เก็บไว้ให้คิด...คนเล่นวิชชาต่ำ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ประพน, 12 เมษายน 2013.

?
  1. วิชชาอาธรรพ์ ชั้นสูง

0 vote(s)
    0.0%
  2. วิชชามหามนต์ ชั้นสูง

3 vote(s)
    100.0%
  1. ประพน

ประพน เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้คืออารมณ์เบื่อของผู้ชาย คงจะแก้ไม่ได้ครับ มันเป็นกรรม

2. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    อืม..กรรมของเขาจริงๆ
    ผมต้องยอมรับว่าผู้หญิงที่น่าเบื่อเกิดมาเป็นอย่างนั้นจริงๆและก็คงอยู่กับใครไม่ได้นานในชีวิตจริงๆด้วย ผมว่าชั่งเขาเหอะคงไม่มีใครข้องแวะอีกแล้ว

3. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    รู้ด้วยเหรอครับ ผมเคยโดนคนนึงนะป่วนๆชื่อประมาณว่าเทวดาคาถม
    เป็นคนกำกวนเจตนาซ้อนเร้น ยกตนดี คนอื่นกินหญ้าฯลฯ
    คือถ้าเจ้านี่เข้ากระทู้ใครผมหมดอารมณ์อ่าน

4. ประพน

รู้ครับ

คนชื่อ เทพคาถา หรือเปล่าครับ ผมเห็นที่เขาสอนเรื่องการใช้คาถา

5. นายเก่ง

นายเก่ง เป็นที่รู้จักกันดี

เวลามีงานบวช พอทำพิธีบวชพระในโบสถ์มีบาตพระ ผมเห็นคนรู้จักเอาพระ ของขลัง ใส่ในบาตพระด้วยครับ สงสัยนานเเล้วครับ ^^

6. ประพน

เป็นความเชื่อว่าจะทำให้พระเครื่องหรือเครื่องรางขลังขึ้น แต่ไม่อาจจะทำให้ขลังขึ้นนะ การสวดญัตฯ ไม่ได้ทำให้ขลังขึ้นนะและพระหรือเครื่องรางนั้นๆ ไม่มีใครสามารถทำให้ขลังขึ้นได้นอกจากผู้ทำขึ้นมา เอางี๊สิ ถ้าอยากจะให้พระเครื่องมีพุทธคุณไม่เสื่อมก็เวลาเราสวดมนต์ในห้องพระ เราก็เอาพระเครื่องหรือเครื่องราง(พุทธคุณเท่านั้นนะ) เอาไปไว้ในห้องพระ นั่นแหละคือการปลุกของไม่ให้เสื่อมอีกวิธีนึงนะ

7. PaulPiphat

PaulPiphat สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2013
    แว่บแรกที่ผมได้อ่านในสิ่งที่คุณเขียนคือ ใจแคบ คุณลองใช้ความสามารถพิเศษที่คุณมีดูซิว่าคนที่คุณคิดว่าผมคือเขาในวันที่ผมขอความช่วยเหลือจากคุณ คนนั้นอยู่ที่ไหน คุณอาจจะไม่มีเวลาขนาดนั้น ผมตอบให้ก็ได้ว่าอยู่โรงพยาบาล แล้วตอนนี้ล่ะ พี่ชายพาเขาไปอยู่ในที่ที่ไม่มีความเจริญเข้าถึง ไม่มีสัญญาณโทรศัพท์ ไม่มีอินเตอร์เนต มีแต่มือถือแบบแค่โทรเข้าโทรออกเครื่องไม่กี่ร้อย ที่เวลาจะโทรต้องมาโทรที่บ้านผู้ใหญ่บ้านเพราะมีสัญญาณอยู่ที่เดียวในหมู่บ้านนั้น เขาถูกพาไปเพื่อให้ไปพักใจ เขาไม่ควรจะต้องเป็นแบบนี้เลย การที่คุณไม่บอกวิธีแก้แล้วยังมาพูดแบบนี้อีกมันทำให้ผมถึงกับอึ้ง ไม่คิดว่าคนที่เขาศรัทธาและเชื่อมั่นในทุกลมหายใจจะบอกได้แค่ว่าเข้ามาป่วนเหรอ สำหรับคนนั้นถ้าเขาเข้ามาได้เขาก็แค่อยากจะคุยด้วยมากกว่า แต่ผมจะไม่ให้เขาทำแบบนั้นได้อีกแล้ว

8. ประพน

ใช่ ไอผมมันยังเลวอยู่มาก ใจแคบก็มาก

ปล. ถ้าเป็นแบบนี้ ผมก็ได้เตือนแล้วนะว่าอย่าคิดผิดครูแล้วคิดล้างครูเด็ดขาด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2013
  9. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    เห็นคุณประพนเอารูปหลวงปู่สรวงขึ้นคงนับถือท่าน คุณประพนเคยไปแถวน้ำยืนไหมคับ วัดหลวงพ่ออาจเป็นลูกศิษย์สายตรงของหลวงปู่สรวง ผมเคยไปครั้ง 1เกือบได้ยกครูเรียนวิชชาบังบด แล้ว 555ดีนะที่ต้องใช้เวลานานเลยไม่ได้ยก รอดตัวไป ตอนผมไป ข้อเท้าบวมข้างหนึ่ง เลยกราบอธิฐานขอหลวงปู่สรวงให้หาย เช้ามาหายเลยก็แปลกดีน่ะ เหมือนท่านมาช่วยเปาขาให้ ตอนกลับก็ไปกราบอธิฐานของลากลับก้รู้สึกเย็นๆทั้งตัวเลย แต่นี้ไม่ได้ไปหลายปีแล้ว แต่ยังดีที่กรุงเทพมีที่ให้ไปกราบท่านอยู่ ก็ได้ไปกราบบ้างเวลาว่างๆ

10. ประพน

ใช่ครับผมนับถือท่านมาก ท่านใจดีและเมตตากับผมมาตลอด แถวน้ำยืนผมไม่เคยไปเลยครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ วิชชาบังบดนี่มันมาจากสายของพญานาคนะครับ ไม่น่าจะใช่ของหลวงปู่สรวงเพราะท่านไม่ใช่สายนั้น ที่คุณหายป่วยก็เหมือนกับผมครับเวลาไม่สบายใดๆก็มักจะบอกหลวงปู่ ตื่นเช้าก็ดีขึ้นแล้วก็หายไปเอง คุณก็มีสายมาทางหลวงปู่สรวงนิครับก็พยายามนึกถึงท่านนะครับ

11. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    แล้วของผมสายไหนครับพี่ประพน บอกด้วยครับผม

12. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ตามอ่านมาเรื่อยๆ จนถึงหน้า 15 ก็แอบสงสัย
    แล้วเราจะรู้ไหมว่าเราโดนของหรือปล่าว

มีเฉลยหน้าหลังๆ ดีใจ
    มีแนะนำที่ไหนไหมคะ แถว กทม นนทบุรี
    ยังไม่เคยไปลอดเหมือนกัน

ขอบพระคุณมากค่ะ

13. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    จะเป็นสำนักสงฆ์น่ะคับ คนแถวๆนั้นน่าจะรู้จัก แต่ผมจำชื่อวัดไม่ได้ ส่วนเรื่องวิชชาผมก็ไม่ค่อยทราบที่มา วิชชานี้เหมือนกันรู้พอประมาณว่า วิชชานี้จะประมาณว่า ยกขันธ์เสร็จก็จะ เข้านั่งสมาธิแล้วจะมีหลวงพ่ออาจ ค่อยนั่งดูอยู่ใกล้ๆ คือจะนั่งสมาธิให้ พวกบังบดเข้ามาประมาณคล้ายสิ่งเราหรือสื่อสารกับเราได้ แต่ช่วงนั่งจะมีพวกมารค่อยมาแทรก จึงต้องมีหลวงพ่ออาจค่อย นั่งเฝ้าและสวดช่วยให้บังบดมาเร็วขึ้น วิชชานี้เลยต้องใช้เวลา บ้างคน1อาทิตย์ก็ได้แล้ว บ้างคน2-3เดือนก็มี เมื่อบังบดเข้ามาแล้วตอนช่วงเข้าใหม่ เขาจะถามว่าอยากได้อะไร หรือไม่ก้เอาพวกของมีค่ามาหลอกเรา ให้ห้ามเอา พวกเขามาอยู่กับเราจริงๆเราจิงค่อยขอเรียนวิชชา ต่างๆๆที่เราอยากเรียน แต่วิชชานี้ค่อยข้างอันตรายอยู่ถ้าผิดครูมาก็เป็นบ้าได้ ส่วนพวกบังบดก็จะมี 3ระดับ ความเก่งก็จะเรียงกันไป วิชชานี้ก้ประมาณนี้ละคับ ส่วนหลวงปู่สรวงนี้แถวบ้านผมนับถือกันมากคับ คนแก่อยู่หมุ่บ้านก็ยังมีคนเคยได้พบได้คุยได้เรียนวิชชาด้วยกัน เดียวนี้ก็ยังมีชีวิตอยู่ คนสองคนนี้แหละคับ

14. ประพน

ของคุณมันสายเสมอครับ

15. ประพน

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านะครับ
    ลอดโบสถ์ เท่าที่ผมรู้นะครับ ก็เห็นมี วัดทุ่งครุ ถนนประชาอุทิศ เขตทุ่งครุ กทม. (พระอาจารย์ผมคนแรกอยู่วัดนี้)
    วัดสว่างอารมณ์ อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม (หลวงพ่อแป๊ะ) ขลังเอาเรื่องอยู่

ปล. ลองไปดูครับอาจจะทำให้คุณดีขึ้นครับจากเงินทองติดๆขัดๆ ก็จะดีขึ้นได้นะ

16. ประพน

อ่อ วิชชาบังบด ของหลวงพ่อท่านเป็นอย่างนี้นี่เองหรอครับ แต่วิชชาบังบดที่ผมเคยเรียนมามันต่างจากของหลวงพ่อท่านโดสิ้นเชิง จะเป็นแนวคล้ายวิชชากำบัง แต่สูงกว่านั้นครับ

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ใหม่ๆ หลวงพ่อรูปนี้อยู่วัดไหนนะครับ ช่วยบอกทีครับ

17. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    โห ทักหนูมาซะไปไม่เป็นเลย 555
    ท่านประพนมีคาถา หรือมีตาทิพย์ค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

ตามอ่านมาหลายวันแล้วค่ะ จะตามไปเรื่อยๆ เผื่อมีคาถาอะไรให้หนูเอาไปใช้ได้บ้าง เดี๋ยวไปอ่าน+หาท่องคาถาเมตตา สาริกาลิ้นทอง พูดอะไรแล้วให้คุณลูกค้าเค้าซื้อของบ้าง จะได้ร่ำรวยเงินทอง กะเขาบ้าง

ขอบพระคุณอีกรอบค่ะ

18. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    ถึงมาสายยังไงก็ มานะพี่ห้าห้า

19. SixInTheCity

SixInTheCity สมาชิก

5 มิถุนายน 2013
    ผมเข้ามาเพื่อจะขอบคุณคุณประพนที่ได้ช่วยเตือนน้องผมเรื่องอุบัติเหตุ และทำให้มันเบาบางลง ขอขอบคุณจากใจจริง ส่วนเรื่องที่น้องผมเป็นขอให้ถือว่าเป็นการชดใช้กรรมกันไป ตอนนี้น้องผมเป็นปกติแล้ว มีพระวัดป่าแถวบ้านที่ผมพาเขาไปพักมาเป่ากระหม่อมให้ ท่านบอกว่าน้องผมไม่ได้โดนของหรือว่าผิดครูอะไร แค่จิตใจอ่อนไหวต่อสิ่งเร้าเกินไปก็เท่านั้น ผมกำลังจะส่งน้องผมกลับ เมืองไทยอาจจะไม่เหมาะกับน้องผม ผมขอให้คุณประพนและแฟนคุณอโหสิกรรมให้น้องผมด้วย ให้เลิกแล้วต่อกัน จะได้ไม่มีอะไรติดค้างกัน ผมจะให้อีกคนที่คุณคิดว่ามาป่วนคุณยกเลิกล็อคอินด้วย ผมว่าเขาเป็นคนที่เหมาะที่สุดที่จะดูแลน้องผมแล้ว ผมฝากให้เขาพาน้องผมกลับไปและคงอีกนานกว่าน้องผมจะได้กลับมา

สุดท้ายผมในฐานะพี่ขอบอกในสิ่งที่น้องผมอยากจะบอกกับคุณมากที่สุดคือ เขาศรัทธาและเชื่อมั่นในตัวคุณเสมอ ไม่เคยโกรธหรือโทษอะไรใครในสิ่งที่เกิดขึ้นเลย ขออโหสิกรรมด้วยครับ

20. ประพน

เรียกว่าฤทธิ์ทางใจดีกว่า

คาถาพุทธคุณจะใช้ได้ผลต้องมีศรัทธาแน่น บวกกับของเก่าที่คุณมีถึงจะได้ผลนะ
    ลองเอาสีผึ้งของผมไปสิ