**เพื่อการกุศลสร้างพระใหญ่**บูชาพระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินฯ ดูหน้าสุดท้าย

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมญาณ, 28 มิถุนายน 2011.

1. athithan_p

athithan_p เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    จององค์ที่ ๕ ครับ โอนแล้วจะแจ้งครับ

2. ธรรมญาณ

ธรรมญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2011
    ขอขอบคุณมากครับที่ร่วมทำบุญมาโดยตลอด ขออนุโมทนา

3. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบพระุคุณมากๆครับ

4. ธรรมญาณ

ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลที่ทำครับ

5. ธรรมญาณ

ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ ขออนุโมทนาบุญที่ทำครับ

6. ธรรมญาณ

**พระขลังเก็บเก่าเกือบ ๒๐ ปี ถนนทุกสายมุ่งสู่บ้านดงนา..

ลป.พรหมมา เขมจาโร อิสีขลังขมังเวทย์**

พระปรกใบมะขาม ของ หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร วัดสวนหินผานางคอย จ.อุบลราชธานี รุ่น ๒ สร้างประมาณปี ๓๖-๓๗ ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ที่วัดบ้านโนนผึ้ง เลือกได้ตามที่ชอบว่าจะเอาเนื้อใดครับ<!-- google_ad_section_end -->
    เนื้อทองเหลือง ๒๐ องค์
    เนื้อทองแดง ๑๔ องค์
    **พิเศษ** ชุดละ ๓ องค์ บูชาเพียง ๕๕๐ บาท (ค่าส่งฟรี)
    สภาพสวยทุกองค์ เลือกเนื้อพระได้ตามที่ชอบ จองก่อนได้เลือกก่อน ช้าอดหมดแค่นี้นะครับ..ของดีที่ไม่อยากให้ท่านพลาด

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2011
  7. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

๓.คุณธวัชชัย.....ชลบุรี EI 0449 9380 4 TH<O:p</O:p

ได้รับพระสมเด็จ พระสมนาคุณและใบอนุโมทนา เรียบร้อยแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2011
  8. ธรรมญาณ

ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ ขออนุโมทนาในบุญที่ทำ สาธุ

9. ธรรมญาณ

**ปิดรายการนี้ให้..คุณ athithan_p จองทั้ง ๒ องค์ครับ**

***ปาฏิหาริย์หรือความบังเอิญ***
    ก่อนอื่นผมต้องขออนุญาตชี้แจ้งให้ทราบก่อนว่าผมไม่มีเจตนาหรือเป้าหมายที่จะโน้มน้าวหรือชักจูงให้ท่านเชื่อเพื่อหลอกให้บูชาหรือขายวัตถุมงคล แต่มีเจตนาที่จะบันทึกประสบการณ์เล็กๆน้อยๆที่เกิดขึ้นให้ลูกศิษย์ที่เคารพได้รับทราบและเพื่อเป็นการประกาศเกียรติคุณแห่งความขลังศักดิ์สิทธิ์ของครูบาอาจารย์ให้จารึกไว้บรรณพิภพแห่งพระเกจิคณาจารย์ของเมืองไทยและเพื่อสร้างศรัทธาปสาทะแก่ลูกศิษย์ที่เคารพกราบไหว้ได้เชื่อมั่นในคุณของครูบาอาจารย์ ส่วนการจะเสาะแสวงหามาบูชาติดตัวด้วยราคาค่างวดที่ถูกหรือแพง ก็ให้เป็นความศรัทธาและความชอบส่วนบุคคล เมื่อฟังและอ่านแล้วบางท่านอาจจะบอกว่าเป็นอภินิหารบางท่านอาจจะบอกว่าเป็นเรื่องบังเอิญ ก็แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละท่าน ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนเป็นเรื่องเฉพาะตน ดังพุทธพจน์ที่ว่า “อะโห มะหัณณะโว ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหิ” ความศักดิ์สิทธิ์ในห้วงมหรรณพนี้ เป็นสิ่งที่ผู้รู้ก็รู้ได้เฉพาะตน
    <LEGEND>
    อภินิหารรูปเหมือนหลวงพ่อประสาร
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมแจ้งให้คุณลุงเตรียมนำรูปเหมือนหลวงพ่อประสารมาให้ผมจำนวน ๕ องค์ เพื่อเตรียมนำมามอบให้กับท่านที่ร่วมทำบุญร่วมเป็นกรรมการกฐิน คุณลุงเตรียมก็ได้นำไปฝากกับท่าน ผอ.วุฒิชัย สมคะเณย์ ที่อำเภอกันทรารมย์ พอวันที่ ๑๒ สิงหาคม ที่ผ่านมาผมก็ไปเอารูปเหมือนหลวงพ่อประสารจากท่าน ผอ.วุฒิชัย เมื่อไปถึงพูดคุยทักทายกันพอสมควร ท่านก็นำรูปเหมือนหลวงพ่อประสารมาให้ผมแค่ ๔ องค์ ท่านขอไว้องค์หนึ่ง ผมก็บอกว่าไม่ได้ให้ท่านไปเอาเองที่วัด แต่ท่าน ผอ.ก็ยืนยันจะเอาไว้องค์หนึ่งให้ได้ สุดท้ายท่านก็เลยเล่าเรื่องให้ฟังว่า พอคุณลุงเตรียมนำรูปเหมือนหลวงพ่อประสารมาให้ท่านก็นำไปเก็บไว้บนโต๊ะในห้องนอน ท่านก็ปิดประตูห้องนอนไว้ก็มาทำงานทำการอยู่บริเวณบ้าน จนจะเปิดห้องนอนปรากฏว่าเปิดไม่ได้ทั้งๆที่ก็มั่นใจว่าไม่ได้ล๊อคลูกบิดประตูแต่อย่างใด เอากุญแจมาไขจนเหนื่อยก็เปิดไม่ได้ เอากุญแจจากแฟนมาเปิดก็เปิดไม่ได้ ช่วยกันเปิดช่วยกันไขจนอ่อนอกอ่อนใจก็เปิดไม่ได้ก็เลยมานั่งพัก ท่าน ผอ.วุฒิชัย (เคยบวชอยู่กับหลวงพ่อประสาร ๑ พรรษา) นึกขึ้นได้ก็เลยไปอาบน้ำแต่งตัวด้วยชุดขาวมานั่งก้มลงกราบที่หน้าประตูห้องแล้วอธิษฐานกับหลวงปู่ขอให้เปิดประตูห้องได้ไม่อยากงัดห้อง อธิษฐานเสร็จเอื้อมมือไปจับลูกบิดประตูก็เปิดออกได้อย่างง่ายดายโดยไม่ต้องใช้กุญแจ ท่าน ผอ.และภรรยาจึงเชื่อว่าเป็นอภินิหารจากรูปเหมือนหลวงพ่อประสาร จึงขอบูชาไว้หนึ่งองค์ แล้วท่านคิดว่าอย่างครับ เป็นอภินิหารหรือเรื่องบังเอิญ (ติดต่อสอบถามประสบการณ์ได้ที่ ท่าน ผอ.วุฒิชัย ที่เบอร์ ๐๘๑-๗๙๐๓๙๘๑)

เรื่องที่สอง เกิดขึ้นกับครอบครัวผมเอง (ธรรมญาณ) หลังจากที่รับรูปเหมือนจากท่าน ผอ.วุฒิชัยมาแล้วผมก็นำไปบูชาไว้ที่ห้องพระ คืนวันที่ ๑๕ หลังจากแฟนผมขึ้นไปสวดมนต์ที่ห้องพระก็เข้านอนตามปกติคืนนั้นก็ฝันว่า ได้นำรูปเหมือนหลวงพ่อประสารไปให้ป้าคนรู้จักกันที่ท่านเคยบอกไว้ว่าอยากได้พระของหลวงพ่อประสารและได้กินปลาด้วยกันแต่แฟนผมทานได้นิดเดียว ตื่นเช้าวันที่ ๑๖ ส.ค. แฟนผมก็เล่าความฝันให้ฟัง ผมก็เลยบอกว่าหลวงปู่มาให้โชคให้ลาภแล้วให้เอารูปเหมือนหลวงพ่อประสารไปให้ป้าแกก่อนส่วนค่าบูชาท่านจะให้ตอนไหนก็ได้ ก็ให้อธิษฐานหยิบเอาว่าจะได้หมายเลขใด ปรากฏว่าเลือกหยิบได้องค์หมายเลข ๖๒ แฟนผมก็เลยนำหมายเลขที่ได้ไปซื้อหวย ก็เลยถูกเลขท้ายสองตัว ๖๒ แม้จะนิดหน่อยแฟนผมดีใจมากเพราะปกติจะไม่มีดวงทางนี้ แต่นี่หลวงพ่อประสารมาเข้าฝันบอก หรือจะเป็นเพราะผมจะพูดเย้าหลวงพ่อประสารเสมอว่าให้โชคให้ลาภลูกหน่อยให้กำลังใจลูกหลานบ้างให้แต่คนอื่น พอนำรูปท่านบูชาขึ้นหิ้งก็มีโชคทันที แล้วท่านคิดว่าเป็นเรื่องของปาฏิหาริย์หรือเรื่องบังเอิญครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ล้วนมีทั้งสิ่งที่เชื่อได้และเชื่อไม่ได้ ทั้งไม่น่าเชื่อและเหลือเชื่อ แล้วแต่ท่านจะใช้วิจารณญาณนะครับ แต่บางครั้งทุกอย่างก็อยู่ที่ศรัทธา ความเชื่อถือ ความเชื่อใจและความเชื่อมั่น สุดท้ายก็คงเป็นดังพุทธพจน์ที่กล่าวไว้อีกครั้งว่า

“อะโห มะหัณณะโว ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหิ”
    ความศักดิ์สิทธิ์ในห้วงมหรรณพนี้ เป็นสิ่งที่ผู้รู้ก็รู้ได้เฉพาะตน

ให้ร่วมบูชาทำบุญสร้างพระใหญ่องค์ละ ๙๙๙ บาท
    แถม เหรียญกลมเนื้อผงพุทธคุณและเนื้อนางพญางิ้วดำอย่างละ ๑ องค์
    พิเศษ..แถมเหรียญอาร์มหลวงพ่อประสาร (หลวงปู่หมุนปลุกเสก ๑ เหรียญ)

และเช่นเดิมครับ...จองฟรี + ค่าส่งฟรี + มีพระสมนาคุณ + แถมโอนเงินได้ตามสะดวกครับ...โอนแล้วแจ้งบนกระทู้ทันที จะจัดส่งให้ด่วนด้วยระบบ EMS ทุกท่านครับ...ขออนุโมทนา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2011
  10. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

แผ่นยันต์ใต้ฐาน รูปเหมือนหลวงพ่อประสาร ใครจาร หรือครับพี่ธรรมญาณ

11. ธรรมญาณ

พระพุทธมงคลนิมิต
    พระโบราณหนึ่งในจำนวนหลายองค์ที่ขุดค้นพบจากการพบในนิมิตจากการนั่งสมาธิ ที่จะนำมาบรรจุไว้ในองค์พระใหญ่ เพื่อเก็บไว้ให้เป็นสมบัติแก่แผ่นดินและพระพุทธศาสนาสืบไป เพื่อให้พุทธศาสนิกชนและสาธุชนทั่วไปได้กราบไหว้เคารพบูชา เหลือองค์สุดท้ายแล้ว หลวงพ่อกลัวเจ้าใหญ่นายโตมาขออีก จะก็ขัดก็ขัดไม่ได้ เลยเป็นที่มาของการสร้างองค์พระใหญ่เพื่อบรรจุพระเก่าและสมบัติพระศาสนาไว้ข้างในองค์พระใหญ่ครับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2011
  12. ธรรมญาณ

เป็นลายมือ หลวงปู่เพ็ง วัดบ้านละทาย ครับ เรียกตามทางภาคอีสาน...ตัวธรรม...ถ้าตามอ่านดูจะรู้ว่าหลวงปู่เพ็งเยี่ยมยอดขนาดไหน...สุดยอดเลยครับ ดูรูปที่ผมลงเปรียบเทียบให้ดูนะครับ

ภาพอัศจรรย์ หลวงปู่เพ็ง (พระครูโสภณจันทรังษี) วัดบ้านละทาย หนึ่งในองค์พระเกจิที่ปลุกเสก พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อประสาร พิมพ์ทรงกลม เป็นภาพถ่ายตอนผมไปบูชารูปเหมือนหลวงปู่เพ็ง ที่วัดบ้านละทาย เป็นภาพที่ถ่ายก่อนและระหว่างประจุอิทธิจิตก่อนมอบให้บูชา....ท่านดูและสรุปกันเอาเองเลยครับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ภาพอัศจรรย์ หลวงปู่เพ็ง (พระครูโสภณจันทรังษี) วัดบ้านละทาย หนึ่งในองค์พระเกจิที่ปลุกเสก พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อประสาร พิมพ์ทรงกลม เป็นภาพถ่ายตอนท่านปลุกเสกวัตถุมงคลให้วัดหนึ่งในจังหวัดศรีสะเกษ....ท่านดูและสรุปกันเอาเองเลยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ขอเสียงสมาชิกหน่อยครับ...มีท่านใดต้องการวัตถุมงคลของหลวงปู่เพ็งบ้างครับ จะได้แจ้ง..คุณลุงเตรียม นำมาให้สมาชิกร่วมทำบุญครับ

13. ธรรมญาณ

มีสมาชิกนอกเว๊ป...คุณพจนารถ จาก อ.โพธิ์ศรีสุวรรณ จ.ศรีสะเกษ โทรนิมนต์ พระสมเด็จโนนผึ้ง องค์ที่ ๓ และ องค์ที่ ๔ ไว้บูชาอยู่ที่ศรีสะเกษครับ ปกติเบอร์ที่โทรมาจะโทรไม่ติดเพราะเป็นเบอร์ AIR GARD ที่ใช้เล่นเน็ต เผอิญผมเอามาใส่โทรศัพท์เพื่อเติมเงินปั๊ป คุณพจนารถ โทรเข้าทันที ถือว่าเป็นวาสนาที่จะได้พระหลวงปู่หมุนปลุกเสกไว้ครอบครอง ยินดีด้วยครับที่นิมนต์หลวงปู่อยู่บ้านหลังจากมีแต่ลูกศิษย์จากแดนไกลนิมนต์หลวงปู่ไปปกปักรักษา และหากท่านใดจะโทรสอบถามผมให้โทรไปที่ เบอร์ ๐๘๗-๔๕๙-๕๓๘๘ นะครับ ขอบคุณครับ...ขออนุโมทนา

14. ธรรมญาณ

**ปิดรายการนี้ครับ**
    พระสมเด็จโนนผึ้ง เหลือให้ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ ๒ องค์ คือ องค์ที่ ๑ และองค์ที่ ๒
    ปรับลดค่าบูชาลงแบบสุดสุดครับ สำหรับท่านที่ยังไม่มีรีบจองนะครับ ดูหน้านี้...ด้านล่างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2011
  15. athithan_p

athithan_p เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    จองรูปเหมือนหลวงพ่อประสาร 2 องค์ ครับ

16. ธรรมญาณ

รับทราบการจองครับ ขออนุโมทนา....
    ทุกอย่างล้วนมีเจ้าของ สุดท้ายเจ้าของตัวจริงก็ได้ครอบครองรูปเหมือนหลวงพ่อประสาร ๒ องค์สุดท้าย ถ้าจำไม่ผิด คุณ athithan_p น่าจะบูชาไปแล้วรวมครั้งนี้เป็น ๔ องค์นะครับ มีประสบการณ์อะไรดีๆเล่าให้ฟังบ้างนะครับ...ขอบคุณมากครับ

17. ธรรมญาณ

วันนี้ผมได้ตรวจสอบการรับส่งพัสดุของไปรษณีย์ว่าสมาชิกได้รับหรือยัง ก็ปรากฏว่าระบบการตรวจสอบของไปรษณีย์ ERR0R ตรวจสอบไม่ได้เลยครับ ขอความกรุณาท่านใดได้รับแล้วกรุณาแจ้งผมทราบบนกระทู้ด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

18. Crazyaofza

Crazyaofza เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2011
    เท่าที่ตรวจเช็คตอนนี้ของผมอยู่ที่ไปรษณีย์ปากเกร็ดกำลังเตรียมจ่าย น่าจะได้รับพรุ่งนี้ครับ ขอบคุณครับพี่

19. ธรรมญาณ

ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ

20. ธรรมญาณ

**ปิดรายการนี้ให้...คุณนายสติ...ครับ**
    พระสมเด็จโนนผึ้ง
    องค์ที่ ๑ องค์พระสภาพโดยรวมถือว่าค่อนข้างสวย แต่มีตำหนิที่รอยบิ่นด้านหลังด้านซ้ายมือนิดหน่อยปิดทองทับแล้วเลี่ยมห้อยคอได้ พุทธคุณเท่าเดิมครับ บูชาทำบุญสร้างพระใหญ่แบบเบาๆ ๕๐๐ บาท
    **ด่วน**ลดค่าบูชาทำบุญเหลือ ๔๐๐ บาท
    (จองฟรี + ค่าส่งฟรี + มีพระสมนาคุณ + แถมโอนเงินได้ตามสะดวกครับ)

</FIELDSET>
    องค์ที่ ๒ องค์พระสภาพโดยรวมถือว่าค่อนข้างสวย มีดีที่เนื้อหามวลสารเนื้อหยาบที่ทุกท่านใฝ่ฝันหา ให้บูชาทำบุญสร้างพระใหญ่แบบเบาๆ ๖๐๐ บาท
    **ด่วน**ลดค่าบูชาทำบุญเหลือ ๕๐๐ บาท
    (จองฟรี + ค่าส่งฟรี + มีพระสมนาคุณ + แถมโอนเงินได้ตามสะดวกครับ)

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] </FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2011