ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    โมทนาในบุญกุศลด้วยนะครับ

2. sketchdesign

sketchdesign Active Member

ขออนุโมทนาสาธุ ด้วยครับ

3. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    khun yai..miss u

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

จ๊ะเอ๋ อาจารย์สันต์...กำลังต้องการตามหาพอดี หลวงพี่อยากให้มาช่วยค่ะ ช่วยกันหน่อยนะคะ หาคนมีธรรมนำทางมาเป็นช่างนี่ยาก อาจารย์สันต์ทำได้ และต้องมาทำบันไดนาคให้นะคะ อนุโมทนาค่ะกับทุกๆกุศลที่อาจารย์ทำมาทุกภพทุกชาติ ตราบเข้าถึงพระนิพพานเจ้าค่ะ [b-wai]

5. DevilBitch

อนุโมทนาค่ะ กรุณาแจ้งความประสงค์ที่จะขอรับพระกรุฯ ชุกหลวงปุ่ใหญ่เลยนะคะ จะได้เตรียมไว้ให้ก่อนหมดค่ะ และทุกท่านจะได้รับพระสมเด็จสัมพุทธเธพร้อมค่ะ อาจมีพระจากเกจิท่านอื่นๆด้วยค่ะ ขอก่อนได้ก่อนค่ะ ระบุพิมพ์ไม่ทันแล้วนะคะ เพราะมีคนจองพิมพ์อื่นๆไปหมด เอาเป็นว่าส่งพระกรุฯ พิมพ์ไหนก้อดีหมดใช่ไหมคะ ลูกหลานปู่ใหญ่ ลูกหลานท้าววิรูปะ ลูกหลานหลวงพ่อปานและหลวงพ่อพระฤษีฯ จิตเจริญบุยทุกภพทุกชาติค่ะ [b-wai]

โทรแจ้งชื่อและที่อยู่เพื่อขอรับพระได้โดยตรงจากยายนะคะ หมายเลขขึ้นไว้แล้วค่ะสองเบอร์น่ะค่ะ แล้วส่งข้อความส่วนตัวไปหาคุณตั้มศักดิ์เพื่อขอรับซองผ้าป่าเอาไปบอกบุญนะคะ จะโอนเข้าบัญชีหลวงพี่เลยก้อได้ แล้วโทรแจ้งได้โดยตรง หรือบอกผ่านเวปนี้นะคะ ตอนนี้พระกรุฯ ชุดหลวงปู่ใหญ่ มีเหลือไม่มากค่ะ

6. DevilBitch

อนุโมทนาบารมีบุญด้วยค่ะ จัดส่งพระไปให้พร้อมยาจีนแล้วค่ะ สำหรับคุณพ่อและคุณแม่ของคุณ และจะจัดส่งเพิ่มอีกค่ะสององค์สำหรับประธานร่วมอีกสองท่านในคณะของคุณพุทธันดรค่ะ [b-wai]

7. DevilBitch

กรุณาอย่าฝากปัจจัยไปทางหลวงพี่เล็กเลยนะคะพ่อหนุ่มน้อยเกงม่อฮ่อมของยาย(สาวคล้ำ คม เข้ม ในสายตาเทอง่ะ อิอิ) ช่วยแจกซองผ้าป่าด้วยนะคะ

น้องชมพูจะชวนพรรคพวกลงชื่อร่วมบุญครั้งนี้ด้วยไหมจ๊ะนางฟ้าของยาย เด็กๆ ถามหากันบ่อยๆ คิดถึงนางฟ้าตาโต ใจบุญคนนี้จนขีเดกียจตอบแระ ว่า พี่ชมพูกลับเมืองนอกแล้วจ๊ะ

8. DevilBitch

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>พุทธันดร<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    [​IMG] อัลบั้มรูปส่วนตัว
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0[​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_><!-- icon and title -->ยอดโอนเงินทำบุญสร้างบันไดพญานาค
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สวัสดีค่ะคุณยาย

วันนี้ไปโอนเงินเข้าบัญชีคุณ ณัฐพัชร เรียบร้อยแล้วค่ะ รายละเอียดมีดังนี้ค่ะ

1. นาง ปาริจฉัตร มีทรัพย์ คัลเลน และครอบครัว 1,000 บาท --> ต้องการพระพิมพ์หลวงปู่เทพโลกอุดร
    2. นายสงัด มีทรัพย์ 1,000 บาท --> ต้องการพระพิมพ์หลวงปู่เทพโลกอุดร
    3. นางพิศมัย มีทรัพย์ 1,000 บาท --> ต้องการพระพิมพ์หลวงปู่เทพโลกอุดร
    4. นางสาว ศศิสมัย มีทรัพย์ 1,000 บาท (จะไปโอนเพิ่มอีก 1,000 บาทนะคะ จะแจ้งมาให้ทราบอีกครั้ง) --> ต้องการพระพิมพ์หลวงปู่เทพโลกอุดร หรือ พระปิดตาหลังธรรมจักร
    5. นางสาว อัญมา มหารมณ์ และ ครอบครัว 500 บาท (จะไปโอนเพิ่มอีก 500 บาทนะคะ จะแจ้งมาให้ทราบอีกครั้ง) --> ต้องการพระพิมพ์หลวงปู่เทพโลกอุดร
    6. นางวาสนา ฉัตรวรรณคุณ และครอบครัว 100 บาท
    7. นางสาว จุฬาภรณ์ วิสุทธิ และครอบครัว 100 บาท

รวมยอดโอนวันนี้ที่ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา Central Town รัตนาธิเบศร์ 4,700 บาท นะคะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

9. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบโมทนาครับ .. อยากร่วมเป็นประธานจัง

10. phtchrwd

phtchrwd เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยคนค่ะ

คุณตั้มค่ะ วันนี้ได้ทำการโอนเงิน จำนวน 1,000.00 บาท เข้าบัญชีของคุณ ที่ธนาคารไทยพาณิชย์ ผ่านสาขาเทสโก้โลตัสพระราม1 แล้วนะค่ะ ขอร่วมบุญในนาม พัชรวดี ทรงนิสัยและ ครอบครัว ค่ะ ส่วนพระถ้ายังพอมีเหลือ ก็ แล้วแต่ความกรุณาของผู้จัดนะค่ะ ขอให้คุณและทีมงานเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกท่านค่ะ

11. DevilBitch

รายงานข่าวล่ามาไว

เช้าสายๆ ของวันนี้ หลวงพี่แสงชัยท่านได้โทรศัพท์บอกยายว่า หลวงพี่เล็กท่านต่อว่ายายผีบ้ามาดังนี้ อย่าใช้โทรจิตถึงท่านบ่อยนัก โทรศัพท์ก้อมี ท่านหาว่ายายงกน่ะค่ะ อีกอย่างยายเกรงว่าคุยโทรศัพท์กับพระกับเจ้า เราเป็นสีกา เกรงท่านจะโดนชาวบ้านร้านรวงนินทาเจ้าค่ะ ยายส่งหาท่านเรื่องขอบารมีท่านถามเบื้องบนเอย เรื่องขอบารมีท่านมาเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ด้วย และเรื่องอื่นๆ โดยเฉพาะเมื่อวานขณะ คุยสายกับคุณพุทธันดร ท่านก้อโปรดด้วยการขอบารมีเบื้องบนพายายไปบ้านคุณพุทธันดร เห็นเท่าที่ให้เห็นค่ะ นี่ถ้ายายไปเอง ยายขนหัวลุกแน่ค่ะ ขอบอกว่ายายไม่มีอภิญญานะคะ อาศัยบารมีหลายๆท่านเกาะติดสถานการณ์ไปเจ้าค่ะ

งั้นคุณตั้มศักดิ์คะ ประธานฝ่ายสงฆ์ยายกราบเรียนหลวงพี่แสงชัยแล้วว่าท่านจะเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ร่วมกับหลวงพี่เล็กนะคะ แต่กราบเชิญหลวงพี่เล็กทางโทรจิตสามหนแล้วเจ้าค่ะ เช้านี้ท่านรอยายต่อสายโทรศัพท์ไป เพื่อยืนยันทางคำพูดอยู่ แต่ยายจะไม่ต่อสายไป ยายบอกว่า เอ้า...ไหนหลวงพี่ยอมรับมารับการถวายผ้าป่า วันที่ 17 ธันวาคม ด้วยตัวเองคู่กับหลวงพี่แสงชัยแล้ว ทำไมถึงต้องรอยายโทรหาด้วยล่ะ คุยกันทางโทรจิตไม่เปลืองตังส์เจ้าค่ะหลวงพี่

ประธานฝ่ายสงฆ์
    พระอาจารย์ เล็ก สุธมฺมปญฺโญ เจ้าคระตำบลกระแซ อำเภอ ทองผาภูมิ จ. กาญจนบุรี

พระอาจารย์ แสงชัย กันตสีโล เจ้าอาวาส สำนักสงฆ์ถ้ำทะลุ

..................................................................

ประธานร่วม (เพิ่มเติม)

คุณ ลัดดาวัลย์ ยิ่งยง และครอบครัว บริษัท มังกระรกิจ จำกัด พัทยา

รองประธานร่วม

ดาบตำรวจ สมเกียรติ์ เดชอุ่ม สภ.อ. ทองผาภูมิ

12. DevilBitch

ลงชื่อเลยคำอ้น พรุ่งนีเคณตั้มศักดิ์จะได้เรียบเรียงรายชื่อพิมพ์ซอง ยายส่งตราวัดไปวันนี้ค่ะ พรุ่งนี้ มะรืนนี้คงได้รับนะคะคุณตั้มศักดิ์[b-wai]

13. DevilBitch

ช่วยแจ้งที่อยู่ด้วยค่ะ ยายจะได้จัดส่งพระให้พรุ่งนี้ค่ะ อนุโมทนาค่ะ

14. DevilBitch

DARKANGEL, ยายงงจังงังเรย ครัยแฮกซ์ชื่อของยาย(อีกชื่อ)มาด้อมๆ มองๆ จ๊ะ ตายแร้ว ยายถ้าจำไม่ผิดชื่อนี้ยายจำระหัสไม่ได้ค่ะ เลยไม่ใช้ ว๊าย ...ผีหลอกผี...

15. DevilBitch

มวลสารที่ผสมพระสมเด็สัมพุทธเธ

ดินกากตยักษ์ จากอำเภอ ลำพระยา ยะลา
    ปูนพระธาตุนครศรีธรรมราช
    อิฐพระธาตุพนมเก่าที่พังลงมา จ.นครพนม
    ผงกรุฯ ทุ่งเศรษฐี จ. กำแพงเพชร
    ผงกรุซุ้มกอ จ. กำแพงเพชร
    ผงยันต์เกราะเพชร
    ผงปฐมัง หลวงปุ่พรหมา จ. อุบลฯ
    ผงว่าน 108
    ผงกาฝาก 108
    ผงชานหมากพ่อท่านเขียว พระเกจิจากภาคใต้
    ผงใบลานเก่า
    ผงหินพระธาตุ อ. สามร้อยยอด จ. ประจวบฯ
    ผงข้าวสารหิน ชาวบังบด จ. ลพบุรี
    ผงธนบัตร จาก ธนาคารแห่งประเทศไทย สาขาหาดใหญ่ (ผงเงินล้าน)
    ผงพญางิ้วดำ
    ผงข้าวสารข้าวเหนียวดำกลายเป็นหิน
    ผงไม่คนฑีดำ-แดง
    ผงไม้สักเป็นหิน จ. เชียงใหม่
    ผงไม้ไผ่ตงกลายเป็นหิน อ. วัตภูมิ จ. สงขลา
    ผงแร่มงคลเขาเขียว จ. ราชบุรี
    ผงแร่เหล็กน้ำพี้ จ. อุตรดิตถ์
    ผงแร่แบไร๊ อ. ท่าศิลา จ. นครศรีฯ
    ผงแร่ฟอสตาร์ จ. นครศรีฯ
    ผงดินสังเวชนียสถาน 4 ตำบล ประเทศอินเดีย
    ผงพระว่านจำปาศักดิ์ ประเทศลาว
    ผงว่านหลวงปู่ทวด 2497 วัดช้างไห้ ปัตตานี
    ผงขนมโคคนรรภ์ เทือกเขาบรรทัด
    ผงพระกรุเก่า 108
    ผงพระสมเด็จวัดระฆัง ได้รับจากหลวงปู่นาค วัดระฆัง
    ผงสมเด็จวัดใหม่ อมตฯ ได้จากเจ้าอาวาส
    ผงดินกรุพระรอด วัดมหาวัน จ. ลำพุน
    ผงอัญมณีมงคล
    ผงแร่เกาะล้าน พัทยา(ขี้เหล็กไหล งอกได้)
    ผงข้าวตอก พระร่วง เขาพระบาทน้อย สุโขทัย
    ผงมะพร้าวนาฬิเก อุบลฯ(มะพร้าวกลายเป็นหิน)
    ผงพระวัดศรีอาริย์ จ. ราชบุรี
    แร่เขาเหล็ก อ. ท่าศาลา นครศรีฯ
    แร่ดีบุก
    แร่วุลเฟรม
    ผงยาไม้สังกรณีย์ ยะลา
    ผงขี้ธูป พระนอนวัดถ้ำ ยะลา
    ผงจิตรลัดดา
    ผงงาช้างกำจัด
    ผงของพระไสยบา บา อินเดีย
    ผงจันทร์แดง อินเดีย
    ทองคำเปลวปิดพระจากทั่วสารทิศ อาทิ หลวงพ่อโสธร สมเด็จโต วัดระฆัง หลวงพ่อวัดบ้านแหลม หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค หลวงพ่อวัดเขาตะเครา หลวงพ่อวัดไร่ขิง พระพุทธชินราช พิษณุโลก หลวงพ่อวัดบางพลี
    ผงหญ้าคา ท่านพ่อเขียว
    ผงว่านวัดป่ากอ
    ผงว่าน 400 ชนิด จากวัดคกสมานคุณ หาดใหญ่
    ผงเมตตา ราชวรมันต์
    ผงพุทธคุณ วัดทรายขาว สงขลา
    ดินเขียว ดอนไม้ดำ ตรัง
    ผงจีวร พ่อท่านเขียว
    ผงมะพร้าวตาเดียว
    ผงพระกรุฯ นครปฐม
    ผงอิฐ์โบสภ์เก่า วัดพะโค๊ะ สงขลา
    ผงว่านสร้างหลวงปู่ปาน วัดโคกสมานคุณ ปี 06
    ขี้เหล็กไหล เขาไชยสน พัทลุง
    ผงปูน 1000 ปี วัดพระนอน นครศรีฯ
    ผงพระศิลาแลง วัดบางแก้ว พัทลุง
    ไม้ไผ่ตันปลุกเสก
    ดินท้องมหาสมุทร
    กลัปังหาปลุกเสก แดง ดำ ขาว
    เห็ดหลบ
    ดินผงกรุพระนางตรา นครศรีฯ
    ดินผงกรุฯ ท่าเรือ นครศรีฯ
    ผงเกษรดอกไม้มงคล 108
    ผงบายศรี ในพิธีพุทธาภิเษก
    ผงวัดเครือวัลย์ ชลบุรี
    ผงรักซ้อน
    ผงยอดสวาด
    ผงพระธาตุสีวลี
    ผงต้นเลียบที่ฝังรกหลวงปู่ทวด(สำนักสงฆ์ต้นเลียบ)
    ผงพระนอนวัดขุนอินทร์ อ่างทอง
    ผงพระศรีวิชัย
    ผงสะเด้ดดาว
    คดหอย
    กระดองเต่ากลายเป็นหิน
    ขี้เหล็กไหล จากถ้ำฯ
    ดักแด้หินปลุกเสก
    ยาฤษีฯ
    มะกล่ำ ดำ-ขาว
    รังหมาร่าปิดพระเนตร พระกรรณ พระพุทธรูป
    ทรายแดงที่ปฏิบัติธรรมหลวงปู่บุดดา
    หินเขี้ยวหนุมาน
    ดินศักดิ์สิทธิ์หลวงพ่อเตี๋ย สุภวัตน์
    ผงกระเบื้องมุงหลังคาพระธาตุสี่รอย เชียงใหม่
    ผงอิฐ กระเบื้อง วัดพะโค๊ะ
    ดินมหาอุด
    ผงแร่บางไผ่
    ดิน 7 โป่ง 7 ท่า 7 นคร
    ไหลดำ (ธาตุกายสิทธิ์)
    ดินศักดิ์สิทธิ์ ถ้ำวังปลาหมู กาญจนบุรี
    หินประกายเพชร
    ไคลเจดีย์โบราณ ตะไคร่สีมา
    ไม้กำจัด
    ปูกลายเป็นหิน
    ดินสีอรุณ
    ผงดิน ผงไม้ ศรีมหาโพธิ์ สถานที่ตรัสรู้ฯ
    ผงยาเม็ดวาสนาจินดามณี
    ผงพิเศษสมเด็จองค์ปฐม[b-wai]

16. DevilBitch

วิธีบูชาสมเด็จสัมพุทธเธผพระพุทะเจ้าทั้งหมด ณ นิพพาน)

ให้รำลึกถึงสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ ทั่วแดนนิพพาน มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุด แล้วภานา อิติปิโสฯ และหัวใจพระแม่ธรณี เม กะ มะ อุฯ

พุทธคุณ ถอนพิษทุกชนิด ใช้มะนาวบีบใส่หลังองค์พระแล้วทาบไปที่แผลที่โดนพิษนั้นๆ เอาออกเมื่อพิษคลาย

ถ้าถุกคุณไสยฯ ให้อาราะนาพระใส่แก้วมำน้ำมนต์ดื่ม เมื่ออาเจียนออกมาแสงว่าหาย

เดินทางใกล้ ไกล บูชาพระตามที่กล่าว นึกถึงพระแม่ธรณี จุดธูป 6 ดอกก้อได้ถ้ามี ขอฝากชีวิตกับให้พระแม่ธรณีคุ้มครอง ขอให้แคล้วคลาด ปลอดภัย มีชัย มีโชค ลาภ บารมี ฯลฯ แล้วเอาองค์พระแตะที่หน้าฝาก จะแคล้วคลาดปลอดภัยทุกอย่าง(bb-flower

........................................................................

จากพิมพ์พระสมเด็จสัมพุทธเธ

องค์ประธานคือ สมเด็จองค์ปฐมฯ
    สององค์ซ้าย ขวาคือ สมเด็จพระพุทะทีปังกร สมเด็จพระอโนทัสสี
    5 องค์ข้างล่างคือ
    พระกกุสันโธ พระโกนาคม พระพุทธกัสสปะ สมเด็จองค์ปัจจุบัน พระศรีอาริย์

ล่างสุดคือ พระแม่ธรณี

.........................................[b-wai]

17. phtchrwd

phtchrwd เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณคุณยายค่ะ ถ้าไม่เป็นการรบกวน ก้อ ช่วยส่งตามที่อยู่นี้นะค่ะ

Phatcharawadee Songnisai
    Suite 319 River City Shopping Complex
    Samphanthawongse Bangkok 10100

ขอบพระคุณมากค่ะ ขอให้กุศลจิตที่คุณยายจะทำเพื่อพระพุทธศาสนาในคราวนี้ สำเร็จลุล่วงได้รับความร่วมมือจากญาติธรรม นะค่ะ อนุโมทนาอีกครั้งค่ะ ขอบคุณค่ะ

18. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

รออยู่เนี่ย...นึกว่าจะไม่มาร่วมบุญกันซะแล้ว.....โมทนาด้วยนะกลมอ้วน...

19. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

รับทราบครับยาย ไว้ผมจะรวบรวมรายชื่อทั้งหมดแล้วส่งให้ยายตรวจดูก่อนส่งพิมพ์ครับ

20. KittiWit.C

KittiWit.C เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนจำนวนเงินไปก่อน 600 บาทน่ะครับ ถ้ามีเงินเพิ่มมาก็จะโอนไปเพิ่มน่ะครับ ส่วนพระที่รับถ้ายังมีพระของหลวงปู่เทพโลกอุดรอยู่ก็เมตตาด้วยน่ะครับ
    กรุณาจัดส่งไปที่
    นายปรีชา ชื่นอารมณ์
    28/2 ถนนราษฎร์บำรุง ซ.10
    ต.ท่าข้าม อ.พุนพิน
    จ.สุราษฏร์ธานี
    84130

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้