หมดแล้ว เปิดจองปู่พระพิราพปางปาฎิหาริย์บันดาลทรัพย์-อุดมพูลสุข ถึง 31/10/55

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 24 มิถุนายน 2012.

1. รักษ์พระ

รักษ์พระ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้จองบูชาองค์นำฤกษ์ไว้ 2 องค์ ยินดีมอบสิทธิ์นี้ให้กับเพื่อนสมาชิกผู้มีศรัทธาในองค์ปู่พระพิราพได้มีไว้สักการะบูชาครับ ถ้าท่านใดต้องการก็ขอให้ลงชื่อในกระทู้ได้เลยครับ แต่ขอสงวนสิทธิ์มอบสิทธิการจองบูชาภายในวันอังคารที่ 3นี้เท่านั้นนะครับ หากเช้าวันที่ 4 ยังไม่มีท่านใดต้องการไว้ผมจะขอรับกลับมาบูชาเองทั้งสององค์ครับ

2. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณรักษ์พระ และพี่ rangsan ผมขอรับสิทธ์ จากคุณรักษ์พระครับ
    อนุโมทนา สาธุ ขอรับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2012
  3. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

อย่าลืมไปแก้ไขข้อความที่จององค์ชนวนโลหะเป็น องค์นำฤกษ์ นะครับ

4. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณครับ

5. ต้นบางปลา

ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติยกเลิกการจองครับเนื่องจากทุนทรัพย์ได้แค่ ไฟเบอร์ ขอโทษด้วยนะครับ ส่วน พระพิราพเนื้อเรซิ่นจะรีบโอนให้ครับ

6. ๑จักรเพชร๑

๑จักรเพชร๑ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2011

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ransang [​IMG]
    องค์ นำฤกษอาจทำให้หลายท่านหนักใจแต่ ด้วยความจำเป็นบางประการ และเพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมในการทำพิธีต่อไปพิธีนี้จึงสำคัญประการหนึ่ง ท่านอาจารย์จึงได้จัดการหล่อองค์ปู่พระพิราพองค์นำฤกษ์ขึ้นเพื่อทำการหล่อ หลอมชนวนและเพื่อไม่ให้เสียเที่ยว จะทำการหล่อองค์นำฤกษ์ทั้งหมด 18 องค์ โดยค่าบูชาองค์นำฤกษ์คือ 3,500 บาท โดยต้องทำการจ่ายงวดแรก 2000 บาทไม่เกิน วันที่ 15 กรกฏาคม 2555 ส่วนที่เหลือจะต้องจ่ายในวันรับองค์ปู่พระพิราพซึ่งจะรับได้ก่อน 15 สิงหาคม 2555 การทำพิธีจะทำพิธีบวงสรวงหล่อ และเมื่อช่างขัดแต่งองค์เสร็จแล้วจะนำมาอุดฐานที่บ้านท่านอาจารย์และทำพิธี บวงสรวงอีกครั้งหนึ่ง และจะมีความแตกต่างในการอุดฐานองค์ปู่จากชุดธีีมดาพอสมควรโดย จะมีการฝังเบี้ยใหญ่ตรงกลางและฝังเบี้ยตัวเล็กอีก 4 ทิศ และยังมีการฝังลูกอมชานหมากหลวงปู่วัดเทพศิรินทร์ และอย่างอื่นอีกจะทะยอยแจ้งภายหลัง ส่วนในองค์พระก็จะบรรจุพระผงจักรพรรดิ์และมวลสารอื่น ๆ อีกจะมาแจ้งให้ทราบในคราวค่อไปครับ
    </td> </tr> </tbody></table>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2012
  7. ๑จักรเพชร๑

๑จักรเพชร๑ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2011
    เปิดจอง พระพิราพปางปาฏิหาริย์ขนาดบูชา จากเวียงนาคราช

1.องค์พระพิราพ เนื้อโลหะ ขนาด 21 นิ้ว บูชาองค์ละ 39,999 บาท ขออนุญาตสร้างได้เพียง 9 องค์ตามที่ตั้งสัจจะไว้ มีจองไว้ 4 องค์ครับ
    (หลังจากเดือนกรกฎาคมเป็นองค์ละ 54,999 บาท)

2.พระพิราพ ปางปาฏิหาริย์บันดาลทรัพย์ เนื้อชนวนโลหะ บูชาองค์ละ 2500 บาทขนาด 5 นิ้ว
    ขออนุญาตสร้างได้เพียง 108 องค์ตามที่ตั้งสัจจะไว้ (ให้บูชาเพียง 100 องค์)

ทั้ง 2 ขนาดจะทำการบรรจุมวลสาร

ภาพตัวอย่างองค์ขนาดบูชา 21 นิ้วพ่นสีเงิน
    ภาพตัวอย่างองค์ขนาดบูชา 5 นิ้ว องค์ต้นแบบครับ

ขอเชิญลงชื่อจองในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

รายละเอียดสำหรับหารโอนเงิน
    สำหรับหมายเลขติดต่อครับ 084-156-8863 ครับ

ชื่อบัญชี นายนิรันดร์ เริ่มกลาง
    เลขที่บัญชี 269-2-780-313
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาบางใหญ่ ประเภท ออมทรัพย์

ตอนนี้ยอดการจองพระพิราพ ปางปาฏิหาริย์บันดาลทรัพย์ เนื้อชนวนโลหะ บูชาองค์ละ 2500 บาท ขนาด 5 นิ้ว ทั้งหมด 13 องค์

8. sitsak

sitsak สมาชิก

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจองพระพิราพปางปาฏิหาริย์ เนื้อชนวนโลหะ 5 นิ้ว 1 องค์ ครับ

9. ransang

ขอขอบพระคุณพี่รักษ์พระที่เมตตาเสียสละการจององค์นำฤกษ์ให้ท่านอื่นได้บูชาครับ สิ่งดี ๆ คือการแบ่งปันกันนี่ละครับ

10. ransang

จากท่านอาจารย์

คืนวันเสาร์
    7 ก.ค. 2555
    เวลา 21.30 น. ขอเชิญชวนทุกท่านอธิษฐานด้วยบุญกุศลการสวดมนต์ หรือ กรรมฐาน ถวายพ่อหลวงเป็นครั้งที่ 6 ครับ

ผม ขอวางแนวทางเพื่อให้เกิดความเข้าใจและเป็นไปในทิศทางเดียวกัน ไม่ว่าท่านจะฝึกปฎิบัติคนละแบบก้อตาม แต่เป้าหมายของโครงการนี้คือ ถวายความดีของพวกเราที่ได้ปฎิบัติ...ศีล สมาธิ ปัญญา...ไม่ว่ามากหรือน้อย ถวายแก่พ่อหลวง...ถึงจะเป็นเพียงเศษเสี้ยวก้อตาม...แต่ก้ออาจเป็นเศษเสี้ยว ที่เติมเต็มในจุดใดจุดหนึ่งก้อเป็นได้ครับ

* เวลา 21.00 น. ทุกท่านเริ่มปฎิบัติ สวดมนต์ นั่งสมาธิ เดินจงกลม เป็นต้น ตามแต่กำลัง
    * เวลา 21.30 น. ทุกท่านสำรวมกาย วาจา ใจ ตั้งนะโม 3 จบ อาราธนาศีล บทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ แล้วอธิษฐานด้วยบุญกุศล...ถวายไปถึงพ่อหลวง (มีคำกล่าวอธิษฐานอยู่ครับ)

สำหรับ ท่านใดติดภาระ ท่านสามารถกำหนดจิตให้สงบ เบาสบาย และอธิษฐานไปถึงพ่อหลวง.......จิตจะทำหน้าที่ของเขาเอง (ถ้าเคยได้ปฎิบัติมาแล้ว) เพราะจิตจะประหวัดถึงคำอธิษฐานได้เองโดยอัตโนมัติ...ไม่จำเป็นว่าเราจะนึก ให้ครบเนื้อหาทั้งหมดได้

การกระทำความดี ก่อให้เกิดมรรคผล สะสมดลบันดาลพระนิพานให้แจ้ง....สาธุ

คำอธิษฐานหลังจากการปฏิบัติ “ถวายพ่อหลวง”

ด้วย ผลบุญอานิสงค์อันใดในการปฏิบัติกรรมฐานเมตตาใหญ่ เกิดศีลอริยะมรรคเพียงใด ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และผลบุญในการถวายนี้ขอจงเป็นพลปัจจัย เป็นน้ำทิพย์ น้ำอมฤต อาบชโลมพระวรกายธาตุ 4 ขันธ์ 5 ของ “พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว” พ่อหลวงของปวงชนชาวไทย ขอให้ธาตุดินอุดมสมบูรณ์ เข้มแข็งมีพลังเคลื่อนไหวพระวรกาย ขอให้ธาตุน้ำสดใสบริสุทธิ์ไหลเวียนพระโลหิตไม่ติดขัด ขอให้ธาตุลมผ่อนคลายขับเคลื่อนอย่างอ่อนโยน
    และขอให้ธาตุไฟอบอุ่นดังอาทิตย์รุ่งอรุณ โรคภัยคลายสลายมลายไปสิ้น พระวรกายแข็งแรงผ่องอำไพ ดวงพระชะตาชีวิตรุ่งโรจน์สว่างทุกทิวาราตรี ทรงประทับเป็นมิ่งขวัญเป็นเสาหลักร่มเย็นให้ลูกทั้งแผ่นดิน

และขอผลบุญนี้ จงไปถึงแก่เจ้ากรรมนายเวร จิตวิญญาณที่แผงเร้นในหมู่อริราชของพ่อหลวง ถึงคุณไสยคุณผีคุณคนลมพัดลมเพ สิ่งกระทำย่ำยีเสนียดอัปรีย์จัญไร พร้อมทั้งเสน่ห์อาถรรพ์อัปมงคลการสาปแช่งลงอักขระเลขยันต์ คิดทำผูกจิตร้อยรัดมัดตรึง อันมนต์ดำจิตมาร โมหะ โทสะ โลภะ กามราคะ กิเลสตัณหา ที่คิดจะทำลายล้มล้างอย่างบ้าคลั่ง ขอให้คลายขอให้สลายด้วย “ศีลอริยะมรรค” ภาวนาว่า “พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม” ดังคำว่า กัมมัสสะกา เป็นผู้มีกรรมเป็นของของตน กัมมะทายาทา เป็นผู้รับผลของกรรม กัมมะโยนิ เป็นผู้มีกรรมเป็นกำเนิด กัมมะพันธุ เป็นผู้มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ กัมมะปะฏิสะระณา เป็นผู้มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย ยัง กัมมัง กะริสสันติ กระทำกรรมอันใดไว้ กัลยาณัง วา ปาปะกัง วา ดีหรือชั่ว ตัสสะ ทายาทา ภะวิสสันติ จักเป็นผู้รับผลของกรรมนั้น

ขอให้คลายสลายอำนาจเมตตาอโหสิกรรมซึ่งกันและกันสาธุ “ พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม หนอออ (ลากเสียงยาว ภาวนา 3 จบ) ...”

<fieldset class="fieldset"><legend>ไฟล์แนบข้อความ</legend> <table style="width: 383px; height: 63px;" border="0" cellpadding="0" cellspacing="3"> <tbody><tr> <td>[​IMG]</td> <td>คำอธิษฐานถวายพ่อหลวง.doc (27.0 KB, 15 views)</td></tr></tbody></table></fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2012
  11. รักษ์พระ

รักษ์พระ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเหลือองค์นำฤกษ์อีก 1 องค์สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการมีไว้บูชานะครับ

12. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

โอน เงินค่าบูชาองค์พระพิราพชุดนำฤกษ์รวมค่าจัดส่ง3700บาทวันที่3/07/2555เวลาประมาณ11.00น. ที่อยู่แจ้งทางpm. คะ
    ขอบคุณค่ะ

13. ransang

รับทราบครับ...................

14. jarawoot

jarawoot เป็นที่รู้จักกันดี

การบูชา ปู่พระพิราพขนาดบูชา ครั้งแรกวันที่อัญเชิญประดิษฐานที่บ้าน 1. มีบายศีปากชาม 1 คู่ หมากพูลบุหรี่ 9 คำ เทียน 1 คู่ จุดธูป 9 ดอก(ถ้ามีเหตุจำเป็นไม่ต้องจุดก็ได้ครับ) สวดคาถาบูชาปู่ แล้วอธิษฐาน

ครั้งต่อๆมาบูชาในวันพฤหัสบดีหรือวันเกิดของเรา มีหมากพูลบุหรี่(เป็นชุด) น้ำ 1 แก้ว มีผลไม้เช่น มะพร้าวน้ำหอม กล้วย ส้ม เป็นต้น หรือ ไข่ไก่ต้มสุก 3 - 5 ฟอง ห้ามใช่ของดิบนะครับ (ขออภัยที่การบูชาอาจตรงกันข้ามกับครูบาอาจารย์องค์อื่นๆนะครับ)

คาถาบูชา “พระพิราพ” ปางปาฎิหาริย์<O[​IMG]</O[​IMG]

ตั้งนะโม 3 จบ “ จุติ จุตัง มหาลาภภัง มหาเทวา พระพิราพ ยักขะพันตาภัทภูริโต เวสสะ พุสะ พุทธัง อโรคยา ธาตุโย อะระหัง ลาโภ พุทโธ นะโมพุทธายะ ยะสะสุมัง ” สวด 5 , 7 , 9 จบ
    <O[​IMG]</O[​IMG]
    ขออัญเชิญพระบารมีองค์ปู่พระพิราพท้าวมหายักษ์โพธิสัตว์ ผู้ทรงเป็นองค์ประสิทธิ์ประสาทวิชาสรรพเวทย์ ทรงมีฤทธานุภาพและมีโภคทรัพย์อันหาประมาณมิได้ เหล่าศัตรูอมนุษย์ภูติผีปีศาจอสูรกายต่างสยบนอบน้อมหวั่นเกรงกลัว อาถรรพ์อัปมงคลโรคภัยไข้เจ็บอันตรายร้ายแรงสิ้นสูญสลายหายไป ขอความสำเร็จสมบูรณ์พูนผลด้วยพระบารมีพระพุทธเจ้า 5 พระองค์

(ต่อด้วยคาถาเงินล้าน 5-7-9 จบ จะเห็นผลเร็วมากครับ)<O[​IMG]</O[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

15. jarawoot

jarawoot เป็นที่รู้จักกันดี

ชมภาพการอัญเชิญเศียรปู่พระพิราพ 3 เศียร (ปาฎิหาริย์ 3 ภพ) แกะสลักจากลูกมะพร้าวทุยเป้นสามหน้า 1.หน้ามหาเทพ 2.หน้ายักษ์ และ 3.หน้ามนุษย์ โดยครูช่างลุงรัชช์ เศรษฐ์บุตร หนึ่งเดียวในประเทศ (ภาพบางส่วนก่อนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2012
  16. คณโฑ

คณโฑ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมจองครับ:cool::cool:

17. ransang

ภาพ 21 นิ้ว เพ้นท์

18. aquirra

aquirra Active Member

28 มิถุนายน 2012
    ปู่พระพิราพ 21"

ทำออกมาได้งดงามมากครับ
    ( ชอบองค์ที่ 2 เพ้นท์ได้ดีมาก ๆ ครับ )
    อนุโมทนา สาธุด้วยครับ

19. somostation

somostation Active Member

7 มิถุนายน 2006
    โอนให้แล้วนะครับวันนี้ 3750.09 ครับเผื่อค่าส่งไว้ด้วยครับ เดี่ยวส่งที่อยู่ให้ใน pm ครับ

20. satahng

satahng Active Member

ผมขอจองพระพิราพปางปาฏิหาริย์ เนื้อชนวนโลหะ 5 นิ้ว 1 องค์ ครับ แต่ถ้าหากมีคนสละสิทธิ์องค์นำฤกษ์ ขอรับเป็นองค์นำฤกษ์แทนครับ