เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. patzapon

patzapon เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    จองคับ ขอราคาทางpm

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยังมีเวลา ลงเรื่องเล่าประสบการณ์ของพระเครื่องชนิดต่างๆของหลวงพ่ออภิชิโตในหน้ากระทู้นี้ ไปจนถึงคืนวันที่ 30/5/57 นี้ โดยรางวัลมีให้ถึง 5 รางวัล รวมทั้งพระคะแนนสภาพสวย ที่ยังรออยู่ด้วยครับ

3. newmoon30

newmoon30 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองตาม pm ครับ

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ขอบคุณครับ

5. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ขอบคุณครับ

7. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    จองบูชาองค์นี้ครับ

8. Wish571

Wish571 Active Member

No.22 เท่าไรครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1

10. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    แจ้งโอนพระนางพญา no. 286

โอนให้แล้วนะครับ :d:d:d

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ปัญญามรรค

ปัญญามรรค เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    เรียนคุณหนุ่ม
    ผมโอนเงินค่าพระมงคลมหาลาภ หมายเลขที่ 21 มาให้เรียบร้อยแล้วครับ
    พระส่งตามที่อยู่ที่เคย PM เดิมนะครับ
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      3.9 MB
      เปิดดู:
      85
  12. pairojr

pairojr เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2013
    ขออนุญาตจองพระมงคลมหาลาภ
    องค์ที่ 25 ครับ แทนคุณ anexta ที่ยกเลิกนะครับ

13. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับพี่หนุ่ม ขอบคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      167.8 KB
      เปิดดู:
      58
  14. มรรคเวทย์

มรรคเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class="alt2">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มรรคเวทย์ [​IMG]
    ผมขอจองเหรียญพรหมเนื้อทองแดงหมายเลข21แทนคุณ CHANCHALERMครับ
    </td></tr></tbody></table>
    สวัสดีครับ คุณหนุ่ม
    เช้าวันนี้ 28พค.57 ผมโอนค่าเหรียญพรหม(นารายณ์แปลงรูป)ทองแดงหมายเลข 21ให้แล้วรวมค่าส่ง รบกวนคุณหนุ่มกรุณาส่งมาตามที่อยู่เก่าที่เคยแจ้งไว้นะครับ ขอเคล็ดลับการบูชาเหรียญพรหมด้วยนะครับ
    มรรคเวทย์

ขนาดไฟล์:
      4.2 MB
      เปิดดู:
      123
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2014
  15. Hermitt99

Hermitt99 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ขอเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมานะคับ (๒๓ พค. ๕๗) ตอน ๔ โมงเย็น พ่อกับแม่อยากกินน้ำเต้าหู้ ก็ขับมอเตอร์ไซด์ออกไปซื้อให้ ทางไปร้าน มีวงเวียนอยู่ ผมขับรถมาตามวงเวียน ขณะที่กำลังจะเลี้ยวไปตามวงเวียน เห็นอยูว่า รถคันอื่นๆ หยุดให้รถในวงเวียนไปก่อน ผมก็เร่งเครื่องไป ไม่ทันเห็นว่า มีรถกระบะอยู่คันหนึ่งไม่ยอมหยุด เร่ิงเครื่องมา ก็ชนผมเข้าพอดี เต็มลำรถมอร์เตอร์ไซด์ที่ผมขับอยู่ เหมือนมีอะไรมาผลัก รถมอร์เตอร์ไซด์หลุดเข้าไปอยู่ใต้รถกระบะเกือบครึ่งคัน ผมก็หลุดออกมาอยู่นอกรถ แต่เท้าซ้ายติดอยู่ตรงเบรคพอดี ก็ร้องบอกให้คนขับรถกระบะถอยรถออกไป แล้วผมเองก็ลุกขึ้นมาดูตัวเอง ไม่เป็นอะไรมากนอกจากเท้าซ้ายที่มีเลือดออกเป็นรอยบางบอนเล็ก เข่าขวามีแผลถลอกนิดหน่อย นอกนั้นไม่เป็นอะไรเลย ดูรถมอร์เตอร์ไซด์ ก็ไม่เป็นอะไร มีแต่ใจผมที่สั่นๆ อยู่ เกิดมาก็พึ่งเคยถูกรถชนเป็นครั้งแรก ในตัวผมมีพระสมเด็จวัดลาดบัวขาว ที่บูชามาจากคุณหนุ่มนั่นแหละคับ

16. เตชินธ์

เตชินธ์ Active Member

19 พฤษภาคม 2014
    เล่าประสบการณ์เกี่ยวกับอภินิหาริย์พระของหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต

ก่อนอื่นผมขอสวัสดีพี่ๆ ที่เคารพศรัทธาในหลวงพ่อชาญณรงค์ทุกท่าน ผมเป็นวัยรุ่นน่าจะอายุน้อยที่สุดในที่นี้นะครับ ที่ได้เข้ามาเจอข้อความต่าง ๆ ที่พูดถึงหลวงพ่อในเว็บพลังจิต ของพี่หนุ่มเมืองแกลง ทั้งให้มีการบูชาพระของหลวงพ่อ ผมเลยถือโอกาสทักทายและจะเล่าถึงประสบการณ์ที่ผมได้ประสบมาให้พี่ ๆ
    ทุกท่านได้รับฟังจากเสียงน้อย ๆ ของผมนะครับ ซึ่งผมไม่ใช่เซียนพระ ผมเป็นเด็กบ้านนอกทางภาคเหนือ มาทำงานที่โรงงานในจังหวัดระยอง และได้มีโอกาสมาทำบุญที่วัดทอง กรุงเทพฯ กับหลวงพี่ที่วัด เพราะรู้จักท่านหลวงพี่ ซึ่งหลวงพี่ได้มอบพระนางพญารุ่นสุดท้ายปี 2529 ของหลวงพ่อชาญณรงค์ให้ 1 องค์ สภาพทั่วๆ ไปไม่ได้สวยมากมายครับแต่พุทธคุณสุดยอด ซึ่งหลวงพี่รู้ว่า ผมเคารพศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ และคุณแม่บุญเรือน มากเช่นกัน โดยรู้ว่าวัดทองกำลังดำเนินการสร้างศาลาเพื่อสำหรับตั้งรูปหล่อของหลวงพ่อ และครูบาอาจารย์ กิจวัตรประจำวันของผมคือผมจะไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิในตอนเช้าเวลา 05.30 น.เป็นต้นไปก่อนไปขึ้นรถทำงานตอน 7 โมงเช้า และก่อนนอนเวลาประมาณตี 1-2 โดยโต๊ะที่ตั้งพระพุทธรูป มีรูปภาพหลวงพ่อ จำนวน 2 รูป มีรูปนั่งสมาธิติดที่ผนัง 1 รูป และตั้งโต๊ะเป็นรูปหน้าครึ่งองค์อีก 1 รูป ผมใช้น้อมระลึกตอนนั่งสมาธิมองภาพหลวงพ่อแล้วหลับตา โดยเหตุการณ์ที่จะเล่ามีดังนี้ครับ
    เรื่องที่ 1 ช่วงกลางเดือนพฤษภาคม เป็นช่วงที่ฝนตกเยอะครับ ในวันนั้นเมื่อฝนหยุดตก ตอนหัวค่ำผมจะต้องไปทำธุระหลายที่ และซื้อกับข้าวที่ตลาด ผมขับมอเตอร์ไซด์คู่กายฮอนด้าเว็บ 100 คันเก่าที่ขับทุกครั้งไปทำธุระ และรถมอเตอร์ไซด์ผมเสียหลักในตอนนั้นวันเดียวถึง 3 ครั้งโดยที่ไม่ได้ขับวัยเลยครับ เจอช่วงทางแย่ง 2 รอบและทางตรง 1 รอบครับ สังเกตุจุดที่เกิดเหตุแต่ละที่จะมีตะกอนที่เป็นเม็ดทรายที่น้ำพัดมากองรวมกันและถนนก่อลื่นทำให้ยางล้อรถมอเตอร์ไซด์ปัดเสียหลังล้มทั้งคัน วันนั้นเป็นวันที่ใจเสียมากครับ คิดว่าเรามีเคราะห์หรืออย่างไรเจอเหตุการณ์รถล้มถึง 3 รอบ แต่ละรอบที่ลงร่างกายไม่ได้บาดเจ็บมีแต่เปียกน้ำและเม็ดทรายติดไปหมดอาจจะลงไม่แรงหรือเปล่าครับอาจจะเรารู้ตัวทัน แต่ที่แน่ ๆ ในคอผมห้อยพระนางพญาของหลวงพ่ออยู่ครับ

เรื่องที่ 2 ผมมีอาการปวดฟันและเหงือกอักเสบมากขนาดเคี้ยวข้าวไม่ได้เลยครับต้องกินโจ๊กจนเบื่อ และได้ไปหาหมอที่คลีนิคชื่อดังแห่งหนึ่ง ทุกครั้งที่ไม่สบายไปหาคลีนิคก็หายทุกครั้ง แต่ครั้งนี้หมอให้ยาแก้ปวด แก้อักเสบและยาฆ่าเชื้อมากิน ซึ่งคุณหมอบอกให้ทานยาจนหมดแล้วจะดีขึ้น ซึ่งเวลากินยาอาการก็ดี แต่เมื่อหมดฤทธิ์ก็เจ็บและปวดเหมือนเดิม ผมได้กินยาจนหมดตามคุณหมอสั่งก็ไม่ดีขึ้น เลยตัดสินใจลองไม่กินยาดูจะหายเองไม่ เพราะรู้สึกรำคาญ แต่ก็เจ็บอยู่หลายวันมาก ในคืนวันนั้นผมไม่รู้จะทำอย่างไรดี ลองทำในสิ่งที่เราไม่เห็น ว่าจะได้ผลหรือไม่ โดยได้ไหว้พระสวดมนต์ตามปกติแต่วันนั้นขอสวดก่อนเวลาประมาณ 3 ทุ่มกว่า แต่สวดไม่ดังมากเพราะปวดฟันตอนที่นั่งสมาธิผมได้น้อมระลึกถึงหลวงพ่อซึ่งดูจากรูปที่ตั้งบนโต๊ะ ขณะที่ปวดอยู่ ไม่รู้จะทำอย่างไรดีลองอ้าปากค้างไว้ในขณะนั่งสมาธิหลับตา ต่อหน้าพระนางพญาในสร้อยคอผมที่ถอดวางไว้บนโต๊ะและรูปภาพของหลวงพ่อที่อยู่บนโต๊ะพระแล้วอธิษฐานจิตระลึกถึงหลวงพ่อขอให้ท่านช่วยให้หายด้วยเพราะเจ็บทรมานมากไม่หายสักที่ ทานอะไรก็ไม่ได้ หากพระนางพญามีอำนาจที่ศักดิ์สิทธิ์จากพลังจิตของหลวงพ่อและครูบาอาจารย์ที่ได้บรรจุอยู่ในองค์พระ ขอให้อำนาจนั้นได้ไหลเข้ามาในปากของลูกจุดที่ปวดทรมานนี้ ให้หายด้วยเทอญ ใช้เวลาอ้าปากค้างประมาณ 5 นาทีแล้วผมก่อแผ่เมตตาแล้วก็เข้านอนเพราะทดอาการเจ็บไม่ไหว
    ตื่นมาตอนเช้าต้องแปลกใจอาการปวด ๆ ดีขึ้นรู้สึกไม่ปวดมากเหมือนเมื่อวาน วันต่อมาสามารถทานข้าวสวยได้ และเรื่มดีขึ้นๆ จนหายสนิทจนถึงทุกวันนี้ครับ ผมต้องขอกราบหลวงพ่อจนหมดหัวใจในความศักดิ์สิทธิ์ด้วยอำนาจบารมีที่ทำให้สิ่งที่ผมขอสำเร็จตามที่ต้องการครับ

เรื่องที่ 3 เหตุเกิดคืนที่ 27 พ.ค.2557 ซึ่งเป็นวันโกน ผมไหว้พระสวดมนต์ตอนประมาณตี 1-2 ตามปกติ แล้วปฏิบัตินั่งสมาธิก่อนนอนเหมือนทุกครั้ง ช่วงที่นั่งสมาธิได้น้อมระลึกถึงหลวงพ่อแล้วพิจารณารำพึงถึงความทุกข์และลำบากของตนเอง ทุกเรื่อง ร่วมทั้งเรื่องเงิน และได้ขอให้หลวงพ่อช่วยให้ลูกหายจากความลำบากทุกอยากด้วย โดยอาจจะขอไม่แบบคนไม่มีที่พึ่ง หรือคนปัญญาน้อยอย่างผม เมื่อผมออกจากสมาธิก็แผ่เมตตาตามปกติแล้วนอน ผลปรากฏว่าช่วงหลับไปเหมือนจะเคริมๆ เหมือนฝันเห็นหลวงพ่อเดินมาหาห่มผ้าคลุมเต็มองค์แต่ไม่พาดสังฆาฏิ ท่านสูงและดูท้วมและพูดกับผมว่าเสียงดัง จะรีบไปไหน ทำให้ผมต้องใจตื่นแล้วคิดทบทวนว่า คำสั่นๆที่ว่า จะรีบไปไหน ของหลวงพ่อหมายถึงอะไร หมายถึงว่าเรานั่งสมาธินิดเดียวแล้วรีบนอน หรือว่าหมายถึงว่าทุกอย่างต้องค่อยเป็นค่อยไปหรือเปล่า ผมมาคิดทบทวนหลายรอบ
    และเล่าให้เพื่อน ๆ ฟัง แต่ละคนบอกว่าเราคิดมากไป แต่สำหรับผมคิดว่าต้องเพราะเราไหว้พระสวดมนต์พร้อมปฏิบัติตนเป็นคนดีและศรัทธาหลวงพ่อ โดยไม่ใช่สิ่งงมงายทำให้อาจจะสัมผัสได้ด้วยแรงศรัทธาที่มีต่อหลวงพ่อชาญณรงค์
    ถึงใครจะว่าเราคิดมากแต่ด้วยจิตเราที่เป็นกุศล จึงอยากจะสัมผัสได้อย่างนี้ตลอดไป ขอกรอบเทิดทูนหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ด้วยเศียรเกล้าเสมือนพ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่เคารพยิ่งในชีวิต

17. ARUNNO

ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นประสบการณ์ที่ดีมากครับ สาธุ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EL 2183 09098 TH….. จ้าวนคร
    EL 2183 09107 TH….. myway9
    EL 2183 09115 TH….. ต้นบัว
    EL 2183 09124 TH….. Nerazzurri

EL 2183 09138 TH….. chatbu88
    EL 2183 09141 TH….. Patzapon
    EL 2183 09155 TH….. kieng
    EL 2183 09169 TH….. ธรรมจักร

EL 2183 09172 TH….. Chanchalerm
    EL 2183 09186 TH….. Sprobuild
    EL 2183 09190 TH….. surasit_c
    RR 0973 58867 TH….. BThai

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับเงินไว้แล้ว จัดส่งในเช้าพรุ่งนี้ ขอบคุณมากครับ

20. trisaranakhom

trisaranakhom เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ โอนเงินแล้วนะครับ ที่อยู่จัดส่งใน PM ครับ
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      88.1 KB
      เปิดดู:
      50