ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ....และขอกราบอนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้วตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบัน ขอเป็นปัจจัยหนุนนำให้ข้าพเจ้า เข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ

2. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะครับ คงต้องลองปรึกษายายผีป่าอีกทีครับ ดูเหมือนเธอจะมีแบบอยู่ในใจแล้วมั้งครับ

4. tamsak

22
    ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ หลังงานทอดผ้าป่าแล้ว ผมจะส่งพระกรุหลวงปู่เทพโลกอุดรไปให้ตามที่อยู่ที่แจ้งไว้นะครับ

5. tamsak

22
    up date ยอดเงินที่มีผู้ร่วมทำบุญผ่านบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร เพื่อพระพุทธศาสนา บัญชีเลขที่ 081 - 2 - 47871 - 6 ตั้งแต่วันที่ 22 ธ.ค.2548 - 23 ธ.ค.2548

ยอดยกมาจำนวนเงิน 104,710.50 บาท

22/12/05 จำนวน 200 บาท 2000S
    22/12/05 จำนวน 2,153 บาท 0639D
    22/12/05 จำนวน 200 บาท 2000S
    22/12/05 จำนวน 2,000 บาท 77160
    22/12/05 จำนวน 1,700 บาท 2000S
    22/12/05 จำนวน 100 บาท 2000S
    23/12/05 จำนวน 1,000 บาท 0390C
    23/12/05 จำนวน 2,000 บาท 77150
    23/12/05 จำนวน 1,000 บาท 77150
    23/12/05 จำนวน 350 บาท 77150
    23/12/05 จำนวน 500 บาท 1494C
    23/12/05 จำนวน 700 บาท 1494C
    23/12/05 จำนวน 200 บาท 1494C

รวมจำนวนเงินทั้งสิ้น 116,813.50 บาท

ผมขอกราบโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ได้ร่วมกันทำบุญทอดผ้าป่าสร้างบันไดนาคราช 7 เศียร ในครั้งนี้

ผมได้ทำการถอนเงินจากบัญชี จำนวน 116,800 บาท (หนึ่งแสนหนึ่งหมื่นหกพันแปดร้อยบาทถ้วน) เพื่อนำไปถวายผ้าป่าในวันเสาร์ที่ 24 ธันวาคม 2548 ที่สำนักสงฆ์ถ้ำทะลุ ตามเจตนารมณ์ในการทำบุญครั้งนี้

คงเหลือเงินในบัญชี 13.50 บาท (เดิมตั้งใจให้เหลือ 13.00 บาท เพื่อให้เป็น lucky number จะได้เอาไว้คอยรับเงินทำบุญจากผู้มีจิตศรัทธาต่อไปตามที่หลวงพี่แสงชัยท่านแนะนำให้เปิดบัญชีทิ้งไว้ แต่เจ้าหน้าที่ธนาคาร key ตัวเลขผิด จึงทำให้ยังคงมีเศษสตางค์ติดไว้ในบัญชีดังที่เห็น)

จากการสำรวจคร่าวๆ คาดว่า ยอดเงินทำบุญที่จะได้ เมื่อรวมทุกบัญชีและทุกสายแล้ว ไม่ต่ำกว่า 200,000 บาท แน่นอนแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2005
  6. ดวงแก้ว

ดวงแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2005
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

7. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายครับ ใช่ครับ ผม วิเชียร นัตถิปัญญาครับ
    ช่วยจัดส่งวัตถุมงคลเพื่อแจกจ่ายให้ผู้ร่วมบุญด้วยครับ ตามที่อยู่

479/427 ซ.สุทธิพร ถ.ประชาสงเคราะห์
    แขวง ดินแดง เขต ดินแดง
    กรุงเทพฯ10400

ขอโทษด้วยครับที่สองสามวันนี้ไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ

สวัสดีมากครับ

8. golfpy

golfpy เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาบุญด้วยอีกคนครับ
    ผมได้โอนเงินเข้าบัญชี พระแสงชัยเป็นที่เรียบร้อยแล้วเมื่อวันที่ 23 ธันวาคม เป็นเงิน 1,000 บาท และตัวผมได้รับพระแล้วเรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณมากครับ และถ้าหากผมเองปัจจัยเพิ่มผมจะทยอยส่งไปเข้าบัญชีเรื่อยๆนะครับ

9. เวอร์โก้ชากะ

เวอร์โก้ชากะ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากใจฟูอิ่มและรู้สึกสบายใจขึ้นมาเฉยๆหลังจากได้รับพระ อาจเป็นอำนาจแห่งพุทธานุภาพก็ได้นะครับ ขอโมทนากับทีมงานสร้างบันไดนาคราชและผู้ร่วมบุญทุกท่าน ขอให้สุขใจและสุขกายยิ่งๆขึ้นไปทุกท่าน เทอญญ...สาธุ

เราจะรู้คุณค่าของแขนขา ตาหู จมูกปาก และอวัยวะต่างๆได้อย่างแท้จริง..................ก็ต่อเมื่อเราได้สูญเสียมันไปแล้ว
    เราจะรู้คุณค่าของการได้เกิดมาพบพระพุทธศาสนา(แต่ไม่ขวนขวายประกอบกองการกุศล มีทาน ศีล ภาวนาเป็นต้น)...................ก็ต่อเมื่อเราต้องเวียนว่ายอยู่ในอบายภูมิมีสัตว์นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉานเป็นต้นนั่นแล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2006
  10. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยค่ะ

ไม่มี ATM วันจันทร์ 26 ธค.48 โอนค่ะ ร่วมทำบุญสร้างบันไดนาคฯ 500 บาท จะโอนเข้าบัญชีพระแสงชัย กนตสีโล 718-0-02509-7 (ทอดผ้าป่าไปแล้วแต่คงมีค่าใช้จ่ายต่อ) เคยคิดว่าจะทำ จนถึงวันศุกร์ 23 ธ.ค 48 ลืม ตั้งใจแล้วค่ะ

11. tamsak

22
    กราบนมัสการเรียน เรียน ประธานฝ่ายสงฆ์ ประธานกรรมการร่วม รองกรรมการ กรรมการ และผู้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าทุกท่าน

กระผมขอแจ้งยอดเงินทำบุญที่รวบรวมได้จากผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านทั้งที่โอนเงินเข้าบัญชีของหลวงพี่แสงชัย บัญชีในนามผม และที่นำไปถวายด้วยตนเอง เมื่อวันเสาร์ที่ 24 ธันวาคม 2548 ณ สำนักสงฆ์ถ้ำทะลุ อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี รวมเป็นยอดเงินจำนวนทั้งสิ้น 262,500 บาท

กระผมขอกราบโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านมา ณ โอกาสนี้อีกครั้งหนึ่ง และด้วยอำนาจมหากุศลในครั้งนี้ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยได้โปรดดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวประสพความสุข ความเจริญ ในหน้าที่การงาน มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธนสารสมบัติทุกประการ ถ้ามาดแม้นท่านผู้ร่วมกระทำมหากุศลในครั้งนี้ปรารถนาซึ่งพระโพธิญาณก็ดี หรือพระโลกุตรธรรมในปัจจุบันชาติก็ดี ขอมหากุศลที่กระทำร่วมกันนี้จงให้ความมั่นคงเป็นพลวะปัจจัยหนุนนำให้ทุกๆท่านจงสมปรารถนาทุกประการอย่างสะดวกสบาย ไร้อุปสรรคทั้งปวง ในฉับพลันนี้ด้วยเทอญ

อนึ่ง แม้การทำบุญทอดผ้าป่าได้กระทำเสร็จสิ้นไปแล้ว แต่การสร้างบันไดนาคราชยังคงขาดปัจจัยอยู่อีกจำนวนมาก ดังนั้น ทีมงานทอดผ้าป่ายังคงเปิดรับผู้มีจิตศรัทธามาร่วมทำบุญนี้ต่อไปเรื่อยๆ จนกว่าการสร้างบันไดนาคราช 7 เศียร จะเสร็จสมบูรณ์ จึงกราบนมัสการเรียน เรียน มาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2005
  12. ปองจัง

ปองจัง เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยนะคร๊าบ
    [b-wai]

13. บ.ใบไม้

บ.ใบไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2005
    อนุโมทนา สาธุ

14. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ

เสียดายผมติดสอบบบ...

15. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

น้องหล๋านจ๋า...ยายส่งพระกรุปู่ใหญ่ไปให้ในนาม คุณ ปรีชา (คุณพ่อน้องหล๋าน ตามที่อยู่ที่แจ้งไว้ตั้งนานแล้วนะคะ ยายขึ้นชื่อไว้เสมอว่าส่งให้ใครบ้าง ช่วยตรวจสอบที่ไปรษณีย์อีกรอบดีไหมจ๊ะ ยายยังไม่มีพัสดุตีกลับเลยจ้า

ของน้องหล๋านส่งแบบอีเอ็มเอสด้วยนะถ้าจำไม่ผิด อนุโมทนาค่ะ

16. DevilBitch

อิ๊อิ๊..เจอแร้วง่ะ คนที่ทำให้มีการปิดยอดที่ครึกครื้นจนมีการเกทับกันไปกันมา แหม...ยายยังบอกหลวงพี่เล็กว่ายอด 33333 นี่เฮงนะเนี่ย[b-wai]

17. DevilBitch

อนุโมทนาค่ะ ได้รับแล้วค่ะ ต้องการพระสมเด็จไหมจ๊ะ โทรแจ้งที่อยู่ทางสายให้ยายหรือส่งเอสเอมเอสเข้ามือถือยายสิคะ[b-wai]

ตอนนี้ยายอยู่ต่างจังหวัดค่ะ และสุขภาพไม่ดี หายใจไม่ค่อยไหว จ๋งจั๋ยใกล้แระ อิอิ...เตรียมตัวเตรียมใจมากินข้าวต้มบ้านป่ายายเน้อ แหะๆ

ภาพงานทอดผ้าป่า มีคุณโมฆบุรุษถ่ายมามากทีเดียว และท่านอื่นๆด้วย กรุณานำภาพมาลงด้วยนะเจ้าคะ เดี๋ยวมีคนอยากเห็นเยอะเจ้าค่ะ

เมื่อวานยายต้องขออภัยด้วยค่ะ ที่ตะกุกตะกัก อาหารขาดตกบกพร่อง แถมแขกต้องมาต้มข้าวต้มกินเอง มาแกะมาเรียงอาหารกันเอง มีหลายท่านที่ไม่กล้าทาน เพราะไม่คุ้นเคยกับยายผีป่า ยายขอสัญญาว่าคราหน้า ยายจะตื่นตั้งแต่ตีหนึ่ง ขนาดพระอาจารย์เล็กยังรอผู้ช่วยเก๋มาตัดหญ้าไม่ไหว ก่อนวันงานท่านและพระลูกศิษย์หลายองค์ต้องมาทำความสะอาดวัด ถากถางหญ้ากวาดลานเอง สุดท้ายยายเลยด่าพ่อของลูกว่า งัยย่ะ รับปากพระแล้วผิดคำ อ้างติดนั่นติดี่ เค้าเลยละอายใจรีบไปเอาเครื่องไปช่วยตัดหญ้าเมื่อยายเดือด

แฟนยายบ่นว่ายายคุยสายทีน้านๆ อาหารเลยไม่เสร็จ แหม ยายผีป่าจ๋อยจะตายแระ ทำอยู่คนเดียว วันนั้นมีครัยท้องร่วงไหมจ๊ะ ดหสิจ้า...อย่าแช่งยายเน้อ คราหน้าจะทำให้ดีกว่านี้จ้า

น้องเทพบุตรKiatKiat อย่าน้อยใจยายเน้อที่ไม่ได้นั่งรถน้องรัก เพราะยายจำต้องด่าพ่อของลูกระหว่างทางว่าที่ฉันง่วนคนเดียวจนทำอะไรไม่ทันเวลา เพราะพ่อเก๋เล่นสัญญาๆๆๆๆๆๆ ว่าจะทำ จะช่วย แต่ติดเรื่องอื่นๆ เลยไม่ช่วยงานวัดตรงเวลา แถมวันนั้น ไหนจะปลุกลูก แกะลูกมาแต่งตัว มาทำนั่นทำนี่ พ่อสามสาวยังไม่ตื่น พอตื่นมา โน่นไปนั่งยองๆ มองไร่มองสวนเล่นง่ะ นี่งานนี้มาระบายจ้า ห้ามมองยายว่าจอมบงการนะเจ้าคะ แหะๆ

ตอนเห็นเทพบุตรสองเกียรติครั้งแรก ยายคิดว่าถภาพในมิติหลอน ไม่คิดว่าน้องจะมาจริงๆ เลยมองแล้วยิ้มแล้วไม่ทัก คิดว่ามาในมิติงัยจ๊ะ ที่ไหนได้มาแตะตัวเจงๆ ถึงได้ อ้าว...น้องเทพบุตรสองเกียรติของยายเจงๆ ด้วยแฮะ มาได้งัยเนี่ย ยายตั้งจิตก่อนวันงานสองวันว่าอยากให้เทพบุตรสองเกียรติมา ยินดีด้วยที่น้องชายประสบความสำเร็จในการงานและ อิอิ มีแควนที่น่ารักและสวยเหมือนนางฟ้าด้วยนะ

พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน งัยจี เห็นตัวเจงๆ เป็นๆ ของยายผีป่าแระ ใครหัวตั้งชันจนผมร่วงก้อรีบๆไปรดน้ำมนต์เน้อ...มีใครบางคนบอกว่าตัวเจงทำไมโทรมจังเรย คนๆนี้น่าหยิกให้เนื้อเขียวง่ะ เค้าสวยทุกภพทุกชาติจนเบื่อแระ วันนั้นเกือบสะดุดกระโปรงล้มตกกะไดบ้านง่ะ (b-green)

18. DevilBitch

ขณะที่ยาบโพสไป ก้อป่วยไป หายใจไม่ไหว เอ้าต้องขออภัยด้วยนะจ๊ะหากไม่สามารถตอบได้ดีนัก และไม่ตอบทั่วทุกคน

วันนงานยายเอาพระหลวงปู่ใหญ่ที่ไม่มีคนโทรมาจองที่เหลือเพียงสามองค์ออกมาว่าใครอยากได้บ้าง ก้อหมดค่ะ และที่คนโทรจองแต่ไม่แจ้งที่อยู่อีก 7-8 องค์ยายควักมาดชว์ แต่โชว์ไปโชว์มาก้อหมดอีกค่ะ พระเจ้าอู่ทองท่านมอบเพชรพยานาคมากี่ถุงไม่ได้นับ ก้อหมด ยายก้อไม่ได้ด้วยง่ะ วันนี้ยายได้ของดีมาอีกค่ะ แต่มีจำนวนจำกัด เป็นคำหมากที่พระอภิญญาสูงองค์หนึ่งที่มรณะภาพไปแล้วท่านเคี้ยวจ่มคาถาพุทธคุณไว้ และได้กลายเป็นหิน(ไม่ใช่พระธาตุ) ยายได้รับจากชายคนหนึ่งที่เคยผูกพันกันมาหลายภพค่ะ (เจ็บใจง่ะนึกถึงทีไรอยากไปมุดน้ำช้อนตาย เซ็งง่ะ) ยายว่าจะเก็บไว้หนึ่งก้อน แล้วท่านใดที่อยากได้ไปบูชา ยายขอให้ติดต่อมานะคะ ซึ่งหาที่ไหนไม่ได้ง่ายนัก ไม่มีในแผงค้าพระใดๆ เอาเป็นว่าจะมีการประมูลดีไหมจ๊ะ (วัดครึ่งหนึ่งกรรมการครึ่งหนึ่ง อิอิ)

19. tamsak

22
    หนาย....มีอารายมั่งอ่ะ....เอามาโชว์หน่อยเด๊ะ.....(ping-love

20. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

นั่น ๆ อีกแล้ว

กลับมาจากสำนักสงฆ์ยังคิดถึงลูกแก้วจักรพรรดิ์ไม่หาย มีมาล่ออีกแล้วยาย.-*-
    คนอะไรของดีมาโปรดไม่รู้จักหยุดหย่อน เขาให้มา ยายก็แจกต่อไป นี่เห็นได้ชัดใน ทาน มิน่า ถึงได้มีมาอยู่เรื่อยๆ พิมพ์มาตั้งยาว สรุป ผมเอาก้อนนึง ^o^ 555

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้