เซิ่น ญาณนพเก้า นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อาจารย์ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย magnagiled, 11 มกราคม 2013.

1. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ก๋งท่านเคยแนะนำให้ปล่อยค่ะ ตั้งแต่ปีที่แล้วไม่ได้ปล่อยเลยเพราะหาไม่ได้ ก็คงต้องพยายามหาต่อไปล่ะค่ะ เพิ่งรู้นะคะว่าปล่อยนกเขาแล้วช่วยเรื่องความรักได้ด้วย จะต้องลองดูค่ะ :cool::cool:

ว่าแต่คุณเซิ่นแวะไหว้พระพิฆเนศที่ไหนคะ หากเรามีโอกาสไปไหว้ท่านจะได้ลองตามหานกเขาแถวนั้นดูค่ะ
    เราก็จะไปไหว้ท่านที่ วัดสมานรัตนาราม ค่ะ ไม่แน่อาจจะโชคดีมีให้ปล่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  2. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    อ.เซิ่น ยังไม่ทำนายให้เลย มาตามทวงแล้ว
    และขอจอง คิวทำนายปากทาลิปสติก เพราะที่บ้านไม่มีกล้อง พรุ่งนี้ไปที่ทำงานจะถ่ายลงให้เลย
    รูปพี่ไม่ชัดหรือเปล่าถึงยังไม่ตอบ:'(

3. หญิงกาญจน์

รูปนั้น(k)เอาฮาค่ะ แหะๆ แต่รูปนี้พอได้มั้ยคะ พยายามให้ชัดแล้วได้แค่นี้ค่ะ เป็นคนมุมปากตกค่ะ เหมือนหน้าบึ้งตลอดเวลา catt3
    ถ้าเราถ่ายรูปมาให้ผิด ก็ขออภัยนะคะ
    แก้ไขให้ใหม่แล้วค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  4. Aiy

Aiy Active Member

5. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิตมีการแข่งขัน แต่ลงเอยด้วยชัยชนะดังใจมุ่งหวัง รู้จักใช้เงินทำให้มีเงินหมุนเวียนคล่องมือ ชะตา มีความมั่นคงด้านการเงินเป็นไปอย่างมั่นคงยิ่งนัก
    เรียกว่า ชีวิตนี้ควรจะไม่มีคำว่าลำบาก แต่มีผลกรรมแทรกแซงกรรมคือเคยแก่งแย่งชิงทรัพย์สินกันเองในหมู่คนสนิทเคยทะเลาะหลอกลวงกันเอง
    ทำให้อาจถูกโกงหรือหลอก จนต้องเป็นผู้ที่ต้องรับผิดชอบหนักอึ้ง เครียดมากจากปัญหารุมเร้า แต่ช่วงนี้มีดวงเรื่องโชค ตอนนี้กำลังคิดจะทำธุรกิจอะไรหรือเปล่าครับ
    เพราะช่วงนี้มีโชคลาภอย่างคาดไม่ถึง ชื่อเสียงเเละเงินทองกำลังจะได้รับหลังจากที่รอคอย ความรักเรียกได้ว่า เครียดแล้วปลงแล้วเดินเข้าหาธรรมะ
    แต่ว่าคุณมีเนื้อคู่ เป็นคนที่มีลักษณะเป็นผู้นำสูงที่สุด ลักษณะเป็นคนโดดเด่นเข้มแข็ง แนะนำให้ไปทำบุญในที่ไกลๆ เช่นวัดต่างจังหวัด
    เพราะเห็นว่าบุญเกิดจากการเดินทางคุณ ต้องทำจิตใจให้สดใส สดชื่นไว้ครับ อย่าคิดมาก ต้องเพิ่มกำลังใจให้มากขึ้น ท้อบ้างไม่เป็นไร
    นั่งสมาธิดูจิตของเรา รู้จักตัวเราให้มากขึ้น สะสมกำลังใจ เราก็จะผ่านเรื่องราวต่างๆไปได้ อย่าท้อนานเกินไป ต้องลุกขึ้นมาเผชิญกับสิ่งที่กำลังจะเกิด
    ก้าวข้ามในสิ่งนั้นไปให้ได้ รางวัลที่ได้ คือ ความสุข สงบ สบายใจ ที่รู้ได้ด้วยตัวเองครับ

ผมว่าแล้ว ทำไมเสน่ห์ของคุณคือการได้ทำตัวเด็ก พอกดซูม รูปเข้าไป คอนแทกเลนส์สีฟ้าสวยงามมากครับ 55

เป็นคำถามที่ถามรวมๆเลยตอบรวมๆอยากรู้อะไรลองถามเพิ่มนะครับ

6. พุงพองลม

พุงพองลม Active Member

ขอบคุณค่า

ขนาดไฟล์:
      265.4 KB
      เปิดดู:
      28
  7. พุงพองลม

เคยสั่งนกเขาจากที่วัดพระศรีค่ะ ทางรัานไม่ได้มีขายให้ แต่เค้าจะไปซื้อจากร้านในตลาดมาให้ค่ะถ้าเราสั่ง ลองไปถามดูนะคะ ร้านอยู่ตรงริมสระน้ำตรงตีนสะพานค่ะ^^

8. หญิงกาญจน์

อยู่ที่ไหนหรอคะ พอดีเราอยู่กาญจนบุรีน่ะค่ะ ถ้าไกลไปเราอาจจะไม่สะดวกแต่ก้ขอบคุณมากๆค่ะ ที่แนะนำ ^^

9. magnagiled

ของคุณ Aiy รบกวน ลงรูปใหม่อีกทีนะครับ อันนี้ดูลักษณะเนื้อคู่ใช่มั้ยครับ
    ลงอีกทีนะ เดี๋ยวดูให้เลย ขอดูลิปสติกก่อนสลับดูดวงนะครับ ขอทำการบ้านแปปนึง 55

10. พุงพองลม

แฮแฮ กรุงเทพค่ะ ^^'

11. สปอร์ตกีฬา

ขอบคุณ อ.เซิ่น มากคะ ทำให้พี่มีกำลังใจสู้ต่อไป เดินหน้าพยายามศึกษาทางธรรมให้ได้มากที่สุด
    --จำความได้ ช่วยเหลือคนตลอด แต่ตัวเองโดนโกงตลอด จนมีช่วงหนึ่งเกือบหมดตัว แต่คิดปลอบใจตัวเองว่า เป็นกรรมของเราแน่นอน
    --พี่จงบ้านเอื้ออาธรไว้ เขาว่าได้ เขารวบรวมคนที่ได้ทำเรื่องเข้าธนาคารเห็นยังเงียบ หากได้พี่จะทำธุรกิยแบบหยอดเหรียญ เอาไว้เลี้ยงตัวตอนแก่เฒ่า ไม่รู้จะสำเร็จดังตั้งใจหรือเปล่า
    --ลูกชายคนเดียว ทำงานแบงเอกชนอยู่ต่างจังหวัดกับแม่ จะเป็นอย่างไรบ้าง
    --พี่มีพ่อ อายุมากแล้ว สงสารท่านมาก หลายปีมานี้ เวลาว่างจะให้กับพ่อหมด (ปีใหม่ สงการนต์ งานสำคัญๆ) จะให้เวลานี้กับพ่อหมด พ่่อพี่เป็นอย่างไรบ้าง ถ้าท่านถึงอายุขัย ท่านจะไปแบบสงบ (ไม่ต้องไปหาหมอ) หรือไม่
    ขอให้น้องมีบุญบารมีช่วยเหลือคนที่ทุกข์ใจตลอดไป และขอให้เจริญใยธรรมยิ่งๆ ขึ้น
    ปล, พี่ต้องทำตัวให้เด็ก เพราะทำงานเกี่ยวกับกีฬา เลยต้องลุยๆ สนุกสนานไปกับนักกีฬา (ไหนๆ สายตาสั้น เลยใส่คอนเทกเลนส์สีมันเสียเลย อย่าให้เสียโอกาส (deejai) ออ ขออีกนิด เนื้อคู่พี่ยังมีเหรอ แล้วจะเจอเมื่อไหร่ รูปร่างหน้าตาอย่างไร ทิศทางไหน (kiss)
    เดียวให้คะแนน อ.เซิ่น หน่อย สู้ๆ ตอบคำทำนายให้เร็ว ให้ไว ได้ตาทิพย์แน่นอน chearrchearr

12. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ร่วมด้วย ช่วยกัน
    ส่งขอ้มุลทาง PM

& การบ้าน

13. หญิงกาญจน์

เอิ๊ก!!!! ไกลเลยง่ะ
    แต่ไม่เป็นไรค่ะหากมีโอกาสเข้ากรุงเทพเราจะต้องไปวัดนั้นให้ได้ค่ะ
    ขอบคุณอีกครั้งค่า :cool:

14. magnagiled

ผมดูไปแล้วต้องพยายามไม่อินกับความรู้สึกตาม
    จะร้องไห้ 555 อยากให้พี่มีกำลังใจต่อไปครับ
    ความสดใสของพี่ จะช่วยให้พี่อยู่ต่อไปอย่างมีความสุขครับ
    "โรคอะไรก็ไม่สู้ กำลังใจของตัวเราเอง" เราจะชนะให้ได้ด้วยกำลังใจของเรา สู้ๆ ศึกษาธรรมปฏิบัติธรรมต่อไปครับ
    พยายามพูดอ้อมๆเพราะไม่อยากพูดตรงๆ แต่เรารู้กัน เดี๋ยวคำถามอื่นๆกลับมาตอบให้นะครับ

15. magnagiled

อีกซักพัก จะมาตอบ ลักษณะเนื้อคู่จากลิปสติก ให้ครบนะครับ แล้วจะดูดวงต่อ ขอไปอาบน้ำทำธุระก่อนแปปนึง อิอิ

16. สปอร์ตกีฬา

QUOTE=magnagiled;7281684]อีกซักพัก จะมาตอบ ลักษณะเนื้อคู่จากลิปสติก ให้ครบนะครับ แล้วจะดูดวงต่อ ขอไปอาบน้ำทำธุระก่อนแปปนึง อิอิ[/QUOTE]

jaah:z8

17. magnagiled

ครับพี่ การกระทำใดๆก็แล้วแต่ที่เราได้กระทำไว้ ย่อมให้ผลของมันเสมอ ทุกๆอย่างเป็นเหตุและผลของกันและกันหมด
    ทุกๆอย่างของเราในวันนี้ คือผลรวมของสิ่งต่างๆที่เราเคยทำไว้ในอดีต เราย่อมได้รับผลนั้นๆไม่ว่าเราจะยอมรับหรือไม่ยอมรับ

เหมือนที่ทำนายไว้ว่าช่วงนี้มีโชคลาภและ คิดจะเริ่มทำอะไรหรือเปล่า กิจการนี้ทำได้ครับ ไปได้ดีแบบสบายๆ บ้านเอื้ออาทรได้ครับ

ลูกเหมือนตอนนี้เขามีปัญหาเรื่องเครียดทั้งเรื่องส่วนตัวและเรื่องสถานะการเงิน
    ได้โทรศัพท์คุยกับเขาบ่อยไหมครับ แต่เค้าเป็นคนต่อสู้ครับ เข้มแข็ง และเหมือนว่า จะสนใจเข้าหาธรรมะแล้ว
    ถ้าได้คุยกับเขา ลองถามเขาดูนะครับ ตอนนี้กำลังลังเลใจอะไรอยู่รึเปล่า เพราะตอนนี้เค้ากำลังคิดตัดสินใจอะไรบางอย่่างอยู่
    แต่มีความสับสนลังเล ถ้าเปิดอกเค้าให้บอกคุณได้ ก้จะช่วยสร้างกำลังใจได้มากเลย

คุณพ่อพี่เป็นคนธรรมะครับ สร้างบุญสร้างกุศลสะสมไว้เยอะมาก ตอนนี้ท่านก็จิตใจนิ่งๆสงบๆ
    ท่านสบายใจครับ เพราะคนที่ทำความดีมามากจะไม่กลัวความตายครับ เพราะมั่นใจว่ายังไง ก็มีสถานที่ดีๆรอ
    แต่เราจะสังเกตได้ ว่าคนที่ทำไม่ดีจะกลัวตายกันมากๆ เพราะไม่รู้ว่า ต่อไป จะไปทางไหน หาหนทางไม่เจอ

มีวิมาน ทรัพย์สมบัติ รอท่านอยู่มากมายครับ ต้องไปเสวยบุญก่อนครับค่อยไปตามทางต่อ เพราะจิตสุดท้ายละลึกถึงบุญ

18. DOKKOOON

DOKKOOON Active Member

24 พฤศจิกายน 2012
    ภาพแรกอาจจะไม่ค่อยชัด ภาพที2เลยปรับสีภาพให้ชัดขึ้นค่ะ

19. magnagiled

ขอออกตัวก่อนนิดนึงครับ การดูแบบนี้ ดูครั้งแรก ไม่เคยรู้เรื่องมาก่อน เป็นข้อสอบของอาจารย์ ที่ให้มาไม่รู้ตัว ดังนั้น ถูกผิดอย่างไร ขออภัยไว้ก่อนครับ

ดวงของคุณ หญิงกาญจน์ ที่ได้ดูให้ เป็นลักษณะของการอยู่คนเดียวพี่เบิร์ด ธงไชย (หม้าย)นะครับ
    คนนี้ไม่ใช่เนื้อคู่ แต่เป็นคนที่คุณจะได้พบเจอ ไปรีบทำบุญเหมือนที่บอกไว้นะครับ เร่งบุญด้านนี้หน่อย
    จะได้พบเจอความสุข

ชายคนนี้มีลักษณะผิว เหลือง หน้าผากเด่นชัดครับ ผมด้านหน้าหน้าผากน้อยกว่าด้านหลัง(หัวเถิก(จะพิมพ์อ้อมทำไมไม่เข้าใจตัวเอง 5555))
    สูงประมาณ 170กว่าๆ อวบๆแต่ไม่มากเกินไป สถานะการเงินดีครับ นิสัยตลกๆ เจ้าชู้ เสน่ห์อยู่ที่นิสัยของเค้าครับ
    แต่หงอยครับเมื่อเจอคุณ เพราะอย่างที่บอกไว้ ดวงคุณข่มแฟนได้ แต่ครั้งนี้มีปัญหา คนอื่นเข้ามาแทรกครับ เตรียมตัวรับมือ สู้ตาย

20. NONGLLL

NONGLLL เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆครับผมเป็นกำลังใจให้