เปิดจองพระขรรค์พรหมจักรพรรดิ์ หลวงพ่อหนุน เพื่อซื่อที่ดิน

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เเป้้งเสก, 10 ธันวาคม 2014.

1. TheWanderer

TheWanderer เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านสามเณรครับ
    ถ้ามีอะไรให้ผมช่วยบอกได้นะครับยินดีช่วยนะครับถ้าไม่มีเวลาจริงๆทำไม่ทันมีกิจของสงฆ์อื่นๆเยอะหรืออะไรก็ตามเพราะหากไม่รีบจัดการเดี๋ยวจะเกิดกรรมต่อกันทุกฝ่ายไม่เป็นประโยชน์เลยนะครับ แล้วไม่ทราบตอนนี้พระขรรค์อยู่ที่เณรที่วัดช่องลมสมุทรสาครใช่มั้ยครับถ้าใช่ก็รบกวนถ่ายรูปให้ดูก็ดีนะครับจะได้เบาใจได้ว่ามีพระขรรค์แน่ๆ แล้วเสาร์ที่ 22 นี้ไม่ทราบว่าเณรมางานธรรมสัญจรที่หลวงพ่อหนุนท่านมาที่ธรรมศาสตร์รังสิตด้วยรึเปล่าครับ เพราะผมก็จะไปฝึกกรรมฐานวันเสาร์นี้ด้วยครับ ถ้าอยากให้ช่วยจัดส่งให้แทนหรือให้ช่วยอย่างไรก็บอกนะครับเต็มใจครับ

กราบนมัสการครับ

2. TheWanderer

TheWanderer เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตบอกรายละเอียดเพิ่มเติมสำหรับท่านที่ต้องการมา ฝึกกรรมฐาน ทำบุญถวายสังฆทานกับหลวงพ่อหนุนที่ธรรมศาสตร์รังสิตนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. krit9999

krit9999 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    กราบนมัสการ เณรอธิวัฒน์

วันนี้ผมได้รับพระขรรค์แล้ว ดังนี้
    1.ขนาดเล็ก จำนวน 2 เล่ม เลขที่ 68 และ 69
    2.ขนาดใหญ่ จำนวน 2 เล่ม เลขที่ 69 และ 76
    รวมทั้งหมด จำนวน 4 เล่ม ตามกล่องไปรษณีย์ ที่ใส่ได้เพียง 4 เล่ม

ผมจองและสวมสิทธิ์ รวมทั้งหมด 5 เล่ม (เล็ก 3 เล่ม, ใหญ่ 2 เล่ม) ฉะนั้น จึงยังขาดส่งพระขรรค์เล็ก จำนวน 1 เล่ม หมายเลข 92 ขอขอบพระคุณ ครับ.

[​IMG]]

4. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการท่านสามเณรค่ะ

pasteque มีการจองพระขรรค์ดังนี้ค่ะ
    พระขรรค์ขนาด 8 cm 1 องค์ หมายเลข 15
    พระขรรค์ขนาด 14 cm 3 องค์ หมายเลข 9, 15 และ 50 ค่ะ

ดิฉันได้รับพระขรรค์ขนาด 8 cm หมายเลข 15 และพระขรรค์ขนาด 14 cm หมายเลข 9 และ 15 แล้วค่ะ

ขาดพระขรรค์ขนาด 14 cm หมายเลข 50 อีก 1 องค์ค่ะ
    หากพระขรรค์หมายเลข 50 ไม่อยู่แล้ว ดิฉันขอรับเป็นหมายเลขอะไรก็ได้ค่ะ แล้วแต่พระท่านจะจัดสรรค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะและขออนุโมทนาบุญกับท่านสามเณรด้วยนะคะ

pasteque

5. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับครบแล้วค่ะ

6. nitigoney

nitigoney เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    ได้รับพระขรรค์แล้วครับ
    ขอบคุณครับ

7. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ยังไม่ได้รับนะครับ

8. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    ยังไม่ได้รับค่ะ

9. มนตรี23

มนตรี23 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับครับ

10. มโนมนต์

มโนมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ผมก็ยังไม่ได้รับครับ
    ปล.อยากทราบเกณฑ์ในการจัดส่งครับว่าใช้อะไรเป็นเกณฑ์ เช่น จองก่อน
    โอนเงินก่อน ตามลำดับเลขพระขรรค์ หรือตามแต่ท่านสามเณรจะพิจารณาครับ
    ฝากคำถามให้ท่านช่วยอนุเคราะห์ตอบกลับด้วยครับ เพราะผมก็นับวันเวลาที่
    ท่านแจ้งมาก็หลายวันจันทร์เข้าไปแล้วครับ ยังไม่ทราบความเคลื่อนไหวเลยครับ ??

11. arwooth

arwooth เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ยังไม่ได้รับเหมือนกันครับ เห็นท่านอื่นได้รับแล้วก็ยังมีความหวังว่าท่านสามเณรคงจะเร่งจัดส่งให้โดยเร็ว

มีข้อความจากเว็บวัดท่าขนุนที่พระอาจารย์เล็กได้เมตตากล่าวถึงเรื่องนี้ในเก็บตกบ้านวิริยบารมีไว้ดังนี้ครับ

พระอาจารย์กล่าวเตือนสามเณรอธิวัฒน์ ฉ่ำคำ ว่า "รู้ไหมว่าผมเป็นห่วงพวกคุณมาก เรื่องการสร้างวัตถุมงคลนั้นสร้างง่าย แต่การสร้างตัวเองนั้นสร้างยาก คุณควรที่จะสร้างตัวเองก่อน การไปเที่ยวสร้างวัตถุมงคล ประโยชน์ก็ตกแก่คนอื่น ถ้ายังอยากที่จะอยู่มั่นคงในพระพุทธศาสนา ให้รีบสร้างตัวเองด้วยศีล สมาธิ ปัญญาให้มากไว้ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป"

"อาตมาจำโอวาทของหลวงพ่อสมเด็จฯ วัดสระเกศท่านขึ้นใจ ต้องสร้างตัวเองให้มั่นคงก่อน การไปทำอย่างอื่นถึงจะได้ผล ถ้าตัวเองยังไม่มั่นคง จะไปทำอะไรให้ดีได้

"
    พระอาจารย์กล่าวเตือนสามเณรอธิวัฒน์ ฉ่ำคำ ว่า "คนบูชาวัตถุมงคลไปเขาจะใจร้อนทุกคน สร้างเสร็จก็ต้องรีบส่งให้เขา ไม่ใช่ว่าถึงเวลารับเงินมาแล้วก็สบายใจ ของเก่ายังไม่ทันจะส่ง ก็ทำของใหม่อีกแล้ว"

เครดิต ��дҹʹ����Ѵ��Ң�ع - ����������´��ǹ���: ����

12. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ได้อ่านเก็บตกบ้านวิริยบารมีที่กล่าวถึงสามเณรอธิวัฒน์ ฉ่ำคำ แล้วเหมือนกัน ไม่รู้ว่าท่านหลวงพ่อเล็กรู้ได้อย่างไร
    ..............................
    พระขรรค์ใหญ่+เล็ก เบอร์สุดท้าย ๑๐๐ ทั้ง ๒ เล่มที่จองร่วมบุญไว้ก็ยังไม่ได้เหมือนกัน ไม่รู้ว่ายังอยู่ไหม ถ้าไม่อยู่เบอร์อะไรก็ได้
    ที่อยู่ที่ให้ไว้ทางพีเอ็ม ให้ส่งที่ตู้ ปณ.ไปไขเปิดตู้หลายครั้งแล้วก็ว่างเปล่า ถ้าท่านส่งก็ขอให้แจ้งเลขที่ส่งด้วย จะได้ไม่เสียเวลาครับ

13. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    นมัสการสามเณร.
    ช่วยตรวจสอบผู้จองลำดับที่ 8 ชื่อผู้จอง rt5038 ได้จองพระขรรค์ขนาด 8 cm จำนวน 2 เล่ม หมายเลข 19,59 ก็ยังไม่ได้รับพระขรรค์เช่นเดียวกัน...ช่วยตรวจสอบด้วยครับ.

14. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ทั้งพระขรรค์ ทั้งขุนแผน ยังไม่ได้รับเหมือนกันครับท่าน

15. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

เงียบกริบหายไปเลยทีนี้......แฮ่ๆๆ

16. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเล่นเฟซบุ๊คอยู่นะคะ แต่ไม่เข้าเว็บพลังจิต

ขนาดไฟล์:
      380 KB
      เปิดดู:
      123
  17. Nakraksa

ดิฉันสอบถามและวางลิงค์กระทู้นี้ไว้ในเฟซบุ๊คเด็กวัดพุทธโมกข์แล้วค่ะ ไม่ทราบจะถูกลบหรือเปล่า แต่ดิฉันได้แคปหน้าจอไว้เป็นหลักฐานแล้วว่ามีการร้องขอให้ตรวจสอบ

ขนาดไฟล์:
      385.7 KB
      เปิดดู:
      108
  18. Nakraksa

สรุปว่าเณรอยู่ที่ไหนแน่คะ ที่วัดช่องลมหรือวัดพุทธโมกข์

19. Nakraksa

ตอนนี้กระทู้สอบถามของดิฉันที่สอบถามไว้ที่เฟซบุ๊คดังกล่าวได้ถูกลบออกแล้ว ณ เวลานี้ ซึ่งแน่นอนว่าถูกลบโดยแอดมินกลุ่ม

ขนาดไฟล์:
      394.8 KB
      เปิดดู:
      89
  20. Nakraksa

มาดูกันนะคะว่าใครเป็นแอดมิน

ขนาดไฟล์:
      331.2 KB
      เปิดดู:
      168