เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    เพราะศรัทธาจริงๆครับ หลวงปู่ทิมท่านเมตตาศิษย์ทุกคนจริงๆอันนี้แน่นอน กล้ายืนยัน

2. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

หากเป็นกรอบทอง คงจ่ายเงินเป็นแสนนะน้า 555

3. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนี่สิครับ จะแสนสาหัสหลังจากเลี่ยมเสร็จ :':)'(

4. โต้งชลบุรี

ยินดีด้วยครับท่านรอง มีเป็นรายชื่อแรกเลย แจ่มมากครับ

5. sambe43

sambe43 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านประธานกับท่านรอง เค้าคุยกัน

6. harathaiki

harathaiki เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ และสวัสดีพี่ๆทุกคน อยากได้ลูกอมครับท่านใดมีเยอะพอจะแบ่งให้ผมสัง 1 ลูก ได้มายครับ อยากได้ลูกอม

7. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับคุณโต้ง สบายดีไหมครับ

8. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

...................
    สวัสดีครับท่านประธานฯ คงสบายดีนะครับ
    ช่วงนี้งานยุ่งๆอยู่ กระติกตัวแทบไม่ได้เลย
    โชคดีมีรายชื่อกับเขาด้วยครับ กะเอาไว้ให้หลานๆใช้ ของดีจริงๆครับ

9. itr

กราบหลวงปู่ทิม สวัสดี อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย คุณรัก คุณภู คุณโต้ง และเพื่อนๆทุกท่านครับ

10. โต้งชลบุรี

หากเลี่ยมเสร็จถ่ายภาพให้ชมหน่อยนะครับ อยากเห็นจริงๆ พอเลี่ยมเสร็จรับรองตัวเบาแน่ๆ 55 :cool:

คอเดียวกันมานานครับคุณ sambe 43 แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เห็นพิมพ์นิยมเท่าไหร่ เกรงใจท่านอื่นๆ ครับ 555

สวัสดีครับ สบายดีเหมือนเดิมครับ เสียดายเมื่อวานผมไม่ได้อยู่ช่วยลุ้นกับหลายๆ ท่าน คุณ itr เป็นผู้โชคดีกับเขาหรือเปล่าครับ

สวัสดีครับ ท่านรอง
    ขอให้ทุกอย่างลุล่วงและผ่านไปด้วยความราบรื่นเรียบร้อยนะครับ
    ส่วนของที่ได้ไป ลองใช้แบบเดี่ยวๆ ดูครับ อาจจะได้พบสิ่งดีๆ ตามมาครับ

สวัสดีครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

11. itr

ผมเป็น 1 ในผู้โชดดีที่ได้ลูกอมบรอนท์ลอก ครับ คุณโต้งผมแปลกใจเรื่องที่คุณโต้งถามผมวันนั้นว่าได้รับของหลวงปู่บ้างหรือยัง ถามปุ๊ปได้ปั๊ปเลยครับ วันนั้นแถมได้ 2 อีกต่างหาก ผมยังสงสัยอยู่เลย ว่าอยู่ๆทำไมคุณโต้งถามเหมือนมีอะไรหรือเปล่า ถึงบางอ้อเลยครับ หรือว่าคุณโต้งรู้อยู่แล้ว

12. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

[FONT=&quot]สวัสดีทุกๆท่านขอแสดงความยินดีกับท่านที่ได้วัตถุมงคลดังกล่าวไว้บูชา[/FONT][FONT=&quot]และขอขอบคุณสำหรับคำอวยพรทุกๆท่านผมขออาราธนาบารหลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่จงคุ้มครองทุกๆท่านให้มีความสุขสมหวังทุกประการ[/FONT][FONT=&quot]ซึ่งท่านที่อาจจะยังไม่ได้รับไม่เป็นไรครับถ้ามีโอกาสเราอาจจะร่วมสนุกกัน[/FONT][FONT=&quot]อีกนะครับ[/FONT] [FONT=&quot]สำหรับวัตถุมงคลที่ผมได้นำมาแจกนั้นซึ่งมีลูกอมบรอนซ์ทองซึ่งผมจะขออธิบาย[/FONT][FONT=&quot]ความเป็นมาของลูกอมที่นำมาแจกนี้ซึ่งเป็นลูกอมที่เหลือจากการกดพระผงในรุ่น[/FONT][FONT=&quot]ต่างๆของหลวงปู่ทิมจากนั้นชาวบ้านที่มาช่วยกันกดพระก็จะช่วยกันปั้นเป็นลูกอมเพื่อ[/FONT][FONT=&quot]ป้องกันเนื้อพระแข็งตัวซึ่งขนาดที่ปั้นก็จะไม่เท่ากันหรืออาจจะดูกลมๆเบี้ยวๆบ้างใหญ่บ้างเล็กบ้างแล้วแต่จะปั้นกัน และ[/FONT][FONT=&quot]ต้องรีบปั้นไม่งั้นเนื้อที่ทำพระก็จะแข็งตัวเร็วจึงมีขนาดที่ไม่แน่นอน[/FONT][FONT=&quot]เมื่อเสร็จจากนั้นก็จะนำมาเขย่ากับทองบรอนซ์รวมกันทั้งหมด[/FONT]ทองบรอนซ์จึงติดกันทั่วแต่จะติดกันไม่เหมือนกันทุกลูกและ [FONT=&quot]ด้วยกาลเวลาที่นานทองบรอนซ์ก็จะหลุดร่อนตามสภาพ[/FONT][FONT=&quot]ซึ่งส่วนใหญ่ทองจะกะเทาะลอกหลุดออกมาจึงเหลือในส่วนที่ติดบรอนซ์บ้างไปตาม[/FONT][FONT=&quot]สภาพ บางส่วนทองก็จะกะเทาะหลุดลอกออกหมดเหมือนกับไข่ที่ปอกเปลือกแล้วผมจะเรียกว่าบรอนซ์ลอก[/FONT][FONT=&quot]ส่วนลูกอมเนื้อทองอมเขียวนั้นผมได้จากโยมติ๊ดซึ่งเป็นโยมวัดละหารไร่ท่าน[/FONT][FONT=&quot]เล่าว่าเป็นลูกอมที่เหลือจากการกดพระ[/FONT][FONT=&quot]เมื่อหลวงปู่ท่านเสกเสร็จแล้วด้วยความที่ไม่มีราคาบูชาโยมติ๊ดท่านจึงได้เก็บ[/FONT][FONT=&quot]ไว้เป็นสมบัติส่วนตัว[/FONT] เมื่อโยมติ๊ดท่านเสียชีวิต[FONT=&quot]จากนั้นผมจึงได้ขอจากลูกหลานต่อเพื่อแจกให้กับผู้ที่ได้ศรัทธาจริงๆนำไปใช้ต่อไปครับ ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ให้กับทุกๆท่านครับ.....
    [/FONT]

ไฟล์ที่แนบมา:

13. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับอาจารย์แก้วสว่าง ในการสืบสานเรื่องราวของหลวงปู่ไม่ว่าจะด้วยวิธีใดด้วยครับ ถือเป็นบุญของผมและลูกหลานของหลวงปู่จริง ๆ ครับ:cool::cool:

14. kremlock

kremlock เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอขอบคุณ อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย คุณโต้ง และผู้มีส่วนร่วมทุกท่าน จำได้ว่าประมาณช่วงนี้ได้มีการแจกลูกอมแบบมีห่วงหลายรอบ แต่ไม่ได้เลยซักรอบ มาปีนี้ได้รับลูกอมก็สมความตั้งใจแล้วครับ ขอกราบนมัสการหลวงปู่ทิม ผมได้ส่งที่อยู่และโอนเงินให้แล้วนะครับ

15. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนากับ อ.แก้วสว่าง ด้วยนะครับ
    และสุขสันต์วันเกิดท่านอาจารย์ย้อนหลังด้วยนะครับ ขอให้อาจารย์มีความสุข สมหวังและมีสุขภาพแข็งแรงๆ นะครับ

16. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    มิตรภาพและน้ำใจ..ยังมีมอบให้กันเสมอ............ในกระทู้แห่งนี้

โมทนากับทุกๆท่านครับ

17. ชาย กลาง

ชาย กลาง สมาชิกใหม่

เรียน ผู้ใช้เว็บ กระผมเป็น สมาชิก เว็บพลังจิต จึงใคร่เรียนเชิญ ผู้ที่ใช้เครือข่าย Facebook กระผมได้ตั้งกลุ่มรักษ์ พระเครื่อง ผู้ใดสนใจ เข้ากลุ่ม ให้พิมพ์ ว่า รักษ์ พระเครื่อง ใน Facebook ได้

18. โต้งชลบุรี

ยินดีด้วยนะครับ ที่เป้นผู้โชคดี
    ที่ผมถามนั้นผมไม่ทราบหรอกครับ เพียงแต่เห็นคุณ itr ยังไม่เคยได้รับของชุดนี้
    ผมเลยถามดู หากยังไม่ได้จริงๆ ก็ตั้งใจว่าจะมอบให้ เพียงแต่ดูแค่ระยะเวลาเท่านั้นครับว่าเมื่อไหร่ ถึงจะดูเหมาะสมที่สุด แต่เมื่อได้รับในครั้งนี้ผมก็ดีใจด้วยจริงๆครับ

19. itr

ขอบคุณมากครับ คุณโต้งที่คิดตั้งใจจะมอบของให้ผม เพียงแค่รู้ว่าคุณโต้งคิดจะให้ ก็ขอบคุณในน้ำใจแล้วครับ ที่ผ่านมาผมก็รอแค่ระยะเวลาที่สมควรจะได้เหมือนกันครับ

20. bukarati

bukarati เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ถ้ายังมีโอกาสขอรับลูกอม 1 ลูกครับ