เก็บไว้ให้คิด...คนเล่นวิชชาต่ำ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ประพน, 12 เมษายน 2013.

?
  1. วิชชาอาธรรพ์ ชั้นสูง

0 vote(s)
    0.0%
  2. วิชชามหามนต์ ชั้นสูง

3 vote(s)
    100.0%
  1. ประพน

ประพน เป็นที่รู้จักกันดี

ก็คนที่เล่นเขาไม่ได้ไปสัมผัสนิ

2. phloiwang

phloiwang เป็นที่รู้จักกันดี

คุณค็อปคงสามปีโพสต์หนี่งข้อความ ขำๆ

3. sedtha

sedtha สมาชิก

อ่านจบแล้วครับ สนุกมาก

4. koppela

koppela Active Member

15 ธันวาคม 2005
    555 เข้ามาอ่านหาความซะมากกว่าครับ อ่านข้อความพี่ประพนมาหลายแล้ว เลยกลายเป็นแฟนคลับไปแล้ว 555

5. ประพน

ขอบคุณที่มาติดตามครับ

6. ประพน

วิธีแก้วิชชาเสน่ห์ใบรักซ้อน(เบื้องต้น)

วิชชานี้เป็นวิชชาที่ทำง่ายที่สุดและแก้ก็ง่ายที่สุด ส่วนมากนักเล่นไสยศาสตร์มักจะชอบใช้วิธีนี้เพื่อเป็นการลองวิชชากัน การทำก็จะแล้วแต่สายว่าให้ทำกันแบบไหน แต่ส่วนใหญ่จะใช้ น้ำมันจันทน์ ขน ชื่อนามสกุล ฯ แล้วมาบริกรรมคาถาเรียกจิตของแต่ละสาย

วิธีแก้
    ให้สวดอิติปิโส เก้าจบ และตามด้วย
    นะเมโม สุคะโต อะติตา จะนะโม สุคะโต ปัจจุปันนา จะนะโม สุคะโต อนาคะตา ปัจจะพุทธา นะมามิหัง สัพเพเทวา ยักขา ปริตาปะโร อัคคะเนวา ชาเมตะยะ มะนุสสา สัพเพโกทา วินาสันติ ทะสาตันจะ ปิยังมุกคะ ปัตโต สะเนโห สัพเพชะนะ ปะระชาญะ มหาโภโค มหายะโส โพยะสะเต วินาสสันติ (เก้าจบเป็นพอ)

เมื่อเสร็จแล้วให้นำชื่อของเราเขียนใส่ใบรักซ้อนทั้งสองใบแล้วประกบกันและนำพระประธานในบ้านทับเอาไว้ อาการก็จะดีขึ้น

7. นายเก่ง

นายเก่ง เป็นที่รู้จักกันดี

มีข้อสงสัยครับพอดีคุย(เถียง)กับเพื่อนของผม

คือเพื่อนของผมมันสักยันต์มาคงเป็นด้านเมตตา เสนห์ สักกับพระมา

ประเด็ดว่า... ที่สักมาได้ถืออะไรบ้างหรือป่าว ถือศีลหรือป่าว

มันบอกว่าไม่ได้ถือ.... เเต่ไปครอบครูทุกปี

ที่อยู่ๆกันมาก็เห็นมัน ผิดศีลข้อ 3 (ละเอาไว้ในฐานที่เข้าใจกัน)

ในกรณีเเบบนี้ไปครอบครูมาเเล้ว ความขลังในตัวยันต์ยังมีหรือป่าวครับ
    หรือเสื่อมไปเเล้วครับ

8. ประพน

ยันต์ทุกยันต์มีครูเจ้าของวิชชาอยู่ในตัว ทุกยันต์จะมีกฎข้อห้ามของมันหมดแต่ละยันต์กฎจะไม่เหมือนกัน แต่กฎหรือข้อห้ามพื้นฐานเรื่องการผิดศีลข้อ3 ทุกตัวยันต์ต้องมีหมด ยกเว้นยันต์ที่มาจากพวกสายล่าง เมื่อไปครอบครูยันต์นั้นก็จะกลับมาขลังขึ้นเหมือนเดิม แต่เมื่อไปทำผิดอีกของก็เสื่อมอีกแล้วการครอบครูเขามีบ่อยซะที่ไหน ปีนึงจะมีครั้งนึง เอาเป็นว่าของเขาไม่อยู่กับตัวแล้ว

9. นายเก่ง

ครับงั้นเเสดงว่าต้องไปครอบครู ถึงจะขลัง

ขอบคุณครับสำหรัับความรู้ เยี่ยมๆ

10. Nu_MinT~

Nu_MinT~ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มีข้อสงสัยอยากถาม แต่ต้องขอโทษเพราะคำถามเยอะนิดนึงนะค๊า
    ถ้าว่างๆก็มาตอบเล่นๆให้ได้นะค่ะ ขอความกรุณาด้วยค่ะ _/|\_

1. ปกติผู้หญิงเขาเรียนกันไหมค่ะ

2. ถ้าเราอยากฝึกวิชชาพวกนี้ต้องเริ่มจากอะไรก่อนค่ะ (สำหรับคนที่ไม่เคยฝึกมาก่อน) ต้องฝึกยังไงค่ะ ต้องมีอาจารย์ด้วยใช่ไหมค่ะ

3. ถ้าอยากเรียนสายวิชชารักษาคนป่วย(หมายถึงป่วยลักษณะโดนของ หรือป่วยโรคกรรมโรคเวรค่ะ ) แล้วสามารถช่วยสัตว์ป่วยได้ไหมค่ะ ปกติใช้เวลานานไหมค่ะกว่าเราจะช่วยเหลือคนอื่นได้ (สำหรับคนที่ไม่เคยฝึกมาก่อน)

4. เราสามารถช่วยให้สัตว์ และวิญญาณ สัมภเวสีต่างๆที่เรารู้จักและไม่รู้ ไปเกิดในภพภูมิที่ดีขึ้นได้ไหมค่ะ (ถ้าบารมีเราไม่พอ เราขอบารมีพระที่เรานับถือส่งไปให้เขาได้หรือเปล่าค่ะ แล้วการที่เราจะขอบารมีพระท่านอื่น จิตเราควรจะฝึกไปถึงขั้นไหนถึงจะได้ค่ะ )

5. แบบนี้ถ้าเรายังไม่มีอาจารย์ ก็ไม่สามารถท่องเองก็ไม่ได้ใช่ไหมค่ะ เพราะจะไปตกคนข้างกาย หรือว่ามนตร์ที่ว่านี้คือมนตร์ประเภทไหนหรือค่ะที่ต้องมีอาจารย์ ส่วนตัวมีหนังสือเหมือนกันค่ะ เป็นหนังสือคาถา แต่ซื้อมายังไม่เคยท่อง แล้วคาถากับมนตร์ที่คุณประพนหมายถึงนี้จะต้องมีอาจารย์เหมือนกันไหมค่ะ

6. สำหรับผู้ที่จะท่องคาถานั้นแล้วเห็นผลคือ ผู้ที่มีสมาธิขั้น อัปปนาสมาธิ ขึ้นไปใช่ไหมค่ะ หรือว่าท่องได้ทั่วไปค่ะ

7. แล้วถ้าเป็นคนปกติจะโดนไหมค่ะ หรือเฉพาะคนเล่นไสยเวทย์ค่ะ

8. แล้วถ้าเปิดกรรมที่เขาชอบเปิดกันเพื่ออะไรหรือค่ะ เห็นคนดูดวงบางคนจะบอกว่าเป็นการเปิดกกรรม แล้วจะเป็นอันตรายไหมค่ะ
    เคยมีคนเล่าว่ามีคนไปเปิดกรรมมา แล้วกลายเป็นคนไม่ค่อยปกติน่ะค่ะ เป็นเพราะอะไรหรือค่ะ

9. แล้วกรณีที่สักนะหน้าทองมา ถ้าของเสื่อมแล้ว ถ้าจะรับคืนก็ต้องไปครอบครูเหมือนสักยันต์ด้วยใช่ไหมค่ะ

10. คุณประพนเชื่อเรื่องเปลี่ยนชื่อ-สกุลตามหลักโหราศาสตร์ด้วยหรือเปล่าค่ะ พอดีไปดูดวงที่วัดท่าไม้มา ในใบบอกว่าชื่อ+สกุลไม่ดี แล้วก็ตกลักขณาราศีตุลย์แบบซวยสุดๆ ดวงจะแย่ไป 2 ปี มีเรื่องรายละเอียดที่เขาให้ทำเยอะมากเลยค่ะ ส่วนใหญ่เป็นการช่วยเหลือวัดด้วยแรงกาย และปฏิบัติ ก็ถือว่าดีค่ะ แต่ค่อนข้างเยอะมาก ถ้าเราทำตามไม่หมดจะเป็นอะไนไหมค่ะ
    แต่ตอนนี้ก็ไม่ค่อยติดใจคิดเชื่อดวงเท่าไหร่ค่ะ ทำให้เครียดเกิน ก็คิดว่าอยู่ที่ตัวเราเองมากกว่า

คือเรารู้สึกเหมือนตัวเองมีปัญหาเดือดร้อน แต่ก็ไม่รู้ว่าในสายตาคนอื่นเขาจะเรียกเดือดร้อนหรือเปล่าอะค่ะ แต่ก็อยากปรึกษาเยอะอยู่ ถ้าส่งข้อความไปถามจะรบกวนเกินไปหรือเปล่าค่ะ อยากถาม :'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2013
  11. ประพน

โห ถามยาวดี ใช้ได้ๆ

ตอบ
    1 ผู้หญิงเรียนได้แต่วิชชามันจะออกไปตอนเรามีประจำเดือน ต้องเรียกมนต์กลับมาอยู่ตลอดเมื่อหมดประจำเดือน จะเหนื่อยกว่าผู้ชายเขาหน่อย

2 ฝึกอย่างแรกเลยต้องไม่กลัวผี และสมาธิในระดับต้น ก็ฝึกได้แล้ว ที่สำคัญสุดๆกำลังใจที่เชื่อมั่นในครูต้องหนักแน่นมากๆ การเรียนวิชชานี้ต้องมีครู

3 ช่วยได้สิ คน สัตว์ ช่วยได้ทั้งนั้น แต่ต้องเตรียมรับมือกับเจ้ากรรมนายเวรของคนอื่นไว้ให้ดี เขาจะเล่นเราหนัก

4 ช่วยได้สิ ไม่ต้องฝึกสายวิชชานี้ก็ทำได้ ถ้าบารมีเราไม่พอ เราก็ต้องเอาบารมีของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เข้ามาช่วยส่ง เช่น ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ข้าพเจ้าขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลของข้าพเจ้าที่ทำมาตั้งแต่ต้นถึงปัจจุบัน ให้กับ...........

5 คาถากับมนต์เหมือนกัน บางคาถาต้องมีครู เช่นพวกคาถาเรียกจิต คงกระพัน สะเดาะ ฯ พวกคาถาเฉพาะ แต่ถ้าเป็นคาถาทางพุทธองค์ ก็ไม่ต้องมีหรอก เพราะครูบาอาจารย์คือพระพุทธองค์ อย่างตามหนังสือที่มีพวกคาถาคงกระพันต่างๆ หรือสะเดาะต่างๆ นั้นเราทำเองทำไม่ได้หรอก คาถาพวกนี้ต้องมีแรงครู

6 ต้องมีขั้นอุปจารสมาธิขึ้นไป แต่เท่านั้นยังไม่พอในตัวคาถาจะมีเกี่ยวกับเรื่องคาบลม คาบมนต์ อีก

7 เฉพาะคนเล่นไสยเวทย์เท่านั้น สำหรับเหตุการณ์นี้นะ

8 เปิดกรรมอยู่ที่ว่าเขาเปิดกรรมดีหรือกรรมเลวล่ะ ถ้ากรรมเลว มันก็จะเป็นแบบนั้นแหละ คนเขาไม่รู้วิธีเปิดกรรมจริงๆมันก็อันตราย เปิดมั่วๆไม่ได้นะ

9 ของเสื่อมก็ต้องไปครอบครูหรือไปให้ผู้ลงเป่าเพิ่มไปถึงจะกลับมาขัลงเหมือนเดิม

10 ผมไม่เชื่อเรื่องเปลี่ยนชื่อ-นามสกุลหรอก เพราะ ชื่อ พ่อแม่ เป็นผู้ตั้งให้เราถือว่าประเสริฐที่สุด เพราะท่านเป็นถึงพระอรหันต์ภายในบ้านนะ ส่วนนามสกุลก็เป็นของบรรพบุรุษของเราซึ่งท่านถือว่าเป็นผู้มีพระคุณมากนะ เก็บไว้ให้คิดก็แล้วกัน

ปล. ยินดีถ้าจะปรึกษาก็พีเอ็มมาได้หรือในกระทู้ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

12. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    คุณประพนคงมีประสบการณ์เยอะมาก อยากถามปัญหา เรื่อง นอนสดุงตื่น หลับๆอยู่แล้วมองเห็นบ้างอย่างแล้วสดุงตื่นเป็นประจำจะแก้อย่างไรดีคับ (ตอนมองเห็นไม่รู้ว่าฝันหรือเห็นจิงผมก็ม่ค่อยเข้าใจ)

13. นายเก่ง

เห็นด้วยครับ มันขึ้นอยู่กับการกระทำของเีรามากกว่าชื่อน่ะ(ในความคิดของผม)

ถ้าเปลี่ยนเเล้วดีตามชื่อผมจะได้เปลี่ยนบาง....
    เปลี่ยนเป็น ''เงินล้านล้าน'' จะได้เป็นเจ้่าสัวกับเขาบ้าง ^^ (เเนวคิดของผมน่ะ)

บางคนชื่อความหมายดี เเต่เป็นคนไม่ดีเยอะน่ะ.....

14. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    10 ผมไม่เชื่อเรื่องเปลี่ยนชื่อ-นามสกุลหรอก เพราะ ชื่อ พ่อแม่ เป็นผู้ตั้งให้เราถือว่าประเสริฐที่สุด เพราะท่านเป็นถึงพระอรหันต์ภายในบ้านนะ ส่วนนามสกุลก็เป็นของบรรพบุรุษของเราซึ่งท่านถือว่าเป็นผู้มีพระคุณมากนะ เก็บไว้ให้คิดก็แล้วกัน

ชอบข้อนี้มากเลยครับ พ่อ-แม่คือพระอรหันต์ในบ้าน

15. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ทำไมคนต้องมองว่า...สุดท้ายแล้วพวกไสยเวทย์ จะต้องกลายเป็นปอบด้วยหละ
    เซ็งเบย

คุณประพน คิดอย่างไรหรือคะ กับการที่เรามีเพื่อนที่มีคาถาการรักษานะคะ ซึ่งเขาก็เก่งนะคะ แต่ทีนี้เราเองไม่ได้ต้องการที่จะเป็นแบบเขา เพราะคิดเสมอว่า สิ่งเหล่านี้มันเป็นสัญญาเก่า ซึ่งเราไม่รู้ว่าใช่ของเราไหม ฉะนั้น ถามว่าอยากรุ้อยากเรียนไหม ก็ขอแค่เบื้องต้นการช่วยเหลือรักษาให้ทุเลาเผื่อช่วยคนที่บ้านหรือผู้อื่นแล้วแต่โอกาส ซึ่งเราเองไม่เคยขอความรู้นี้จากเขา เพราะหากขอเขาก็ไม่ให้ แต่เวลาที่เราจะหาที่เรียนเพื่อศึกษา ซึ่งอันที่จริงเราไม่รู้หรอกว่าเหมาะกับเราไหม แต่ชีิวิตก็การเรียนรู้และเสาะหาจริตของตัวเรา เขากลับไม่สนับสนุน แถมหาว่าเราฟุ้งกระจายอีกตะหาก แบบว่าเบื่อคนที่ชอบปรามาสคนอื่น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2013
  16. ประพน

เขาจะเป็นยังไงก็ช่างเขาเถอะ ขอแค่เราตั้งมั่นที่จะทำก็เป็นพอ ใครจะหาว่าเราฟุ้งเราเพ้อก็ปล่อยเขา

17. bunyakon

bunyakon Active Member

สวัสดีค่ะ คุณประพน

น้ำมันจงอางเข้าคู่ สีผึ้ง และตระกรุดโภคทรัพย์ โอเคเลยคร้า ลูกค้าตรึม:cool:
    และขอรบกวนถามอีกนิดหน่อยน่ะค่ะ
    1.มีข้อห้าม หรือ ข้อที่ไม่ควรปฏิบัติ อะไรบ้างหรือเปล่าค่ะ
    2.เมื่อเราสร้างบุญกุศล หรือ สวดมนต์ภาวนา เราจะส่งบุญนี้อย่างไรค่ะดี คือ หมายความว่าจะพูดอุทิศให้อย่างไร เอ่ยชื่อของทั้ง 3สิ่งนี้ หรืออุทิศให้กับอาจารย์ที่ประสิทธิ์ประศาสตร์ให้กับของนี้ ค่ะ
    3.บทคาถา น้ำมันจงอางเข้าคู่ ไม่ต้อง สวด นะโมก่อน 3จบใช่ไหมค่ะ

ขอบคุณน่ะค่ะ จะได้ทำให้ถูกต้องค่ะ

18. shevvy

shevvy เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้ด้วยคับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2013
  19. hirun

hirun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ
    ผมเพิ่งเ้ามาอ่านอยากสอบถามคุณประพนเกียวกับการค้าของผมครับและช่วยแนะนำผมที่ครับตอนนี้ผมอายุ36เมือสมัยวัยรุ่นยังไมสนใจเรื่องเวรกรรมเรื่องไม่ดีผิดศีลผมทำครบ5ข้อ
    จนเรียนจบทำงานเป็นพนักงานก็ยังไม่มีอะไรแต่พอมาเป็นร้านเป็นของตนเองเปิดมาได้6ปี
    ก็ขายดีบ้างไม่ดีบ้างถ้าช่วงที่ขายดีก็จะมีปัญหาให้ใช้เงินเช่นรถหายโดนลูกน้องขโมยเงินลูกไม่สบายคือมีเรื่องต้องจ่ายเก็บไม่อยู่มีหนี้สินมากมายก็เลยเริ่มจะเข้าวัดแต่ก็ไม่รู้จะเริ่มยังงัยกรณีผมเกิดจากกรรมใว้ป่าวคครับแล้วผมต้องปฎิบัติยังงัยครับรบกวนชี้แนะด้วยครับ

ผมชื่อ หิรัญ อนันท์ธนศาล เกิด 31 มีนาคม 2520 14:45
    8 ต.บางซื่อ อ.บางซื่อ ถ.วงศ์สว่าง ซ.วงส์สว่าง 11 จ.กทม 10800

ขอบคุณครับ

ปล ผมอยากบูชา น้ำมันจงอางเข้าคู่ สีผึ้ง และตระกรุดโภคทรัพย์ มาไว้ที่ร้านต้องทำอย่างไรครับ

20. ประพน

ตอบ

1 ห้ามลักขโมยหรือโกงใครทั้งสิ้น ห้ามผิดครู ห้ามวางไว้รวมกับหิ้งพระเด็ดขาด

2 อุทิศกุศลดังนี้ ขอบุญที่ข้าพเจ้าทำอยู่นี้ ขอให้ครูบาอาจารย์และผู้ที่รักษาเครื่องรางของข้าพเจ้าทั้งหมด จงได้รับบุญที่ข้าพเจ้าทำอยู่นี้ ด้วยเถิด สาธุ

3 ไม่ต้องสวดนะโม ครับ

ปล. ขอให้ขายดียิ่งๆขึ้นไปนะ จะได้ไปสร้างบุญสร้างบารมีกันต่อไป ตราบจนถึงที่สุดแห่งธรรมนะ