เว็บพลังจิต เกี่ยวกับผู้ให้ทำลายพระที่มีสำนักอยู่ทางเหนือ เป็นประเด็นมานาน ...

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 18 ธันวาคม 2011.

1. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ถ้าคนจริงใจต่ิิอพระรัตนตรัยจริง ลองหันมาถามตัวเองว่า เราทำอะไรอยู่ เราทำตามคำสอนอย่างถูกต้องโดยไม่มีข้อแถไปเลื่อย ดีแล้วหรอถ้าดีจริงทำไมมีคนเดือดร้อน ถ้าแล้วชาติหน้าต้องกลับมาใช้กรรมร่วมกันอีกไหม ถ้าดีจริงต้องหลุดจากบ่วงกรรมที่ตัวเองก่อ

เมื่อทำตัวนอกคำสอนแล้วจะเป็นคนดีได้อย่างไรแน่ใจหรือว่าเพื่อศาสนาหรือความไม่พอใจส่วนตัวกันแน่

2. poopo_n

poopo_n สมาชิก

19 มิถุนายน 2011
    โดนใจสุดๆเลยครับ แต่ควรระวังตัวไว้ด้วยนะครับ เดี๋ยวขาประจำนะเป็นเดือดเป็นร้อน ะ

3. Zeuss

Zeuss เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    เหรออออออออออออออออออออออออออออ

4. มโหสถผู้เจริญ

มโหสถผู้เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    ไม่ฝักไฝ่ฝ่ายได............จบข่าว

5. sutanon

sutanon เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    --------------------

บ่นอะไรของมันวะ ไม่เห็นรู้เรื่องเลย
    อยู่ๆ ก็พ่นอะไรออกมาก็ไม่รู้หวะ ไร้สาระ

6. sutanon

----------------

ลบข้อความทั้งหมด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2011
  7. sutanon

----------------

หน้าใหม่อย่างคุณอย่าทำเป็นสะเออะออกความเห็น
    เสือกไม่เข้าเรื่อง

8. sutanon

หน้าไหนที่เห็นด้วยกับการทำลายรูปพระพุทธเจ้า คงต้องได้เห็นดีกัน

9. Zeuss

Zeuss เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011

ไม่ต้องมาทำเป็นคนดี ปกป้องพระพุทธรูปเลย คนเี้ค้าเซ็งคุณกันหมดแล้ว คุณจบไม่ลงหละซิท่า

ในนี้คงไม่้มีใครเห็นด้วยกับการทำลายพระพุทธรูปหลอก คุณบ้าอยู่คนเดียวเห่าไปเรื่อยโหวตเลยมัียหละว่าใครเบื่อคุณกับเรื่องพระเกษมบ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2011
  10. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

มาแกล้งซะหน่อย อ้าวใครเห็นด้วยเล่า คุณนี่สาระเลวน่าดูจัง พูดมาได้ไงว่า หน้าไหนที่เห็นด้วยกับการทำลายรูปพระพุทธเจ้า คงต้องได้เห็นดีกัน

แสดงว่าคุณเห็นดีใช่ไหมเนี่ย คุณพูดเองนะเนี่ย

ไม่ว่าสิ่งใดที่ชนใดว่าเรื่องนั้นเรื่องนี้ว่าไร้สาระ มีอหังการ มีอวิชชา เอาตัวเองเป็นที่ตั้งเท่ากับตัวเขาเองนั่นแล่ะที่ สาระเลว จริงหรือไม่ครับ โลกนี้ไม่เคย ไร้สาระ ทุกเรื่อง ผมว่าคุณนะครับ มันมีแค่สองอย่าง สาระดี กับ สาระเลว ใครว่าอะไรไร้สาระคนนั้นแล่ะ สาระเลว จริงไม่จริงไปคิดกันเอาเองเถอะ

คนดีๆเขาไม่ทำกันแบบนี้หลอกสินะ แค่ความไม่พอใจส่วนตัว แล้วทำไมไม่คุยไปด่ากับคนที่คุณไม่พอใจแล้วมาวุ่นวายอะไรกับบอร์ดดีๆแบบนี้ครับ

คนนี้เห็นได้ คนหนุ่มไม่ชอบคนแก่ที่บวชแล้วทำผิดวินัยพระ เลยมาเปิดบอร์ดด่า เหมือนทำกันรับหลังกัน ทำไมกล้าซึ่งๆหน้าล่ะครับ แค่นี้มันก็แสดงถึงนิสัยตัวตนคุณแล้วรออยู่ทำไม ไปด่าเลยคนที่คุณไม่ชอบไปให้ถึงที่ เตือนระวังเขาถ่ายวิดีโอแล้วเอาไปแจ้งความนะ

ศีล 5 ยังไม่ครบเลย เวลาเขาสอนก็ให้ใช้ปัญญาไปทางที่ดีที่เจริญ นี่เล่นเอาอารมณ์ตัวเองเป็นใหญ่เอาคำอ้างเรื่องปกป้องหงุงหงิงๆๆอะไรก็ไม่รู้วุ่นวาย แค่ศีล5ตัวเองยังรักษาไว้ไม่ได้ปกป้องไว้ไม่ครบเลยครับ

เตือนสถิคุณแบบตรงๆพอแค่นี้แล้วกันในใจไม่มีอะไรครับ แค่อยากให้บอร์ดสุขสงบไม่มาวุ่นกับความไม่พอใจใครส่วนตัวแล้วมาพิมพ์ด่ากันรับหลังแบบนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011
  11. คนทำสงคราม

คนทำสงคราม สมาชิก

28 กันยายน 2011
    ใครไม่เห็นด้วยกับลูกพึ่เขาแม้ซักเรื่อง
    ก็จะโดนไปตามๆกัน คนในห้องนี้โดนกันเยอะครับ
    จากที่ลูกพี่เขาเป็นพระเอกตอนนี้ไม่รู้ว่าจะยกให้เป็นอะไร
    แนะนำให้จบๆกันไปครับ เว็ปนี้เป็นเว็ปที่ดีควรสร้างมิตร
    มิใช่ใช้เว็ปนี้มาสร้างศรัตรู นะเพื่อนๆเอ๋ย

12. คนทำสงคราม

คนทำสงคราม สมาชิก

28 กันยายน 2011
    ถ้ามีโหวดจริง...ผมไม่อยากจะคิด
    ทุกคนในบอร์ดนี้คงอนุโมทนากับความตั้งใจจริงและความเป็นห่วงศาสนาของลูกพี่เขา
    แต่การกระทำบางอย่าง ที่ผ่านๆมามันสะท้อนตัวตนของลูกพี่เขาออกมา
    คงเป็นอย่างที่คุณกล่าวไว้ข้างบนนั่นหระ เป็นสถานะของเขาตอนนี้...เบื่อ
    (ผมไม่เห็นด้วยกับการทำลายพระพุทธรูป)

13. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เข้ามาอ่านเก็บข้อมูลเพื่อหาทางให้เกิดการสร้างสรรค์สามัคคีต่อไป

ขอบคุณกับแนวการสร้างสรรค์ด้วยเจตนาดีของทุก ๆ คน

14. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าทุกคนมีสิทออกความคิดเห็นนะครับ เพราะเป็นเว็บสาธารณะ

15. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน สุตานนท์ คิดไง ถึงพิมพ์แบบนี้ครับ
    ผมอ่านแล้ว รู้สึกแย่มากเลย
    ถ้าเป็นการว่าผมยังพอเข้าใจ
    แต่ยูสที่ท่านกล่าว
    เค้าไม่เคยทำอะไรให้ท่านเลย
    ฝากแค่นี้ละคับเดียว แอบอ่านดีกว่า
    (การพิมพ์ครั้งนี้ ไม่เกียวกับหลวงพ่อเกษม)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011
  16. อุรุเวลา

อุรุเวลา เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ก็ท่าน ksriuta ก็บอกอยู่แล้วว่า "เรานับถือพระธรรมไม่ได้นับถือกระดาษหรือหมึก"
    พระไตรปิฏกเป็นกระดาษกับหมืกบันทึกคำสอนของพระพุทธเจ้า เป็นแค่ตัวหนังสือถ้าใครอ่านหนังสือออกก็ศึกษาพระธรรมได้ ไม่ต้องไปขอฟังพระธรรมจากพระสงฆ์ กระดาษเป็นวัตถุติดไฟใครจะเผาก็ติดไฟไม่ต่างกับพระพุทธรูป พระพุทธรูปบอกสอนคำสอนของพระพุทธเจ้าไม่ได้ พระไตรปิฏกเป็นบันทึกพระธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้า พระธรรมเป็นศาสดาของพระพุทธเจ้า ถ้าท่าน sutanon จะเผาพระไตรปิฏก ท่านไปเผาพระพุทธรูปดีกว่าครับ

17. ลมสุริยะ

ลมสุริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเคยเห็นผู้ดูแลเวปบอร์ดย้ายกระทู้ตัวเองลง black hole

ดูๆไปผมว่าพระเกษมท่านทำสำเร็จนะ ยิ่งโดนด่า ยิ่งดัง