เชิญชวนลูกศิษย์พระราชพรหมยาน ร่วมสืบสานงานก่อสร้าง ที่วัดโพธิ์เมืองปัก

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 22 กุมภาพันธ์ 2008.

1. channarong_wo

channarong_wo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวขอร่วมบุญปิดทองพระ เพื่อบูชาคุณ ครูบาอาจารย์ 2000 บาทครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    สาธุ

2. channarong_wo

channarong_wo เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะได้สะพานบุญจากคุณแก้วทั้งคุณปรีชา ทำให้ผมและครอบครัวได้มีโอกาสร่วมบุญปิดทอง เพื่อผลอันยิ่งใหญ่ในอนาคต ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    เช้าวันนี้ได้โอนตังเข้าบัญชีคุณปรีชา 2000 บาทเพื่อทำบุญปิดทอง ขอผลบุญนี้ลูกหลานหลวงปู่่ทุกท่านรวมถึงครอบครัวทุกคน จงมีส่วนแห่งผลบุญอันยิ่งใหญ่นี้นะครับ
    สาธุครับ

3. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ร่วมบุญปิดทองหลวงพ่อพระพลังแผ่นดิน พระประธานขนาด 9 ศอกและสร้างวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปัก 1000 บาท
    วันที่ทำรายการ 28/08/2556 ธ.ไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี นายปรีชา ตีคิยานันท์ เลขที่บัญชี 402-898534-3

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุๆๆ

4. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ;yoวันนี้ที่ ๓๐ ส.ค.๕๖ ไม่รู้จองหน้าไหน กันแล้วนี่ ไม่มีเวลาเข้ามา น้องปรีชา ตามที่คุยกัน ขอจอง ท้าวมหาราชทั้ง ๔ องค์ ๒ ชุดๆละ ๑๔,๐๐๐บาท อาจจะโอนให้ สัก๒๐,๐๐๐ก่อน เร็วๆนี้ครับโอนแล้ว จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับผม

5. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    โมทนาด้วยกับ ญาติธรรมทุกๆท่านน่ะครับ ผมไม่ค่อยได้เข้ามากระทู้นี้ เลย เเต่จะไปอั๊ปเดท ที่กระทู้พี่เเก้ว เเละ กระทู้บูชาท้าวมหาราชเเละท่านปู่ท่านย่าเเทนครับ

6. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว ขอร่วมบุญปิดทองหลวงพ่อพระพลังแผ่นดิน พระประธานขนาด 9 ศอก และ สร้างวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปัก และ ทุกงานบุญ รวม 500 บาท โอน 13/9 เวลา 14:14 น 13/9 SCB
    อิทังปุญญะผะลัง
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศผลบุญกุศลนี้แก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ และ อุทิศไปให้ทุกรูปทุกนาม ทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 16 ชั้นเทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสูรกาย สัตว์เดรัจฉาน และ ในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณ และ สรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มมีเวรซึ่งกันและกัน อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาบุญนี้ และพึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกันกับข้าพเจ้าจะได้รับ ณ กาลบัดนี้เทอญ ขอผลบุญบารมีที่ข้าพเจ้าเคยทำมา จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม สำเร็จมรรคผล เทอญ
    นิพพานะปัจจะโยโหตุ ปัจจุบันเนกาเล
    ขอเชิญทุกท่านร่วมโมทนาบุญ ครับ

7. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

กราบโมทนาด้วย น่ะครับ สาธุๆครับ

8. ศิษย์ปลายแถว

ผู้ร่วบุญสามารถโอนเข้าบัญชี

โปรดช่วยค่าส่ง 50 บาทครับ

ชื่อบัญชี นายปรีชา ตีคิยานันท์
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์
    สาขาเทสโก้ โลตัส โคราช2
    เลขที่บัญชี 402-899095-8
    โทร 081-7308187

*** ผลบุญอันใดที่ลูกๆและคณะที่ดำเนินการก่อสร้าง ตกแต่ง บูรณะวัดโพธิ์ นี้ ให้คำว่าไม่มีอย่าได้มีมีแก่ลูกๆ หลาน ขอให้ สะดวก ปลอดภัยทุกๆอย่าง จนกว่าจะเข้าถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ***

9. ลูกชายมหา

ลูกชายมหา เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันการสำรองท้าวมหาราชครับ
    อยู่โคราชครับ เดี๋ยวขับรถไปเอาที่วัดเองก็ได้ครับ ไม่ต้องส่ง

10. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเข้าบัญชีนี้ใช่ไหมครับ ขอจอง 5 องค์ นะครับ จะโอนให้เที่ยงวันนี้

11. sky1

sky1 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2015
    ร่วมทำบุญครับ
    เชิญชวนพี่ น้อง และ ลูกศิษย์พระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ร่วมสืบสานงานก่อสร้าง ที่วัดโพธิ์เมืองปักษ์ อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      36.4 KB
      เปิดดู:
      66
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2015