เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    สงกรานต์ปีนี้..ผมได้แจกพระเนื้อขาวไปเกือบสิบองค์ ให้แก่ญาติๆ ..แล้วจะคอยติดตามผลโดยตลอด..ถ้ามีประสบการณ์ใดเกิดขึ้นจะมาบอกเล่าให้ฟังกันครับ

2. oyo-oho

oyo-oho เป็นที่รู้จักกันดี

บอกบุญครับ เผื่อมีใครสนใจครับ เจ้าภาพเสาเต็มเหลือแต่เทพื้นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006

ติดตามอ่านครับ

(smile) (smile) (smile)

4. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงปู่ สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง^^

ขนาดไฟล์:
      457 KB
      เปิดดู:
      237
  5. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม คุณลุงสายแก้วสว่าง กราบสวัสดีอาจารย์แก้วสว่าง พี่รักรังสิต น้าต๋อย เซมเบ้ พี่ส่างปา และพี่ๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ ผมขอขอบพระคุณอาจารย์แก้วสว่าง คุณน้องพลอยสวย และพี่ๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่านนะครับ ที่ช่วยเป็นกำลังใจและแรงใจไห้ ช่วงที่เกิดเรื่องไม่คาดคิดกับภรรยา ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วครับ ไปรับกลับมาระยองแล้วครับ แต่ตอนนี้ผมต้องเหนื่อยเพิ่มขึ้นหลังเลิกงานต้องกลับมาทำงานบ้านต่อ ไม่เป็นไรครับแค่นี้เองหะหะหะ ขอบคุณมากนะครับ (deejai)(deejai)(deejai)

6. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ หลวงปู่ทิมครับ

7. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

รู้ความจริง สิ่งสมมติ ก็สุดสิ้น
    อยู่บนดิน ใต้ฟ้า เพียงอาศัย
    เป็นที่สร้าง กุศล ผลปัจจัย
    จักนำให้ พ้นทุกข์ สุขนิรันดร์ ๆลๆ

8. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ และสวัสดี ทุก ๆ ท่าน ครับ

9. คนทำราง

คนทำราง เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย อ.แก้วสว่าง พี่รัก น้าต๋อย แระพี่ๆทุกคนครับ

10. ตี๋ไวไว

ตี๋ไวไว เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ ลุงสาย สวัสดี อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย ป๋าโต้ง คุณรัก และพี่น้องลูกหลานหลวงปู่ทุกท่านครับ

11. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    สวัสดียามเช้าทุกท่่านนะครับผม

12. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม, ลุงสาย แก้วสว่าง
    สวัสดี อ.แก้วสว่าง และพี่ๆทุกท่านครับ...
    ขอโชว์พระที่ได้รับจาก อ.แก้วสว่าง และน้าต๋อยครับ ขอบพระคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      33
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2013
  13. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณครับคุณโต้ง ตอนนี้ดีขึ้นมากแต่ยังมีไข้อยู่บ้างใ้ห้อยู่โรงพยาบาลเอกชนคืนเดียวต้องอ้อนวอนหมอขอกลับเพราะสู้ค่ารักษาตัวไม่ไหว โหดจริงๆ ตอนนั้นฉุกเฉินยังไงก้ต้องยอม

14. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ ไม่มีเวลามาอัพเดตข้อมูลต่างๆ เลย
    ยุ่งอยู่กับกระทู้ร่วมสร้างพระประธาน ถ้าพอมีเวลา
    จะนำวิดีโออีกชุดหนึ่งมาให้ได้ชมกันครับ เรื่องเล่า
    สมัยเก่า จากชาวบ้านอีกท่านหนึ่ง ถึงแม้จะอายุเยอะ
    แต่ยอมรับว่า ท่านยังจำอะไรได้แม่นมาก

15. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผมขอนำประสบการณ์เรื่องเล่าจากสมาชิกในกระทู้มาเล่าสู่กันฟังครับ....

ตั้งแต่ได้รับน้ำใจจากอาจารย์มอบพระเนื้อขาวพิมพ์...มาให้(เป็นองค์ที่ชอบที่สุดและใช้บ่อยที่สุดเพราะใส่สอนตลอด บอกกับองค์พระท่านไว้นานว่าจะห่มจีวรทองให้เป็นการบูชาคุณ ติดค้างท่านไว้นาน ตอนนี้ได้โอกาสทองลง เลยรีบส่งไปห่มจีวรทองทันที รู้สึกโหวงๆเลยครับช่วงนี้) อีกองค์หนึ่งในชุดพระเนื้อขาวที่ใช้ก็จะเป็นองค์ที่ได้รับน้ำใจจากน้าต๋อย เป็นพิมพ์หินมีดโกน องค์นี้ใช้ตอนสวดมนต์นั่งสมาธิครับ เย็นจิตเย็นใจ สงบดีครับ ใส่กำภาวนาตอนนอนด้วยทุกคืน ส่วนที่ร่วมบุญในกระทู้ร่วมสร้างพระประธานฯ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้ ก็แบ่งให้คนในครอบครัว หรือไม่ก็คนใกล้ชิดได้รับรู้อานุภาพพระเนื้อขาวกันบ้าง

ตัั้งแต่ได้อาราธนาบูชาพระเนื้อขาวมารู้สึกว่าชีวิตมีอะไรดีๆเข้ามาไม่หยุด การงานทุกสิ่งทุกอย่างประเดประดังเข้ามาไม่ขาด เรียกได้ว่าช่วงนี้ทำงานมากกว่าเดิมเป็นเท่าตัว ซึ่งก็เป็นเรื่องธรรมดา งานมากปัญหาก็ย่อมมากเป็นของคู่กัน แต่กลับแปลกที่ใจกลับยอมรับและค่อยๆแก้ไขปัญหาไปเรื่อยๆ ไม่เร่งร้อน ไม่ดิ้นรน จะเป็นจะตายดังแต่ก่อน ผมว่าสำหรับผม พุทธคุณพระเนื้อขาวท่านแสดงเข้ามาให้เห็นถึงจิตถึงใจกันเลยครับ สงบนิ่ง ร่มเย็น อดทนคิดแก้ไขปัญหาได้ ช่วงนี้ใครๆก้อว่าผมใจเย็นลงเยอะ

16. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า คุณโอ๊ด คุณอภิเชษฐ์และพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ สงสัยคืนนี้ฝนจะตกแน่ๆเพราะตอนนี้ฟ้าร้องครวญครางจัง ถ้าอยากตกก็ตกลงมาเลยนะครับท่านเทวดาจะได้หายร้อนซะที ต้นไม้จะได้ดูสดใสเขียวชอุ่ม และจะได้มีน้ำฝนเติมเข้ามาในเขื่อนด้วย

17. prabangkam

prabangkam เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม และสวัสดีทุกๆท่านคับ

18. แก้วสว่าง

ลมหายใจมีไว้ให้ความหวัง
    สร้างพลังดวงจิตอย่าคิดถอย
    อย่าอยู่อย่างชีวิตที่เลื่อนลอย
    โหยละห้อยเสียกาลและเวลา
    อุปสรรคเข้าเผชิญจงเดินสู้
    ยอมรับรู้ด้วยใจที่อาจหาญ
    ตรึงและตรองแก้ไขอย่านิ่งนาน
    รีบประสานเข้มแข็งด้วยแรงใจ

19. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบหลวงปู่ทิม ,ลุงสาย แก้วสว่าง

สวัสดียามเช้าอ.แก้วสว่าง,พี่รัก,น้าต๋อย,พี่อภิเชษฐ์, naygood และสมาชิกทุกๆท่านครับ
    ช่วงนี้อากาศร้อนมากบางวันก็มีฝนตก ระวังสุขภาพกันด้วยนะครับ

20. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม ตาสาย และสวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง โต้ง น้าต๋อย พี่รัก และเพื่อนขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญครับ เข้ามาติดตามตลอดแต่ไม่ได้ออกสื่อครับ