เพื่อการกุศล เปิดจองรุ่นของขวัญปีใหม่ ลพ.หนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์อธิฐานจิตสร้างโดยวัดป่าศรีสำราญน.ท้าย

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย rs83, 18 มิถุนายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011

ขอเล่าประสบการณ์ครับ

เรื่องที่ 1 ตะกรุดไม้ครู

โดยปกติแล้วผมเป็นคนห้อยพระหลายองค์ หลายวัด เพราะแล้วแต่ใจชอบองค์ไหน
    คิดถึงอยากห้อยรุ่นใดก็หยิบขึ้นมาห้อย บ้างก็ห้อยพวงใหญ่ซะเลย เข้าทำนองที่ว่ารักพี่เสียดายน้อง
    และหลวงพ่อหนุนก็เป็นพระอีกองค์หนึ่งที่ผมรักเคารพท่านมาก จริยาท่านน่าเคารพนับถือ ได้อยู่ใกล้เหมือนตัวจะลอย
    อิ่มใจสุขมากอย่างบอกไม่ถูกด้วยบารมีธรรมที่แผ่ออกมาจนเราสัมผัสได้ ก็ได้บูชาของดีของท่านไว้พอสมควร
    วันหนึ่งเกิดอยากห้อยตะกรุดไม้ครูขึ้นมาจึงหยิบขึ้นมาห้อยเดี่ยวเลย เพราะเห็นท่านว่าเน้นหนักไปทางป้องกันสะท้อนกลับดีนักแล ผมก็อุ่นใจ
    วันนั้นทำงานไปปกติ แต่แล้วแฟนผมอยู่ดี ๆ ก็หันมาถามว่า วันนี้ทำไมรู้สึกรักเป็นพิเศษ มันรักเอ็นดูเมตตาเป็นพิเศษ เขาถามว่าวันนี้ห้อยพระอะไร
    จึงเอาออกมาให้เขาดูเป็นตะกรุดไม้ครูของหลวงพ่อหนุนนี่เองครับ ที่ท่านเน้นหนักไปทางด้านป้องกัน สะท้อนกลับ
    แต่แล้วเมตตาก็เด่นนำหน้าเลยเช่นกันครับ เป็นที่อัศจรรย์ใจอยู่อย่างว่า
    แม้นอานุภาพที่เราไม่ได้คำนึงถึงแต่ต้นท่านก็แสดงโดยที่เราไม่ได้ขอ
    แบบนี้ไม่สุดยอดจะเรียกว่าอย่างไรได้ครับ สุดยอดจริง ๆ

ขอเล่าประสบการณ์ครับ

เรื่องที่ 2 คฑาไม้ครู

เรื่องคฑานี่ตอนแรกที่เปิดให้จองไม่ได้สนใจเพราะเห็นว่าใหญ่พกไปไหนไม่ได้ จึงไม่ได้จองเอาไว้
    แต่ช่วงเวลาหนึ่งได้ศึกษาพระเครื่องของสายเขาอ้อ เห็นมีคฑาเสกด้วย สวยงาม มีหลายไม้ มีหัวสวย ๆ ทำจากโลหะก็มี
    ในนั้นท่านบรรยายอานุภาพไว้มากพันประการ จึงคิดอยากได้ขึ้นมา ถามราคาดูปรากฏว่าแตะไม่ไหว
    อยากได้อยู่หลายวัน และแล้วสงสัยกรรมดีจะส่งผล นั่ง ๆ อยู่ก็คิดถึงคฑาไม้ครูของหลวงพ่อขึ้นมา
    จึงได้ลองขอบูชาจากพี่ที่ได้ไว้หลายองค์ ท่านก็ยินดีเมตตามอบให้ในราคาพิเศษ จึงได้มาบูชา
    ตอนที่รับคฑาจากไปรษณีย์นั้นค่อย ๆ บรรจงแกะกล่องด้วยใจเคารพรัก
    เพียงแค่ถือกล่องเข้าบ้านก็อิ่มใจสุขใจเต็มเปี่ยมอย่างบอกไม่ถูก
    พอแกะเสร็จได้สัมผัสเท่านั้นแหล่ะครับ อารมณ์อิ่มใจ สุขใจ พอแล้วซึ่งทุกสิ่งเกิดขึ้น
    อธิบายด้วยตัวอักษรไม่หมดแน่หากไม่ได้เกิดขึ้นกับตัวท่านเอง มันอิ่มใจไปหลายวันว่า
    โอ้ อานุภาพศักดาของท่านมากมายถึงเพียงนี้หรือ เพียงได้สมัผัสก็เกิดอารมณ์อิ่มใจ สุขใจ เต็มใจได้ถึงเพียงนี้หรอ
    เหมือนได้สิ่งสุดยอดของโลกไว้ครอบครองสรุปสั้น ๆ ได้ประมาณนี้ครับ
    และได้เคยนำไปรักษาโรคให้คนแก่ ทานข้าวไม่ได้ รักษาตอนหัวค่ำ
    เพียงชั่วข้ามคืนตื่นเช้ามาบอกดีขึ้น อยากอาหารขึ้นมาบ้างแล้ว เจ็บปวดน้อยลง สุดยอดจริง ๆ ครับ

ได้ฟังคนขับรถหลวงพ่อหนุนเล่า ให้ฟังถึงประสบการณ์ตะกรุดไม้ครู ถึงสองสามรายที่ประสบมาแล้ว มาเล่าให้หลวงพ่อหนุน ฟังรายแรกเอาตะกรุดไม้ครูวางใว้ที่หน้ารถ ขับไปถึงสี่แยกไฟแดง ติดไฟแดง พอไฟเขียวขับออกมา โดนรถชนเข้าเต็มๆ แต่พอออกมาดูกับไม่เป็นอะไรเลย
    รายที่สอง พกตะกรุดไม้ครูติดตัว ขับรถไปกับลูกโดนรถชนพังเลอะเลยคนพ่อพกตะกรุดไม้ครูแค่หัวแตกนิดหน่อย แต่ลูกหนัก
    รายที่สามเป็นทหารที่ลพบุรีรอดตาย ไปราชการทหารภาคใต้ มาเล่าให้หลวงพ่อฟัง

แบบนี้เรียกว่าเป็นประสบการณ์หรือเปล่าครับกับวัตถุมงคลหลวงพ่อหนุน

ในรถยนต์ผมจะมีตะกรุดไม้ครู-เบี้ยแก้และเหรียญทำน้ำมนต์หลวงพ่อหนุนแขวนอยู่หน้ารถ

เรื่องนี้เกิดขึ้นในคืนวันอังคาร ที่ 13 สิงหาคม 2556 (ขึ้น 7 ค่ำ เดือน 9) เวลาประมาณ 23.00-24.00 น.เรื่องมีอยู่ว่าในช่วงนั้นผมลางานกลับบ้านในช่วงของวันแม่ เวลาผมเดินทางไกลหรือกลับบ้านต่างจังหวัด ผมจะอาราธนาวัตถุมงคลชุดนี้ติดตัว-ติดรถไปด้วยทุกครั้ง และในคืนวันที่ 13 สิงหาคม 2556 ผมได้นำรถยนต์ไปจอดไว้ข้างบ้าน (บ้านชั้นเดียว ยกสูง ห้องนอนผมอยู่ชั้นบน รถยนต์จอดไว้ข้างๆห้องนอนครับ) วัตถุมงคลชุดนี้ผมก็แขวนไว้หน้ารถยนต์ด้วย

จนมาถึงเมื่อเวลาประมาณ 23.00 น. ผมดูทีวีเสร็จจึงเข้าไปนอนโดยเปิดหน้าต่างห้องนอนไว้ เพื่อดูดาวบนทองฟ้า คืนนั้นบนท้องฟ้ามีดาวระยิบระยับอยู่จำนวนมาก ในขณะที่ดูดาวเพลินๆนั้นก็มีลูกไฟสีทองสว่างมากพุ่งขึ้นมาจากบริเวณรถยนต์ที่จอดอยู่ข้างบ้าน ผ่านหน้าต่างห้องนอนของผมขึ้นไปบนท้องฟ้า ผมตกใจมากและในขณะที่กำลังลุกขึ้นเพื่อจะก้มมองลงไปที่รถยนต์ก็มีลูกไฟอีกลูกพุ่งมาจากตำแหน่งเดิม ผ่านหน้าผมขึ้นไปบนท้องฟ้า สักพักก็หายไปครับ ผมนั่งจ้องไปที่รถยนต์เผื่อจะมีลูกไฟอีกสักลูกที่จะพุ่งออกมา นั่งดูอยู่นานก็ไม่เห็นอีกเลยครับ

จากลักษณะของลูกไฟ จะมีสีเหลืองทองสว่างจ้ามาก ลูกประมาณเท่ากำปั้นของเรา พุ่งตรงขึ้นทองฟ้า เลยหลังคาบ้านไปสักพักก็หายไป ในขณะพุ่งขึ้งไปจะไม่มีเสียง และหายไปเฉยๆ โดยไม่ระเบิดเหมือนบั้งไฟเล็กและ ถ้าเป็นบั้งไฟเล็กก็เป็นไปไม่ได้แพราะทุกคนเข้านอนกันหมดแล้ว รั้วบ้านก็ปิดหมด บ้านแต่ละหลังจะอยู่ห่างกันพอสมควรคงไม่มีใครกล้าเข้ามาจุดประทัดหรือบั้งไฟเล็กเล่นกันในบริเวณบ้านผมแน่ๆ และที่จุดนั้นก็มีแต่รถยนต์ของผมจอดอยู่เพียงคันเดียวเท่านั้นครับ

ผมได้เล่าเรื่องนี้ให้กับญาติพี่น้อง และคนอื่นๆฟังก็ยังไม่ได้คำตอบจนถึงบัดนี้หละครับ ?

สิ่งที่เกิดขึ้นจะเป็นเรื่องที่ดีหรือไม่ดี ก็ขอให้ญาติธรรมทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

อ่านเรื่องนี้แล้วนึกขึ้นได้ ตรงกันเลยครับ เป็นประสบการณ์ของพี่ชายผมเอง
    ปลายปีที่แล้วไปทำบุญที่วัดหลวงปู่จามทั้งครอบครัว ไปกราบสรีระท่าน

ช่วงก่อนกลับ ไปนั่งเล่นที่ลานหน้าโบสถ์ ผมกับพี่ชายนั่งอยู่ใกล้ ๆ กัน
    สักพักมีพี่ผู้ชายท่านหนึ่งที่ไปปฏิบัติธรรมที่วัดเดินมาพร้อมไม้กวาด (ก่อนหน้านี้เขากวาดบริเวณนั้นอยู่)
    เดินตรงเข้ามานั่งคุยกับพี่ชายผมที่นั่งเล่นอยู่กับพื้น (ไม่สนเราเลย) ถามอะไรนิดหน่อยแล้วก็ถอดสร้อยพระที่คอให้

พี่ผมนึกว่าโชว์เฉย ๆ ดูแล้วจะคืน เขาบอกให้เลย จะกลับแล้ว
    พอเขาไป ผมก็เข้าไปสอบถามพี่ชาย ฟังแล้วเลยบอก เมตตานำเลยนะนี่ เพิ่งเจอกันแท้ ๆ

(วันนั้นเป็นวันแรกที่ผมนำตะกรุดไม้ครูมาให้พี่ชายห้อยคอครับ)

เป็นที่ยอมรับของหลวงปู่หลวงพ่อ ที่ท่านเสกให้และนักจับพลังทางจิตว่าแรงจริงๆ

ขออนุญาติเล่าประสบการณ์ ที่อาจจะธรรมดาไปหน่อยครับ

หลังจากที่ผมได้บูชา ตะกรุดไม้ครู ของ หลวงพ่อหนุน สุวิชชโย วัดพุทธโมกข์มา
    เมื่อผมย้อนมองกลับไปจากวันที่บูชาจนถึงวันนี้ ปรากฏว่า ผมรักษาศีล 5 ได้มากกว่าเดิม มีสภาพจิตใจที่อ่อนโยน(แต่ไม่อ่อนแออิิอิ) มีกำลังใจในการปฏิบัติดีมากขึ้น มีจิตใจที่ชอบใฝ่ธรรมมะ พร้อมทั้งศึกษาธรรมะ จากหนังสือ เสียง คำสอนต่างๆ จากหลวงปู่ หลวงพ่อ ครูบาอาจารย์ ด้วยจิตใจแจ่มใสมากขึ้นจนเห็นได้ชัด ส่งผลให้กระผมได้ศึกษาและพยายามปฏิบัติ ในแนวสติปัฐฐาน 4 ทำให้ ชีวิตดีขึ้นมาก มีความสุขขึ้นมากกกก ผ่านพ้นวิกฤติและปัญหาต่างๆ มาได้ไม่ยากนัก ไม่กลัวที่จะเผชิญปัญหาเลย ทั้งๆที่ก่อนนหน้านี้ไม่ใช่แบบนี้

ส่วนผลในทางอื่น ก็มีผู้ใหญ่เมตตา เอ็นดู คอยช่วยเหลืออุปถัมภ์ ทำอะไรก็คล่องตัวตามสถานการณ์แบบไม่เว่อร์จนเกินไป เงินทองก็ได้แบบไม่อดอยาก
    * แค่การที่ผมได้เป็นคนดีขึ้น มีปัญญาในการพิจารณาปัญหา มีปัญญาที่จะเข้าใจเรื่องราวต่างได้ง่ายขึ้น ทำให้ผมรู้สึกว่าชีวิตผมอยู่ง่ายขึ้นเยอะะะะะะ ขอบอกดังๆๆๆๆๆๆ ผมโคตร มีความสุขเลยครับบบบบบบบที่ได้ศึกษาธรรมะ คงจะเป็นเพราะบารมีจากตะกรุดไม้ครูแน่ๆ !!!!

ไม้ครู

ข้าพเจ้ามีนิมิตถึง หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ท่านเมตตาบอกข้าพเจ้าว่า ที่เอ็ง (ข้าพเจ้า) สามารถฝึกปฏิบัติตามความรู้สายวัดท่าซุงได้ ก็เพราะบารมีของไม้ครู ลพ.หนุน ในนิมิตหลวงพ่อมนัส ท่านนั่งธรรมมาสน์ สีหน้าขึงขัง น้ำเสียงดุดัน ในมือถือไม้ครู ลพ.หนุน ชัดเจน...

ตะกรุดไม้ครู

เรื่องราวต่อเนื่องจากมีดฟ้าฟื้น ข้าพเจ้าเกิดโทสะ คิดอาฆาตแค้นผู้ที่กระทำข้าพเจ้า ข้าพเจ้าจึงอาราธนาบารมีตะกรุดไม้ครู ลพ.หนุน ขอเป็นมหาสะท้อนแบบหนักที่สุดด้วยจิตโทสะ คืนนั้นข้าพเจ้ามีนิมิตถึง ลพ.หนุน

ในนิมิต ลพ.หนุน ท่านเมตตามอบคัมภีร์ใบลานที่ลงบันทึกลักษณะต่าง ๆ ของผีปอบ เมื่อข้าพเจ้าอ่านเสร็จแล้ว ปรากฏว่าผีปอบยายแก่ 3 ตนโผล่มาทันทีทันใด วินาทีนั้นข้าพเจ้าไม่รอช้า เข้าไปจัดการผีปอบแก่ 3 ตัว ตัวแรกโดนน้ำมนต์กรอกปาก ตัวที่สองโดนเอาผ้ายันต์ปิดหน้า ตัวที่สามดิ้นไปดิ้นมาข้าพเจ้าเกิดโทสะจึงลากปอบแก่ตัวสุดท้ายหมายจะจัดการให้สิ้นซาก ทันใดนั้นปอบแก่ตัวสุดท้ายก็ร้องออกมาไม่เป็นภาษาข้าพเจ้าตกใจสะดุ้งตื่นทันที ข้าพเจ้าสะดุ้งตื่นตกอยู่ในอารมณ์อุปจารสมาธิ เคลิ้ม ๆ กึ่งหลับกึ่งตื่น จากนั้นก็เงยหน้ามองขึ้นไปที่บนเพดานห้องนอน ข้าพเจ้าเห็นแขนคนข้างเดียว ไม่มีร่างมีแต่แขนค่อย ๆ ตกลงมาจากเพดานหล่นลงข้างหมอน ข้าพเจ้าตกใจสุดขีดกระโดดออกจากที่นอนทันที และเช็คตนเองว่าโดนคุณไสย์มนต์ดำรึเปล่า

หลังจากเช็คจนมั่นใจข้าพเจ้าก็พิจารณาถึงเหตุที่เกิดขึ้นด้วยจิตที่สงบลง ข้าพเจ้าเข้าใจด้วยตนเองทันที (เป็นปัจจัตตัง ครูบาอาจารย์ท่านดลใจให้นึกออก) ว่าเป็นเพราะตัวข้าพเจ้าละเมิดคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์ เนื่องด้วยการอธิษฐานจิตขอบารมีตะกรุดไม้ครูให้เป็นมหาสะท้อนหนักถึงตาย ศีล 5 กรรมบถ 10 พรหมวิหาร 4 ขาดทะลุ จึงทำให้เทพพรหมเทวดาที่รักษาตะกรุดไม้ครูท่านสั่งสอนให้หลาบจำ ให้ข้าพเจ้าจำไปตลอดชีวิตว่า มหาสะท้อนเราต้องปราบด้วยโปรด คือพรหมวิหาร 4 เต็ม เมตตานำ อุเบกขาให้ถึงที่สุด แล้วศัตรูจะแพ้ภัยตนเอง ไม่ใช่ให้เราไปประหัตประหารกลับ จะเกิดการจองเวรไม่สิ้นสุด...

ปล. ข้าพเจ้าพึ่งนึกออกหลังจากโดนเทพพรหมเทวดาครูบาอาจารย์สั่งสอน ว่าน่าแปลกที่ปอบแก่ทั้ง 3 ตน ยิ้มตลอดเวลา ยิ้มเหมือนพระอริยะยังไงยังงั้น ขนาดโดนข้าพเจ้าจัดการยังยิ้มสู้เลย

ปล2. ปกติพลังงานตะกรุดไม้ครูจะเด่นด้าน สมความปรารถนา เมตตามหานิยม ป้องกันภัย เป็นมงคลทุกประการ

มีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง
    (เป็นความเชื่อและศรัทธาส่วนตัว โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านค่ะ)

คฑาไม้ครุู
    เคยมีบ้างท่านนำไปใช้ไล่คุณไสย โดยใช้ปลายคฑาชี้ไปที่ศีรษะ
    แล้วอาราธนาคุณพระ มาช่วยตามแบบ หลวงพ่อฤาษี ค่ะ
    มีคนใช้แล้วได้ผล

มีเรื่องมาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับ คฑาไม้ครู ค่ะ
    มีท่านหนึ่งได้นำคฑาไม้ครู ไปให้ท่านที่มีความสามารถพิเศษ
    อธิฐานจับพลังงานคฑาไม้ครู ท่านผู้นั้นว่าดังนี้

"ผมนำคฑาหลวงพ่อหนุน ไปจับพลัง"

แล้ว

"คนจับว่า สามารถคุ้มครอง ได้มากกว่าบ้านหนึ่งหลัง"

คุ้มครองได้กว้างไหมค่ะ

"ถ้าจำไม่ผิด เค้าว่า คุ้มครองได้ทั้งเมือง"
    "จำไม่ค่อยแม่นตรงนี้ครับ"

ตัดข้อความมาเป็นบางส่วนค่ะ

ท่านที่จับพลังงานบอกว่า "ที่หัวคฑามีพลังงานสูงมากสามารถคุ้มครองได้กว้างมาก"

ท่านที่จับพลังงานบอกว่า "น่าจะวางตั้งขึ้น(ยอดชี้ฟ้า) จะเปรียบเสมือนร่มกาง จะคุ้มครองได้ดี"

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลค่ะ ทำอะไรแล้วสบายใจท่านก็ทำไป
    นำมาเล่าสู่กันฟังค่ะ
    ท่านใดมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลที่เช่าไปมีอะไรบ้าง
    นำมาเล่าสู่กันฟังได้นะค่ะ

สาธุๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2016
  2. ไปคนเดี่ยว

อ.ขาว บูชาเพิ่มสีแดงอีก 2 ท่าน

3. ไปคนเดี่ยว

ยอดที่เหลือทั้งหมดของหุ่นพยนต์

หุ่นพยนต์มหาบุญฤทธิ์(น้ำเงิน) 49 ท่าน
    หุ่นพยนต์มหาอิทธฤทธิ์(แดง) 292 ท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2016
  4. ไปคนเดี่ยว

5. ไปคนเดี่ยว

6. ไปคนเดี่ยว

หุ่นพยนต์ครับ​

ปกติหรือตลอดเวลาสำหรับผม
    มักจะต้องต่อสู้กับเรื่องคุณไสย์
    จนสามารถเรียกได้ว่าพอ ๆ
    กับการทานข้าวเลยครับทั้งเช้าเย็น
    เป็นเวลาติดต่อกันมาแล้วประมาณ 7 ปีเต็ม
    ผมเองปกติถ้าสู้กับคนที่ทำคุณไสย์ 10-20 คนมาแล้ว
    เหตุเพราะยันต์เกราะเพชร ตะกรุดมหาสะท้อน
    แลดาบฟ้าฟื้นท่านช่วยเมตตาชีวิตผมมาตลอด

จนเมื่อเข้าปีที่ 8 การต่อสู้ของคนกลุ่มใหม่
    เข้ามาแลมีการพัฒนาในเรื่องการทำคุณไสย์
    มีการเรียกพวกมารวมกันให้มากที่สุด
    ค้นหาคนที่สมาธิสูงที่สุดหรือแม้กระทั่ง
    การหาวันขึ้นในการทำ แลวางแผนกันเป็นขั้น
    เป็นตอนในการทำคือ จะแบ่งกลุ่มคนที่ทำเป็นชุด ๆ
    เมื่อคนทำชุดแรกจะ 5-10 คนล้มเพราะของสะท้อนคืน
    กลุ่มที่สองจะเข้ามารุมทำของใส่
    แลจะมีกลุ่มที่สาม แล สี่ คอยสมทบ
    จะมีการเวียนทำของใส่เป็นเช้า กลางวัน เย็น
    กลางคืน ตอนจะเช้า คือทุกช่วงเวลาของวัน
    อาการบาดเจ็บจะเริ่มตั้งแต่มึนหัว
    จนไม่สามารถนึกคำภาวนาได้ออกจริง ๆ นะครับ
    แล้วจะมีกลุ่มที่แทงมีดลงไปที่หัว
    แลจะมีกลุ่มที่แทงมีดลงไปที่ตา
    แลจะมีกลุ่มที่แทงมีดเข้าที่ท้อง
    แลจะมีกลุ่มที่แทงมีดเข้าที่หัวใจ
    แลจะมีพวกผีที่คอยถูกบังคับใช้งาน
    ให้มาขี่คอ บีบคอ หรือรุมเรา
    เมื่อทุกอย่างประดังลงมาที่ผม

ผมค่อย ๆ ถูกตัดกำลังใจไปเรื่อย ๆ
    เพราะเป็นแผนการที่จะทำให้ใจผมออกจากคุณพระ
    สรุปคือ ผมไม่เหลือใครเลย
    แต่อยู่ ๆ วันหนึ่งพี่คนหนึ่ง
    พูดถึงหุ่นพยนต์ของท่านขึ้นมา
    แล้ววันนั้นผมถูกทำของใส่หนักมากครับ
    แค่เพียงพี่เค้าอาราธนาจบ
    อาการที่มีดแทงเข้าที่ท้องก็หายไปทันที
    นั้นคือการรู้จักกับหุ่นพยนต์ของท่านครั้งแรกครับ

ด้วยกำลังของคนที่ทำของด้วยจำนวนคนที่ทำของ
    ยันต์เกราะเพชรช่วยได้ครับ
    เพียงแต่ผมจะมีอาการบาดเจ็บมากพอสมควร
    เป็นอาการเจ็บปวดปางตาย
    ประหนึ่งมีดที่แทงเข้ามาที่ตัวจริง ๆ
    แลด้วยเหตุนี้จึงมีคำสั่งจากคุณพระให้ผม
    อาราธนาท่านมาเป็นกำลังหลัก
    เพราะหากฟากนั้นมีผีเป็นทัพหลัก
    ผมเองก็มีทัพนักรบเทวดาเป็นทัพหลักครับ
    เพียงแต่ข้อแม้ที่พระท่านสั่งคือ
    ต้องเมตตานำเท่านั้น
    ห้ามบอกท่านให้ลุยด้วยสถาพของใจ
    ที่อยากจะเอาคืน ใจที่โกรธแค้น ใจที่เจ็บปวด

ต่อมาผมได้บูชาท่านมาเพิ่มเพราะ
    ใจผมมันเห็นเป็นตัวเลขขึ้นมา
    ในทุก ๆ ครั้งที่มีการรบกันจบลง
    ก็เท่ากับว่า กองกำลังที่ท่านเป็นทหารชุดแรก
    จนวันพระหนึ่งในเดือนมกราคมที่ผ่านมา
    ผมนั่งสมาธิสู้กับสิ่งที่ทางนู้นทำมา
    ผมค่อย ๆ กราบเรียนบอกกับท่านพี่พยนต์
    เหมือนการสั่งกองทัพครับว่า
    ตอนนี้ท่านต้องลงทัพกี่องค์ ๆ

การลงทัพของท่านผมดูจาก
    อาการที่เป็นที่เกิดกับตัวของผมเช่น
    ที่หัวผมมีคน 5 คนรัดคอ พี่หุ่นพยนต์ 5 องค์ครับ
    ตามจำนวนคนที่ทำคุณไสย์
    แลถ้างานไม่จบคือถ้าคนทำไม่หมอบกระแต
    หุ่นพยนต์ท่านจะไม่ยอมเลิก

การต่อสู้ของทางคนทำคุณไสย์
    วางแผนเพิ่มจำนวนคนเรื่อย ๆ
    ผมค่อย ๆ เพิ่มจำนวนองค์ท่านขึ้นเรื่อย ๆ
    จนการต่อสู้ครั้งสุดท้าย
    เลข 500 องค์ท่านขึ้นมา
    ท่านบอกกับผมว่า ให้อาราธนาเรามาให้หมดเลย
    ถ้า 500 องค์สามารถเอาศึกนี้ลงได้

ท่านอาจจะสงสัยว่า
    ผมมีได้อย่างไรกับจำนวน 500 องค์
    ยังครับตอนนี้ผมมีเพียงแค่เกือบร้อยองค์
    แต่มันเป็นสัญญาที่ให้ไว้กับท่าน ๆ มากกว่าว่า
    หากงานที่เราทำครั้งนี้จบ
    เราจะพยายามนิมนต์พี่หุ่นพยนต์มาให้ครบ
    ตามจำนวนทั้งหมดให้มากที่สุดเท่าที่จักทำได้ครับ

ทุกวันเช้าเย็นเช่นผมมีอาการหน่วง ๆ ที่หัวมาก
    ผมรู้ว่าโดนทำของก็เรียนบอกกับพี่ท่านว่า
    พี่ครับช่วยผมหน่อยครับ
    นึกภาพตามนะครับให้ลองเอาของที่หนัก 10 กก
    วางลงที่หัวนะครับแล้วอยู่ ๆ
    สภาพที่เป็นอยู่ก็หายไปเลย
    ทันทีที่บอกกับพี่ท่านจบ

เวลาที่ถูกทำร้ายตรงไหนของตัว
    เวลาที่ผมสู้ไม่ไหวเพราะผมตัวคนเดียว
    เค้าทำกันสลับทำกันเป็น 20-30 คนทั้งวันทั้งคืน
    ผมจะบอกกับพี่ ๆ ให้ท่านตีของคืนกลับไป
    เช่นตอนที่มีดปักที่ท้องผม
    ผมบอกกับพี่ ๆ ว่าขอท่านชุดแรกจัดการ
    กลุ่มคนที่ทำที่ท้องเราก่อน

พออาการที่ท้องหายทันทีเลยครับ
    อาการที่มีดเสียบเข้ามาที่หัวตีขึ้นมาทันที
    ผมก็อาราธนาท่านอีกชุดลงจัดการกลุ่มคนชุดที่สองครับสลับกันอย่างนี้ ทั้งวันทั้งคืน

ทั้งวันทั้งคืนจริง ๆ ครับ
    ทำไมเค้าต้องลงทุนทำขนาดนี้นั้นก็เพราะ
    ผมเองมีใจยกสมบัติทั้งหมดที่เราพึงจะได้
    จากที่พ่อแม่ยกให้มา
    ที่จักถวายเพื่อรักษาพระพุทธศาสนา
    แลตามวาสนาผมเองที่ต้องได้รับสมบัติทั้งหมด
    แต่เพียงผู้เดียวนั้นก็เพราะ
    เรามิได้มีใจครอบครองสมบัติเพื่อตัวเราเอง
    เราปราถนาเพียงเพื่อทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา
    แต่คนที่เค้าจ้างทำเค้าไม่ยอม
    เค้าต้องการสมบัติทั้งหมดแต่เพียงคนเดียว

พี่ถามว่าทำไมผมต้องทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา
    เพราะผมเองนั้นได้เคยตายเพราะคุณไสย์มาตลอด
    บาดเจ็บเจียนตายมาตลอด แลช่วงเวลาที่เราบาดเจ็บ
    เจียนตายนั้นแล เราเห็นแต่ผ้าสีเหลือง
    ที่เข้ามาประคองจิตของเราทั้งเช้าเย็นๆ ๆ ๆ
    เป็นเวลา7ปีเต็ม พี่ลองนึกตามนะครับ
    7ปีเต็มที่คุณพระรัตนตรัยคอยเมตตาผมมาตลอด

มันกลายเป็นความรู้คุณ มันกลายเป็นความผูกพัน
    มันกลายเป็นโลกใบนี้ช่างว่างเปล่า
    สำหรับเราเหลือเกินเราจึงอยากตอบแทนคุณพระ

ที่ผมตัดสินใจที่จะเขียนมาเพราะ
    ท่าน ๆ บอกว่าให้เขียนเถิด

ถ้าท่านปราถนาจักนำไปโพสต์
    โปรดเมตตาลบชื่อของกระผมด้วยนะครับ
    เหตุเพราะผมกลัวว่าจักมีคนมาลองวิชากับผม
    กราบขอบพระคุณท่านมากขอรับ

7. ไปคนเดี่ยว

8. ไปคนเดี่ยว

หุ่นพยนต์มหาบุญฤทธิ์และมหาอิทฤทธิ์(น้ำเงิน)(แดง) ของดีที่ต้องรีบบูชา​

วันนี้ได้รับแล้วครับ
    มีประสบการณ์อะไรบ้างครับ(รอบที่สองที่บูชา)
    แรงสุดยอดครับ สีน้ำเงินลึกมาก พลังงานคุมรอบๆ สีแดงแรงสุดๆกระจายกระจุย
    สาธุๆๆ
    เทวดาทรงฤทธิ์บริวารท่านใดครับ ที่เชิญลงมาสถิต
    หลังๆไม่อยากลงพลังจิตครับเค้าหาว่าโปรโมท 555
    มองต่างมุมครับ
    มีทั้งของท้าวมหาราชและพรหม
    สายหลวงพ่อหนุน ปกติจะพรหม
    ญาติเยอะครับ
    เสือก็พรหม กุมารที่อยู่กับท่านฤาษีลัดดาบสก็กำลังพรหม
    บริวารมากตามๆกันมา สร้างบารมี
    สาธุๆ
    ระดับสูง สร้างบารมีก็มาก
    อ้า จะบอกว่าตั้งแต่บ่ายได้รับ ems มึนหัวมาก คือพลังงานแรงมาก เหมือนท่านมาทักทายด้วย บอกให้ทราบว่ามาแล้วอ่ะครับ
    สาธุๆๆ ครบจำนวน
    พออธิฐานเสร็จ 20 องค์ เบาลงเลย อยากให้ท่านๆ ช่วยอะไรแบบไหน ก็บอกตรงๆ

คุยทางไลน์

9. ไปคนเดี่ยว

10. Neosport

Neosport Active Member

13 สิงหาคม 2012

โอนเงินแล้วครับ 600 บาท ค่าส่ง 60 บาท รวมเป็น 660 บาท
    ธ.กสิกรไทย ที่อยู่ส่งเข้าทางข้อความนะครับ

11. rs83

rs83 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านอ.ส่งแล้วค่ะ
    สาธุๆๆ

12. rs83

รับทราบต่ะ
    สาธุๆๆ

13. maxico

maxico เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับการจองที่ 17
    จอง หุ่นพยนต์ น้ำเงิน 2 แดง 2 ท่านครับ
    โอนแล้วครับ 14/03/2016 เวลา 1,260 บาท
    รบกวนจัดส่ง
    สรรพวัส ประสานสุข (0959797141)
    9/358 ไอดีโอมิกซ์ อาคาร A ชั้นที่ 14 ซอยอุดมสุข 3
    แขวงบางนา เขตบางนา กทม. 10260

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      265 KB
      เปิดดู:
      37
  14. ไปคนเดี่ยว

ตะกรุด พระพุทธเจ้า ๕ พระองค์​

ตะกรุด พระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ การทำหลายขั้นตอนครับ มีการอุดปรอทของเบี้ยแก้บรรจุไว้ข้างในด้วย พอกด้วยผงมวลสารที่หายากปั้มยันต์ประจำตัวของหลวงพ่อหนุน ได้ไม่มากแค่ 108 ดอก (ทุกครั้งที่เปิดกล่องได้จับตะกรุดนี้ที่ไร จะสัมผัสได้ถึงไอเย็นที่ออกมาจากตะกรุดนี้ทุกทีเลย ประสบการณส่วนตัว ถ้าใครชอบแนะนำเลยครับ)
    ตอบ สำหรับผมนะ สุดยอด เมตตานำเลยครับทุกอย่างครบสูตร
    มวลสาร1.แผ่นชนวนตะกั่วเข้าพิธีหลายเลยครับ
    2.ปรอทรวมมวลสารมีดังนี้
    ชนวนมวลสารเบี้ยแก้......................
    มวลสารทางคุณชัยวิทย์ที่ ในส่วนของปรอทมี
    1.ปรอทดำ
    2.ปรอทแดง
    3.ปรอททะเล
    4.ปรอทยวง
    5.ปรอทตาวัว
    6.ปรอทน้ำเน่า
    7.ปรอทเสกโดยหลวงปู่ยาท่านสวน
    8.ปรอทที่แกะจากเบี้ยแก้หลวงปู่ญาท่านสวน
    9.ปรอทสายหลวงปู่ศุข
    10.ปรอทวิท

ของพรอาจารย์สมบูรณ์ที่ได้รับมามี
    11.ปรอททอง คุณสมบัติ แข็งแรง
    12.ปรอทเหล็ก คุณสมบัติเหนียว
    13.ปรอทเงิน คุณสมบัติวาสนา
    14.ปรอทดิน คุณสมบัติเย็น
    15.ปรอทไฟ คุณสมบัติเป็นพญาปรอทหายากมากเป็นปรอทของพระฤาษี
    16.ปรอทไม้ คุณสมบัติยั่งยืน
    17.ปรอทลม คุณสมบัติเป็นอาวุธของคนธรรพ์
    18.ปรอทนาค คุณสมบัติรวดเร็ว
    19.ปรอทแก้ว คุณสมบัติเป็นปรอทพิเศษคุณดั่งแก้วสารพัดนึก

3.ชันโรงผสมครั่งรวมมวลสารมีดังนี้
    ชันโรงเกือบทุกสายพันธุ์มี
    1.ชันโรงเพียงดิน
    2.ชันโรงใต้ดิน
    3.ชันโรงกลางหาว
    4.ชันโรงใต้น้ำ
    5.ชันโรงบนน้ำ
    6.ขี้ผึ้งร้างรังสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ
    7.ขี้ผึ้งเทียนชัยพิธีสำคัญๆเช่นของหลวงปู่ญาท่านสวน
    8.รวมถึงของอาถรรพ์ต่างๆอีกมาก

4.สายสิญจน์พิธีสมโภชสมเด็จองค์ปฐม
    5.ผงมหากันหลวงรวมผงว่านมหามงคลและมวลสารต่างๆ
    ผงมหากันหลวง เป็นผงที่ทำตามตำราโบราณสายสมเด็จลุ่น เป็นผงที่ทำได้ยากยิ่งเพราะต้องหาตามที่ตำราบอกไว้ซึ่งต้องไปเอา ตามเขา ตามป่า ตามทะเล ตามจุดที่ได้ระบุไว้ เหนือ ใต้ ตะวันออก ตะวันตก ใช้ทั้งทุน ใช้ทั้งแรง อาจใช้ทั้งชีวิตเลยก็ได้ เพราะของส่วนมากทั้งสือสารกับพวกที่เฝ้ารักษาเทพ พวกผี อานุภาพจึงสูง ได้ใช้ผสมรวมกับชันโรง

15. sparky_nok

sparky_nok เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับดาบสายฟ้าแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ สาธุ:cool:

16. BOBO9393

BOBO9393 เป็นที่รู้จักกันดี

บูชา หุ่นพยนต์ น้ำเงิน 2 และ แดง 2

17. rs83

มีอ.ฝากจอง หุ่นพยนต์
    สีน้ำเงิน 10 องค์
    สีแดง 10 องค์ ค่ะ
    สาธุๆๆ

18. ไปคนเดี่ยว

ยอดที่เหลือทั้งหมดของหุ่นพยนต์

หุ่นพยนต์มหาบุญฤทธิ์(น้ำเงิน) 37 ท่าน
    หุ่นพยนต์มหาอิทธฤทธิ์(แดง) 280 ท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2016
  19. BOBO9393

BOBO9393 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ

ที่อยู่ ใน PM ครับ

20. sparky_nok

sparky_nok เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพัสดุแล้ว แต่ของไม่ครบค่ะ ยังขาดหุ่นพยนต์แดง 1 น้ำเงิน

ไม่แน่ใจว่าส่งแยกกันมาหรือเปล่า เพราะสั่งไป 2 ครั้งค่ะ
    ครั้งที่ 1 พร้อมดายสายฟ้าของคุณรุ่ง (ได้รับเฉพาะดาบ)
    ครั้งที่ 2 พร้อมมีดแก้วจักพรรดิ์ (รายการนี้ ครบค่ะ)

รบกวนตรวจสอบให้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้