เงารัก นิม กะ คุณพี่ม้าซสะเบิ้ลลล

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย น.นิมมานรดี, 19 มิถุนายน 2008.

1. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.343281/[/MUSIC]

หยิบมาจากหน้า๑ ให้เลยแล้วกันค่ะ ^_^

2. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ขอบคุณค่ะ คุณligore
    นิมก็รู้ว่าคุณหายไป จึงส่งกระแสจิตไปตามค่ะ อิอิ

3. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะป๋า ได้คอมมาแล้วนะ แต่ยังไม่ได้ต่อสาย พรุ่งนี้จะส่ง เพลงไปให้นะป๋า

4. น.นิมมานรดี

เดี๋ยวธิดาเงาะกระป๋อง จะลดน้ำหนักแล้ว ซำบายมาก ปกติก็กินเพื่ออยู่..อยู่แล้ว จึงมิมีปัญหา...แต่ช่วยไม่ได้ตรงที่มีแต่คนทักว่า หน้าใส หน้าเด็ก สวยกว่าเดิมน่ะตานัท..... :555: ใครว่ามีลูกแล้วแก่ ไม่จริ๊ง ไม่จริง ....555 โหะ โหะ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1290641" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>svpfe</TD><TD class=alt1>เหนื่อยมั๊ยก๊าบบบบบ ^^
    ร้องกันสองคนตั้งแต่เริ่มกินข้าวจนกินข้าวเสร็จ วนไปวนมาอยู่นี่แหละ เหอๆๆ

ช่างเป็นคู่ที่น่ารักเน๊อะ ^^ </TD></TR></TBODY></TABLE>

แหม..... จารย์ลุงกะจารย์หลาน มาโพสท์ติดๆกันเลยเนาะ
    คำชมของเธอ สองคนนี่ ถึงจะขมๆ ไปนิด แต่ก็ฮาดีอะ
    ว่าแต่ ช่วงที่เราไม่อยู่ ไปฮาที่กระทู้ไหนกันบ้างนี่..... จะได้ตามไปอ่าน

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1290672" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Hanashiขอบ</TD><TD class=alt1>(||)(||)(f)
    ดีใจจังค่ะ...คุณนิมกลับแล้ว..
    กลับมาพร้อมกับเสียงไพเราะ ๆ..เหมือนเดิม....
    คุณม้าซ...เสียงนุ่มจัง...
    เดี๋ยวขอโหลด ๆ กับไปฟังต่อที่บ้านค่ะ...
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

พี่มะลิก็บอกว่า ฮาน่าจัง ถามหา ขอบคุณนะคะ ที่คิดถึงเรา...
    ยังไม่ได้ไปฟัง ฮาน่าจังเลย แปะไว้ก่องนะ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1290699" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>j2ep</TD><TD class=alt1>เย้ๆ ได้ฟังเพลงของพี่นิม แล้ว
    คิดถึงจางเยย คุงคู

ช่วงนี้ ดูแลสุขภาพ ด้วยนะครับ

^^V </TD></TR></TBODY></TABLE>

เป็นไงบ้าง น้องรักหนุ่มน้อย ทั้งสาม เจ้าจิ๊ป เจ้านัทตี้ เจ้ามะระน้อย
    คิดถึง เดี๋ยวแว่บๆได้ จะไปฟังเพลงจิ๊ปนะจ๊ะ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1290750" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>AddWassana</TD><TD class=alt1>ขอบคุณสำหรับเพลงเพราะๆหวานๆนี้ค่ะ...ร้องเพราะทั้งคู่...สมที่รอคอยนาน
    ขอบคุณค่ะ พี่แอ๊ด ขอบคุณสำหรับกระเช้านะคะ น่ารักจังเลย

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1290808" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>deneta</TD><TD class=alt1>กลับก็มีเพลงให้หายคิดถึงเลย เยี่ยมจริงๆ มืออาชีพเลย

ขอบคุณค่ะ พี่ deneta ขอบคุณนะคะ สำหรับ รูปสวยๆ ทุกรูปค่ะพี่

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1290876" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>nungnung</TD><TD class=alt1>ชอบมากเลยครับ ฟังเพลินเลย
    ร้องได้ดีกว่าต้นฉบับทั้งสองท่านครับ
    -ในversionนี้ของคุณต้อมกับคุณปุ้ย จริงๆผมนึกมานานแล้วครับว่าเสียงของพี่นิมนอกจากจะคล้ายหลายๆคนแล้วก็มีคุณปุ้ยคนนี้อีกคนครับที่เสียงคล้ายกับพี่นิมมากๆ เรียกว่าสลับกันร้องคนละท่อนยังไม่รู้ว่าใครร้องครับ
    -ผมชอบเสียงพี่นิมร้องเพลงนี้มากกว่าที่คุณอิ๋ว เพ็ญพโยมร้องไว้ในต้นฉบับแท้อีกครับฟังแล้วนุ่มนวลละมุนละไมกว่าครับ
    -พี่มาสร้องเพลงนี้ในversionใหม่ ก็ชอบมากกว่าที่ร้องโดยคุณต้อมครับ ร้องได้ทุ้มนุ่มกว่าครับ ส่วนต้นฉบับแท้ที่ร้องโดยคนต่างชาตินั้นคงสู้พี่มาสไม่ได้อยู่แล้วครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ น้องหนึ่ง พี่คิดแล้ว ว่าน้องหนึ่งต้องรู้จักเพลงนี้ดี ก็แหม..ทำนองจีนซะขนาดนี้ ขอบคุณ แทนพี่มาสด้วยนะคะ พี่ก็เห็นด้วยนะ พี่มาสเค้าเหมาะกับเพลงแบบนี้มากๆๆ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ
    ฮ้า.......เสียงพี่เหมือนปุ้ยเหรอ ... เวลาพี่ฟังเพลงเค้า พี่จะร้องไปอีกแนวเลย พี่ว่าเสียงเค้าแข็งไปหน่อยนะ อ้าว ไปติเค้าทะมายนี่ ก็ยอดขายถล่มทลายขนาดนั้น

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1290898" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>toorainyseason</TD><TD class=alt1>เพลงนี้ชอบมาก.ก.ก..กก.ก.ก..ก.ก..
    ฟังมาตอนเด็กเป็นเพลงคู่ที่หวานละมุน
    คุณนิมฯกับคุณ mazble นำมาร้องคู่กันได้เพราะจับใจ

ขอบคุณค่ะ แม่สาวหมูปิ้ง เอ่อ...รูป แทนตัว นี่น่ารักดีเนาะ...อิอิ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1290908" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>อดุลย์ เมธีกุล</TD><TD class=alt1>คิดถึงเสียงเพราะๆ ขอบคุณครับ ขอให้คุณแม่มือใหม่กับหลานมิลานสุขภาพแข็งแรงนะครับ แล้วถ่ายรูปหลานให้ดูบ้างนะครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ คุณ อดุลย์ ที่ข้ามห้องมาฟังเพลงนะคะ นิมก็วนๆ อยู่ห้องกฎแห่งกรรมน่ะค่ะ

5. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะ คุณวรวี ไม่เห็นโพสท์นานเลย สบายดีนะคะ
    นิมก็หายไปเหมือนกัน ....

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1291149" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>แจกัน</TD><TD class=alt1>ทำไม คุณนิม ไม่ไปเป็นนักร้องค่ะ เสียงระดับนี้แล้ว เสียงผู้ชาย ก้อเยี่ยม เหมาะกันมาก
    ร้องซะ ไม่อยากหาต้นฉบับฟังเลย ต้อง save ไว้ฟังแล้

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1291385" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>แจกัน</TD><TD class=alt1>กลับมาถึงบ้าน.. มาเซฟไว้ฟังที่บ้านด้วย.. ร้องคู่ก้นได้เหมาะยิ่ง ร้องคู่กันมาอีกนะคะ
    แจกันชอบเพลงคู่ ยิ่งตอนที่มีการร้องอ้อนกันนะ ถ้าได้คู่ร้องที่ส่งอารมณ์กันได้ดี
    ทำให้คนฟังนั่งอมยิ้มได้เลยล่ะ...

ขอบคุณค่ะ คุณแจกัน ขอบคุณแทนพี่มาสด้วยนะคะ

เคยมีเด็กๆ ถามแบบนี้เหมือนกัน ว่าทำไม คนเสียงดีๆ มีมากมาย ถึงไม่ได้เป็นนักร้อง ตอบง่ายมาก
    1 ความฝัน 2 โอกาส 3 ความสามารถ 4 ได้เพลงดี เหมาะสม โดนตลาด
    5 ทีมงานดี 6 การตลาดดี 7 สุดท้าย สำคัญมาก

ดวง ครับ ดวง .......

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1291209" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt1>

คุณแม่ มาโพสเพลง อิอิ ดีใจๆ ๆ ๆ ๆ พี่นิมมา พร้อมกับเพลงเพราะๆ

ชอบมากกกกกกกกกก ค่ะ เคยฟังแล้วตอนเด็กๆ แต่ลืมไปแล้วเพลงนี้

พี่นิม กับ พี่มาส ร้องคู่กัน ขอบอกว่าสุดยอดแห่งความไพเราะเลยค่ะ

เพลงนี้ เสียงพี่นิมสดใส ปิ๊งมากๆ ฟังแล้วปอ ก๊อ โดนสะกดตามเคยค่ะ

พี่มาสของพวกเราก็นุ่ม ละมุน ชวนเคลิ้มพอกันเลย แล้วนี่พี่มาสหายไปไหนละคะเนี่ย ???

คิดถึงทั้งคู่ นะค๊า

คุณแม่ คุณลูก ว่างๆ มาแว๊บๆ ให้เห็นหน้าเห็นตา ได้ยินเสียงกันบ้างนะคะ

คุณแม่คงจะยุ่งๆ ไม่ค่อยได้หลับได้นอนแล้วล่ะม้างช่วงนี้ ที่นี่เพื่อนปอสองคน

ก็เพิ่งคลอดลูก พร้อมๆ กันเลย คุณพ่อคุณแม่มือใหม่ไม่ค่อยได้นอนกันเล้ย หุหุ

ขอให้พี่นิม สดชื่นแจ่มใส สุขภาพดีนะคะ และขอให้น้องมิลาน เลี้ยงง่ายๆ สุขภาพดีเช่นกันค่ะ

(จะสิบรอบแล้ว เพราะม๊ากกกกกก อยากร้องเพลงของนพเก้าขึ้นมาบ้างแล้วน๊าเนี่ย ชอบๆๆๆๆ ค๊า)

อ๊ะ เจอแม่มะลิปอด้วย ดีใจจัง ขอบคุณนะคะ สำหรับ คำอวยพร สวยๆ จากคนสวย เสียงสวย โอ๊ยยยย... สวยจริงๆ ไม่เจื้อ ถามพี่นัทดูจิ...

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1291213" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>hamberker</TD><TD class=alt1>มาแล้วๆ คิดถึงพี่นิม อยากเห็นน้องมิลาน คงจ้ำม่ำน่าดู อิอิ
    เพลงนี้เจ้าแม่เจอเจ้าพ่อ ก็เพราะสิครับงานนี้</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค้าบบบ น้องแฮม ขอให้น้องหล่อแค่ครึงหนึ่งของแฮมก็พอ
    เจ้าแม่ เจ้าพ่อ โห..... น้ามาส ว่าไงๆ ฉายานี้ หุหุ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1291243" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>gatsuja</TD><TD class=alt1>ฟังครั้งแรกนึกว่า..อิ่วร้องเองเป็นเงาะกระป๋องที่ร้องเพลงเพราะมาก </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะคุณ gatsuja ไม่ใช่อิ๋ว ค่ะ แต่เป็น แอ๋ว

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1291257" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>popy#love</TD><TD class=alt1>กลับมาก็มีเพลงเพราะๆให้แฟนคลับได้ฟังกันเลยนะครับ พี่นิม อยากเห็นน้องมิลานจัง (ขอเป็นแฟนคลับนะคร้าบ...)ไม่ต้องฟังต้นฉบับเลยยิ่งฟังก็ยิ่งเหมือนว่าเพิ่งซื้อมาฟังทำไมมันเพราะอย่างนี้นะ.....เสียงดีทั้งคู่เลยครับ(ว่างๆมาสอนร้องเพลงมั่งสิ) ถ้าไม่รังเกียจ ตั้นอยากชวนพี่นิมมาร้องเพลงคู่ด้วยกัน เอาไว้พี่นิมสะดวกนะครับ

สุดท้ายนี้ ขอให้คุณแม่ และคุณลูกสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ

ขอบคุณค่ะน้องตั้น สะบายดีไหม...
    ร้องเพลงคู่เหรอ ได้ๆๆๆ แต่รอนิดนะ ขอตั้งเครื่อง ลงโปรแกรมใหม่หมดก่อน
    เพิ่งซ่อมคอมเสร็จน่ะ
    ความสามารถของตั้น ระดับเดียวกับ คุณไกรวิทย์ พุ่มสุโข หรือ โจ้ บุนนาค
    เข้าขั้นดีมากๆทีเดียวเลยล่ะ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1291507" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>NoOTa</TD><TD class=alt1>อ่าน pm แล้ว..
    ขออนุญาตมาตอบที่กระทู้พร้อมฟังเพลงเลยแล้วกันนะคะ
    ยินดีด้วยค่ะพี่นิม..
    ขอให้แข็งแรง..ๆ โตวันโตคืนทั้งแม่ทั้งลูก
    ..........
    เพลงนี้..ฟังแล้วรู้สึก
    หวานซึ้งนุ่มนวล..แบบลงตัว ^_^ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากๆค่ะ หนูตา .... ซาบซึ้งๆ

6. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ยินดีกับพี่นิมและครอบครัวด้วยนะคะ (อยากเห็นน้องมิลาน)

7. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้ ไพเราะ ทั้งคู่นะค่ะ
    แฟนคลับ แน่นห้องมาก ๆนะค่ะ กว่าจะได้ฟัง ก็ หน้า 2 ไปแล้วค่ะ

8. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    โห คุณนิมกลับมาเร็วกว่าที่คิด คงสนุกกับการเลี้ยงเจ้าตัวน้อยอยู่นะ project เพลงคู่คงรอเพียบเลย อย่าลืมพักผ่อนด้วยนะคะ และทานน้ำขิงร้อนๆ จะได้แข็งแรง

9. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    มิเสียแรงที่รอคอยครับ ปรมาจารย์ทั้งสองท่าน ไพเราะมากกว่าคำบรรยาย ขอแสดงความดีใจด้วยครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ

10. PhraEkk

PhraEkk เป็นที่รู้จักกันดี

(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีแด่คุณนิม(คุณแม่เสียงดี)ที่ได้ทายาท(น้องมิลาน)สุดที่รักของครอบครัวไว้เชยชม ต้องขอบอกว่าทั้งคุณนิม-คุณม้าซร้องเพลงนี้ได้นุ่มเนียน ไพเราะน่าฟังมากๆ ทั้งคนร้องและดนตรีต่างลงตัวได้เหมาะเจาะ ดั่งได้ฟังจากต้นฉบับ ฟังในยามเช้าแล้วได้อรรถรสและบรรยากาศอินกับเสียงเพลงดีมาก ก็ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกได้อำนวยอวยพรให้คุณนิม-น้องมิลานและครอบครัวมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง สมบูรณ์พูนผลด้วยธนสารสมบัติและจตุรพิตรพรชัยทั้งสี่ คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ ทุกทิวาราตรีกาลเทอญ.....

11. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    ขอโทษอย่างแรง หายไปทั้งคู่ คุณมาสหายไปพอๆกับคุณนิมเลย ดีใจที่กลับมาร้องเพลงเพราะให้ฟังอีกครั้งค่ะ

12. j2ep

j2ep Active Member

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1290699" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>j2ep</TD><TD class=alt1>เย้ๆ ได้ฟังเพลงของพี่นิม แล้ว
    คิดถึงจางเยย คุงคู

ช่วงนี้ ดูแลสุขภาพ ด้วยนะครับ

^^V

เป็นไงบ้าง น้องรักหนุ่มน้อย ทั้งสาม เจ้าจิ๊ป เจ้านัทตี้ เจ้ามะระน้อย
    คิดถึง เดี๋ยวแว่บๆได้ จะไปฟังเพลงจิ๊ปนะจ๊ะ

ได้เลยครับ กำลังรอคุงคู ไปตรวจการบ้าน อยู่เยย อิอิ
    อ่า ช่วงนี้ ระ จะไม่ค่อยอยู่แล้วนะครับ พี่นิม
    เดือนหน้า ต้องไปประจำที่ต่างประเทศแล้ว
    ลูกศิษย์คุงคู คงหายไปคนนึง ล่ะ

13. goijung

goijung Active Member

โอ้ เข้ามาก็ได้ฟังเสียงเย็น ๆ ของพี่นิมและพี่มาสเลยแหะเรา

อยากบอกว่าเพราะมากเลยค่ะ ไม่เคยฟังต้นฉบับและตอนนี้กะไม่คิดฟังต้นฉบับละ

ขอฟังพี่สองคนร้องดีกว่า เสียงดีมาก ๆ เลยค่ะ

โรแมนติกหวานซ๊า มดเดินตามคนฟังด้วยเล้ย อิอิ

14. ปุรินทโก

ปุรินทโก สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2008
    เพิ่งเข้ามาฟังครั้งแรก
    ขออวยพรให้คุณแม่และน้องหนูมิลาน สุขภาพแข็งแรง
    โตเร็วจะได้มาช่วยคุณแม่ร้องเพลง

15. natsuto

natsuto สมาชิก

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1291209" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt1>

คุณแม่ มาโพสเพลง อิอิ ดีใจๆ ๆ ๆ ๆ พี่นิมมา พร้อมกับเพลงเพราะๆ

ชอบมากกกกกกกกกก ค่ะ เคยฟังแล้วตอนเด็กๆ แต่ลืมไปแล้วเพลงนี้

พี่นิม กับ พี่มาส ร้องคู่กัน ขอบอกว่าสุดยอดแห่งความไพเราะเลยค่ะ

เพลงนี้ เสียงพี่นิมสดใส ปิ๊งมากๆ ฟังแล้วปอ ก๊อ โดนสะกดตามเคยค่ะ

พี่มาสของพวกเราก็นุ่ม ละมุน ชวนเคลิ้มพอกันเลย แล้วนี่พี่มาสหายไปไหนละคะเนี่ย ???

คิดถึงทั้งคู่ นะค๊า

คุณแม่ คุณลูก ว่างๆ มาแว๊บๆ ให้เห็นหน้าเห็นตา ได้ยินเสียงกันบ้างนะคะ

คุณแม่คงจะยุ่งๆ ไม่ค่อยได้หลับได้นอนแล้วล่ะม้างช่วงนี้ ที่นี่เพื่อนปอสองคน

ก็เพิ่งคลอดลูก พร้อมๆ กันเลย คุณพ่อคุณแม่มือใหม่ไม่ค่อยได้นอนกันเล้ย หุหุ

ขอให้พี่นิม สดชื่นแจ่มใส สุขภาพดีนะคะ และขอให้น้องมิลาน เลี้ยงง่ายๆ สุขภาพดีเช่นกันค่ะ

(จะสิบรอบแล้ว เพราะม๊ากกกกกก อยากร้องเพลงของนพเก้าขึ้นมาบ้างแล้วน๊าเนี่ย ชอบๆๆๆๆ ค๊า)

อ๊ะ เจอแม่มะลิปอด้วย ดีใจจัง ขอบคุณนะคะ สำหรับ คำอวยพร สวยๆ จากคนสวย เสียงสวย โอ๊ยยยย... สวยจริงๆ ไม่เจื้อ ถามพี่นัทดูจิ...

ขอใช้สิทธิพาดพิง เอ๊ย..อ้างอิงครับจานแม่
    จำได้ว่าเคยเม้าท์กับจานแม่นิมนานแล้วว่า
    นู๋มะลิปอ เสียงสวย หน้าสวย จิตใจงดงามจริงๆ
    แต่เรื่องความสวย ยังไงๆผมยกให้เป็นรองลูกเมียที่บ้านนะครับ :555:
    ไม่งั้นปัญหาจะตามมาหาผมอีกเยอะ
    "ไปชมคนอื่นสวยกว่าเมีย อนาคตหมดแน่ๆ" (cry)

ปล. เพลงนี้ทั้งสองท่านร้องกันได้ไพเราะเจงๆ
    ฟังแล้วฟังอีกไม่เบื่อเลย เฮ้อ...อยากร้องได้แบบนี้จัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2008
  16. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

เพราะจังเลยค่ะ.. ทำไมร้องได้ไพเราะขนาดนี้คะ .. ชอบทั้งสองท่านเลยค่ะ
    เพราะมากกกก .. แบบไม่มีคำบรรยายเลยค่ะ น้องนิม คุณมาสฯ ^_^

17. j2ep

j2ep Active Member

เห็นรูปน้องมิลานละ
    น่ารักชะมัดเลย
    หน้าตาหล่อมั่กๆ

อิอิ อยากอุ้มๆ

18. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกับคุณนิม นักร้องหญิงเสียงสวย
    ที่มีเจ้าตัวเล็กๆน่ารัก น้องมิลานนะครับ ดีใจด้วยจ้ะ
    ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

และขอบคุณเพี่อนๆทุกท่านสำหรับกำลังใจจ้า
    ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างร้องเพลง แต่จะแวะมาฟังเพลงเพื่อนๆน่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      46 KB
      เปิดดู:
      1,507
  19. mazble

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ natsuto [​IMG]
    อืม..ไพเราะมากๆเลย อาจารย์แม่กลับมาก็ไม่ธรรมดาเลยนะ
    เสียงหล่อ กับ เสียงสวยมาพบกันอีกครั้ง
    หลังจากคราวที่แล้วเป็นเพลงดำเนินทราย
    คราวนี้เป็นเพลงเงารัก(เงาหลอน)
    พี่มาสเป็นฝ่ายเงารัก ส่วนยัยนิมก็เป็นเงาหลอน :555:

555 แหมคุณนิมเสียงอย่างเพราะ ไม่หลอนหรอก หลงซะมากว่านะเงาหลงๆ

20. mazble

เงารัก
    Maz & Nim

(หญิง) หาก ใจเธอหนึ่งใจนี้ มีรักตั้งมากมาย ใจฉันคงเศร้าตาย
    พ่ายรักตรอมตรม ขื่นขมหมองไหม้
    (ชาย) เธอจ๋า...จงมั่นใจความรักที่ให้ไป ไม่ลบเลือนวาย กลายหนึ่งเป็นสอง
    (หญิง) ดับดาวบนฟ้า ฟ้าหม่นหมอง รักถูกสำรอง...คงเศร้า
    (ชาย) ตราบดินฟ้ากลับกลาย ฟ้าหายกลายเป็นเถ้า ความรักยังเป็นเงาของเธอ...

(ชาย) ผ่านกลับมา...อีกลมหนาว
    (พร้อม) รังรักยังคู่เรา เธอฉันยังคู่เคล้า เงารักยังตามติดเราเหมือนก่อน
    (หญิง) ลมหนาว มิเศร้าใจ ลมรัก ไม่เคยเปลี่ยนไป
    (ชาย) ลมหนาวเพียงใด รักไม่เคยหนาว

(หญิง) เมื่อ ใจมีรัก รักฝากกัน หนาวเหน็บก็พลันร้อน...ผ่าว
    (ชาย) ห่างเธอซักหมื่นไมล์ รู้ไหม ใจยังเฝ้า ความรักยังเป็นเงาของเธอ...

(ชาย) ผ่านกลับมา...อีกลมหนาว
    (พร้อม) รังรักยังคู่เรา เธอฉันยังคู่เคล้า เงารักยังตามติดเราเหมือนก่อน
    (หญิง) ลมหนาว มิเศร้าใจ
    (พร้อม) ลมรัก ไม่เคยเปลี่ยนไป ลมหนาวเพียงใด รักไม่เคยหนาว
    (หญิง) ดับดาวบนฟ้า ฟ้าหม่นหมอง รักถูกสำรอง..คงเศร้า
    (ชาย) ตราบดินฟ้ากลับกลาย ฟ้าหายกลายเป็นเถ้า ความรักยังเป็นเงาของเธอ...

[music]http://palungjit.org/attachments/a.343281/[/music]
    DOWNLOAD เงารัก

ต้นฉบับร้องโดยพี่อิ๋ว และ คุณไบรอัน เบท อัลบั้ม นพเก้าค่ะ
    นี่เสียงร้องต้นฉบับค่ะ
    http://www.bloggang.com/viewdiary.ph...up=8&gblog=194<!-- / message --><!-- attachments -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2014