@...อุ่นไอรักเพื่อนนักกลอน...@

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย ล้อเล่น, 20 พฤศจิกายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ล้อเล่น

ล้อเล่น เป็นที่รู้จักกันดี

หอมให้ได้แต่เป็นหัวและใบ
    หอมให้ไกลกลัวเจอเจ้าของเธอ
    มาเริ่มใหม่ร่ายมนต์บ่นนะเออ
    คงไม่เผลอด่าใครก็แล้วกัน..555

2. ล้อเล่น

คงต้องรับเต็มผิด
    ไม่เบือนบิดที่หว่านหวาน
    ให้ล้างฟันทำเกียจคร้าน
    บอกวันวานยังทำงอน......55555เอิ้กกกกกกกกกกก

3. surad

surad เป็นที่รู้จักกันดี

นามกระผม คือ"ต้น" คนชอบทัก
    แต่คนรัก ไม่มี ใยหนีหาย
    อยู่เป็นโสด คนเดียว เที่ยวเรื่อยไป
    ยินดีได้ พบเกลอ ชื่อเธอคือ......

4. surad

ตัวกระผม เป็นคน ไม่ชอบด่า
    ไม่ชอบว่า คนอื่น ให้ขื่นขม
    ไม่ด่าใคร มีแต่ จะชื่นชม
    แต่ถ้าทน ไม่ไหว ไล่ต่อยเลย 5555 ด่าไม่เก่งครับ

5. ล้อเล่น

ช่างน่ารักน่าหยิก
    ยัยจังจิกเล่นคอยล้อ
    หยอกเย้าทุกวันพอ
    ชอบไหมหนอพ่อต้นเอย

6. surad

ถามเป็นกลอน ก็ต้อง ตอบกลอนสิ
    แล้วคุณพี่ เป็นใคร ไม่ตอบน้อง
    อยากรู้จัก มักคุ้น เชิญหมายปอง
    ชื่อของน้อง บอกไปแล้ว แคล้วชื่อเธอ....... ไม่เห็นบอกชื่อ คนคุ้นเคย จะได้เิ้อิ้นบ่นหา 555

7. surad

โอ้ยเจ็บจริง เหมือนโดน กงเล็บหยิก
    ซ้ำยังจิก ที่แก้ม แดงเป็นจ้ำ
    จิกได้ไง แก้มไว้จูบ และลูบคลำ
    แม่งามขำ เปลื่อนจากจิก เป็นจูบแทนได้ไหม 55555

8. ล้อเล่น

มะหวากต้นแสนเก่ง
    ไม่ต้องเล็งเตะส่งโกล์
    พวกเราคงร้องโฮ
    ต้องมอบโล่ห์ยกให้เลย..5555

9. surad

ไม่ได้เก่ง พึ่งหัดเพ่ง เร่งลองฝึก
    บางครั้งนึก หาต่อคำ มากนานโข
    นึกไม่ออก บอกไม่ถูก คล้องเป็นพอ
    บางกลอนก็ มีหลุด ไม่สุดคำก็มี 555เช่นกลอน กลอนไม่จบบทไง อิอิ

10. จริงจังนะ

จริงจังนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าคิดว่าน้อยน้อยหน่อย
    แก้มเหี่ยวย้อยใครจะจุ๊บ
    ป้าอ่ะนะไม่กล้าจูบ
    ไม่กล้าลูบกลัววูบเอย...55555

11. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    น่ารักน่าชังนักหนา

หยอกเย้ากันไปมา

คนนั้นทีคนนี้ที

สุขใจนัก..รักกัน

มิตรภาพนั้น..ช่างหอมหวาน

มดพากันยกพลมา..เว็บพลังจิตเอย

12. surad

หากป้าจริง ไม่กล้าลูบ กลัววูบนัก
    คงต้องพัก สักเดี๋ยว เที่ยวให้หาย
    ลืมความเหี่ยว รอยย่น บนร่างกาย
    กลับมาใหม่ ลองจูบ ลูบคลำดูใหม่อีกทีนะยาย 5555

13. surad

สวัสดิ์ดีครับ ทุกคน คนในคลับ
    เช้าวันพฤหัสบดี นี้สุขหลาย
    ใครกดไลค์ ขอให้ แบงค์พร่างพราย
    จงเทไหล เป็นกอง ทั้งทองเงิน
    ทำสิ่งใด ขอให้ ใจเป็นสุข
    แม้นมีทุกข์ โปรดจง ดำรงหาย
    อย่าได้อยู่ คู่กัน จงเสื่อมคลาย
    มลายหาย จากใจ ไม่หวนคืน
    ในวันนี้ มีสิ่งดี มามอบให้
    เป็นหัวใจ ดวงน้อย ยังคอยรัก
    จากทุกคน ทั้งรู้จัก และไม่รู้จัก
    มอบความรัก แก่กัน มั่นไม่ลืม
    ถ้าหากพร่ำ มากไป อย่าได้โกรธ
    ต้องขอโทษ ขออภัย ท่านทั้งหลาย
    ผมไม่หล่อ แถมยังจน คนขี้อาย
    แต่อยากได้ ความรัก จากทุกคน

ไฟล์ที่แนบมา:

14. surad

อัศวิน มายา ข้าขอถาม
    เจ้าคุกคาม ตามผม จนใจหาย
    ส่งข้อความ ทางอินบ๊อก บอกพร่ำไป
    เหตุไฉน เจ้าใย ไม่เลิกลา
    ผมแค่มา หามิตร แนบชิดไกล้
    ไม่ได้คิด สิ่งใด เข้าใจหนา
    เพียงเพราะผม ไม่ทำตาม ที่ว่ามา
    เจ้าถึงได้ โกธา หาเรื่องกัน
    ส่งข้อความ มาว่า ด่าไม่หยุด
    จนอยากมุด หนีไป ให้ไกลห่าง
    ถ้าไม่อยาก อยู่คนเดียว เปลี่ยวอ้าว้าง
    หยุดรำครวญ เสียเถิด เกิดผลดี
    มาวันนี้ แค่เตือน เป็นครั้งแรก
    ผมมิได้ แบ่งแฉก แยกเพศไหน
    จะเพศหนึ่ง เพศสอง สนองได้
    คบกันไป เป็นมิตร แนบชิดกัน
    ถ้าผมร่าย แรงไป ใคร่ขอโทษ
    โปรดอย่าโกรธ ผมไป ใจหม่นหมอง
    ผมแค่อยาก ขอเตือน เห็นเป็นเพื่อนพ้อง
    เคยร่ายร้อง ทำนอง เป็นกลอนเพลง

ไฟล์ที่แนบมา:

15. จริงจังนะ

ลองศึกษาหาอ่านธรรมนำชีวิต
    ลองถูกผิดไม่ยึดติดจิตเบานี่
    ลองปล่อยวางทุกอย่างสุขใจมี
    ลองธรรมดีที่ร้อนรนหมดทุกข์คลาย....:cool:

16. kimberly

kimberly เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    โห..เล่นแรงนะน้อง.
    ปล.ต้องขอภัยด้วยมากๆ ที่เข้าใจคุณผิด(พอดีว่าโดนมาเยอะก็เลย.....)
    ขออภัยอีกที แต่น้องอธิบายดีๆพี่ก็เข้าใจนะ ไม่เห็นต้องมาประจานหน้าไมค์
    เอาเป็นว่า.อโหสินะ (เจตนาของใครเป็นอะไร รู้อยู่ พี่ไม่มีเจตนาร้าย ก็แค่เข้าใจผิด)

17. จริงจังนะ

ได้พูดคุยลุยหยอกล้อ
    พะเน้าพะนอคอเดียวกัน
    ได้ผูกมิตรจิตสัมพันธ์
    แต่ละวันช่างสุขใจ

:z2

18. จริงจังนะ

โอ้โห..บอกไม่เก่งเร่งร้อยคำ
    แต่งกลอนล้ำนำหน้าป้าชักหนาว
    ดูน้ำคำพร่ำพรอดออดอ้อนไม่เบา
    พระเอ๊กพระเอกนะเจ้าเฝ้ารำพัน
    ส่งหัวใจดวงน้อยคอยใส่ทู้
    ล้อเล่นอยู่คอยดูแลแคร์ความเหงา
    แถมมีเพื่อนแต่ละคนคารมไม่เบา
    คอยหยอกเย้าเมาท์สนุกจุกทุกคน..5555555

catt7

19. บุษบรรณ

บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านไม่จบ พบกดไลค์ ให้ไปก่อน
    เพราะชอบตอน แบงค์พร่างพราย อ่านหลายหน
    แถมมีทั้ง ทองเงิน เพลินกมล
    สุขเหลือล้น คำอวยพร ตอนต้นเดือน

แม้นมีทุกข์ อ่านไป ใจก็สุข
    เรื่องสนุก ปลุกปลอบใจ ใครจะเหมือน
    เหล่ามวลมิตร จิตแจ่มใส ไม่แชเชือน
    มาเยี่ยมเยือน เป็นครั้งครา พาสุขใจ:cool:

20. surad

โอ้อัศวิน มายา ข้าอภัยให้
    นับจากนี้ ต่อไป ไม่หน่ายแหนง
    ความบาดหมาง ที่เกิด ไม่รุนแรง
    ค่อยแถลง แร่งกล่าว เล่าสู่กัน
    ผมมาที่ แห่งนี้ ด้วยใจรัก
    อยากรู้จัก ทุกคน บ่นอักษร
    ถึงจะเข้า มาใหม่ ใช่ขาจร
    ขอวิงวร อย่าปิด คิดอื่นไป

ไม่เป็นไรครับ อโหสิ ให้เหมือนกัน ผมเป็นคนตรงๆ และซื่อๆ บางครั้งทำไรเกินไปก็อภัยให้ด้วยละกัน ผมชายแท้ร้อยเปอร์เซ็นครับ สิ่งไหนที่มันเริ่มรู้สึกว่าไม่ดีแล้ว ผมก็อยากให้มันหยุดลง เพื่อให้เราสามารถคบกันได้ คุยกันได้ ไม่เกลียดกัน ผมมาด้วยใจรักบทกลอน ไม่ได้มาหาเรื่องขุ่นเคืองให้ใคร บางครั้งผมจะเข้ามาบ้างเป็นพักๆ บางทีก็หายไปนาน แต่ไม่เคยลืมเวปแห่งนี้ ยังไงก้ขอโทษที่ทำอย่างนี้ด้วยละกันครับ....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้