เผยภาพถ่ายติดพญานาค 2 ตัวในถ้ำ ที่สกลนคร(ช่อง3, เรื่องเล่าเช้านี้)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย คือ~ว่างเปล่า!, 5 เมษายน 2012.

1. finest weight loss pills

finest weight loss pills Active Member

10 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณมากๆครับผมสำหรับข่าวนี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

2. ชื่อโอ๋ค่ะ

ชื่อโอ๋ค่ะ Active Member

30 พฤษภาคม 2012
    อื้ม เหมือนพญานาคจริงๆนะ เราก็อยากจะเห็นนะ แต่ถ้าเห็นจริงๆ คงวิ่งหน้าตั้งเลย

555555555 กลัวอ่า ขอเห็นไกลๆ

ป.ล. ชาตินี้จะมีโอกาสได้เห็นกับเค้าไม๊หนอ

3. นะมะนะอะ

นะมะนะอะ Active Member

18 ธันวาคม 2009
    เข้ามาเสพ ข้อมูล
    แล้วแต่จิต ที่คิดไป

4. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    โมทนา สาธุ ๆ
    กับทุกท่านที่ได้ร่วมกัน
    ทำบุญสร้างกุศลทุกอย่างไว้
    ที่วัดแห่งนี้ด้วยครับ

5. โมกขทรัพย์

โมกขทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กราบ หลวงปู่คำนิงด้วยจิตเคารพครับสาธุๆๆ

โมทนากับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

6. ชื่อโอ๋ค่ะ

ชื่อโอ๋ค่ะ Active Member

30 พฤษภาคม 2012
    อย่าว่าคนอื่นได้ไม๊คะ -*-
    เห้อ!!คนอื่นมีสิทธิจะคิด ถ้าความคิดเค้าไม่ได้ไปดูถูกใคร
    คุณก็ไม่เห็นต้องไปว่าคนอื่นว่าเป็นอาจมเลยนิ

7. jamekc46

jamekc46 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    พญานาคคือผู้ที่ปกป้องศาสนาครับ และที่พญานาคบวชไม่ได้เพราะ เขายังมีกรรมที่ต้องชดใช้ แล้วเขามีแค่4ขันต่างจากมนุษเราที่มีถึง5ขัน แต่ถึงท่านพญานาคจะมีแค่4ขัน ท่านก็อย่าดูถูกเขาเลยดีไม่ดีพญานาคยังจะประเสริฐกว่าคนบางคนด้วย การที่ท่านมีของวิเศษมาให้คนกราบไหว้บูชา ไม่ใช่เพื่อให้มนุษย์เราไม่นับถือศาสนาพุทธ แต่ท่านให้เราหมั่น สวดมน ปฎิบัติ แล้วที่พระท่านนำเอาเพชรพญานาคมาให้ผู้คนบูชาเพื่อให้คนเราหันมาเข้าวัด แม้เขาจะเข้ามาเอาของดีแต่สิ่งนี้แหละ จะทำให้เขามาเข้าวัดผลที่ตามมาก็คือ เมื่อท่านๆทั้งหลายเข้ามาวัดแล้ว ก็ได้ฟังธรรม แค่นี้ท่านก็ได้บุญแล้ว