เปิดจองรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่น 2 ร่วมสร้างหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ หน้า 22

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย นพ_กำแพงแสน, 1 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Si_V

Si_V เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

2. xkit50

xkit50 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ได้รับรูปหล่อหลวงปู่แล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ขออนุโมทนา ให้สร้างพระได้สำเร็จด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

3. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ได้รับองค์หลวงปู่แล้วครับ งดงามครับ

ขอบคุณมากครับ

4. ฑิเบต

ฑิเบต สมาชิก

11 มิถุนายน 2010
    ได้รับองค์หลวงปู่แล้วครับ สวยงามครับ ถูกใจ

ก่อนวันรับหลวงปู่1 วัน ผมฝันเห็นพญางูใหญ่ ๆมากสองตัว ผัวเมีย เลื้อยมาที่บ้านผม
    แต่ไม่ทำร้ายใคร แต่ก็ดูน่ากลัวมาก และมีคนๆหนึ่งไม่ทราบว่าเป็นใคร บอกผมว่าไม่ต้องกลัวจะมาช่วย แล้วก็หยิบลูกแก้วส่งให้พญางูคาบไปตัวละลูก แล้วพญางูก็พอใจ เลื้อยจากไป
    มันน่าแปลกตรงที่ผมทำไมต้องฝันวันนี้ด้วย แล้วบังเอิญใต้ฐานพระก็มีลูกแก้ว 2ลูก แวววาวคล้ายกัน ทั้งๆที่ผมไม่รู้เลยว่าคณะผู้จัดทำจะใส่อะไรมาบ้าง และเลขลำดับพระก็เป็นเลขที่ผมสังหรณ์ใจว่าต้องได้องค์นี้ด้วย องค์ที่ ๒๓ แล้วก็ได้องค์นี้จริงๆ เหลือเชื่อจริงๆ

หรือว่าจะเป็นเพราะผมมอบมวลสารที่มีส่วนผสมของหลวงปู่ทวดวัดพะโค๊ะให้ทีมงาน ซึ่งเก็บไว้หลายปีแล้วโดยมีทองคำเปลวและผงธูปเทียนในวัดที่ติดพญางูและลูกแก้วจำลองในวัด แล้วท่านมาเอาคืน ความเข้าใจส่วนตัวน่ะครับ เล่าแล้วขนลุกครับ

ผมเองไม่เคยมีรูปเคารพหลวงปู่ดู่เลยครับ นี่เป็นครั้งแรกที่ได้อัญเชิญท่านมาขึ้นหิ้งบูชา ปลื้มใจครับ สาธุ

5. big2544

big2544 Active Member

ได้รับองค์หลวงปู่แล้วครับ
    สวยงามและถูกใจมากๆเลยครับ

6. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ

7. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ผมได้รับพระหลวงปู่ดู่แล้วนะครับ และ เป็นวันดีด้วยคือวันพฤหัส เป็นวันเกี่ยวกับความรู้ ครูบาอาจารย์ (ผมเป็นครูน่ะครับ) เมื่อดูเลขที่ตรงฐาน ก็เป็นเลข 5 อีก และเป็นวันที่ผมต้องไปนั่งสมาธิกับกลุ่มเพื่อนด้วย ก็เลยนึกภาพหลวงปู่ดู่เป็นสังฆานุสติ กลับบ้านไปก็เปิดไพ่พรหมญาณดูถามว่าเลข 5 หมายถึงอะไร 1 ใน 3 ก็ออกมาเป็น ใบที่ 5 ไพ่เทพพระพฤหัสเช่นกันครับ (สิ่งเหล่านี้อยู่ที่ว่าใครจะสังเกตุหรือไม่เท่านั้นครับ) ผมเชื่อว่าทุกท่านจะต้องเจอสิ่งเหล่านี้แน่นอนครับถ้าท่านสังเกตุ ขอยินดีกับทุกท่านที่ได้พระดี สร้างได้งดงาม และทรงคุณค่า ไปบูชาครับ ......ไม่ทราบว่าครูบาอาจารย์ท่านใดปลุกเสกอาราธนาครับ....ขอขอบคุณและอนุโมทนากับทีมงานที่จัดสร้างด้วยนะครับ.....สาธุครับ

8. patteera

patteera เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระหลวงปู่แล้วค่ะ ขอบคุณและขออนุโมทนาด้วยนะคะ

9. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเหลือรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ อีกชุดนะครับที่ทางคณะจัดสร้างกำลังดำเนินการจัดส่งให้ล่าช่านิดหน่อยต้องขออภัยทุกๆท่านที่ยังไม่ได้รับด้วยนะครับ

10. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ขอเชิญร่วมบุญสั่งจองรูปเหมือนพระพรหมปัญโญ (หลวงปู่ดู่) วัดสะแก รุ่น ๒

จากที่คณะผู้จัดสร้างได้ทำการจัดสร้างรูปเหมือนหลวงปู่ดู่เพื่อหาปัจจัยสร้างหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ ขนาดหน้าตัก ๑๙ นิ้ว ถวายแด่หลวงปู่สุภา ซึ่งขณะนี้รูปหล่อที่มีผู้ศรัทธาร่วมบุญกันได้หล่อครบหมดแล้ว แ่ต่เนื่องจากยังขาดปัจจัยในการจัดสร้างอีกเป็นจำนวนมาก (งบประมาณในการจัดสร้างหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ ประมาณ ๑๐๐,๐๐๐ บาท)

ทางคณะจัดสร้างจึงได้ตกลงกันที่จะทำการจัดสร้างรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ขึ้นอีกครั้ง เป็นรุ่น ๒ โดยให้ร่วมทำบุญองค์ละ ๒,๕๐๐ บาท + ค่าจัดส่ง ๒๐๐ บาท (ขอขึ้นค่าจัดส่งนะครับ เนื่องจากคราวที่แล้วไม่พอ)

[​IMG][​IMG]

ท่านใดอยากร่วมบุญกันสามารถลงชื่อจองไว้ได้เลยนะครับ

11. hanas

hanas สมาชิก

27 กรกฎาคม 2007
    น่าจะมีขนาด 9 นิ้ว

อยากให้จัดสร้างขนาด 9 นิ้ว องค์ใหญ่ๆจังคับผมขอเสนอความคิดเห็นน่ะคงงามมาก จริงๆ(องค์หลวงปู่ของผมจัดส่งมายังครับรอคอยอยู่)

12. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็ชอบครับ

13. the_club

๙ นิ้วนี่อาจจะเป็นโครงการต่อไปครับ แต่ถ้าทำคงทำเป็นแบบอื่นอาจจะเป็นหลวงปู่ในท่านั่งสมาธิ เดี๋ยวขอให้รุ่น ๒ เสร็จก่อนนะครับ แล้วค่อยว่ากันอีกที ส่วนของคุณ hanas รบกวนช่วยรออีกนิดนะครับ พอดีมีเหตุขัดข้องบางประการครับ เลยทำให้ยังไม่ได้จัดส่งครับ

14. hanas

รอคอยใช่ปัญหา

เห็นไหมมีคนเห็นด้วยกับการสร้างขนาด 9 นิ้วแล้ว ขอชมหน่อยน่ะครับว่า ช่างที่ปั้นองค์นี้ ปั้นได้งามใบหน้าเหมือนมาก คุณ the clup ถ้าจะสร้างโครงการ 2 ไม่ใช่รอบที่สอง ผมขอร่วมบุญด้วยครับจะรอคอย ส่วนเรื่องรอรับองค์หลวงปู่ ผมดีใจมากมายแล้วที่ได้รับเพราะมีคนสละสิทธิ์ ไม่คิดว่าจะได้ กลับได้ อนุโมทนาทุกบุญเลยครับ

15. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นสอง เปิดจองได้หรือยังครับคุณ The Club

แล้วมีกำหนดรับพระมั๊ยครับว่า รุ่นสองจะได้ประมาณเมื่อไรครับ

มีเพื่อนอยากได้หลวงปู่ไปบูชาหลายคนเลยครับ

16. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมารอโครงการ 2 ด้วยอีกคน เป็นเพื่อนพี่ hanas 5555 ส่วนตัวผมอยากสร้างหลวงปู่ท่านองค์ใหญ่ๆิอยู่แล้ว

17. the_club

รุ่นสองเปิดให้จองแล้วครับ สามารถลงชื่อจองได้เลยครับ
    ส่วนกำหนดรับพระนี่ยังไม่ได้กำหนดเลยครับ เพราะตั้งใจอยากจะให้ได้สัก ๑๐๐ องค์ หลังจากรุ่นนี้แล้วจะให้ทางโรงหล่อทุบบล็อกทิ้งเลยครับ

18. hanas

คุณนอบน้อมสุดใจ ครับผมได้รุ่น 1 ที่คุณ The club จัดสร้างแล้ว 1 องค์ แต่ตั้งตารอโครงการ2 ดีใจครับว่าจะมีผู้เห็นด้วย ไงแอดเมลล์มาคุยกันคับได้แลกเปลี่ยนควารู้กัน hook1003@hotmail.com ใครที่ศรัทราหลวงปู่ก็แอดมาคุยกันได้น่ะคับได้แลกเปลี่ยนความรู้กัน(ผมไม่มีความรู้อะไรหรอกแค่ศรีทราจากใจ)

19. อิฐมอญ

ผมจองเลย 2 องค์ครับ

20. อิฐมอญ

ขอแจมด้วยคนนะครับ คุณhanas
    Email:boss007bk@msn.com ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้