เชิญครับ ดูดวงฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sun army, 3 มีนาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sun army

sun army เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011

^_____^ สวัสดีครับป้าฯ

ลัดคิวให้ป้าก่้อน เกรงป้าจะร้อนใจ

ที่ผ่านมาป้าฯรู้มั้ยป้ามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านดูแลอยู่ ดังนั้น ไม่ต้องไปหาอะไรเพิ่มแล้วนะครับ สิ่งที่ควรปรับปรุง ก็คือตัวเราเอง

ปัญหา ตรงนี้เหมือนมาจากความหรูหรา หรือ ใจโต ใจถึงของป้าฯนะครับ
    ช่้วงนี้ประคับประคอง สถานะการณ์ไปก่อนนะครับ ยังไปรอด
    แต่ป้าฯก็ต้องแก้ไขตัวเองด้วย

ตอนนี่้เหมือนกับว่ามีความเกี่ยวข้อง เกี่ยวกับเรื่องคดีความหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ ท่านว่าสถานะการณ์จะคลี่คลายด้วยดี
    ให้ปล่อยวาง ทำใจให้สบายๆ สวดมนต์ ทำจิตใจให้เป็นกุศลๆ

เด๋วทุกสิ่ง ทุกอย่างก็จะผ่านไปด้วยดีครับ

2. Zubat

Zubat Active Member

20 กันยายน 2005
    ขอบคุณมากครับพี่ซันที่ช่วยดูดวง ช่วยชี้แนะทางให้ ขอบคุณมากครับ

3. sun army

ด้วยความยินดีครับ หากมีอะไรจะถามเพิ่มเติม ก็โพสถามไว้นะครับ
    จะเข้ามาตอบให้ครับ

ขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ขอให้คุณ Zubat จงมีความสุขสมหวังนะครับ

วันนี้ขอตัวก่อนครับ

4. Gobshite

Gobshite เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนอีกครั้งนะครั
    การเรียน เรื่องการปฏิบัติ
    โปรดชี้เเนะด้วยครับผมกังวลมากเพราะทุกคนก็หวังที่ผมสูง
    คนรักเก่านี้มีสิทธิ์รีเทริน์ไหมครับ อิ่อิ่

ขอคำเเนะนำด้วยครับ

กราบขอบพระคุณอย่างสูงจริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2011
  5. littlelotus

littlelotus สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ***ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยดูให้ค่ะ ขอให้อานิสงค์ครั้งนี้ส่งผลให้คุณ sun army มีความเจริญทัั้งทางโลกและทางธรรมนะค่ะ

คุณดอกบัวแห่งปัญญา ระยะนี้ให้ระวังกับเรื่องความดื้อของคุณนะครับ เพราะผลจากความดื้นนั่นจะนำมาซึ่งความเครียด(จากคนไม่หวังดี) ความกังวล และความเศร้าใจ ดังนั้นในการตัดสินใจอะไร อย่าเอาแต่ตัวเองเป็นหลักใหญ่ครับ ปรึกษาผู้ใหญ่บ้าง เน่อ
    ***ค่ะ จะพยายามไม่ยึดตัวเองเป็นหลักและคอยเข้าหาผู้ใหญ่ค่ะ
    1.เรื่องการเรียน ภาพรวมดีเชียว มีอะไรน่ากังวลครับ
    ท่านบอกว่าให้คุณมีความสุขได้แล้ว อะไร ที่เป็นความกังวลก็ทิ้งมันไปเลย
    ต่อไปนี้จะมีความเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น
    ***ค่ะ สาธุ ^___^ จะพยายามไม่กังวลค่ะ
    2.เรื่องเนื้อคู่ มีโอกาสพบเจอนะครับ อันนี้ค่อนข้างชัดเจนเลย
    ถ้ายังไม่มี นับจากนี้อีก 6 เดือนครับ จะเจอแล้วล่ะ เท่จริงๆ
    ***ฮ่าๆๆ เขินจริงๆ เดี๊ยวจะนับวันรอเลยค่ะ (พูดเล่นค่ะ)
    3.เรื่องการปฏิบัติท่านว่า ทำดีแล้วครับ มีการพัฒนาขึ้น
    แม้นจะกังวลเรื่องความไม่สงบ หรือ นิ่งก็เถอะ
    แต่ให้รู้ไว้นะ ว่าทั้งหมดนั้นเป็นเพียงสภาวะ เป็นธรรมชาติจริงๆ
    ความเป็นธรรมชาติเค้าย่อมมีลักษณะ ที่แปรเปลี่ยนเสมอๆ
    ช่วงนี้จะไปทำบุญที่ไหนป่าว ถ้าจะไปก็ไปได้นะครับ อนุโมทนาครับ
    ***ชอบมากค่ะที่คุณ sun army บอก ก็จะเตือนตัวเองว่าเป็นสภาวะที่เปลี่ยนแปลงได้เสมอ ส่วนเรื่องบุญนั้น ไม่ได้ไปทำด้วยตัวเองหรอกค่ะ เพราะไม่ได้อยู่ประเทศไทย ได้แต่ฝากพี่สาวช่วยทำบุณให้ เดือนนี้ได้ร่วมเงินบริจาคซื้อของใช้เข้าวัดที่อยู่ทางภาคอีสาน อนุโมทนาผลบุญนี้ด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2011
  6. namsaidee

namsaidee Active Member

รบกวนด้วยคนค่้ะ อยากทราบเรื่องโชคลาภและสุขภาพค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

7. pipehiso

pipehiso เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    ขอบคุณครับ "แต่ระวังไปได้แฟนชาวบ้านเค้านะ" เรื่องพรรค์นี้ผมคงโดนยิงแน่ ๆ เลย:'( อิอิ

วันนี้โอนเงินช่วยญี่ปุ่น ร้อยบาท กดโมทนากันครับ

8. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนรู้ใจป้าเลยนะคะ ร้อนใจจริงๆ ค่ะ ตอนนี้ที่ทำอยู่คือพยายามสวดมนต์ทุกคืนค่ะ จริงค่ะกำลังถูกฟ้องอยู่ค่ะ แต่ก็พยายามไม่เครียดค่ะเพราะเราผิดเอง
    ขอบคุณมากค่ะ ป้าตั้งจิตถึงคุณฯ แล้วคุณก็ลัดคิวให้ป้าฯ เกินคำบรรยายค่ะ
    ขอให้ทุกอย่างเป็นไปตามที่ คุณแนะนำ ขอบคุณจริงๆ ค่ะ กำลังใจเพียงนิดก็ช่วยให้ป้าสู้แล้วค่ะ

9. littlelotus

จิตหนอจิต ใจหนอใจ จิตใจคนเรานั่นยากที่จะหยั่งรู้ ยากที่จะเข้าใจ หากสภาวะเปลี่ยน ทำให้จิตใจหม่นหมอง ควรทำอย่างไรดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

10. sun army

คุณดอกบัวแห่งปัญญา

สภาวะทั้งปวงล้วนแต่มีความสมบรูณ์อยู่แล้ว
    แต่ที่ผิดปกติ ก็เพราะ ต้องการนอกเหนือจากนั้น

คุณดอกบัว ลองนึกภาพบนฟ้านะ

เปรียบใจเราเป็นท้องฟ้า สภาวะที่จร มาทั้งหลายเป็นเฆม
    เมฆแปรเปลี่ยน ตามธรรมชาติ ตามสภาวะ ถ้า ท้องฟ้า ไปยึดเมฆ ให้เป็นฟ้า
    ก็ไม่ได้้ เพราะธรรมชาติของเมฆไม่ใช่ฟ้า
    แต่ว่าเมฆอาศัยฟ้าในการแสดงตน เปรียบเหมือนท้องฟ้า
    ที่ไม่เป็นทุกข์ เพราะการแปรเปลี่ยนของเมฆฉันท์ใด
    ผู้ปฏิบัติก็ควรรู้สภาวะที่ปรากฏด้วยความเป็นจริงฉันท์นั้น

เช่นกัน สภาวะที่ปรากฏในใจขณะนี้ ก็เกิดตาม เหตุ ตามปัจจัยที่มากระทบ
    ถ้ายึดถือสภาวะ นั้นๆเป็นเราเสีย ก็จะเกิดความทุกข์เศร้าใจ
    ก็เพราะ สภาวะทั้งปวงนั่นไม่เที่ยง แปรเปลี่ยนเป็นธรรมชาติ
    ยึุดเ้มื่อใด ก็ทุกข์เมื่อนั้น

ค่อยๆเรียนรู้ไปครับ ^_________^

ปล.พึ่งทราบเหมือนกันว่าคุณดอกบัวอยู่ต่างแดน
    เห็นไกลๆ นึกว่าจะมีการเดินทางซ่ะอีก

ขอให้โชคดีนะครับ

11. littlelotus

ขอบคุณมากเลยค่ะ จริงๆด้วยค่ะ ยึดเมื่อใด ก็ทุกข์เมื่อนั้น วันนี้รู็สึกเช่นนี้ แค่หยุดสงสัยว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ ก็ถือว่ายึดแล้วใช่ไหมค่ะ ยิ่งสงสัยมากก็ยึดมากใช่หรือเปล่าค่ะ

คุณ sun army ค่ะ ช่วยแนะนำหนังสือธรรมะให้สักเล่มได้ไหมค่ะ อยากจะมีไว้อ่านตอนก่อนนอน เล่มไหนดีค่ะที่อ่านเข้าใจง่ายๆ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ปล. ถ้างานชิ้นนี้ผ่านไปด้วยดี ก็จะกลับเมืองไทยตอนกรกฎาคมนี้ค่ะ ถ้าไม่ผ่านก็จะต้องมีเรื่องให้ต้องคิดอีกมากมาย ตอนนี้คิดถึงเมืองไทยและอาหารพื้นบ้านมากๆค่ะ

อนุโมทนาสาธุค่ะ ^___^

12. sun army

คุณดอกบัวฯ คงได้กลับ กค.นี้ล่ะ

ยินดีต้อบรับกลับบ้านล่วงหน้า อิอิ

เรื่องคู่ เท่าที่ดู ภายในระยะเวลา 6 เดือนนะครับ
    ไม่ใช่ รอ ครบ 6 เดือนแล้วถึงปรากฏกาย แฮ่ๆ

สำหรับหนังสือ ตอนนี้ยังคิดไม่ออกเลยครับ
    เอาไว้คิดได้ จะมาแน่ะนำ นะ

อนุโมทนากับคุณเช่นกัน

13. sun army

^______^ สู้ๆครับ ไว้มีเวลามากกว่านี้จะดูรายละเอียดให้อีกนะครับ

แต่ถ้ามีอะไรจะถามก็โพสไว้นะครับ จะมาตอบให้ครับ

14. sun army

อนุโมทนาครับ คุณหนุ่มบางซ่อน

15. tonmaiae

tonmaiae สมาชิก

คุณซัน อย่าลืมคิวเอ๋นะคะ ก่อนหน้าโน้น ถามเรื่องค้าขายนะคะ

16. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนหน่อยครับพี่ซัน
    1.ผมจะทำงานเกี่ยวกับอะไรดีอะไรดี ดวงผมจะได้เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจมั๊ยครับ(ชีวิตนี้ผมจะได้เป็นมั๊ยครับพี่ซัน)

2.สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่คุ้มครองผมน่ะครับพี่คือผมรับขันธ์มานานมากแล้วอะครับเป็นขันธ์5ใบนึงที่ใส่ข้าวดอกบัวปลอมแล้วก็มีธูปเทียนและพันผ้าสามสีอะครับ อาผมเคยให้ผมไปรับกับอาจารย์คนนึงเค้าก็ไม่ได้บอกอะไรเลยบอกว่าให้เอาไปขึ้นหิ้งเฉยๆ ให้บูชาถือว่ามีครูบาอาจารย์แล้ว แล้วก็มาตอนปัจจุบันนี้2-3ปีมานี้ผมถวายขันธ์9ให้แก่พระอาจารย์ที่ไหว้ครูประจำปีทุกปีอะครับ(หวังว่าพี่คงเข้าใจ)ที่เป็นบายศรีน่ะครับ ผมไม่ทราบว่าจะเป็นผลเสียหรือไม่อย่างไรแล้วต้องทำตัวอย่างไรบ้างน่ะครับ ก็คือเลยว่าผมไม่รู้ว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านเป็นอะไรยังไง แล้วควรจะปฏิบัติตัวอย่างไรให้ชีวิตดีขึ้น เพราะผมเป็นคนอารมณ์หงุดหงิดง่ายมากทั้งที่ใฝ่ธรรมะอะครับ แล้ววันพระวันโกนผมจะต้องอยากกินเหล้ากินเบียร์มากเป็นพิเศษ รบกวนพี่ซันช่วยผมทีนะครับ

ขอบคุณพี่ซันมากมายเลยครับ

เกิดวันพุธ(กลางคืน) 23/ธ.ค/2530

อิอิ ทำใหม่2อันเลยกลัวพี่ไม่เห็น^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2011
  17. sun army

สวัสดีครับ อาม เรื่องนี้เท่าที่ดู ท่านว่าพ้นนะครับ
    และได้รับคำแน่ะนำมา ให้ปฏิบัติธรรม สัก 7 วัน
    และเป็นไปได้ในวันพระ ก็สมาทานศิล 8 งดทานเนื้อสัตว์ในวันพระ

ใช้เวลาสัก 11 วันพระ แล้วอุทิศบุญให้ก่ะเค้า

หมายถึงนายและแฟนทำร่วมกันนะ(ถ้ารักก็ต้องช่วยกัน)
    อะไรที่ผ่านไปแล้ว เรากลับไปแก้ไขไม่ได้
    สิ่งที่ทำได้ก็คือปัจจุบัน ที่ผิดพลาดเป็นบทเรียน
    ให้เรียนรู้ เพื่อจะได้ไม่ผิดพลาดซ้ำอีก

ถ้าทำตามที่แน่ะนำนะครับ อะไรๆ จะดีขึ้นครับ

18. sun army

1.เรื่องที่ตัดสินใจทำไปขณะนี้ ช่วงแรกคงมีความเศร้าใจพอสมควรเลยครับ
    ต่อไปก็จะค่อยทำความเข้าใจ มากขึ้น และคงยิ้มได้ในท้ายที่สุดครับ

2.ทำธุระกิจอะไรดี เท่าที่ดู ยังไม่เหมาะในช่วงนี้ครับ งานที่เกี่ยวข้องกับคุณ
    อยู่ในเรื่องการรักษา เรื่องการบำบัด เรื่องยา แต่อย่าพึ่งเริ่มเลยครับ รอไปก่อน
    เลยกลางปีแล้วมาถามใหม่นะ

3.งานประจำ ก็ค่อนข้างเหนื่อยหน่อย แต่ทำให้เราได้ฝึกจิตไปด้วย
    อดทนทำงานนี้ไปก่อนนะครับ ระหว่างนี้ก็มองดูลู่ทางไปด้วยนะ
    คุณมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอยู่ ชอบสวดมนต์มั้ยครับ ^___^

19. sun army

1. มีโอกาสสูงครับ ^____^ ขอให้มุ่งมั่น นะครับ เห็นทางสว่างเชียว
    (ฝากเนื้อฝากตัวด้วยเน่อ อิอิ)

2.เห็นการเฉลิมฉลองอยู่ คงเป็นงานแต่งงานกระมั้ง ^__^

มีคำแน่ะนำสำหรับคุณด้วยนะครับ
    ทั้งหมด ทั้งมวล นั้นมีผลจากการสร้างภาพภายในใจ
    ดังนั้น มุมมองดีๆ ที่คุณสร้างขึ้นก็มีผล ด้วยเช่นกัน
    ที่บอกแบบนี้ เพื่อจะสรุปว่า คุณมีความสามารถที่จะไปถึงจุดที่คุณตั้งเป้าไว้ครับ

20. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ขอรบกวนด้วยครับ
    1. เรื่องจะหารายได้ระหว่างเรียนด้วยการดูดวงไพ่ยิปซี จะดีไม่ดี แล้วจะเป็นอย่างไรบ้างครับ
    2. เรื่องรักๆ กับคนที่มองๆอยู่นี่จะเป็นอย่างไรบ้างครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้