เรื่องเด่น เชื่อมั้ยเพลงนี้พญานาคที่ภูกระดึงร้องให้ฟัง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย piyaa, 28 สิงหาคม 2012.

1. piyaa

piyaa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ชี้แจงบทประพันธ์ตำนานรักข้ามภพ
    เปิ้ลเห็นคนถามเรื่องเกี่ยวกับเรื่องบทประพันธ์รักข้ามภพเข้ามากันมาก อาจารย์ท่านบอกว่าปล่อยวาง เพราะว่าเจ้าของเค้าโครงเรื่องท่านได้สาปแช่งไว้ว่า ผู้ใดได้นำเอาเรื่องราวสื่อสารทางจิตไปดัดแปลง จะเกิดความวิบัติหายนะเพราะไม่ได้รับอนุญาติ จากผู้สื่อสารนวนิยายเรื่องนี้ ท่านจึงปล่อยวางไม่ติดยึด แต่ถ้าโจ่งแจ้งจะเป็นการละเมิดลิขสิทธื์ ก็เป็นเรื่องของกฎหมาย เรื่องนี้มีผู้สนใจโทรเข้ามาถามกันมาก จึงอยากฟังความเห็นของอาจารย์ ซึ่งท่านก็บอกแบบที่เล่าให้เพื่อนๆทางเฟสฟัง อาจารย์ท่านขอบคุณทุกท่านที่ปราถนาดีและเป็นห่วง ขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง (เปิ้ลผู้แจ้งข่าว)

จากเพจhttp://www.facebook.com/varunee.sawasdeepak

2. piyaa

1
    Sukanda Kamwong ฝากถึงเพื่อนๆ ที่ยังไม่มีหนังสือทั้ง 3 เล่มของอาจารย์ไว้ครอบครอง ถ้ามีโอกาสแนะนำให้หามาอ่านนะคะ รับรองไม่ผิดหวัง 1,000 เปอร์เซ็นต์ (ขอแชร์ประสบการณ์ของตัวเองค่ะ ขออภัยอาจยาวไป แต่เป็นจุดเปลี่ยนของครอบครัวเรา ฉันเป็นครูสอนภาษาอังกฤษ แต่ชอบเข้าวัดปฏิบัติธรรมตามแต่โอกาสจะอำนวย จะร่วมพานักเรียนไปปฏิบัติธรรมที่วัดทุกปี มีครู อาจารย์ที่เคารพนับถืออยู่หลายท่าน หนังสืออ่านมาเยอะมาก ส่วนสามีก็เป็นครูสอนคณิต มีโลกส่วนตัวสูงเชื่อคนยาก แต่เมื่อ 14 ก.พ. 55 บ้านเรามีทุกข์หนักสามีป่วยซึ่งต้องรีบผ่าตัดลำไส้เป็นการด่วน หลังผ่าตัด 1 เดือนสามีพักฟื้นและได้เข้าเว็บพลังจิต แล้วเจอข้อความเขียนถึงหนังสือ มิติซ้อนมิติ และตำนานรักข้ามภพ พวกเราอยากอ่านมาก พยามสืบหาต้องนาน หาตามร้านหนังสือที่นครปฐมก็ไม่มี เวลาผ่านไปนานพอสมควร เราก็ไม่ละความพยาม ได้เบอร์ อ. เสาวนีย์มาจากเว็บ ดีใจมาก รีบสั่งซื้อ รอไม่นานก็ได้มา 2 เล่ม ไม่ได้มิติซ้อนมิติ เล่ม 1 เพราะกำลังพิมพ์อยู่ พอได้หนังสือมาสามีถ่ายรูปลงเฟส และเขียนว่า "ในที่สุดก็ได้มา" อ่านแล้ววางไม่ลงเลยค่ะ จัดเวลากันอ่าน นอนดึกเลยค่ะ ในที่สุดก็ได้หนังสือทั้ง 3 เล่ม ดีใจมาก และยังสั่งซื้ออีกเพื่อให้ครูที่ โรงเรียนที่เคารพนับถือ เสียงตอบรับดีมาก และยังให้นักเรียนอ่าน เวียนกันในห้องส่งต่อ คิวไม่ว่างเลยค่ะ ลูก ๆ ก็อ่าน รวมทั้งให้น้องข้างบ้านได้อ่านอีก เสียงตอบรับมาว่าวางไม่ลงจริง ๆ และสามารถนำข้อคิดขออาจารย์มาใช้ได้ในชีวิตประจำวันอีกด้วย ด้วยความรัก ความศรัทธา ในตัวอาจารย์ จึงไปกราบอาจารย์ที่ภวันตุเตโดยไม่ได้โทรนัดล่วงหน้า ไปด้วยใจกะว่าไม่เจอตัวอาจารย์ได้เจอภวันตุเตก็ O.K. แล้ว คงบุญช่วยได้พบอาจารย์จริง ๆ ดีใจจนน้ำตาซึม ไปมาหลายครั้งแล้วค่ะ เท่าที่จะแบ่งเวลาไปได ใจจริงอยากไปพบอาจารย์ ไปภวันตุเตทุกวัน คิดถึงอยู่เสมอ แต่เราก็ไม่สามารถทำตามใจตัวเองได้ หน้าที่ทางโรงเรียน ต้องดูแลพ่อ แม่ ที่แก่ และลูกสาวอีก 2 คน สามีก็ยังไม่สมบูรณ์เต็มร้อย แถมตัวเองขับรถไม่เป็น แต่น้องเปิ้ล แฮปปี้ คุณจูล่ง ก็ทำให้เหมือนอยู่กับอาจารย์ และภวันตุเตทุกวัน ยอมรับว่า รักและผูกพันธ์กับอาจารย์และภวันตุเตอย่างมาก บอกไม่ถูกว่าทำไมฝังใจมาก ส่วนสามีก็เต็ม 100 กับธรรม และครอบครัวของเราก็มีแต่สิ่งดี ๆ ที่ให้แก่กันทุกวัน และพวกเราก็จะพูดถึงอาจารย์และภวันตุเตเกือบทุกวัน เสมือนเป็นส่วนหนึ่งในการดำรงค์ชีวิตของเรา) ไม่ได้โฆษณาชวนเชื่อนะคะเป็นเรื่องที่เพื่อน ๆ พี่ ๆ และน้อง ๆ ต้องพิสูจน์ด้วยตัวเองค่ะ
    จากเพจ https://www.facebook.com/varunee.sa...=0&total_comments=15&notif_t=mentions_comment

3. สุธรรมพจน์

สุธรรมพจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    เพลงเพราะจังครับ

4. piyaa

1
    ขอเชิญเพื่อนๆพี่น้องชาวเฟสมาร่วมแจกทานวันอาทิตย์ที่ 19พค56 ภวันตุเตยินดีต้อนรับค่ะ (เปิ้ล)
    จากเพจhttp://www.facebook.com/varunee.sawasdeepak

5. piyaa

1
    ถึงญาติธรรมทั้งหลายครับ วันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน 2556 ที่ใกล้จะถึงนี้ อาจารย์ยายท่านได้บอกกับแฮปปี้ว่า ญาติธรรมท่านใหนสนใจในการสนทนาธรรม มีปัญหา หรือต้องการปรึกษา ขอคำชี้แนะอันใดเกี่ยวกับการปฏิบัติธรรม สามารถเข้ามาสนทนาธรรมกับอาจารย์ยายที่ภวันตุเต ในวันเสาร์ที่ใกล้จะถึงนี้ได้เลยครับ ท่านบอกว่าวันเสาร์นี้ท่านจะออกจากภาวนาเพื่อมาตอบปัญหาธรรมะแก่ญาติธรรม ที่สนใจครับ อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ครับ ญาติธรรมท่านใหนสนใจในธรรมะการปฏิบัติอย่าลืมเข้ามาภวันตุเตนะครับ...แฮปปี้
    Photo: ถึงญาติธรรมทั้งหลายครับ วันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน 2556 ที่ใกล้จะถึงนี้ อาจารย์ยายท่านได้บอกกับแฮปปี้ว่า ญาติธรรมท่านใหนสนใจในการสนทนาธรรม มีปัญหา หรือต้องการปรึกษา ขอคำชี้แนะอันใดเกี่ยวกับการปฏิบัติธรรม สามารถเข้ามาสนทนาธรรมกับอาจารย์ยายที่ภวันตุเต ในวันเสาร์ที่ใกล้จะถึงนี้ได้เลยครับ ท่านบอกว่าวันเสาร์นี้ท่านจะออกจากภาวนาเพื่อมาตอบปัญหาธรรมะแก่ญาติธรรม ที่สนใจครับ อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ครับ ญาติธรรมท่านใหนสนใจในธรรมะการปฏิบัติอย่าลืมเข้ามาภวันตุเตนะครับ...แฮปปี้