นก็มี กุมารทองมาอยู่ด้วย
    คิดว่านั้นน่าจะเป็นภพภูมิล่าสุดก่อนจะมาเกิดนะ(deejai)

ชาตินี้ได้มาเกิด เหมือนเกิดมาใช้ทั้งกรรม ทั้งบุญนะรู้สึกตัวเองเจอทั้งสุข ทั้งทุกข์ แต่ก็ต้องสู้ไป คนเรา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2007
  9. 道教พินอิน

道教พินอิน เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    ของผมนะแม่ฝันว่า มีพญายักษ์ตนนึงมาหา แต่ท่านถือศีลมีรูปกายสีขาว ในมือถือคัมภีร์ อีกข้างถือห่อยาสมุนไพร ท่านบอกว่าถึงเวลาที่ท่านจะมาสร้างบารมีแล้ว ทานก็กลายเป็นกลุ่มควันลอยเข้าปากแม่ไป ท่านก็ตื่นนอน

10. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

55555
    (555)

11. 道教พินอิน

道教พินอิน เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    ต่อเติม

แม่ผมท่านทานเจนะครับ ถือศีลอุโบสถทุก 8ค่ำ 14และ15 ค่ำครับผม

12. ren

ren เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    อิอิ

แม่ฝันว่า มีลูกช้างมาเกิด ตอนท้อง แม้ชอบกินปลาร้าสับ ซะงั้น
    กินกาแฟ กินดิน ลูกออกมาเลย ดำๆ อย่างงี้ล่ะค่ะ

13. TaeyoLySiS

TaeyoLySiS เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ก่อนเราคลอดไม่กี่วัน พ่อเราฝันว่าได้ลูกช้างมาอ่ะ

14. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆ ของเราแม่ไม่ได้ฝันนะ แต่พ่อเราฝันน่ะ ฝันว่าย่ามาบอกให้ขุดสมบัติที่ใต้ต้นไม้น่ะ

15. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

(||) ({) เป็นบริวาณแม่กวนอิมมาเกิด

16. hack super fast

hack super fast เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2006
    ของผมแม่ไม่ได้ฝัน มีแต่พ่อแอบไปขอเทวดาประตูวันโพธิ์(ที่ขอลูกกันนะครับ)
    บอกขอเด็กดวงดีมาเกิดซักคน พอวันที่คลอดผมเกิดฝนตกห่าใหญ่จนกรุงเทพจมน้ำเป็นฝนตกครั้งใหญ่ที่สุดที่เคยเกิดในอดีตจนถึงขณะนั้น (2529) และตอนท้องแม่ก็กินอะไรไม่ได้เลย อ๊วกหมด แต่ผมก็เกิดมาได้ (งงกันทุกคนมันเกิดมาได้อย่างไร) พอผมเริ่มพูดได้ก็มักพูดคำพังเพย สำนวน คำพูดที่เด็กไม่ควรจะรู้ในวัยที่ยังอ่านไม่ออกเขียนไม่ได้ แถมยังขี้โรคไม่สบายแทบจะใช้ชีวิตในโรงพยาบาลเป็นส่วนใหญ่ ตอนคลอดยังต้องเข้าตู้อบเลย ส่วนญาติฝั่งพ่อผมและพ่อผมเอง ตกใจกันหมดเพราะผมดันหน้าเหมือนปู่มากๆ เรื่องผมไว้แค่นี้

ที่จะเล่าคือพี่ผมครับ แม่บอกว่าฝันเห็นคุณป้าอุ้มมันตอนเล็กๆ มาให้แม่อุ้มต่อแล้วต้องพามันขึ้นเวทีไปปราศรัยให้ชาวบ้านฟัง อุ้มมันไปมันก็พูดผ่านไมล์ไป ชาวบ้านก็ เฮ ๆ กัน

และที่แปลกก็คือ พี่ชายผม ชื่อ สมยศ เค้าทายกันตั้งแต่เด็กๆ ว่ามันต้องเป็นทหาร แต่พอโตขึ้นมันเกียจทหารยังกับอะไรดี แต่ปัจจุบันมันกลับต้องมาเป็นทหารยศสัญญาบัตร ได้มาแบบไม่ต้องดิ้นรนมีคนมาประเคนให้ถึงที่ รายละเอียดลึกๆ เล่าไม่ได้ แต่เรื่องพวกนี้คนไม่เชื่อคงเพราะไม่ได้เจอกับตนเองมากกว่า เมื่อเจอแล้วจะเชื่อหรือไม่หรือคิดแค่ว่าบังเอิญ ตามแต่ใจท่านเถิด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2007
  17. jakarat

jakarat เป็นที่รู้จักกันดี

แม่ผมฝันว่า แม่ผมหลงป่าพอดีมีหนุมานสีเขียวนิลพร้อมด้วยเครื่องทรงมีทั้งสังวาล และเครื่องประดับเต็มยศเดินลงมาจากลำแสงที่ส่องลงมาจากฟากฟ้า แล้วก็เดินมาหาแม่ แล้วบอกว่าจะขออยู่ด้วย จะมาช่วยงานทุกอย่าง แล้วก็ออกมาเป็นผมเท่าทุกวันนี้

18. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    วันนั้นเราถามคุณแม่ว่า ฝันอะไรบ้างก่อนเราจะมาเกิด คุณแม่บอกว่า จำไม่ได้ แต่ก่อนจะมาเกิดนั้น ท่านทานยาคุมอยู่และคิดว่าจะไปฉีดยาคุม หลังจากยาคุมหมดแล้ว แต่อยู่ดี ๆ ประจำเดือนก็ขาดไป และไม่ได้ตั้งใจจะให้เราเกิด เพราะคิดว่าจะมีลูกเพียง 2 คน เป็นพี่ชายค่ะ ก่อนจะรู้ว่าคุณแม่ตั้งท้อง คุณแม่อยากทานน้ำมะพร้าวมาก พอได้ทานก็เป็นลม ต้องส่งโรงพยาบาล คุณหมอตรวจก็พบว่าท้องซะแล้ว โธ่! เราถามคุณแม่บอกว่าไม่ตั้งใจให้เราเกิด ทำไมเป็นแบบนี้หนอ น้อยใจอ่ะ คุณแม่บอกว่า ชอบทานน้ำมะพร้าวมาก แต่ทานทีไรเป็นลมทุกที ส่วนพี่ชายคนโต คุณแม่ฝันว่าได้พระค่ะ แต่จำรายละเอียดไม่ได้ ส่วนพี่ชายคนกลางก็จำไม่ได้เหมือนกันค่ะ แต่ลูกทั้ง 3 คน คุณแม่บอกว่า ชอบทานผลไม้ม๊าก มาก และไม่ค่อยชอบทานขนม และไม่อยากทานของคาวเลยค่ะ

ส่วนลูกของเราเอง ตอนจะตั้งท้องเลย ฝันว่าอุ้มเด็กผู้ชายคนนึงมาให้คุณพ่อดู และเด็กคนนั้นผิวพรรณและหน้าตาดีมาก จมูกโด่ง ขาวจั๊วเลยค่ะ อุ้มมาบอกว่านี่เป็นลูกของหนูนะ จากนั้นก็ตื่น และก็ฝันอีกค่ะ ว่าอุ้มไก่ 2 ตัว ก็รู้ว่าตัวเองท้อง และหลังจากรู้ว่าตัวเองท้องก็ฝันแปลก ๆ เรื่อยเลยค่ะ ฝันว่าเรานอนเปลและมีเสียงเด็กบอกว่า นอนหลับเถอะนะแม่หนูจะกล่อมเอง และเสียงกล่อมเด็กก็ดังก้องในหู พอเราตื่นมาเสียงกล่อมยังดังอยู่เลย คืนนั้น และเช้ามาถามใครว่าได้ยินหรือเปล่าก็ไม่มีใครได้ยินเลยค่ะ เสียงเพราะมาก แต่ดังเย็นยะเยือกเลยค่ะ ต่อจากนั้นก็ฝันว่ามีช้างโขลงหนึ่ง เชือกใหญ่มาก และมีลูกช้าง 2 เชือกเป็นฝาแฝดกัน เดินมาหาเรา โดยมีช้างโขลงนั้นจ้องมองเราอยู่ แต่เค้าไม่ทำร้ายเรา เค้าจ้องมองดูลูกช้างนั้น เค้ามาส่งค่ะ แต่มีลูกช้างเพียงตัวเดียวที่เดินมาหาเรา ฝันแบบนี้ 3 ครั้งติดเลยค่ะ ว่ามีลูกช้าง 2 เชือกมาเล่นกับเรา มาหาเราค่ะ แต่กลับไม่ได้ลูกแฝด แต่เป็นลูกชายค่ะ หลังจากคลอดลูกได้ 6 เดือนก็เริ่มมีสิ่งแปลก ๆ เข้ามาเรื่อย แต่เล่าไม่ได้ค่ะ มันยาว มีคนบอกว่า ลูกเราเป็นโอปาติกะมาเกิดค่ะ บางทีเค้าจะพูดภาษาเหมือนภาษาเทพออกมา เราถามว่าพูดอะไร เค้าบอกพูดภาษาอังกฤษ แต่เราฟังเหมือนภาษาเทพมากกว่า
    ตอนท้องก็จะทานโรตีทุกวันเลยค่ะ จนน้ำหนักขึ้นมากต้องหยุดทาน แต่ก็อดทานไม่ได้ ชอบมากเลยค่ะโรตี และจะเหม็นน้ำมันทอดเนื้อสัตว์ค่ะ

19. seberton

seberton เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ ส่วนผม หลังจากที่ ปฏิสนธิในวันนั้น แม่บอกว่า ฝันเห็นพระพุทธรูป(ศิลปะแบบเขมร) 2 องค์ แต่แม่ผมไม่เอา 2 องค์ เอาองค์เดียวนั้นคือองค์สีดำๆ หลังจากนั้นก็ท้อง แล้วก็ชอบกินส้มตำมากๆ ไม่เผ็ดไม่กิน เหอะๆ แฮะๆ

20. thorasand_mod

thorasand_mod สมาชิกใหม่

ตอนแม่ท้องเราแม่ฝันว่ามีคนเอา"แหวนนาค"มาให้ เราเกิดมาเลยดำ ๆด่างๆ เลยอ่ะ ส่วนตัวเราตอนท้องฝันว่ามีคนเอาสร้อยคอมาให้ลักษณะคล้ายๆ เรทข้อมือ เป็นทองสวมให้เลยไม่ต้องหยิบเอง (ประมาณบังคับ) 555+แปลกดีเน๊าะ