เชิญครับ ดูดวงฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sun army, 3 มีนาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sun army

sun army เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    มีเรื่องมาเตือนเกี่ยวกับภัยใกล้ตัว

เมื่อวานได้คุยกับสหายที่เคราพ

ท่านเตือนมาว่า ช่วงเวลาแห่งภับพิบัติ จะเกิดขึ้น นับแต่นี้ไปอีกประมาณ 5 ปี
    สิ่งที่จะเกิด ก็คือ
    1.ห่าลง(ผลกระทบจากกัมมตภาพรังสี)
    2.แผ่นดินไหว +พายุโคลน(สึนามิ)
    3.น้ำท่วม

ตอนนี้คือกาลยุคแล้วนะครับ
    หนังตัวอย่างฉายหมดแล้ว ต่อไปของจริง มาถึงล่ะ

นอกจากแผ่นดินไหว แผ่นดินแยก ยังมีแผ่นดินยุบด้วย ล่ะ

บริเวณที่เคยเกิด ก็จะเกิดอีก

กทม.มีสิทธิ จมน้ำ จว.แถบทะเล ก็มีสิทธิจมหาย

ให้หมั่นทำน้ำมนต์ ดื่มและอาบ
    โดยทำดังนี้
    1.นำพระกริ่งที่เคราพศรัทธา หรือพระพุทธรูป หรือ พระผงจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า หลวงพ่อ วัดท่าซุง
    2.พระคาถา อิติปิโส
    3.พระคาถาอิติปิโสฯ แปดทิศ
    4.พระคาถาชินบัญชร

ทำน้ำมนต์ดื่มและอาบเป็นประจำนะครับ ให้เป็นกิจวัตรเลยก็ดี

หากมีพิธีสะเดาะเคราะห์ต่อชะตา
    หรือเป่ายันต์เกราะเพชรอันนี้ก็หาโอกาสไปร่วมด้วยจะดีมาก

อีกอย่างคือให้หมั่นสวดมนต์ภาวนา สั่งสมอริยะทรัพย์ เตรียมพร้อมสำหรับที่พึ่งภายใน
    เรือที่จะทำให้เรารอดได้ก็คือ เรืออริยะทรัพย์ เรือบุญกุศล นี่ล่ะ
    ถ้าไม่รอด ก็ยังมีเสบียงไปต่อในภพชาติหน้า

ทำบุญแล้วระลึกถึงพระแม่ธรณี กวาดน้ำ อุทิศบุญแด่พระแม่ฯกันด้วยนะครับ
    ตอนนี้อาภรณ์พระแม่เป็นสีดำฯ แล้ว..

ขอให้โชคดีนะครับทุกท่าน

http://ainews1.com/article567.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2011
  2. จรุงจิต

จรุงจิต สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ สมกับที่รอคอย ^_^
    กระแสที่สัมผัสได้ตรงตามที่อาจารย์บอกค่ะ อบอุ่นให้ความคุ้มครอง จะลองทำตามที่แนะนำค่ะ

ส่วนเรื่องเตือนภัย ระวังน้ำ คิดว่าเป็นการดีที่อาจารย์เตือนค่ะ ใกล้เข้ามาทุกขณะแล้ว

3. aumzaza

aumzaza เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไงอะครับ
    ครูอาจารย์ที่ดูแลอะครับ
    แล้วท่านคือใครครับ
    ที่สำคัญผขขอบคุณที่ดูให้นะครับ
    ขอให้ท่านและทุกท่านที่อยู่ในเว็ปพลังจิตรอดพ้นภัยพิบัติไปได้ด้วยเทอญ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2011
  4. ศุภษา

ศุภษา Active Member

ขอรบกวนถามค่ะ
    1.การงาน
    2.การเงิน โชคลาภ
    ขอบพระคุณค่ะ

5. supavadee soseeda

supavadee soseeda สมาชิกใหม่

รบกวนช่วยดูดวงให้ด้วยนะคะ ช่วงนี้้ชีวิตกำลังมีปัญหา
    อยากทราบ
    1. เกี่ยวกับครอบครัว คู่ครอง
    2.การเงิน โชคลาภ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

6. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่า มะได้เข้ามาทักทายเลย สบายดีนะค๊า
    เมื่อวานไปทำบุญมาหลากหลายเลยทั้ง ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระ
    ปล่อยนก ปล่อยปลาไหล ให้อาหารปลา เอาบุญมากฝากกันนะค๊า

7. sun army

เดินหน้าต่อไปโดยไม่ต้องหวาดกลัว ตอนนี้คุณอยู่บนเส้นทางที่ถูกต้องแล้วนะครับ ถึงเวลาที่จะริเริ่มทำอะไรใหม่ๆ ทั้งธุระกิจใหม่ ล่ะทิ้งความกลัว ความกังวล
    แล้วลุยโลด

1.เกี่ยวกับผู้ใหญ่ท่านนี้ ร่วมมือกันได้นะครับ หมายถึงว่าจะสามารถทำงานร่วมกันได้ ในแง่ของผลประโยชน์ร่วมกัน

2.สำหรับคุณในเรื่องของการปฏิบัติ ต้องมุมานะในเป้าหมาย
    เท่าที่ดู คุณก็มี จิตสัมผัส ที่ละเอียด นี่ครับ
    สิ่งที่ควรแก้ไข ก็คือ รู้จักเคราพตัวเอง ล่ะทิ้งการกระทำที่ไม่ส่งผลดีที่จะเป็นสัญญาณให้ขาดความมั่นใจ

สู้ๆนะครับ :cool:

8. sun army

สาธุๆๆ อนุโมทนาบุญครับ

9. sun army

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ มีความฟุ้ง เยอะมั้ย
    เห็นกระแส ภายในชักนำ ให้ จิตกลับมาจับกับการภาวนานะครับ
    จะได้ไม่อึุดอัด
    ปัญหาตอนนี้คือ มีความเข้าใจ แต่ยังฟุ้งอยู่

ผลที่รอคอยใกล้ถึงเวลาของเค้าแล้วนะ ไม่ต้องเร่ง บางอย่างก็ต้องใช้เวลา
    เหมือนบ่มผลไม้ล่ะ ถ้าผลไม้สุก ยังไงก็ต้อง ร่วงหล่นลงมาให้ได้ลิ้มลอง

เรื่องของน้อง(ลูกสาว) ไม่ต้องกังวลกับเึค้ามานะครับ มีความสุขซ่ะตั้งแต่ตอนนี้
    เป็นช่วงเวลา แห่งการเรียนรู้สึกสำหรับเค้านะครับ

^_____^

10. sun army

1. เรื่องคดีความหนนี้ดูไม่ค่อยดีเลยครับ

2.เรื่องที่ดิน ภายในช่วงเวลาตั้งแต่ 2- 6 เดือนนี้ครับ จะมีคนมาติดต่อ
    แต่อาจจะไม่้ได้ราคาตามที่ต้องการนักนะครับ

อีกเรื่องที่เสริมสำหรับคุณ ให้สวดมนต์ภาวนามากๆ
    ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณเคราพนับถือคุ้มครอง
    ขอให้เรื่องคดีความครั้งนี้ ผ่านพ้นด้วยดี

เท่าที่ดูเหมือนจะมีกระแสเทพ ที่ท่านพอจะสงเคราะห์ได้อยู่
    แต่ตอนนี้ผมไม่ทราบจริงๆ ว่าท่านใด

ขอบารมีแห่งสิ่งศักดิ์สิทธิื์จงอำนวยอวยพรอันประเสริญแด่คุณนะึครับ

11. sun army

สถานะการณ์ของน้อง เหมือนกำกึ่ง ที่จะเลือกแนวทางอะไรสักอย่าง
    ที่ยังไม่แน่ใจอยู่ ช่วงนี้เป็นเวลาที่เหมาะสมที่จะลงมือแล้วนะครับ
    เลือกได้ แล้วจะได้ออกจากภาวะที่จำทนนั่นสักที

1.เรื่องธุระกิจของพ่อ เร็วๆนี้รู้สึกว่าคุณพ่อจะมีช่องทางใหม่ เกี่ยวกับเรื่องงานนะครับ ดูเหมือนกับการร่วมมือ กับ อีกฝ่ายนะครับ ไม่ได้ทำลำพัง
    ขอให้มีความเชื่อมั่นนะครับ แล้วจะผ่านไปด้วยดี

2.เรื่องความรักของน้อง น้องเป็นคนชอบสวดมนต์และปฏิบัติ ภาวนาเหรอครับ
    มองเห็นพระด้วย เกี่ยวกับมุมมองเรื่องความรักเหมือนน้องมีกำแพงในตัวเอง ทีจะไม่ออกไปพบเจอหรือ เริ่มต้นเรื่องทางความรัก นะครับ

จะพักเรื่องรักแล้ว พัฒนาจิตใจตนเอง ไปเรื่อยๆก่อน
    จำไว้อย่างนะครับ อย่าเอาตัวเองไปอยู่ร่วมกับปัญหา
    ถ้ามีปัญหา ก็ให้ถอยออกมาห่างๆ ไม่ใช่การหนีนะ แต่ถอยออกมาดู

บางทีจะมีไอเดียใหม่ๆ ทางออกใหม่ๆในการเปลี่ยนแปลงตรงนั้นได้ ^__^

เรื่องการปฏิบัติภาวนา ให้ทำไปเรื่อยๆนะครับ ไม่ต้องเร่ง ช้าแต่แน่นอนเน่อ

12. sun army

1.เกี่ยวกับเรื่องการเรียน ตัวคุณเองมีความเข้าใจ ในเรื่องการเรียน
    หัวดี ช่วงนี้เ้ป็นช่วงเวลาแห่งการเปลี่ยนแปลง ต้องกระตื้อรือล้นมากๆนะครับ
    มีความรักอยู่ในช่วงนี้มั้ยครับ ยังไงก็อย่าให้เสียเรียนเน่อ

เกี่บงกับการงานที่คุณถามด้วยเหมือนภาพต่อ ตอนนี้มีเป้าหมายไว้หรือยังครับ
    เท่าทีดู ภาพที่วาดไว้ ยังไม่มีความชัดเจนพอ เป็นความคิด อยู่มากๆ
    ตรงนีั้้ระวังจะฟุ้งไปนะ ทำเหตุดี เด๋วผลที่ตามมาก็จะดี กำหนดเป้าหมายเอาไว้แล้ว มุ่งไปเลย

2.เรื่องความรัก นี่ก้ไม่ชัดเจนครับ เหมือนมีเลห์เหลี่ยมกลลวง
    ตรงนี้ยังหาความจริงใจไม่ได้เลยครับ

13. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    หวัดดีคุณ sun สบายดีหรือเปล่าค่ะช่วงนี้ไม่ได้สวดมนต์เลยได้แต่ถือศิล5
    รู้สึกไม่สบายใจเลยเพื่อนเราบางคนว่าเราแปลกๆคือสวดมนต์ถือศิล5เค้าว่าเราแปลกว่าเป็นพวกเล่นของเราไม่ชอบเลยนะแต่ไม่รู้จะอธิบายยังไงแต่ไม่สวดมนต์ไม่เกี่ยวกับเพื่อนนะขี้เกียจเองอิอิ

14. sun army

การสอบ
    แลดูเหมือนต้องใช้กลยุทธ์ในการสอบแล้วครับ
    เท่าที่ดู ก็มีโอกาสผ่านนะ ต้องอดทน มุมานะต่อไป
    บางครั้งการอด ทน การรอคอย นี่เป็นบททดสอบที่ดีสำหรับตัวเราอย่างหนึ่ง
    ข้อดีก้คือทำให้เราแกร่งขึ้น

สู้ๆนะครับ

15. sun army

5555+ สบายดีมั้ยครับ ระลึกถึงอยู่นะครับ ^____^

16. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ระลึกถึงเหมือนกันค่ะจริงๆนะ

17. sun army

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังครับ

ถือว่าการตอบนี้เป็นของขวัญวันเกิดย้อนหลังแล้วกันนะครับ ^__^

ช่วงนี้รู้สึกเหมือนมีสภาวะที่เกี่ยวข้องกับสุขภาพมั้ยครับ
    เหมือนมีกระแสที่ผ่านเข้ามา ส่งผลกับร่างกาย
    ตัวคุณเอง มีความสามารถทางจิตวิญญาณอยู่นะครับ
    มีสื่อ หรือ สัมผัส ที่ดี ช่วงนี้อาจจะรู้สึกอึดอัดไปบ้าง
    แต่ เส้นทางที่ดำเนินอยู่ ก็มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านช่วยชี้นำอยู่นะครับ
    สู้ๆนะ ช่วงเวลาแห่งการเริ่มต้นใหม่ๆ ใกล้มาแล้ว

อ่อ อีกข้อที่เห็นสำหรับคุณ เรื่องความกังวล หรือ ความทรงจำ
    ที่คอยรบกวนความรู้สึก ก็ไม่จำเป็นต้องใส่ใจกับมันมากนักนะครับ
    เด๋็วจะทำให้ ไม่มีความสุขเอาซ่ะเปล่าๆ ^__^

อีกเรื่องสำหรับคุณเลย คือ ให้รู้จักดูแลตัวเองนะ คิดใคร่ครวญในสิ่งที่จะทำ
    และ ก็ควรหลีกเลี่ยงที่จะไปในที่ๆ ไม่เหมาะกับเราด้วยนะครับ

อย่าลืมอีกอย่างให้มีความเชื่อมั่น ศรัทธาในตนเอง
    วิถีที่ดีงามและความศรัทธาในตัวเรา
    จะดึงดูดสิ่งๆ เข้ามาหาเองนะ

1.ใกล้จะถึงวันเกิดแล้ว 5 เมษานี้จะมีอะไรดีๆเข้ามาเปลี่ยนแปลงชีวิตให้ดีขึ้น(มากกว่านี้)รึเปล่าค๊ะ

อิอิ มีครับใกล้มีสิ่งดีๆ เข้ามาแล้ว ช่วงนี้คิดจะลงมือทำอะไรหรือเปล่าครับ
    ถ้าจะทำก็ลงมือได้เลยครับ จะได้รับความสำเร็จด้วยดี
    ทั้งลาภผล และเงินทอง ขอให้มีความเชื่อมั่น และมั่นใจนะครับ

2.ครอบครัวและการปฏิบัติธรรมที่ถูกกับจริต

การปฏิบัติธรรม ออกจากความกลัวให้ได้นะครับ
    แล้วจะมีผลแห่งการเปลี่ยนแปลงสำหรับคุณ สาธุด้วยครับ

^______^

18. sun army

อ่ะ ม่ะ เห็นรออยู่นานแล้ว

มีครับ ..... ถ้าได้สงสัยต้องไปอยู่ในป่าด้วยนะครับ

เห็นเหมือนพระธุดงค์ ไม่งั้นก็ไปทางแนวฤาษีเลย

คุณมีของเก่าครับ ชัดเจนมาก

ตั้งใจ จับจ้องที่เป้าหมายแล้วลุยเลยครับ

สาธุล่วงหน้าครับ

19. helioliotrope

helioliotrope เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอบพระคุณค่ะ
    แต่ไม่เข้าใจ สถานการณ์อะไรอ่าคะ ลงมือ เลือกได้ ภาวะจำทน

20. Graph

Graph สมาชิกใหม่

ขอความกรุณาด้วยค่ะ
    เกิด 8 มิถุนายน 2530
    -กำลังตัดสินใจไปเรียนต่อกับแฟนที่ต่างประเทศ ช่วงเดือนมิถุนายน-ธันวาคมปีนี้
    อยากทราบว่าจะมีปัญหากับแฟนระหว่างนี้มั้ยค่ะ
    -หรือว่าไปเรียนอเมริกากับเพื่อนดีค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้