เพื่อการกุศล เปิดจองรุ่นของขวัญปีใหม่ ลพ.หนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์อธิฐานจิตสร้างโดยวัดป่าศรีสำราญน.ท้าย

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย rs83, 18 มิถุนายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คชกุศ​

ขอกราบสอบถามเรื่อง คชกุศที่กำลังจะเปิดจองนี้ครับ

ว่าเริ่มเก็บมวลสาร เริ่มออกแบบ เริ่มประกอบ เริ่มเสก มานานแค่ไหนแล้วครับ
    ผ่านพิธีใดมาบ้าง และหลวงพ่อหนุนท่านได้กล่าวถึง คชกุศ นี้ว่าอย่างไรบ้าง

กราบนมัสการครับ​

ใช้เวลาเก็บมวลสารเป็นปีปี ทั้งผาลไถ แร่เหล็กไหลหลายสิบกว่าชนิด ทั้งอาวุธโบราณต่างๆตลอดถึงชนวนมวลสารดาบสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่าย นำมาหลอมใหม่ แบบของ คชกุศผู้ที่ออกแบบ เป็นผู้มีบุญใหญ่(ขอสงวนชื่อ) เป็นแบบ คชกุศพญาช้างเผือกโดยตรงครับ เอาเข้าพิธีตั้งแต่ 17 มค 2558 หลวงพ่อหนุน 24 มค วัดท่าขนุน ให้ผู้ที่สืบทอดวิชาและเชื้อสายควาญช้างในราชสำนักทางเหนือโบราณเป็นคนอัญเชิญครูประกำช้าง 10พค พิธีที่วัดเขาวง 20 มิย พิธีครอบฉัพพรรณรังสีพุทธบารมีหนุนดวง หลวงพ่อท่านกล่าวโดยรวมครับของดีต้องคมในฝักครับ เอาไปใช้ บูชาเดียวก็รู้เอง หาไม่ได้แล้ว​

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ s3057780​

รบกวนถามพระอาจารย์ครับ ไม่ทราบตะขอช้าง เล่มใหญ่และเล็ก บรรจุมวลสารเหมือนกันไหม แล้วบรรจุไว้ส่วนไหนครับ มวลสารที่บรรจุไว้มีอะไรพิเศษครับ

มวลสารบอกได้คำเดียวว่ายังไม่เคยมีใครรวบรวมได้ถึงขนาดนี้ครับและให้บูชาในราคาที่แสนถูกครับ มวลสารบรรจุที่หัวด้ามระหว่างหัวขุนครับ

ขนาดใหญ่จะบรรจุเกษาพระเจ้าและหลวงพ่อหนุน
    ขนาดเล็กจะบรรจุเกษาหลวงพ่อหนุน
    มวลสารจะเป็นของพญาช้าง(ผ)ล้วนๆครับ เช่น ขนหาง ขนหน้าผาก เลือด เล็บ ฟัน หนัง รก ผงงากระเด็นช้าง(ผ) ผงตะไบงาช้าง(ผ) เสาตลุงช้าง(ผ) น้ำมันช้าง(ผ) ดินโปร่งช้าง(ผ)ที่ไปกิน(อาถรรพ์แรงมาก) เชือกปะกำ(คล้องช้างเผือกช้างสุดท้ายอายุร้อยกว่าปี) พระขรรค์เล่มเล็กพิธีโสฬสวัดท่าขนุน จีวรหลวงพ่อหนุน ไม้กระเด็นโดนฟ้าผ่าอีก 5 ชนิด(หายากสุดๆๆ)ผงตะไบมีดสายฟ้ามหาปราบไตรจักร(ปู่สวน)ขวานฟ้า ชนวนสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง ชนวนสมเด็จองค์ปฐมแม่ชีประทุม ชนวนสมเด็จองค์ปฐมวัดพุทธโมกข์ แร่โคตรเศรษฐี ผงมหาปราบมหาระงับ ผงมหากันหลวง ผงสมเด็จโต ผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ ผงคำข้าวหางหมากหลวงพ่อฤาษี ผงหลวงพ่อปานวัดบางนมโค ฯลฯ

คชกุศพญาคชสาร
    เหนี่ยวทรัพย์มหาปราบไตรภพ​

ไหนๆก็บอกแล้วขอเพิ่มเต็มของที่หายาก
    1.ไม้กระเด็นโดนฟ้าผ่า(ไม้ประดู่)
    2.ไม้กระเด็นโดนฟ้าผ่า(มะพร้าว)
    3.ไม้กระเด็นโดนฟ้าผ่า(ไม้จิก)
    4.หนามต้นมะตูมโดนฟ้าผ่า(โดนจนนับครั้งไม่ถ้วน แต่ไม่ตาย)
    อธิบายไม้กระเด็นโดนฟ้าผ่าคือ ต้นไม้ที่ถูกฟ้าผ่า แล้วมีเศษไม้นั้นกระเด็นออกมา เหมือนงากระเด็น แต่ไม้นี้เกิดจากอานุภาพของสายฟ้าฝาดซึ่งอานุภาพจะแรงมากๆ

และมีผู้ที่เช็ดพลังงานได้บอกว่า คชกุศพญาคชสารเหนี่ยวทรัพย์มหาปราบไตรภพ มีพลังงานแรงสุุดๆๆๆเลย แต่ที่เอารูปมาลงให้ดูยังไม่ได้บรรจุมวลสารในด้ามเลยครับ แล้วคิดดูถ้าทำพิธีบรรจุมวลสารรวมเป็นหนึ่งเดี่ยวพลังจะขนาดไหนทั้งเรื่องทรัพย์ทั้งเรื่องมหาอำนาจ ตลอดถึงคุณเรื่องอื่นๆที่จะทวีความแรง

เก็บไว้เป็นของประจำตะกูลครับ ถือว่าครั้งเดียวในประวัติศาสตร์การสร้างขอช้าง

เหนี่ยวทรัพย์มหาปราบไตรภพ

ตัวด้ามคุณชัยวิทย์เป็นคนออกแบบครับและเดินเรื่องทำให้ ส่วนมวลสารที่นำมาบรรจุในด้ามบอกได้เลยครับว่าครบทุกอย่างตามตำราคชศาสตร์ และมีมวลสารพิเศษที่หาได้ยากยิ่งอีกหลายอย่างครับ ซึ่งยังไม่มีใครสามารถรวบรวมได้ถึงขนาดนี้ครับ

เหนี่ยวทรัพย์มหาปราบไตรภพ​

ตัวด้ามคุณชัยวิทย์เป็นคนออกแบบครับและเดินเรื่องทำให้ ส่วนมวลสารที่นำมาบรรจุในด้ามบอกได้เลยครับว่าครบทุกอย่างตามตำราคชศาสตร์ และมีมวลสารพิเศษที่หาได้ยากยิ่งอีกหลายอย่างครับ ซึ่งยังไม่มีใครสามารถรวบรวมได้ถึงขนาดนี้ครับ​

2. ไปคนเดี่ยว

คชกุศพญาช้างเหนี่ยวทรัพย์มหาปราบไตรภพ(เล็ก)
    สร้าง ๖๖ เล่ม
    เปิดจอง ๖๐ เล่ม
    ราคา ๕,๑๐๐ บาท(พร้อมส่ง)
    เหลือ 53 เล่ม​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2015
  3. ไปคนเดี่ยว

พิธีครอบฉัพพรรณรังสีพุทธบารมีหนุนดวง หลวงพ่อท่านกล่าวโดยรวมครับของดีต้องคมในฝักครับ เอาไปใช้ บูชาเดียวก็รู้เอง หาไม่ได้​

4. ไปคนเดี่ยว

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

5. rs83

rs83 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      162.5 KB
      เปิดดู:
      492
      ขนาดไฟล์:
      164.3 KB
      เปิดดู:
      525
  6. rs83

ขนาดไฟล์:
      188.4 KB
      เปิดดู:
      488
      ขนาดไฟล์:
      206.7 KB
      เปิดดู:
      516
  7. rs83

ขนาดไฟล์:
      234.7 KB
      เปิดดู:
      485
      ขนาดไฟล์:
      215.8 KB
      เปิดดู:
      480
  8. rs83

(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love

9. koifancy

koifancy เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012
    ได้รับพระขุนแผน ประมูล เรียบร้อยครับ

พระกริ่งไภษัชยคุรุไวฑูรยประภาตถาคต อุดมวลสารใดบ้างครับ พระอาจารย์ ผมเลี่ยมห้อยเลยครับ ชอบมาก

10. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    พิธีพุทธาภิเษกเมื่อคืนนี้ได้นำวัตถุมงคลหรืออะไรนำไปเข้าพิธีบ้างครับ :cool:

11. ไปคนเดี่ยว

รุ่น "มหาลาภ มหาปราบไตรภพ"และรุ่นใหม่ครับ

12. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    รุ่นใหม่พอบอกได้ไหมครับว่า เป็นอะไร และ สร้างวัตถุใดครับ :cool:

13. ไปคนเดี่ยว

55555 หน้าจะหลังเดือนสิงหาครับหรือเดือนสิงหา

14. natchong

natchong Active Member

19 กันยายน 2013
    คุณรุ่งครับ วันนี้เวลาประมาณ 13.08 น ผมโอนเงินจำนวน 6500 บาทไปให้แล้วนะครับ เป็นค่ามีดควาญช้างใหญ่ 3 เล่มงวดที่สามจำนวน 4500 บาท และค่ามัดจำคชกุศพญาช้างฯ(ขอช้างใหญ่) 2 ด้ามครับ จำนวนเงิน 2000 บาทครับ (ยอดรวม 6500 บาท)

15. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

โอนมัดจำคชกุศด้ามเล็กแล้วครับ 1000 บาท

16. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ท่านพระอาจารย์ครับ ผมได้รับพระขุนแผน เรียบร้อยครับ

17. sos1234

sos1234 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินจำนวน 1,750.- บาท เมื่อวันที่ 28/07/58 เวลาประมาณ 18.34 น. รายการขอช้างใหญ่ และกระบองกระบองเพชรท้าวเวสสุวรรณเล็ก ตามสลิปข้างล่างครับ

18. ไปคนเดี่ยว

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไปคนเดี่ยว
    ได้ปากกาไฟฟ้ามาแล้ว จะให้หลวงพ่อหนุนท่านจารที่ใบมีดควาญช้างสยบไฟรี

หลวงพ่อหนุนท่านพูดใส่ไมค์พูดกลาง งานครับเป็นมีดปราบผีอย่างหนัก แล้วตอนเดินไปเอามีดที่หลวงพ่อหนุนท่านจาร ท่านเสกให้แบบสุดสุดครับ แบบถือมีดมาในถุงมีอยู่ 9 เล่ม รู้สึกเลยว่าทั้งหนักทั้งปวดนิ้วมือไปหมดเลย ก็เลยคดว่าใครที่จองไว้นี้ ต้องบอกว่า(โคตรโชคดีจริงๆๆ):cool::cool::cool:

19. ไปคนเดี่ยว

55555:cool::cool::cool::cool::cool:

20. ไปคนเดี่ยว

คชกุศพญาช้าง
    เหนี่ยวทรัพย์มหาปราบไตรภพ
    เนื้อเหล็กสัตตะโลหะ​

โอกาสทองมีน้อยแล้วอีก 2 วัน​

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้