เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ ในที่สุดก็ได้แล้ว ขอบคุณน้าต๋อย มากครับ
    :cool::cool::cool:

2. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อก่อนใครเลยครับท่านนนน :cool::cool:

3. wult

wult สมาชิก

13 กันยายน 2011
    ขอรับพิมสมเด็จครับ............

4. TIDTON

TIDTON เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ลงชื่อตามครับท่าน:cool::cool:

5. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

น้าต๋อยครับ คือว่าผมได้รับรูปถ่ายครบรอบ 100 วันไปแล้วครับ แต่ยังไ่ม่เคยมีลูกอมแท้ ๆ ไว้ห้อยคอกับเค้าเลย ครั้นจะเอารูปถ่ายไปห้อยคอก็กระไรอยู่ ผมจึงขออนุญาตลงชื่อรับลูกอมไว้ห้อยคอกับเค้าด้วยคนครับ สมควรหรือไม่อยู่ที่น้าต๋อยจะพิจารณาครับ :cool::cool::cool:

6. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ดีครับเห็นด้วย แต่ต้องส่งรูปให้ผมแทนนะครับ :cool:

7. wvuitews

wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้พี่ๆใจปล้ำกันทุกคนเลยครับ ขออนุโมทนาบุญในการเผยแผ่บารมีหลวงปู่ทิม อิสริโก ในครั้งนี้ด้วยครับ

8. ake7440

ake7440 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2008
    ขอรับพระพุทธห้าเหลี่ยมด้วยคนได้ไหมครับ

9. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องแล้วครับพี่
    ผมไม่ได้เป็นคนเลือกพวกท่านนะครับ แต่บุญบารมีแต่เก่าก่อนของท่าน
    เป็นสิ่งนำพาทุกท่านมาอยู่ ณ จุดๆ นี้ ด้วยสัมพันธ์ครั้งเก่าก่อนแต่ใดมา
    ของมงคลเหล่านี้ เมื่อได้รับแล้ว จงนำมาใช้ให้เกิดประโยชน์ อย่านำ
    ไปวางบนหิ้ง เพราะไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อันใด

หากท่านใดที่คิดจะนำเอาลูกอมไปแห่ ตามห้าง ศูนย์ ชมรมพระแหล่งใด
    ไม่ต้องเสียเวลาไป เพราะจะโดนตีเก๊ ตั้งแต่ไม่เดินออกจากบ้าน เหตุเพราะ
    เซียนไม่เคยเห็น เขาไม่เล่นกัน อย่าได้จิตตกไปใย ของดีไม่จำเป็นต้องมี
    ราคาหรือค่างวดเสมอไป จงใช้ตัวเราเป็นตัวชี้วัด อย่าให้ใครมาชี้วัดแทน
    เพราะท่านอาจจะพลาดสิ่งดีๆ ไป

ผมมีความเชื่ออย่างนึงว่า ทุกท่านที่ได้รับพระหรือลูกอมไป ต้องถามตัวเอง
    ว่า เป็นเรื่องจริงเหรอ สิ่งที่เหมือนของใฝ่ฝัน จะได้มาครอบครอง เราๆ ท่านๆ
    เป็นคนที่มีโอกาสที่ดีครับ ผมบอกได้เท่านี้ มีอีกหลายเรื่องที่ยังไม่ได้ถูกเปิดเผย
    ขอแค่ให้รู้ว่า ทุกท่านที่อยู่ในยุคปัจจุบันนี้ มีความโชคดี ที่แม้กระทั่งคนสมัยก่อน
    ก็ยังไม่มีโอกาสเหมือนกับท่านเลย

ส่วนท่านใดที่ยังไม่ได้รับ อย่าได้ท้อใจไปครับ ผมพยายามจะแจกจ่ายให้ทั่วถึง
    ทุกคนให้มากที่สุด แต่ต้องตั้งอยู่บนพื้นฐานความเชื่อมั่น ศรัทธา ไม่ได้แจกให้
    เกร่อทั่วบ้านทั่วเมือง จนเหมือนของไม่มีค่า

10. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

น้าต๋อยคร้าบบ ผมลงชื่อรับลูกอมนะคร้าบไม่ใช่พระพุทธ5เหลื่ยมครับ

11. getter

getter เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยกับทุกท่าน และอนุโมทนากับผู้ให้ด้วยครับ

น้าต๋อยครับอยากขอรับพระพุทธห้าเหลี่ยมไว้บูชาซักองค์ครับ

12. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

"ใจป้ำ " ครับ ไม่ใช่ "ใจปล้ำ"
    ถ้า "ใจปล้ำ" จริงๆ ต้องพาพวกผมไปเลี้ยงกาแฟที่กาแลคซี่ ชลบุรี

13. ฤกษ์

ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม
    น้าต๋อยครับ ผมมีสิทธิลงชื่อขอรับ พระพุทธห้าเหลี่ยม ได้ไหมครับ
    ครั้งก่อนได้รับ ลูกอมบรอนซ์ลอกแล้ว
    ถ้าลงได้ขอลงชื่อไว้ครับ

14. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    555 เรื่องกาแลคซี่อีกแล้ว สรุปว่าจะกินกาแฟอย่างเดียวแน่หรือครับ

15. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

เร็วจังครับ ทั้ง 3 ท่านได้รับพระยังครับวันนี้ ถ้าได้รับแล้ว ผมขอให้ท่านอื่นนะครับแบ่งๆๆไปบูชาครับหรือว่าจะสละสิทธ์มารับพระสมเด็จ กับพระขุนแผนหลังแบบ ซึ่งน้อยมากยากจะเจอครับทั้ง 3 องค์ที่มาให้ พระของหลวงปู่ผมมีสัจจะว่าจะแจกแม้อยากได้ก็ต้องแจกครับ ถ้าใครได้แล้วก้แบ่งปันกันดีกว่าครับพวกเราอยู่กันแบบพี่น้อง แบ่งปันกัน เฮฮากัน ลองดูครับทั้ง3 องค์เชื่อว่า 1 ในตองอูครับ มีในสิ่งที่คนอื่นไม่มี ภูมใจดี
    ป.ล. มีเท่านี้เองครับ

jaguarnusing

บุญลิขิต

TIDTON ทั้ง 3 ท่านช่วยตรวจสอบแล้วแจ้งในกระทู้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2012
  16. wvuitews

wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามากระทู้นี้ได้ภาษาเพิ่มด้วย 55+ ผมก็เข้าใจผิดมาตลอดว่า "ใจปล้ำ" ที่แท้ต้องเป็น "ใจป้ำ" นี่เอง ขอบคุณครับน้าต๋อย

17. jaguarnusing

ผมได้รับรูปครบรอบ 100 วันหลวงปู่ครับ แต่ครั้นจะเอารูปไปแขวนคอคงไม่เหมาะครับ จึงอยากได้พระของท่านมาแขวนคอเพื่อเป็นสิริมงคง แต่หากคุณรักรังสิตมองว่าจะเป็นการไปตัดสิทธิ์คนอื่นผมก็ยินดีครับ แล้วคุณรักรังสิตจะพิจารณาครับผม :cool::cool:

18. tatum007

tatum007 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับ อะไรก็ได้ซักอย่างครับ ถ้ามีบุญพอถึงที่จะได้ของหลวงปู่มาบูชา
    อ่านหลาย ๆโพสต์ งง เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

19. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ร่วมสนุกด้วยครับ ขอทายวันที่ 13

20. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ buakaew2007 [​IMG]
    กราบหลวงปู่ครับ

ขอแสดงความยินดีกับท่านทั้งหลาย
    ที่ได้รับของอันเป็นมงคลนี้ไว้บูชากัน

ขอให้ท่านทั้งหลายที่มีของๆหลวงปู่
    พึงจดจำไว้ว่า...
    พวกท่าน คือ หน่อเนื้อเชื้อสายลูกหลานของหลวงปู่มาเก่าก่อน
    จงจดจำแลเก็บของอันเป็นมงคลนี้เป็นอันดี
    แลบูชาด้วยใจอันสูงสุด
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ถูกต้องแล้วครับพี่
    ผมไม่ได้เป็นคนเลือกพวกท่านนะครับ แต่บุญบารมีแต่เก่าก่อนของท่าน
    เป็นสิ่งนำพาทุกท่านมาอยู่ ณ จุดๆ นี้ ด้วยสัมพันธ์ครั้งเก่าก่อนแต่ใดมา
    ของมงคลเหล่านี้ เมื่อได้รับแล้ว จงนำมาใช้ให้เกิดประโยชน์ อย่านำ
    ไปวางบนหิ้ง เพราะไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อันใด

หากท่านใดที่คิดจะนำเอาลูกอมไปแห่ ตามห้าง ศูนย์ ชมรมพระแหล่งใด
    ไม่ต้องเสียเวลาไป เพราะจะโดนตีเก๊ ตั้งแต่ไม่เดินออกจากบ้าน เหตุเพราะ
    เซียนไม่เคยเห็น เขาไม่เล่นกัน อย่าได้จิตตกไปใย ของดีไม่จำเป็นต้องมี
    ราคาหรือค่างวดเสมอไป จงใช้ตัวเราเป็นตัวชี้วัด อย่าให้ใครมาชี้วัดแทน
    เพราะท่านอาจจะพลาดสิ่งดีๆ ไป

ผมมีความเชื่ออย่างนึงว่า ทุกท่านที่ได้รับพระหรือลูกอมไป ต้องถามตัวเอง
    ว่า เป็นเรื่องจริงเหรอ สิ่งที่เหมือนของใฝ่ฝัน จะได้มาครอบครอง เราๆ ท่านๆ
    เป็นคนที่มีโอกาสที่ดีครับ ผมบอกได้เท่านี้ มีอีกหลายเรื่องที่ยังไม่ได้ถูกเปิดเผย
    ขอแค่ให้รู้ว่า ทุกท่านที่อยู่ในยุคปัจจุบันนี้ มีความโชคดี ที่แม้กระทั่งคนสมัยก่อน
    ก็ยังไม่มีโอกาสเหมือนกับท่านเลย

ส่วนท่านใดที่ยังไม่ได้รับ อย่าได้ท้อใจไปครับ ผมพยายามจะแจกจ่ายให้ทั่วถึง
    ทุกคนให้มากที่สุด แต่ต้องตั้งอยู่บนพื้นฐานความเชื่อมั่น ศรัทธา ไม่ได้แจกให้
    เกร่อทั่วบ้านทั่วเมือง จนเหมือนของไม่มีค่า
    <!-- google_ad_section_end -->

สนับสนุนว่า
    ใคร บุคคลใด คิดไว่ล่วงหน้า หรือ คาดคเน หรือคาดการณ์ไว้ว่า
    พระที่รับไปในอนาคตกาล...จะมีราคาค่างวด เป็นพระหลักสากล
    ขอให้หยุด...และรับไป นำไปใช้ด้วยจิตที่ศรัทธา ยึดมั่น ต่อหลวงปู่ หรือจะเก็บสะสมไว้ให้ลูกหลาน ญาติ มิตร ฯลฯ
    พระของหลวงปู่ทุกองค์มีเจ้าของนะ..หลวงปู่เคยกล่าวไว้
    บางครั้งท่านทั้งอาจะเป็นผ็นำสารส่งต่อถึงมือเจ้าของที่แท้จริงก็ได้
    จงยึดมั่น ถือมั่น และศรัทธา ด้วยใจจริง ..ผลจะเกิด